• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Great Dane - Chuyện tình siêu mẫu nam CuBi và kiều nữ Ngố

Pham Thang

Member
hihi, chắc phải vài tháng nữa may ra mới có chó con A sẽ gọi E tới chiêm ngưỡng. Trước A cũng có 1 em Bopby mũi đổ mắt xanh nhưng nay để người khác nuôi rồi

Pham Thang

Member
Bình ơi, Chó cái muốn nhìn thấy bụng to hay không do có bầu thông thường phải đợi sau 45 ngày mới thấy rõ , cứ lạc quan , sau 45 ngày sẽ rõ, biết đâu lại để 12 bé thì vui hehe:)):)):))

Vậy em chờ 2 tuần nữa sẽ thử lại. Anh trị cho Bentley mau khỏi nhé. Vừa rồi anh bận việc nhiều quá nên anh em mình không có dịp chia tay đành hẹn lần sau anh nhé.

Đọc bài trong link anh cho em thấy bé Ngố có vài biểu hiện giống như trong bài. 2 tuấn nữa em sẽ thử cho chính xác. Máy ảnh của anh chụp hình màu sắc đẹp thật.

duyonline

Member
đốm nhà em cũng bị mất trinh vào ngày 4/2 ... đến nay đã có biểu hiện bụng xệ, ngực xà xuống ... và trước đây em đốm này cũng bị bệnh giống như trong hình trên, mình đã chạy chữa khắp nơi và trong một thời gian dài ( hơn 3 tháng ) ... cuối cùng em nó cũng khỏi nhưng khá tốn kém đấy ( hơn 1 tr / 1 tháng tiền thuốc men cho em nó )... khi nào pé ngố khai hoa, anh cho em xin cái giá ngố con vào số đt 0914121512 nhe

Cập nhật chuyện tình của Cu Bi và Bé ngố.

Cu Bi và Bé Ngố

Kết quả của 1 cuộc tình bé Ngố đã hạ sinh được 5 hoàng tử và 7 công chúa.Điều bất ngờ nhất là cả 12 nhóc đều đẹp bằng nhau ko 1 bé nào bị tật hay đẹt gì hết nhé ;D ;D ;D

Hình các bé vừa tròn 1 ngày tuồi:

Sẽ tiếp tục cập nhật hình các bé trong vài ngày nữa.

duyonline

Member
không có đứa nào trắng như mẹ hoặc đen như bố hả chú ... tiếc quá ... chơ xem vài tuấn nữa em nó như thế nào... mà chú nên tao một topic riêng để giới thiệu các em cho mọi người cùng biết và tiện đặt gạch hơn, vì đây là một topic cũ cho nên sẽ có rất ít mem vào đây xem ,chiêm ngưỡng các em, vậy thì thiệt thòi cho các em nó lắm... chúc mừng chú có một đàn cú con khủng nhé....( khiếp thiệt , đến 12 em...)

Thật tiếc vì các bé không có màu trắng và đen. Nhưng có 3 bé trắng mảng đen, càng lớn mảng đen càng to trông rất đẹp. Màu tương tự như những connày:

Dạ bọn nó khỏe lắm anh ơi. Nó bú nhiều lắm, cứ 4 ngày là hết hộp sữa. Hôm nay cún đã mở mắt rồi. Bentley của anh đã mọc lại lông đuôi chưa anh?

Pham Thang

Member
Dạ bọn nó khỏe lắm anh ơi. Nó bú nhiều lắm, cứ 4 ngày là hết hộp sữa. Hôm nay cún đã mở mắt rồi. Bentley của anh đã mọc lại lông đuôi chưa anh?
Đuôi Bentley hiện giờ ít lông lắm, như đuôi voi luôn :D:D:D

duyonline

Member
chú chịu khó chữa cho em nó... để em nó bị lâu vậy thì khó chữa lắm... chắc hơn 3 tháng mới khỏi ( hơn 1tr/1 thang) đưa em nó đến bs thú y gần nhất nhé.....

Pham Thang

Member
Bentlay bị gì vậy a Thắng?
Thời gian A đi công tác 2 tuần ở nhà thời tiết nồm ẩm nên đuôi bị ướt suốt ngày nên bị rụng hết lông, mẩn đỏ, bây giờ hết đỏ rồi nhưng chưa mọc long lại hehhe
lại đang thay lông nữa , hy vong 1 tháng nữa lông sẽ mọc <:p<:p<:p