• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hà Nội - Cưu mang cún bị bỏ rơi

Chiều hôm 16/5, mình ra hồ Thuyền Quang dắt cún đi dạo thì thấy bé cún này bị bỏ rơi bên gốc cây. Mình thấy tội nghiệp quá mang về, lúc đấy bé rất yếu, tưởng không thể sống nổi:(, ko thể tự ăn được, mình phải nấu bột và pha sữa đút ngày 3 bữa cho bé ăn. Đến hôm nay thi bé đã bình phục hoàn toàn, tự ăn được và rất nhanh nhẹn, biết mừng và còn biết sủa giữ nhà nữa:D. Sáng nay bé háu ăn quá! Ăn hết 2 lạng thịt bò, bắt đầu thấy đói và ăn trả bữa:D. Nhà mình đang có cún mẹ đẻ, rất bận nên không thể nuôi được bé.
Mình rất mong có người yêu động vật, mang cún về, yêu thương chăm sóc cún, cún rất tình cảm và thông minh:)
Đây là số đt của minh nhé: 01233468525

lonely29

Member
=(( em ý đáng yêu thế mà ai nỡ bỏ rơi vậy? chúc bé sớm tìm được chủ tốt :-*
Cảm ơn bạn chủ top đã cưu mang bé, mà bạn tìm chủ cho bé cẩn thận nha!
Muốn xin bé về cho làm bạn với Đậu Đậu quá mà sợ bố mình không chăm được!
Up cho các bạn đang cần 1 em cún làm bạn :x

bamvao2

Member
tình hình là mẹ em ấy ko cho nuôi vì em ấy đang ôn thi vào 10.thông cảm nhé.mong bé mau về nhà mới

Có 1 bạn vừa mang bé cún về rồi:(. Nhìn thương quá!:(. Hy vọng cún về nhà mới sẽ được yêu thuơng, chăm sóc cẩn thận:). Rất cảm ơn mọi người đã quan tâm, giành tình cảm cho bé cún. Xin chân thành cảm ơn>:D<

Bé cún đã tìm được chủ mới rất yêu thuơng bé, bé được chăm sóc rất chu đáo:D. Chủ mới của bé là người rất yêu thuơng động vật:D. Vậy là mình thật sự yên tâm rồi:D. Xin cảm ơn chủ mới của bé rất nhiều:)

tuan1993

Member
Hi hi,em đây,cún rất ngoan,cứ mỗi lần em về là 2 đứa lại ra quẩn chân em,mà chó nhà chị đẻ là chó gì thế,nếu là chó ta thì cho em đặt gạch 1 bé với:D

phenmaleat

Active Member
tội nghiệp đẹp như vậy mà không biết ai vô tâm bỏ rơi bé vậy. Cũng may là tìm được chủ tốt

milolove

Member
tội nghiệp em cún quá.hix.hum nay mình mới vào dd dc.không thì mang em ý về nuôi rùi.hi' cũng may mà cún tìm dc chủ tốt :D

Chưa chắc đã là cún bỏ rơi mà có thể là người ta sơ sẩy để nó đi lạc đói ăn nên mới ra nông nỗi như vậy. Có thể chủ cũ của bé cũng mất ăn mất ngủ vì nhớ bé đấy.=((