• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD đang thay răng.Xin giúp!

kelvinbk

Member
Tình hình là chú GSD nhà em được 5 tháng tuổi, hôm qua và hôm nay em phát hiện nó gãy 5 cái răng mà trông mềm ,như răng sửa ấy, cả cái răng nanh của hàm dưới, em có gọi điện hỏi anh Khiêm , anh bảo nó đang thay răng nên đừng lo lắng, nhưng em thì thật sự rất lo,các bác cho em hỏi , nó sẽ rụng đến hết hàm luôn à? và đến bao giờ thì răng mọc trở lại? có thay đổi thức ăn hay tránh ăn thức ăn gì không? 2 ngày nay em chỉ cho nó chạy tới lui chứ không cho chơi banh nữa vì cho chơi 1 tí là tự nhiên nó cắn rồi rớt cái răng ra, em lo quá, hic,em có nên cho nó chơi banh tiếp không? các bác có kinh nghiẹm chia sẽ giúp em nhé, em mới nuôi nên không biết, em gọi anh khiêm hay anh Long hoài ngại lắm.Cám ơn các bác trước nhé!