• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gsd cần giúp đỡ

chào tất cả ace. Tình hình là e mới rước một em gsd 2th về nhà. Mà do lần đầu nuôi nên k có kn. Ace cho e hỏi khẩu phần của gsd nhỏ thế nào vậy.và thời gian tẩy giun sán tiêm vaxin phòng bệnh như thế nào.

nguyenmaiphuquy

Active Member
Cứ bột A3 và sữa gói cho tiện bác à,khỏi lo đau bụng, đường ruột mà chó phát triển rất tốt,tiêm phòng thì 45 ngày tiêm ngừa 7 bệnh mũi 1 ,tháng sau nhắc lại mũi 2,rồi mỗi năm nhắc lại 1 mũi,sổ sán thì 2 tháng sổ được rồi,cho cún phát triển,2-3 tháng sổ 1 lần,thế là cứ yên tâm sẽ có 1 chú cún đẹp và khỏe mạnh.Vài dòng viết vội không thể nói hết được,mong anh em góp ý thêm cho bạn ấy.

Cứ bột A3 và sữa gói cho tiện bác à,khỏi lo đau bụng, đường ruột mà chó phát triển rất tốt,tiêm phòng thì 45 ngày tiêm ngừa 7 bệnh mũi 1 ,tháng sau nhắc lại mũi 2,rồi mỗi năm nhắc lại 1 mũi,sổ sán thì 2 tháng sổ được rồi,cho cún phát triển,2-3 tháng sổ 1 lần,thế là cứ yên tâm sẽ có 1 chú cún đẹp và khỏe mạnh.Vài dòng viết vội không thể nói hết được,mong anh em góp ý thêm cho bạn ấy.
híc nge trừng hơi khó với giải pháp của bác. Vì điều kiên kinh tế của e có giới hạn.không bít các pro có cao kiến gi về khẩu phần ăn dành cho người nghèo,ma vẫn đủ dinh dưỡng không ạ.

damson82

Member
híc nge trừng hơi khó với giải pháp của bác. Vì điều kiên kinh tế của e có giới hạn.không bít các pro có cao kiến gi về khẩu phần ăn dành cho người nghèo,ma vẫn đủ dinh dưỡng không ạ.
về khẩu phần ăn thì e k biết như thế nào.nhưng với cún con ngoài khẩu phần ăn ra còn có chế độ chạy nhẩy,phơi nắng,bổ sung canxi,và tiêm phòng cũng rất quan trọng bạn ah.
k biết gsd như thế nào,nhưng với con xoáy của em thì ngày nhỏ em cho ăn cơm với đầu cổ gà băn.ngày phơi nắng đến 1h vào buổi sáng.canxi thì ngày 1 viên loại của mỹ ( 195k ).sáng và tối uống sữa tăng chiều cao của trẻ em.ăn xong chi đi vệ sinh rồi nằm nghỉ.tuyệt đối k cho vận động nhiều khi mới ăn no.tiêm phòng thì như bác maiphuquy nói trên rồi.đến khi 6 tháng thì tập cho ăn thức ăn tạp.
e cũng ở thanh hóa.bạn ở đâu thanh hóa vậy?bạn bắt con đó ở đâu vậy?