• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Hà Nội] em muốn xin 1 em mèo lai ạ :x

baongoc123

e rất muốn xin 1 em mèo lai về nuôi, có anh chị nào có thiện chí cần người nuôi hộ mèo ko ạ. e sẽ chăm sóc cẩn thận nên anh, chị yên tâm ạ :x

lonely29

Member
:)| các bạn không đọc topic của người ta ah`, người ta tìm được chủ cho mèo từ bao giờ mà cứ thích bới lên, cứ như nhìn mỗi tên topic chẳng thèm nhìn comment của người ta ý.
Tốt nhất bạn nên xem các topic cho mèo mới lập, còn các topic cách đây lâu rồi thì không có chuyện còn mèo cho bạn xin đâu.
Bạn lôi lên bao nhiêu topic cũ thế thực sự là rất khổ các bạn cần xin mèo, tưởng topic mới hóa ra là từ bao giờ, làm ơn để chỗ cho các topic mới, cho các em mèo hiện đang cần chủ, cho các bạn đang cần mèo bây giờ!

Mèo ta hay mèo lai thì vẫn là mèo, bạn đi xin mèo mà có vẻ yêu cầu cao thế ;). Topic kiểu thế này trên forum thường không mấy người mang "mèo lai" nhảy vào tặng bạn ạ, họ sẽ lập riêng 1 topic và chọn chủ mới xứng đáng (hoặc đăng bán vì mèo lai nó có giá hơn mèo ta....)

Bạn nên chủ động lang thang các topic, dạo quanh các forum pet thì may ra...

:) thật sự thì tớ không thích kiểu lập topic xin r ngồi chờ ngta mang mèo đến cho bạn chọn.

manu91

mèo ta hay mèo lai thì đều là mèo. Nhưng tại sao chỉ được xin mèo ta mà lại không được xin mèo lai ?? Nhiều bạn cứ nói không ai dở hơi đi tặng con mèo tây mấy triệu. Nhưng thật sự cũng có rất nhiều người vẫn tặng mèo Tây đấy thôi, nói gì là mèo lai. Con mèo lai nhà mình mà đẻ, mình tặng chủ topic ngay. Mình rất ko thích cái kiểu để mèo đẻ rồi đem bán con nó. Như 1 hình thức kinh doanh, bán đi những đứa con yêu quý của mèo mẹ. Bạn nào có lòng tốt, muốn xin về nuôi thì mình tặng thôi

lonely29

Member
mèo ta hay mèo lai thì đều là mèo. Nhưng tại sao chỉ được xin mèo ta mà lại không được xin mèo lai ?? Nhiều bạn cứ nói không ai dở hơi đi tặng con mèo tây mấy triệu. Nhưng thật sự cũng có rất nhiều người vẫn tặng mèo Tây đấy thôi, nói gì là mèo lai. Con mèo lai nhà mình mà đẻ, mình tặng chủ topic ngay. Mình rất ko thích cái kiểu để mèo đẻ rồi đem bán con nó. Như 1 hình thức kinh doanh, bán đi những đứa con yêu quý của mèo mẹ. Bạn nào có lòng tốt, muốn xin về nuôi thì mình tặng thôi
Hix, giờ tìm được người có lòng tốt khó lắm bạn :-??cho người ta hôm trước hôm sau người ta đăng bán càng tội bọn nhỏ :( theo mình nếu để mèo đẻ thì nên tặng những người mình tin tưởng, mang đến tận nhà cho chắc, không thì triệt sản chúng nó đi, chứ nuôi lũ nhóc đó lớn rùi đem cho đi thấy nhớ lắm

baongoc123

phòng tớ bé nên xin mèo lai cho nó hiền.chứ mèo ta nghịch lại k có chỗ chơi,tớ chẳng yêu cầu cao gì cả,có cung ắt có cầu.lỡ đâu có người có mèo lang thang thấy topic của tớ như tớ lang thang thấy topic của họ thì sao:)|

baongoc123

ừ tớ chỉ là muốn nuôi 1 em mèo thôi sao thấy mấy mem ở đây nói chuyện có vẻ khó chịu quá.

nguyenthuy

Member
ừ tớ chỉ là muốn nuôi 1 em mèo thôi sao thấy mấy mem ở đây nói chuyện có vẻ khó chịu quá.
Hì hì, bạn thông cảm nhé, tại trước đây có một số trường hợp xin mèo nhưng thái độ khó chịu nên thành ra mọi ng có ác cảm với việc xin mèo tây hay mèo lai.
Mèo tây hay lai tây đều rất nghịch ngợm (tớ từng nuôi và đang nuôi rồi nên tớ biết). Một chú mèo ta cũng ko hẳn là ko đáng yêu phải ko? ^ ^
Dù sao mình cũng mong bạn có thể xin đc 1 em mèo như ý :)

Azu

Member
Tự dưng có người xin một thứ gì quý giá với bạn thì bạn có niềm nở cho ngay không ?
đây không phải hội phát chẩn mèo (bất kể tây ta lai) miễn phí; ở đây còn nhiều đứa bị bỏ rơi/có nguy cơ bị đá ra đường; bệnh tật .. cần được cưu mang gấp. Có bệnh thì vái tứ phương, đi xin thì không tôn trọng người ở đây thì cũng làm ơn thương lấy mèo. Cách suy nghĩ và nói năng của bạn quá ích kỷ. Bạn chọn được con mèo ưng ý xong thì có mấy đứa khác phải ra đường vì không có người cứu kịp không chừng.
Mèo tây, ta hay lai thì mỗi con cũng 1 tính khác nhau, không phải cứ tây/lai là hiền đụt, ít chạy nhảy đâu. Nhất là mèo con, gần như giống nào chẳng nghịch. Có khi đến 4-5 tuổi nó vẫn chưa hết ham chơi; muốn hay không cũng phải chịu thôi.
Tớ chẳng thấy điểm nào về cơ sở vật chất hay tinh thần của bạn đáng tin để gửi cục cưng của mình cho được.
Mà đã thích nhấc lên đặt xuống như thế thì đi mua quách cho xong. Đừng nghĩ mình xin nó về mà nó biết ơn mà ở lại. Chó là giống chuyên tuân phục nên bạn tồi tệ thế nào thì chó cũng không bao giờ bỏ bạn; nhưng mèo nó chỉ ở khi nó cảm thấy chỗ ấy sống được và chấp nhận được bạn thôi.

baongoc123

Hì hì, bạn thông cảm nhé, tại trước đây có một số trường hợp xin mèo nhưng thái độ khó chịu nên thành ra mọi ng có ác cảm với việc xin mèo tây hay mèo lai.
Mèo tây hay lai tây đều rất nghịch ngợm (tớ từng nuôi và đang nuôi rồi nên tớ biết). Một chú mèo ta cũng ko hẳn là ko đáng yêu phải ko? ^ ^
Dù sao mình cũng mong bạn có thể xin đc 1 em mèo như ý :)
tớ chỉ sợ mèo muốn nghịch mà k có chỗ chơi thì tội nghiệp nó thôi ý :)

baongoc123

Tự dưng có người xin một thứ gì quý giá với bạn thì bạn có niềm nở cho ngay không ?
đây không phải hội phát chẩn mèo (bất kể tây ta lai) miễn phí; ở đây còn nhiều đứa bị bỏ rơi/có nguy cơ bị đá ra đường; bệnh tật .. cần được cưu mang gấp. Có bệnh thì vái tứ phương, đi xin thì không tôn trọng người ở đây thì cũng làm ơn thương lấy mèo. Cách suy nghĩ và nói năng của bạn quá ích kỷ. Bạn chọn được con mèo ưng ý xong thì có mấy đứa khác phải ra đường vì không có người cứu kịp không chừng.
Mèo tây, ta hay lai thì mỗi con cũng 1 tính khác nhau, không phải cứ tây/lai là hiền đụt, ít chạy nhảy đâu. Nhất là mèo con, gần như giống nào chẳng nghịch. Có khi đến 4-5 tuổi nó vẫn chưa hết ham chơi; muốn hay không cũng phải chịu thôi.
Tớ chẳng thấy điểm nào về cơ sở vật chất hay tinh thần của bạn đáng tin để gửi cục cưng của mình cho được.
Mà đã thích nhấc lên đặt xuống như thế thì đi mua quách cho xong. Đừng nghĩ mình xin nó về mà nó biết ơn mà ở lại. Chó là giống chuyên tuân phục nên bạn tồi tệ thế nào thì chó cũng không bao giờ bỏ bạn; nhưng mèo nó chỉ ở khi nó cảm thấy chỗ ấy sống được và chấp nhận được bạn thôi.
Thứ nhất: tớ xin chứ ko cầu xin nên bạn quí thì bạn giữ lấy, tớ k xin bạn.nhiều người có nhưng k thể nuôi đc thì họ mang cho,có thể tớ k có cơ sở vật chất như bạn nhưng yêu mèo thì chưa biết ai hơn ai.hơn nữa tớ cũng chưa tỏ thái độ gì là k tôn trọng mem cả, chỉ có bạn là nên xem lại thôi

Thứ 2: tớ thắc mắc là người ăn nói độc địa như bạn mà cũng nuôi pet??? nuôi cẩn thận kẻo nó bỏ đi đấy.

Thứ 3: đừng dùng từ " ĐỤT" để nói về mèo, chỉ có thể là ngoan hay nghịch thôi bạn ạ. Bạn giữ từ đấy cho bạn.
Chúc vui nhé :-h
HI VỌNG LẦN ĐĂNG NHẬP SAU KO PHẢI THẤY BẠN NỮA