• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gsd Mara Von Der Spieserstrabe-mộtcuộc Hành Trình Mới!

Hôm nay TUẤN.PLEIKU tạo mở một TOPIC để chia sẻ cùng các ACE về cuộc hành trình của GSD MARA VON DER SPIESERSTRABE.
Đến với PHỐ NÚI PLEIKU,vì một chữ "tình", một chữ "duyên"... cũng nặng nghĩa và trắc trở éo le như em GSD NELE VOM FINKENSCHLAG đã từng cảm nhận
Cũng tạo cho TUẤN.PLEIKU một cảm giác mới lạ ,một cảm giác của 1 người chơi và đam mê dòng chó GSD thật khó diễn tả...
Một bàn tay chăm sóc và một cuộc hành trình đầy hy vọng đến một vùng đất mới.
Có thể nào...?Và điều gì sẽ đến...?
Câu trả lời có đem lại những niềm vui hay nỗi chán chường và thất vọng???
Vẫn còn quá sớm để nói trước được những điều gì sẽ đến ... Nhưng...
"ĐỢI CHỜ VÀ HY VỌNG" rồi "CUỘC HÀNH TRÌNH MỚI" đã khởi sắc và đơm hoa kết trái.
Để đáp lại tấm thiện tình của các ACE đã theo dõi,ủng hộ và động viên TUẤN.PLEIKU trong thời gian qua.Hôm nay TOPIC "GSD MARA VON DER SPIESERSTRABE-MỘT CUỘC HÀNH TRÌNH MỚI" ra đời theo yêu cầu của một số ACE mong được nhìn lại hình ảnh của GSD MARA sau hơn 4 tháng về với PHỐ NÚI PLEIKU .
TUẤN.PLEIKU xin giới thiệu hình ảnh của GSD MARA VON DER SPIESERSTRABE ngày đầu về với PHỐ NÚI và hôm nay, với cái "bụng bầu" gần tới kì sinh nở.
Mong nhận được nguồn động viên ,chia sẻ và ủng hộ của các ACE để cuộc hành trình mới của GSD MARA được về đích trong niềm vui hân hoan của TUẤN.PLEIKU và các anh em xa gần,bạn bè thân hữu.
Xin cảm ơn các ACE đã đọc bài và ủng hộ!

Ngày đầu về với PHỐ NÚI PLEIKU:
Và hôm nay:

nguyenmaiphuquy

Active Member
Cám ơn anh Tuấn đã cho biết những thông tin về sức khoẻ của MARA,mara là con GSD xịn đầu tiên em nhìn thấy,cách đây 2 năm khi gặp nó lần đầu,cảm giác lạ mà gần gũi,vì trước đó em không hình dung được con becgie là như vậy,cho đến khi được tận tay sờ nó,mara rất hiền và thân thiện,và em nghĩ ngay mong được sở hữu 1 con chó như thế, 2 lần nó thất bại em cũng buồn,hôm qua nghe anh Vinh báo tin vui,em rất mừng,mong rằng những dự định của em sẽ như mong muốn.Đam mê số 1 của em sẽ được thực hiện.Chúc anh và đàn cún luôn khoẻ mạnh.

Chúc mừng anh. Anh cố gắng chăm tốt để tiếp tục cho ra những sản phẩm chất lượng nghen:D:D. Em rất thích nét mặt của Mara, đầu thủ cũng to. Nếu ko có cái bụng bầu thì nhìn rất có dáng male đấy:D:D:D. Ít nhất 4 con nghen anh...:cool:

vanglai213

Active Member
cún bụng to quá anh ,chăm sóc cún tốt để có 1 đàn đẹp hết ý nha anh...Em kết cái bãi đất rộng và cái nhà sàn của anh quá.Ước gì có mảnh đất rộng và nhà như anh ^^

dung08

Member
chúc mừng anh Tuấn sau Nele lại đến Mara anh qúa mát tay chú nào về tay anh cũng thành công cả. À sao em thấy cái nhà rông trông quen Anh mới mua về dựng lại à. Chúc anh sức khoẻ, Mara mẹ tròn con vuông.

KimCuong

Active Member
Không biết đợt này có hậu duệ nào của Mara ra Bắc không anh Tuấn nhỉ? Nhìn những tầm hình này, có một ông em ở Quảng Nam và một ông em ở Hà Nội vừa vui vừa buồn đây.

Chúc mừng anh nhé!

thuongvu

Member
Chào anh Tuấn.Pleiku

Hôm nay TUẤN.PLEIKU tạo mở một TOPIC để chia sẻ cùng các ACE về cuộc hành trình của GSD MARA VON DER SPIESERSTRABE.
Đến với PHỐ NÚI PLEIKU,vì một chữ "tình", một chữ "duyên"... cũng nặng nghĩa và trắc trở éo le như em GSD NELE VOM FINKENSCHLAG đã từng cảm nhận
Cũng tạo cho TUẤN.PLEIKU một cảm giác mới lạ ,một cảm giác của 1 người chơi và đam mê dòng chó GSD thật khó diễn tả...
Một bàn tay chăm sóc và một cuộc hành trình đầy hy vọng đến một vùng đất mới.
Có thể nào...?Và điều gì sẽ đến...?
Câu trả lời có đem lại những niềm vui hay nỗi chán chường và thất vọng???
Vẫn còn quá sớm để nói trước được những điều gì sẽ đến ... Nhưng...
"ĐỢI CHỜ VÀ HY VỌNG" rồi "CUỘC HÀNH TRÌNH MỚI" đã khởi sắc và đơm hoa kết trái.
Để đáp lại tấm thiện tình của các ACE đã theo dõi,ủng hộ và động viên TUẤN.PLEIKU trong thời gian qua.Hôm nay TOPIC "GSD MARA VON DER SPIESERSTRABE-MỘT CUỘC HÀNH TRÌNH MỚI" ra đời theo yêu cầu của một số ACE mong được nhìn lại hình ảnh của GSD MARA sau hơn 4 tháng về với PHỐ NÚI PLEIKU .
TUẤN.PLEIKU xin giới thiệu hình ảnh của GSD MARA VON DER SPIESERSTRABE ngày đầu về với PHỐ NÚI và hôm nay, với cái "bụng bầu" gần tới kì sinh nở.
Mong nhận được nguồn động viên ,chia sẻ và ủng hộ của các ACE để cuộc hành trình mới của GSD MARA được về đích trong niềm vui hân hoan của TUẤN.PLEIKU và các anh em xa gần,bạn bè thân hữu.
Xin cảm ơn các ACE đã đọc bài và ủng hộ!

Ngày đầu về với PHỐ NÚI PLEIKU:

Mấy chú GSD nhà anh đẹp quá, ước gì trong tương lai em được sở hữu 1 trong những baby con của anh, hiện giờ em chỉ dám mơ ước thôi do điều kiện kinh tế chưa thể, giả lại hiện nay GSD con có máu bố mẹ nhập ngoại giá còn quá cao nên em không dám mà chỉ mơ trong tương lai thôi, quả thật mấy chú GSD nhà anh từ màu mảng đến hình dáng không thể nào tả được. Chúc anh và gia đình nhiều hạnh phúc luôn luôn thành công trong niềm đam mê của mình.

Chúc mừng anh. Anh cố gắng chăm tốt để tiếp tục cho ra những sản phẩm chất lượng nghen:D:D. Em rất thích nét mặt của Mara, đầu thủ cũng to. Nếu ko có cái bụng bầu thì nhìn rất có dáng male đấy:D:D:D. Ít nhất 4 con nghen anh...:cool:[/QUOTE

Phải nói là anh rất ấn tượng với chữ ký của em!Nó nói lên cái tình cảm mà em dành cho các chú cún yêu,và nó cũng thể hiện cái sự đam mê rất thực của em...Đến hôm nay thì vẫn chưa nói trước được điều gì em ạ,nhưng có lẽ:"ít nhất 4 con nghen anh...:cool:"thì có thể lắm chứ!Có lẽ anh nên phải dành cho em một sự ưu tiên đặc biệt đấy Khoa ạ!Cố gắng chăm ARES cho thật ngon lành nhé!

vậy là nele và mara lại được cùng tái ngộ nhau :D Chúc mừng chú Tuấn và chúc chú thật nhiều sức khoẻ để giúp em Mara tạo ra thật nhiều niềm tự hào cho vùng đất phố núi chứ :) Đợt này em nó được phối với ai ạ ?

vậy là nele và mara lại được cùng tái ngộ nhau :D Chúc mừng chú Tuấn và chúc chú thật nhiều sức khoẻ để giúp em Mara tạo ra thật nhiều niềm tự hào cho vùng đất phố núi chứ :) Đợt này em nó được phối với ai ạ ?
Cảm ơn VIỆT CHÂU đã quan tâm,Chú sẽ cố gắng rất nhiều VC ạ.Cũng may là đợt này sức khỏe sung mãn:)) nên việc chăm sóc mấy chú cún cũng...hihihi:D,tuy vậy nhưng cũng vất vả và tốn thời gian ra phết VC ạ.Đợt này vì thời gian em nó đi giống nghiệt ngã quá(Phải XYZ ngay ngày mùng 3 tết)nên gả luôn em nó cho chú AIK nhà mình.Vậy mà chú AIK nhà mình làm ăn cũng ra trò gớm đấy:))Cũng chỉ có một lần mà em MARA bỗng chốc "khôn 3 năm,dại 1 giờ"=))=))=)).Mọi việc đến hôm nay vẫn chưa thể nói trước được VC ạ.Cảm ơn lời chúc và sự quan tâm của VC nhé!

KimCuong

Active Member
HỌC TỪ QUÁ KHỨ-SỐNG VỚI HIỆN TẠI-TIN VÀO TƯƠNG LAI. Với dòng chữ này thì KC tin rằng cuộc hành trình mới trên phố núi Tây Nguyên của anh và Mara lại thành công thôi.

Anh em chờ tin vui và kết quả của Mara, anh nhé!

Anh Tuấn ơi chúc mừng anh nhé!!! Không biết nên đặt biệt hiệu cho anh là gì cho đúng đây:D qua những việc anh đã nói và làm thì em thấy thật khâm phục tài năng chăm GSD của anh:love struck: Đang từ không chuyển thành có thật tài tình:)) mai mốt anh dạy em chiêu đo nhiệt độ bằng tay nhé :D Đa tạ sư phụ trước^:)^( Bấm bụng thầm nghĩ MARA sẽ có 6 nhóc ke ke:party:)

tran huy hoang

Active Member
Anh Tuấn ơi chúc mừng anh nhé!!! Không biết nên đặt biệt hiệu cho anh là gì cho đúng đây:D qua những việc anh đã nói và làm thì em thấy thật khâm phục tài năng chăm GSD của anh:love struck: Đang từ không chuyển thành có thật tài tình:)) mai mốt anh dạy em chiêu đo nhiệt độ bằng tay nhé :D Đa tạ sư phụ trước^:)^( Bấm bụng thầm nghĩ MARA sẽ có 6 nhóc ke ke:party:)
Bạn cứ gọi Bác ấy là Lục A Soi là sự phụ Hoàng Kỳ Anh và là sư ông của Hoàng Phi Hồng nhé !!!:D:D:D.
To Bác Tuấn : Hy Vọng Mara nhà Bác sẻ sinh tốt như chiêu Liên hoàn cước của Lục A Sói nhé !:love struck::love struck::love struck:
Thân Bác, hẹn gặp Bác sớm nhất ở Phố Núi cùng uống cùng say trong cảnh núi rừng !

Cảm ơn Linh nhé!Tớ đã có biệt hiệu rồi mà:)):)):)).Còn chuyện chăm và nuôi GSD thì có lẽ mình nhờ vào may mắn là nhiều thôi Linh ạ,tất nhiên không thể loại bỏ phải có những kiến thức tối thiểu và những hiểu biết cơ bản về loài chó này.Còn chuyện để dạy chú cái"chiêu"đo nhiệt độ bằng tay =))=))=))thì tớ xin chịu thôi Linh ạ!Hihihi.......cái này phải có cái để thực hành thực tế chú ạ=))=))=)).Trong phối giống GSD anh không ứng dụng điều này đâu:not talking:Chỉ có thể ứng dụng trong phối giống....thôi=))=))=))Tớ đang hồi hộp đây để xem điều thầm nghĩ của Linh có đúng không nhé!
Nhất định lần ra Bắc tới đây sẽ chén chú chén anh với Linh một bữa cho thật thoải mái cái chữ "tình" Linh nhé!

Bạn cứ gọi Bác ấy là Lục A Soi là sự phụ Hoàng Kỳ Anh và là sư ông của Hoàng Phi Hồng nhé !!!:D:D:D.
To Bác Tuấn : Hy Vọng Mara nhà Bác sẻ sinh tốt như chiêu Liên hoàn cước của Lục A Sói nhé !:love struck::love struck::love struck:
Thân Bác, hẹn gặp Bác sớm nhất ở Phố Núi cùng uống cùng say trong cảnh núi rừng !
Hehehehe...........VIETPET có hai Ô Hoàng có chữ lót là Huy,Cả hai Ô Ô nào cũng làm cho mình phải khâm phục cả,Ô thì hùng cứ Ở Vùng đất QN đẹp mê hồn:-bd,Ô thì hùng cứ ở mảnh đất ĐN trù phú đầy tiềm năng:-bd
Khâm phục hai Ô cả ở cách chơi chó lẫn chơi.......hihihihi,gần đây hai Ô ý lại có dịp gặp nhau để truyền bí kíp võ công cho nhau chắc giờ này võ công cả hai Ô đều thâm hậu:-bd:-bd:-bdTớ thì làm sao dám sánh:p

Các Ô cứ đưa tôi lên chín tầng mây rồi rủ nhau tỉ thí thì mạng của tôi coi như...nói đến đây thì sợ lắm.
To cả hai Ô Hoàng:Các Ô cứ lên đất Tây Nguyên với tôi thì nhất định là sẽ đem võ say ra để tiếp chiêu hai Ô đấy!Nhất định là cùng uống cùng say trong cảnh núi rừng Huy Hoàng nhé!

Có tin gì mới về "bé" Mara không anh Tuấn ơi? Em nó bầu bí được bao nhiêu ngày rồi anh:D

dung08

Member
Bác Tuấn ơi bác có thể giới thiệu lí lịch, hành trình về Việt Nam của em Mara này được không và cả lí lịch của chú AIK cha của lũ chó con của cả Nele và Mara. Chúc Bác khoẻ.

Bác Tuấn ơi bác có thể giới thiệu lí lịch, hành trình về Việt Nam của em Mara này được không và cả lí lịch của chú AIK cha của lũ chó con của cả Nele và Mara. Chúc Bác khoẻ.
Chào Dung 08 chúc sức khỏe , lâu rồi không lên mạng, vế em mara này không biết bao nhiêu tuổi mà lưng của em nó cong thế cong như cầu vòng, giá như can phạm cái bụng to lớn này là những hàng ngũ GSDV VIỆT NAM, thì gia chủ này có nhiều gạch ngói , luôn cả ngày ném vào tai. Chúc mừng gia chủ xuôi chảy nhiều điều!
trịnh đình chương 0905982181