• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD Thái Bình trình làng

tonhuanTB

Member
Mr Hảo dạo này ăn chớ thế các bác nhẩy:D, liên tục đưa các cô cậu đẳng cấp về Thái Bình, em nghĩ bác Đoàn lại phải có nick:niềm tự hào ....gì gì đó nhỉ:D. Em có lỡ lời thì bác bỏ qua chứ ai lại phạt thằng em cả bom... bia. Phạt nặng thế mà các bác bác không uống hết lại uổng công thằng em này đấy.:((,

Chào ACE!
Chào bạn Đoàn, e Tố. Đức (Cổ Loa) đây!
Mình là người Thái Bình (sinh ra và lớn lên ở Hưng Hà - Thái Bình), rất cám ơn Đoàn đã đưa những Hình ảnh và thông tin GSD Thái Bình cho ace Vietpet phần nào biết và hiểu về người Thái Bình đam mê GSD như thế nào!
Đoàn thật sự sứng đáng với biệt hiệu: "Kết nối đam mê GSD"
Ủng hộ cho Đoàn 1 tay nhé:
1, Hình ảnh a Xuân Chinh (Đông Hà - Đông Hưng - Thái Bình) cùng Utopia von der piste trophe (A tên là Chinh, vợ a tên là Xuân)

Utopia von der piste trophe cùng đàn con:

phả hệ của Utopia von der piste trophe:
http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=514055

2, Tiếp theo
GSD của a Nhâm Hùng - Chủ tịch CLB GSD Thái Binh (Đông Phong - Đông Hưng - Thái Bình):

Marit Piste Trophe 2002 cùng đàn con:

phả hệ của Marit Piste Trophe 2002:
http://gsddata.com/gsdinfo/gsd.aspx?VelueX=2a4c97c6-82bf-4967-91ec-3d7d1c78f721

và tiếp nữa là Gái già nhưng vẫn đẻ: Fabienne vom Hause Buwi

phả hệ Fabienne vom Hause Buwi:
http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=373321

và còn rất nhiều nữa nhưng tôi thiếu ảnh ...
(a Nhâm Hùng nuôi 10 con GSD cái trưởng thành và 1 số con nhỏ ... + Rott)
A-Hùng hoặc Đoàn và Tố giúp tôi đưa ảnh lên cho ace biết thêm nhé!
Thanks!

3, Tiếp thêm nữa là Vona Topolovnicka của a Phôi
- phó chủ tịch GSD Thái Bình (Đông La - Đông Hưng - Thái Bình)

phả hệ Vona Topolovnicka:
http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=625226

Ảnh của bố Vona Topolovnicka - VA1 Sebia Kimon (đốm lưỡi) tại Việt Nam:

(còn nữa... Đoàn, Tố tiếp đi)

Khi nào phạt được e Tố 1 bom bia thì bạn Đoàn gọi cho tôi về uống!
(chỉ cần bia Thái Bình thôi Tố nhé!)

Chúc GSD Thái Bình ngày càng phát triển!

Nguyễn Minh Đức – Cổ Loa - HN (nguyenducpcm@yahoo.com)

cuongtb

Member
Úi giời..tưởng mình tôi lọ mọ...ai dè, ông không ngủ được hay sao mà viết bài muộn thế.
Thỉnh thoảng thêm một vài em cho diễn đàn rôm rả tý, chứ bắn cả băng thế thì..dài tập lắm ông bạn nguyenduc213 ơi. Ông cũng thừ biết là quân số GSD tỉnh nhà mà. Đợi chú em Tố trả án thì lâu lắm,chú ấy bận suốt, hôm nào về TB AE mình tự sử thôi

tonhuanTB

Member
Bác Đức hôm nào về thì nhớ điện trước nhé, em chập này chuẩn bị chào mừng thành lập ngành 28/8 lại đi học chính trị, con nhỏ thì các bác bảo không bận sao được. Nhưng vẫn có thời gian ngao du cùng các bác là được chứ gì, án phạt thì em xin khất và phải xét lại cái lỗi của mình đã chứ các bác nhỉ, chúc các bác và gia đình mạnh khoẻ, hạnh phúc thành đạt nhiều nha.:-h:D

HuyDN

Member
Kimon thật đẹp.Không biết em có thể sở hữu hậu duệ của nó không nữa.Các bác TB biết chỉ em với nha.Thân chào :D

cuongtb

Member
Kimon thật đẹp.Không biết em có thể sở hữu hậu duệ của nó không nữa.Các bác TB biết chỉ em với nha.Thân chào :D
Có 2 Kimon bạn ạ,Kimon đốn lưỡi (bố của Vona) hiện đang ở Sài Gòn, Kimon đầu to mới ở TB

cuongtb

Member
Xin giới thiệu với các bạn thành viên mới của GSD Thái Bình
Xin được giới thiệu tới các bạn thành viên tiếp theo, Bruce vom Lim
Em này là hậu duệ của VA1 BSZS 2010 Ober và Queen

Thông tin về em nó

Giấy chứng nhận phối giống

Giấy siêu âm
Hình ảnh Bruce vom Lim sau 1 tháng
Phải công nhận tay Bình này chăm sóc tốt thật. Trải qua trận ốm thập tử nhất sinh,trong trận đại dịch ở TB có Bruce và Willy nhà mình sống sót, thế mà khi đứng trước các chị em cùng đàn nó lại là chị cả thế mới kinh chứ. Chúc mừng chú Bình với tâm huyết và niềm đam mê. Mãi xứng danh với biệt hiệu vui "Bình soi" nhé

Chào ace!
Theo thông tin mà tôi được biết, còn nhiều nữa cơ mà?
Tiếp đi ông Đoàn và Tố ... ơi!
Chúc quê tôi và GSD quê tôi ngày một phát triển!