• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

GSD ĐỖ ẢNH - Hưng Yên.

KimCuong

Active Member
Sao bao nhiêu lần lỡ hẹn với lời hứa về thăm cơ ngơi và gặp mặt người chủ trại đang nuôi dưỡng dòng chó German Shepherd Dog (tại quê hương nổi tiếng với đặc sản nhãn lồng) mà KC tin chắc rằng rất nhiều anh em Vietpet đã biết đến anh. Sáng nay, KC và Maka đã rong ruổi bằng ngựa sắt dưới cái nắng chói chang, oi bức của tiết trời mùa hè để về quê hương Hưng Yên thăm người anh mà KC đã nhiều lần lỡ hẹn.

Đây cũng là cơ hội để Maka của KC được gặp mặt mẹ đẻ Mara và một người chị em sau đúng 1 năm xa cách. Nhưng bên cạnh đó còn một lý do tế nhị mà KC chưa tiện đưa ra tới anh em mong mọi người thông cảm. ;) :-"

Nhìn đồng hồ lúc 8h30", qua cổng chào thành phố Hưng Yên rồi đến bùng binh có cột đồng hồ điện tử, KC nhận ra người chủ trại GSD Hưng Yên trong trang phục chân chất cưỡi trên con Air Blade chạy vượt lên con ngựa sắt của KC và bấm còi bim bim. :party: :))

Nhận ra tín hiệu của đồng đội, thế là đầu bám đuôi rẽ vào căn cứ. :nerd: :D

KimCuong

Active Member
Ghé qua căn cứ 1 rồi chạy thẳng tới căn cứ 2, tập vào mắt KC là cả một cơ ngơi rộng lớn của Trại GSD Đỗ Ảnh được thiết kế, bố trí rất hợp lý và khoa học.

Bên phải là cổng vào căn cứ.

Bên trái là sân chơi và tập luyện của GSD với diện tích 900m2, thật đáng mơ ước với cực nhiều anh em. :blusshing:

KimCuong

Active Member
Và còn giật mình hơn nữa khi KC được bước vào khu vực trung tâm tại căn cứ của anh Đỗ Ảnh, tự bản thân KC cũng thấy thèm thuồng. :p

Với bố cục rất đẹp khi có cây có nước, tạo lên một địa thế phong thuỷ để làm nền tảng cho căn cứ phát triển vững chắc trong tương lai. :-bd

Anh Đỗ Ảnh đang sung sướng khi nhìn thấy những thành quả của mình sau bao nhiêu năm vất vả.

Tới trung tuần tháng 5, khu vực này sẽ được hoàn thiện để đáp ứng đủ cho quân số gần 40 GSD và 12 Rottweiler mà trại đang hiện có.

Một góc căn cứ.

Một góc toàn cảnh.

KimCuong

Active Member
Hic, nhìn đồng hồ đã 12h25' rồi. Mắt đã díp lại, xin khất anh em một số hình ảnh những cá thể GSD mà trại đang có vào ngày mai nhé. Hihihihi

Cảm ơn anh Kim Cương đã cho những anh em chưa được đến trại anh Ảnh được mở rộng tầm mắt, quả là quá tuyệt vời. Em đoán lý do tế nhị ở đây là chắc anh cho Maka đi "chống lầy" rồi, chắc anh chưa muốn tiết lộ với anh em đây mà.:D. em đoán đúng 99,9% rồi nhỉ.hihi

KimCuong

Active Member
Được anh dẫn đi giới thiệu toàn bộ căn cứ trên diện tích khoảng 2000m2, cùng với các con giống GSD trong tay anh hiện giờ mà KC cảm thấy khâm phục với bàn tay gây dựng của một con người có xuất phát điểm không được thuận lợi như các anh em khác.

Khi bước chân vào khu vực chính được thiết kế cho dãy chuồng nuôi dưỡng những con giống, KC lại thấy không khí thật mát mẻ và luôn có gió trời thổi mát trong cái tiết trời oi bức của khí hậu đầu hè miền Bắc. Đó cũng là một yếu tố trong khâu thiết kế và bố trí để con giống được phát triển tốt nhất trong điều kiện khí hậu khắc nghiệt tại miền Bắc.

Rồi với những kiến thức và kinh nghiệm qua rất nhiều năm của anh cùng với sự hiểu biết của KC về dòng chó GSD và Rott, hai anh em cứ ngồi hàn huyên hết ấm trà này đến ấm trà khác mà tưởng chừng như không có điểm kết. Nhưng có một điều mà KC thấy hơi bực mình, trong lúc ngồi nói chuyện mà điện thoại của anh réo liên hồi, nào thì từ Hà Nội, nào thì từ Ninh Thuận...nhờ anh đoán và chỉ cách chữa bệnh cho em GSD của mình, làm cho câu chuyện cứ bị đứt quãng (mong anh em thông cảm nhé, hihi). Anh hướng dẫn rất chi tiết và tận tình, rồi tên thuốc, cách thức tiêm, cách thức uống cho các anh em qua điện thoại mà quên luôn có một thằng em đang ngồi bên cạnh. Hihi.

Câu chuyện thêm sôi nổi khi có một anh bạn, đơn thương độc mã phi từ Bắc Ninh đến Hưng Yên để tận mắt được nhìn thấy Trại chó giống Đỗ Ảnh - Hưng Yên. Hỏi ra được biết rằng, anh bạn Bắc Ninh nghe danh anh Ảnh đã lâu và giờ quyết tâm làm một chuyến trinh sát tới tận nơi để trong thời gian tới có nhiều việc cần làm cùng mấy người bạn.

KimCuong

Active Member
Câu chuyện rồi cũng tạm dừng khi cái bụng nó kêu, nhưng đến lúc đó mới sực nhớ ra là KC chưa ghi hình một số con giống tiêu biểu tại Trại chó giống Đỗ Ảnh - Hưng Yên. Thế là bật dậy, xách súng và kêu 2 anh em trông coi trại mang các con giống ra để KC làm vài phát. Hehe.

Lúc đó trời cũng đã gần trưa, đứng ngoài bắn mà mồ hôi cứ túa ra nhưng rất khoái khi mình ghi lại được những bức ảnh gọi là...tạm được... để tặng anh và gửi tới anh em yêu mến dòng chó GSD danh tiếng.

Với em này thì chắc chắn cực nhiều anh em đã biết đến nó:

Cello - 1.

Cello - 2.​

KimCuong

Active Member
Nhìn mà mê và thầm ao ước đến bao giờ mình mới có được một em GSD đực giống giống....những con này. Hihihi.

Asvan.

Hulk - 1.

Hulk - 2.​

nguyenmaiphuquy

Active Member
Đã được nói chuyện với anh Ảnh nhưng chỉ qua ĐT,qua đó biết được phần nào sự nhiệt tình chỉ dẫn những anh em cùng đam mê,và tâm huyết cũng như niềm đam mê,kinh nghiệm của anh đối với GSD,chúc anh cùng gia đình sức khỏe vạn sự như ý,mong 1 ngày được gặp anh để thỏa thích trao đổi học hỏi thêm từ anh.

KimCuong

Active Member
Trại chủ Đỗ Ảnh cũng không thể ngồi yên và rất ngứa ngáy khi mấy anh em đang tác nghiệp bên ngoài. Không dằn được lòng, anh........phi ra.......giật dây dắt trong tay một chú em..........để anh.........và thế là.....................................hihihihihihihihihiihihi...........

Marc von der Salzteichaue.

Ulko von der Piste Trophe - 1.

Ulko von der Piste Trophe -2.​

KimCuong

Active Member
Trong 2 căn phòng kín được lắp điều hoà, KC được anh giới thiệu về 2 đàn hậu duệ mới của thằng cu Cello. Nhìn thấy nhóc nào cũng bụ bẫm, màu mảng rõ rệt thật thích mắt. :love struck:

Hậu duệ Cello - 1.

Hậu duệ Cello - 2.

Hậu duệ Cello - 3.​

KimCuong

Active Member
Oài, chụp mãi rồi cũng đến lúc mỏi tay, chân chùn, bụng réo..... thế là 2 anh em cùng ông chú đi cùng phi lên ngựa sắt đi làm mấy chén cơm gà Mạnh Hoạch và mấy chén rượu để lấy sức hàn huyên tiếp. Hehe.

Sau 2 năm gặp lại và ngồi nhậu, KC thấy ông anh tuổi đời đã già đi nhưng rất lạ là tửu lượng lại tăng thêm đáng kể. KC cố tình riêng chén nhiều lần mà cứ thấy ông anh nhấc lên là chén nào hết chén đó, chứ chẳng bù cho lần gặp đầu tiên gặp KC là cứ khoan khoan. Hehe. Hỏi ra thì tự nhận, độ rày tự anh thấy tửu lượng của anh lên thật chú ạ. :whew: :))

Làm vài quai với nhau nhưng khi nhìn đồng hồ đã quá trưa vài giờ, thế là đành phải dừng cuộc vui để còn biết được về nhà. >:D<

Tạm biệt anh và Thành phố Hưng Yên với cái bắt tay thật chặt cùng lời chúc: "Trại chó giống Đỗ Ảnh - Hưng Yên ngày càng phát triển vững chắc. Đã, luôn và sẽ mãi là một địa chỉ tin cậy cho các anh em yêu mến dòng chó GSD danh tiếng trong mọi vấn đề".

Hẹn gặp lại anh và Hưng Yên! ;) :-bd

gianglongbien

Vietpet sponsor

xin góp vui chút cùng anh em , đây là chú mômô con trai của HULK chú ta có hệ thần kinh tuyệt vời hiện giờ được 128 ngày 21,5kg đã biết trông nhà rồi đấy

phamhuyhoang

Active Member
haha!anh Kin cương đi giải quyết mà không rủ em đi cùng nha ^_^ em hứa với anh Ảnh bao nhiêu lần mà chưa về trên chỗ anh ấy được ^_^ nhìn đẹp thật đó ^_^ em chỉ kết món giò của hưng yên thôi. em cũng chúc anh Ảnh và gia đình luôn luôn mạnh khoẻ,luôn là địa chỉ tin cậy cho những người đam mê GSD ^_^

Long_tugia

Nhìn cơ ngơi của bác Ảnh Hoành tráng quá, chắc tâm huyết dồn vào đây nhiều lắm !
Chúc bác ngày càng cho ra đời nhiều thế hệ GSD đẹp !

duy-dn

Member

xin góp vui chút cùng anh em , đây là chú mômô con trai của HULK chú ta có hệ thần kinh tuyệt vời hiện giờ được 128 ngày 21,5kg đã biết trông nhà rồi đấy
Bác chăm sóc em này tốt quá.chó đẹp,chó đẹp..Chúc mừng gia chủ

gianglongbien

Vietpet sponsor
Bác chăm sóc em này tốt quá.chó đẹp,chó đẹp..Chúc mừng gia chủ
chú MÔ MÔ hiện tại đã 34kg một bản phô to của HULK , chú ta mới về định cư tại TPHCM ở tại một gia đình trên đường NGÔ GIA TỰ mà cả nhà đếu yêu quý GSD , ông chủ mới đã bay từ TPHCM ra hà Nội 2 lần để đàm phán đưa chú ta vào TPHCM đàm phán thành công và chú ta đã ở trong đó được hơn 2 tháng rồi , cám ơn DUY_DN đã quan tâm ...

kanguru

Member
chú MÔ MÔ hiện tại đã 34kg một bản phô to của HULK , chú ta mới về định cư tại TPHCM ở tại một gia đình trên đường NGÔ GIA TỰ mà cả nhà đếu yêu quý GSD , ông chủ mới đã bay từ TPHCM ra hà Nội 2 lần để đàm phán đưa chú ta vào TPHCM đàm phán thành công và chú ta đã ở trong đó được hơn 2 tháng rồi , cám ơn DUY_DN đã quan tâm ...
Bác buôn bán đắt hàng ghê, lại gặp Ô chủ quá chịu chơi 2 lần bay TPHCM-HN (vé +ăn ở ) chắc là kinh phí không nhỏ he he.Chú mừng Bác làm ăn phát đạt.

Một tân binh của Trại GSD Đỗ Ảnh - Hưng Yên:
Tên đầy đủ là Gigolo von den Zwillingen, sinh ngày 23 - 01-2010
Tin vui cho những người yêu chó Bẹc-giê: Đúng 7h00 sáng 28/9/2011, tại Sân bay Quốc tế Nội Bài, 2 chú bẹc giê ENRICE VON MODITHOR giải V66GIGOLO VON DEN ZWILLINGEN giải SG80 thế giới năm 2011 ĐÃ VỀ VIỆT NAM;
Chủ Tịch VSV Việt nam Đặng Trung cùng các anh chị em đến từ VSV Hưng Yên, Thái Bình, Hải Dương, Việt Trì, Hà nội cùng ra sân bay đón ENRICE và GIGOLO:

Vợ chồng a Ảnh cùng ra đón e nó:

E nó là hậu duệ của VA1 Zamp vom Thermodos huyền thoại, chắc là tuyệt rồi.
Zamp von Thermodos (2006VA1 - 2005VA5 - 2003SG1) - con trai của VA2 Quantum von Arminius):
Tặng a Đỗ Ảnh và ace video về Zamp và các con, cháu của Zamp:
http://www.youtube.com/watch?v=m2GU1yqvxjM
http://www.youtube.com/watch?v=e-d1X5by9dA
Nhìn e nó có kiểu mặt hơi giống cụ nó:

Hệ phả: http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=661288
và đăng ký tại SV (Đức): http://www.schaeferhund.de/site/index.php?id=688

(gõ 2247537 và chọn SZ-Nummer)

Lại được về Hưng Yên 1 chuyến để ngắm rồi. Cho e xin a Ảnh chén rượu khao tân binh nhé?
Đúng là GSD Việt Nam ngày càng phát triển!