• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD nhà mình đây

tonhuanTB

Member
Mời các AE xem cho vui nhé:
1. REXTINA cái (made in HOPBIT + KIMBA)2. ADAM HOPB đực (made by EIKO +JOSI) đang thay lông:
Cả hai em này mới được gần 4 tháng tuổi.
3. Hai chú nghiệp vụ đang thực hành chống lũ và cứu người, tài sản:

ngoc khoa

Member
trời nhìn đã quá nhỉ !! quê em cũng có sông , khi nào có điều kiện em cũng phải làm mấy chú và dạy cứ ngừoi mói được .... Nếu không có người cần thì cho đi vớt củi chôi sông về bán cũng ổn định thu nhâp ......hehe

chúc mừng bác đã sở hữu 2 em chó đẹp, gia phả tốt. Hi vọng các em nó sẽ phát triển tốt và phát triển rộng rãi giống vom Longdalat ở Thái Bình :D :)

Nhìn đã nhất là ảnh của các em đang tắm sông.Phải thừa nhận rằng:Chỉ những chú GSD có thần kinh cực tốt mới đạt được những hình ảnh như thế này.Xin chúc mừng bạn,và xin chúc mừng GSD thương hiệu LONG ĐÀ LẠT.

minhcuong

Active Member
Nhìn đã nhất là ảnh của các em đang tắm sông.Phải thừa nhận rằng:Chỉ những chú GSD có thần kinh cực tốt mới đạt được những hình ảnh như thế này.Xin chúc mừng bạn,và xin chúc mừng GSD thương hiệu LONG ĐÀ LẠT.
Trời nóng, chó khỏe mạnh, dạn nước là tự khắc xuống bơi thôi bạn. Thần kinh tốt thử thách trong điều kiện khác cơ: ví dụ đi trên ván mảnh ở độ cao 2 mét, hoặc tự chạy không có chủ dắt một đoạn rất xa vài km mà không bối rối. Bạn biết là GSD có tính rất phụ thuộc chủ, nên nhiều khi bỏ nó một mình trong thời gian dài là cu cậu hay hồi hộp.

@tonhuantb: bạn nuôi GSD có vất vả không? Mình đang định nuôi Belgian Malinois (khá tương đồng với GSD), nhưng đang phân vân chỉ sợ không đủ thời gian để chăm, huấn luyện.

xin chúc mừng bác đã có chú GSD của anh Long Đà Lạt sau bao ngày chờ đợi, em cũng hay về TB vì quê vợ ở đó mà, bác cho em địa chỉ để có dịp về thăm các chú GSD của bác !!!

tonhuanTB

Member
Thân chào anh nhé

xin chúc mừng bác đã có chú GSD của anh Long Đà Lạt sau bao ngày chờ đợi, em cũng hay về TB vì quê vợ ở đó mà, bác cho em địa chỉ để có dịp về thăm các chú GSD của bác !!!
Em chưa biết tuổi cũng như tên của anh nên cứ xưng hô như vậy cho thân thiện anh nhé. Em là Vũ Xuân Tố, sinh năm 1978, hiện đang công tác tại Sở Lao động - TBXH tỉnh Thái Bình. Nhà em ở Tổ 7 phường Hoàng Diệu, thành phố Thái Bình: chân cầu bo đổ ngày xưa (cầu độc lập) đối diện Bảo tàng tỉnh nhìn sang bên này (mặt bờ đê, đoạn giữa hai cầu : Cầu Thái Bình và Cầu Bo). Hiện nay anh đang sinh sống ở tỉnh nào, quê gốc Thái Bình ở huyện nào, anh có hay về không? khi nào về phone cho em nhé: 0983.521.078 hoặc 0363.500.382. Xin chúc anh sức khoẻ, hạnh phúc và thành đạt.:beer

tonhuanTB

Member
Thân chào anh Tuấn

Được biết anh cũng có tên trong danh sách CLB những người nuôi chó chăn cừu Đức Đà Lạt - Lâm Đồng nhưng hôm vừa rồi vào Đà Lạt không được gặp bậc kỳ cựu trong lĩnh vực nuôi dog mà đã có tên trên diễn đàn lâu nay: Tuấn pleiku:-bd. Nhìn chung hai con GSD nhà em thần kinh cực tốt anh ạ, tấn công rồi làm đủ mọi vấn đề, Anh dạo này có nuôi nhiều không? thời tiết trong anh rất thích hợp cho nuôi GSD nói chung. Ngoài BẮc em nóng lắm anh ạ. Buổi gặp mặt lần sau nhớ vào nhé. Xin chúc anh sức khoẻ, hạnh phúc thành đạt trong lĩnh vực mình yêu thích.:-bd=D>:wave::coffee:

tonhuanTB

Member
xin chào Minh Cuong

Trời nóng, chó khỏe mạnh, dạn nước là tự khắc xuống bơi thôi bạn. Thần kinh tốt thử thách trong điều kiện khác cơ: ví dụ đi trên ván mảnh ở độ cao 2 mét, hoặc tự chạy không có chủ dắt một đoạn rất xa vài km mà không bối rối. Bạn biết là GSD có tính rất phụ thuộc chủ, nên nhiều khi bỏ nó một mình trong thời gian dài là cu cậu hay hồi hộp.

@tonhuantb: bạn nuôi GSD có vất vả không? Mình đang định nuôi Belgian Malinois (khá tương đồng với GSD), nhưng đang phân vân chỉ sợ không đủ thời gian để chăm, huấn luyện.[/QUOTE
Nói chung nhân viên nhà nước hiện đang công tác thì vấn đề nuôi GSD là quá khó khăn rồi, kinh tế của em lại yếu kém, nhưng tất cả chỉ vì niềm đam mê thôi anh ạ. Nhiều hôm đi làm về muộn phải tập cho chúng đến đêm đấy anh ạ. Được cái là em ở mặt đê lên không gian rộng, đèn điện bật đến sáng vì vậy thích tập đến lúc nào cũng được. Chủ yếu là tập luyện, không có thời gian thì bí lắm. Anh ở Hà Nội, quận, phường nào có dịp anh em ta giao lưu chút nhé. Em có dịp gặp các anh Thắng, Khánh, Tuấn lãnh đạo CLB SGD Hà Nội và cũn đã giao lưu nói chuyện rồi, học ở các anh ấy nhiều điều bổ ích lắm. Em không sành về các giống chó khác ngoài GSD nên cũng không biết. Chúc anh sức khoẻ và thành đạt trong lĩngh vực mình ưa thích.:beer

anhhung78

Member
Chúc mừng bạn đã sở hữu chú cún đẹp ,mình tên HÙNG , mình với bạn bằng tuổi rồi ,mình cũng ở Thái Bình , mình ở Kiến Xương ,nhưng mình vào TpHCM lập nghiệp cũng lâu rồi , vài năm mới ra thăm quê một lần ,hơn 3 năm nay mình chư ra ,chắc cuối năm nay ra , khi nào ra ae mình giao lưu nha ,mình cũng mê GSD lắm và mình cũng đang sở hữu một em của LIÊN XÔ , còn khi nào bạn có dịp vào SÀI GÒN thì alô cho mình nha ,ĐT: 0936177177 . Chúc bạn cùng gia đình+ cún cưng mạnh khoẻ hạng phúc , chào và hẹn gặp lại .

tnhlam

Member
Chúc mừng anh có 02 chú chó quá đẹp....em ở Đà Lạt...gần nhà anh "Long" nhưng nói thật là chưa có điều kiện và cơ hội để được sở hữu những chú chó đẹp và giá trị như anh!!!mong được giao lưu và học hỏi...

tonhuanTB

Member
Sao đồng chí không tham gia CLB Lâm Đồng mới thành lập và ra mắt hôm 28/6/ vừa rồi. Mình cất công vào nhà anh Long hai ngày, nể lắm anh ấy mới để cho đấy. Anh Long là người rất trọng nghĩa khí và tình cảm, nếu có dịp bạn nên đến giao lưu và học hỏi ở anh Long nhiều điều rất bổ ích và thậm chí anh ấy còn cấp giống cho bạn đấy.

Tonhuan & Các Bạn Thân Mến !

Sao đồng chí không tham gia CLB Lâm Đồng mới thành lập và ra mắt hôm 28/6/ vừa rồi. Mình cất công vào nhà anh Long hai ngày, nể lắm anh ấy mới để cho đấy. Anh Long là người rất trọng nghĩa khí và tình cảm, nếu có dịp bạn nên đến giao lưu và học hỏi ở anh Long nhiều điều rất bổ ích và thậm chí anh ấy còn cấp giống cho bạn đấy.

Hôm thành lập CLB có TNHLAM nhưng Em không để ý vì hôm đó khách và bạn bè đông quá nên em nhầm lẫn :D , thành viên này ngồi gần Trương Huy Khang .
Có một điều nực cười là tại DALAT thôi chứ không đâu xa , nhiều người cũng chưa biết mình , điều này có thật , nhân đây xin kể một câu chuyện có thật tuy nó hơi lạc lõng một tý mong các bạn thông cảm nhé .
Hồi đó có một ông nuôi một con GSD khá đẹp , con này mua lại của bạn mình , một hôm mình có người học trò ( đi học kinh nghiệm GSD ) chạy về nói lại là ở đường Hải Thượng Lãn Ông có một con GSD đẹp lắm anh đến mà xem , sau đó vài hôm mình tranh thủ thời gian ghé đến nhà ông bán phở xin xem con GSD nọ , thật ra con chó cũng không đến nổi tồi và cũng chưa có gì gọi là xuất sắc về ngoại hình bên ngoài , lúc này con GSD cái cũng khá lớn sắp đến tuổi cập kê ( gã chồng ) và ông bán phở nọ có khoe là sẽ cho phối giống với con Rivaldo của Longdalat ? :D mình giả điếc và hỏi rằng , anh đã thấy con Rivaldo chưa ? trả lời mình thấy rồi và ông ta tự tin móc trong bóp ra một cái danh thiếp của mình và nói đây nè . Vì lúc in mình đã xoá hình Longdalat ngồi chung với con Rivaldo mà chỉ để lại số điện thoại , sau đó mình hỏi tiếp , vậy anh đã gặp Longdalat bao giờ chưa ? lúc này người học trò đang đứng bên cạnh nín cười không được , mình ra dấu hãy im lặng , :D ông ta nói có xuống Trại Mát mấy lần ( tên địa phương mình đang sinh sống ) và có uống cà phê với Longdalat , thật ra tính mình không ưa nhậu nhẹt mà chỉ thích la cà mấy quán cà phê nghe nhạc , mình tấn công tiếp . vậy anh có tận mắt thấy con Rivaldo chưa , anh ta trả lời là có , con này Longdalat nhập về bên ĐỨC , tiếp tục vậy anh có nghe cho phối giống bao nhiêu tiền không ạ ? trả lời là quen biết không lấy tiền và chỉ bắt chó con mà thôi :D:))=)) Lúc này cậu học trò bên cạnh không thể chịu nổi nên đã bỏ đi chổ khác chứ không sẽ bị lộ thiên cơ :))
Thôi không còn gì để giấu diếm thân phận mình là ai ? ở đâu ? tôi đã nói với anh ây như thế này , anh ạ , nếu anh cần tấm danh thiếp kia , tôi sẽ mở bóp tặng anh thêm vài tấm , còn nếu anh không tin tôi là ai ? thật hay giả thì anh sẽ bấm sô điện thoại đã in sẳn xem có cái gì ở quanh đây không ạ có nghỉa là chuông điện thoại của tôi sẽ reo lên :D , lúc này ông ta sửng người ra ? tại vì tính tôi đi đâu cũng hay đi một cái xe cà tàng ( xe Simson ) mà có thời gian giới chạy xe ôm tại TP ĐALAT hay dùng làm phương tiện vận chuyển hàng khách :D và bộ quần áo tôi đang mặc cũng chẳng có gì là một tay chơi GSD nhập ? thông thường người ta hay nhìn vào quần áo QUEN SỢ DẠ , LẠ SỢ ÁO QUẦN , nhất là xã hội hiện nay người ta hay đánh giá vào hình thức bên ngoài , tôi nghĩ đây cũng là một sai lầm của người VN chúng ta , vì xã hội bây giờ hay có những dịch vụ cho thuê mướn , nào là quần áo , xe cộ , thậm chí cả con người :D:))=))=)) .
Quay lại chuyện ông bán phở có chó GSD , lúc này ông ta cứ nhìn vào tôi nữa tin , nữa thật giống như người bị mộng du , tôi thấy tội nghiệp nhưng cũng thấy ghét , tội vì ông ta không tìm hiểu kỷ vì đia lý giữa tôi và ông ta quá gần , ghét vì cái tội không gặp mà nói càn , nói bậy , vì tôi có bao giờ cho chó phối giống và đi bắt chó con , chỉ trừ bạn bè thân thiết tôi mới làm như thế , còn không đúng với giá thoả thuận tôi mới đồng ý và có cam kết trên văn bản giấy tờ rất rõ ràng rành mạch .
Cuối cùng ông ta chẳng biết nói làm sao và tôi và cậu học trò xin phép ra về mà trong lòng nín cười không được , không phải ông bán phở là nạn nhân của tôi mà sau đó tại thị trấn Liên Khương cách Đà Lạt 30 km cũng có một người tương tự như thế , đó là 2 trường hợp mà tôi nhớ mãi đến tận bây giờ mặc dù câu chuyện đã xảy cách đây hơn 5 năm .
Thiết nghĩ cuộc sống con người có muôn màu muôn vẻ , đi đâu rồi cũng bị sự thật nó phanh phui tại sao chúng ta không nên nói thật đi , mặc dù sự thật nó có một cái gì đó tuy không hay , chẳng hạn như tôi nghèo lắm , tôi không có tiền , hay là tôi đang gặp khó khăn v v và v v , những cái đó có gì là xấu hổ ? ? ? tại sao chúng ta phải nói dối ? lường gạt kẻ này , người nọ hay là cho mình là giàu có tiền , có địa vị ? v v và v v nhưng có mấy ai biết được mặt trái của nó là cái gì ? ? ?
Hôm nay tôi làm loãng chủ để này một tý , mong các bạn hãy thông cảm nhé .
Chúc toàn thể các thành viên VP nhiều sức khoẻ và thành đạt trong cuộc sống thân chào - Longdalat

Bạn ơi cho mình hỏi 1 câu ngờ nghệch tí nghen: hình như em cún nào sinh ra bẩm sinh cũng biết bơi hết phải ko? Gần nhà mình cũng gần sông mà sợ em cún nhà mình "đột biến gen ko biết bơi " với bơi xong nó có vào bờ ko hay chạy thẳng luôn:D

tonhuanTB

Member
Gửi các ae mấy hình cún con nhà mình xem cho vui nhé
ADAM đực 05 tháng:
KIMBA cái 5,5 tháng:Và đay nữa, giữ chưa? cắn người đổ rác đấy:

D0GiaHai

Member
Tuyệt vời lắm bác Tố , chó khoẻ ,đẹp , sung mãn . Hai em này tôi ngắm mãi không chán , chỗ bác thả chó vận động quá tốt , cứ đà này thì đôi chó sẽ mỹ mãn ,chúc mừng thành quả ban đầu của bác . Thân !

Duong_Anh

Member
4 tháng mà bác đã cho bơi rùi à, bác huấn luyện tài thật đấy. Cho em hỏi tí, bác là công an sao mà co chó nghiệp vụ vậy

tonhuanTB

Member
Chào anh đã ghé thăm

Em không phải công an, nhưng cũng gần như là vậy bởi thời gian em giành cho chúng rất nhiều, chỉ có điều là do điều kiện không có cho nên không mua được thiết bị chuyên dụng để dạy chúng mà thôi. Cái kiểu cắp vật, coi vật rồi bảo vệ chủ lẫn tấn công thì khỏi phải lo luôn. Em đi làm không cần khoá cửa bởi có 04 vệ sĩ bốn góc nhà vả lại nhà cũng chẳng có gì :D:p. Bác có nuôi em nào không? có điều kiện anh em ta giao lưu chút. Thân chào bác nhé:-bd

Duong_Anh

Member
Em cũng đang nuôi 3 chú, có 1 chú Great Dane, cũng chẳng có kinh nghiệm gì lắm. Nói chung là nuôi theo bản năng của mình. hihi