• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

[Hà Nội] 8 nhóc mèo con và 1 cô mèo trưởng thành tìm chủ yêu thương

Đây là lứa thứ 3 Mắm nhà mình và là lứa đầu của bé Xoắn ạ. Lại tiếp tục công cuộc tìm chủ cho mấy nhóc con>:D<
3 nhóc vàng trắng bố chắc là Tây lai nên 3 đứa lông hơi xù 1 tí nhưng ko đáng kể
1 nhóc vàng đen đáng yêu độc nhất trong bầy
4 nhóc đen xì giống mẹ Xoắn
Mấy nhóc đều đã ăn được cơm nhuyễn và biết đi vệ sinh chậu cát, trai hay gái đều đáng yêu :x
Do nhà không có điều kiện nuôi và chăm sóc được nên mình muốn tìm chủ cho 8 nhóc và cả bà mẹ 1 lứa Xoắn nữa ạ. Thực sự là chăm 2 bà đẻ quá vất vả với lại gia đình không đồng ý nên mình muốn tìm chủ cho cả Xoắn nữa, gái được 7 tháng tuổi, đuôi xoăn tít, ngoan ngoãn, mập mạp, dạn người.
Đối với 3 nhóc vàng trắng và 1 nhóc vàng đen các bạn có thể đưa tiền vía hoặc mua Me-o, Whiscat cho mèo mẹ ( khuyến khích mua thức ăn :D )
Riêng với 4 nhóc đen và bé Xoắn do là mèo đen mà đối với các bạn yêu mèo thì chắc các bạn cũng biết được chúng hay bị như thế nào rồi nên mình bắt buộc phải lấy tiền vía cao 1 chút 100k, còn mẹ Xoắn là 200k
Khi đến đón các bạn nhớ mang lồng chở hoặc đồ gì đó thuận lợi trong việc chở bé về nhà mới.
Như các đợt trước, mình lưu ý không nhận giữ bé cho ai hết ạ, ưu tiên ai đến đón sớm :D
Liên lạc với mình qua sđt 0165.606.7382 ( Mình là Hương, sinh năm 91) ở khu Kim Giang, Thanh Xuân. Điện thoại mình thỉnh thoảng bị sập nguồn, nếu thấy ko ll dc thì khoảng 3,4 tiếng sau gọi lại nhé :D
Hình các bé đây ~ > http://www.facebook.com/media/set/?set=a.573190712691424.131006.100000015019944&type=3
PET YÊU NGÓNG CHỦ MỚI >:D<

vuminhducsf

tớ đăng kí một bé mèo đen cái nhé. cám ơn bạn. trong ngày sẽ liên lạc với bạn

meo_den

còn bé nào con trai màu vàng ko bạn.Muốn cho em Đen của mình một đứa em cho vui cưa vui nhà

Hiên tại các bé vàng và vàng đen đã về với chủ mới nhé
Chỉ còn 1 bé đen đuôi chìa khóa và mèo mẹ đuôi xoắn thôi :">
Mau mau đón bé về nào ~~

lupin212

Hix, em mèo đen tớ thấy bé quá cậu ah :( Cậu cho hết mèo con chưa, nếu mèo mẹ chưa ai nhận thì cho tớ mượn 2 tuần đc ko, tớ ứng tiền trước, sau 2 tuần tớ trả, đảm bảo khi trả mèo mẹ tăng cân :)

t cần tìm chủ mới cho mèo mẹ bạn à
Ổn định ngày nào hay ngày đây :)
Hiện tại thì mèo con đã về nhà mới hết, riêng mèo mẹ bạn nào muốn nuôi thì add fb mình và thường xuyên cập nhật hình ảnh Xoắn để có thể yên tâm và đương nhiên mình cũng sẽ ko lấy tiền vía cao ^^
Bạn nào thực lòng muốn chăm sóc Xoắn thì add fb mình và để lại mess nhé ^^

lupin212

t cần tìm chủ mới cho mèo mẹ bạn à
Ổn định ngày nào hay ngày đây :)
Hiện tại thì mèo con đã về nhà mới hết, riêng mèo mẹ bạn nào muốn nuôi thì add fb mình và thường xuyên cập nhật hình ảnh Xoắn để có thể yên tâm và đương nhiên mình cũng sẽ ko lấy tiền vía cao ^^
Bạn nào thực lòng muốn chăm sóc Xoắn thì add fb mình và để lại mess nhé ^^
:) nhà mình bé xíu, ko thì mình bế cả ổ về rùi, mình là người chiều nay vừa qua xin em mèo đen ý, thấy nó bé thương quá, mèo con phải 2 tháng mới sống độc lập đc cơ, em mèo này chắc chưa đc 5 tuần tuổi, nếu có thể, cậu cho tớ mượn mèo mẹ trong 2 tuần, tớ đưa cậu tiền tạm ứng trước, nếu có ai nhận nuôi mèo thì qua chỗ tớ lấy luôn, sau 2 tuần tớ gửi mèo lại, đc ko cậu :)

:) nhà mình bé xíu, ko thì mình bế cả ổ về rùi, mình là người chiều nay vừa qua xin em mèo đen ý, thấy nó bé thương quá, mèo con phải 2 tháng mới sống độc lập đc cơ, em mèo này chắc chưa đc 5 tuần tuổi, nếu có thể, cậu cho tớ mượn mèo mẹ trong 2 tuần, tớ đưa cậu tiền tạm ứng trước, nếu có ai nhận nuôi mèo thì qua chỗ tớ lấy luôn, sau 2 tuần tớ gửi mèo lại, đc ko cậu :)
Mình thấy bé ăn cơm tốt rồi thì mới tìm chủ mới, vì thứ nhất nó là út + ko tranh ăn nổi với 8 đứa còn lại nên mới còm và bé vậy (lúc nào mình cũng phải cho bé ăn 1 chỗ riêng :) ) . Nếu bạn sợ bé yếu thì ok thôi, nhưng mình cảnh báo trước là sau vài ngày có thể mèo mẹ lại đòi gào đực, sẽ hơi mệt đấy :)
À mà thôi nếu thấy ko sao thì tốt nhất là bạn mang bé về nhà mình đi, mình chăm sóc 2 tuần rồi bạn đến đón. Dù gì có 2 bà đẻ chăm bé cũng tốt hơn. Mèo con tách mẹ 1 ngày thôi là đã ko nhận ra con nó luôn ấy
Nhà bạn ở Khương Đình đúng ko ?

cheoungsee

hi chị,e là người đến đón e mèo út đuôi khóa đây :) Trộm vía đem về không lạ người, ăn cơm tốt, cứ ăn một chút lại chập chững ra chơi rồi lại vào ăn tiếp, cả tối cứ thế khoảng trên dưới chục lần :D. Lại còn được cái hiền lành nữa, người yêu e không cho lên người nằm nó chỉ nằm 1 chỗ lườm lườm thôi :X thế mà ng yêu em thấy ghê ghê cái nhúm lông đen ấy mà cũng phải cho nó dựa ghé vào người đấy ạ =). Chả hiểu sao cái mặt nó cứ ác ôn thế nào ý. Chị cho e hỏi em ý có uống nước trắng được không hay chỉ uống sữa ăn cơm thôi ạ, tại từ hôm qua e chưa thấy nó uống nước. e thấy nó còn non nớt quá, đi đứng còn chưa vững tội lắm nên cũng muốn nuôi cho tốt :D

hi chị,e là người đến đón e mèo út đuôi khóa đây :) Trộm vía đem về không lạ người, ăn cơm tốt, cứ ăn một chút lại chập chững ra chơi rồi lại vào ăn tiếp, cả tối cứ thế khoảng trên dưới chục lần :D. Lại còn được cái hiền lành nữa, người yêu e không cho lên người nằm nó chỉ nằm 1 chỗ lườm lườm thôi :X thế mà ng yêu em thấy ghê ghê cái nhúm lông đen ấy mà cũng phải cho nó dựa ghé vào người đấy ạ =). Chả hiểu sao cái mặt nó cứ ác ôn thế nào ý. Chị cho e hỏi em ý có uống nước trắng được không hay chỉ uống sữa ăn cơm thôi ạ, tại từ hôm qua e chưa thấy nó uống nước. e thấy nó còn non nớt quá, đi đứng còn chưa vững tội lắm nên cũng muốn nuôi cho tốt :D
Uh đúng rồi bé đó hiền nhất bọn mà :)))
e cứ tạm thời cho bé uống sữa ko đường coi vì bt mấy nhóc ăn xong thì bú mẹ nên chị có để nước chúng nó cũng chẳng thiết tha gì :))