• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Great Dane

thuan le

Member
chao anh Tài 2 em tôi đem về ,các bé đã được 3 tháng cân nặng được 15,7kg.còn bữa nào về tôi sẽ post

boxich90

Member
Bác chủ topic post ảnh mấy em nhà bác lên cho ACE chiêm ngưỡng đi nào.Em cũng đang nuôi 1 em GD đây.Cún nhà em đực 5 tháng 10 ngày rồi,cháu nó được 43kg ạ.

thuan le

Member
:beer:beerchào ACE ai co GD thì post hình cho kiên giang & ACE cùng xem đi.mình ở k giang ko thấy ai nuôi GD củng buồn .mong muốn được ACE hướng dẫn nuôi dòng GD này mình thanks:beer

chào ACE ai có GD thi post cho kiên giang & ACE xem đi .nói thật mình mới nuôi dòng này .vì trước tới giờ mình chỉ nuôi bẹc giê ko à .mong ACE có kinh nghiệm thì cho mình học hỏi thanks:beer:beer

anh Thuận nuôi khéo tay thật mới đây mà đã hai mươi ký rồi . hôm nào anh phải chia sẽ ít kinh nghiệm của mình cho ae mới được .

thuan le

Member
:wel::wel:mình cảm ơn ACE nhất là A Tài đã tạng đứa con hụt làm kỉ niệm còn về công thức nuôi mấy bé sáng cháo xay chộn 2 bịch sữa tươi 3 ống canxi đến 9 giờ cơm rau củ 4 đầu gà tới 4 giờ mình cho mấy bé ăn còn về chuồng của 2 bé mình rất rông & có cả lưới chống muỗi,trong chuồng có cả quạt mở liên tục để tạo cho 2 bé thoải mái.vì thời tiết nóng sẽ làm mấy bé biến ăn:wave::wave:

Ka_sea

Member
:wel::wel:mình cảm ơn ACE nhất là A Tài đã tạng đứa con hụt làm kỉ niệm còn về công thức nuôi mấy bé sáng cháo xay chộn 2 bịch sữa tươi 3 ống canxi đến 9 giờ cơm rau củ 4 đầu gà tới 4 giờ mình cho mấy bé ăn còn về chuồng của 2 bé mình rất rông & có cả lưới chống muỗi,trong chuồng có cả quạt mở liên tục để tạo cho 2 bé thoải mái.vì thời tiết nóng sẽ làm mấy bé biến ăn:wave::wave:
Với cái đà nầy chẳng mấy chốc sẽ xuất hiện 2 em khủng long thật sự đây:D:D:-bd:-bd

thuan le

Member
:Dmình muốn cắt tai cún ace biết chỉ cho minh nha vì ở kiên giang ko có ông lang thú y giỏi cả:D:D:D:wave:

:Dmình muốn cắt tai cún ace biết chỉ cho minh nha vì ở kiên giang ko có ông lang thú y giỏi cả:D:D:D:wave:
anh muốn cắt tai cho 2 bé thì phải lên TPHCM thôi , ở dưới này chắc không ai làm việc này đâu a Thuận ơi , anh nhớ cập nhật hình ảnh bọn nhóc thường xuyên nhé:D:D:D:D:D:beer:beer:beer

thuan le

Member
đây là 1 số hình ảnh mói của 2 em nhà mình .Bé đực bây giờ 27kg bé cái 25.5kg

Ka_sea

Member
Chiều nầy mới ghé thăm 1 em chắc cùng bầy với 2 em của a Thuận, nhưng nó quá ốm nhìn thấy xót ghê, mặc dù chủ nó cũng bồi dưỡng tối đa đủ kiểu

yoko1910

Member
hic hic bác chủ topic toàn giấu hàng thôi à... chả chụp pic nào rõ rõ 1 chút cho em đc ngắm à :(

chưa được hai mươi ngày mà đã lên được 7Kg nuôi quá siêu rồi , hôm nào phải truyền cho em 1 ít kinh nghiệm để em vỗ béo RUBI của em nhe anh Thuận .

Ber KG

Member
em cung o Kien Giang ne, rat thich loai nay ma chua co...hihi. a cho DC em qua choi, xem cho voi. em o P. Vinh Quang