• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Great Dance nhà mình

kaka234

Member
chó nhà bạn được mấy tháng rồi ? trông vẫn còn non mà cũng khá là cao có được khoảng 7 tháng không ? cân nặng bao nhiêu ? hì hì mình cũng nuôi 1 bé Great dane Cái được gần 5 tháng 30 kg.:)) . Bạn ở Hà Nội chứ ?? hôm nào giao lưu nhỉ ?

yoko1910

Member
chó nhà bạn được mấy tháng rồi ? trông vẫn còn non mà cũng khá là cao có được khoảng 7 tháng không ? cân nặng bao nhiêu ? hì hì mình cũng nuôi 1 bé Great dane Cái được gần 5 tháng 30 kg.:)) . Bạn ở Hà Nội chứ ?? hôm nào giao lưu nhỉ ?
non :worried: con nhà mình đc hơn một tuổi rồi cậu, chắc tại mình nuôi lần đầu không có kinh nghiệm nên nó thế cậu ạ :(.... còn về số đo và cân nặng thì mình ko biết chắc em í cao tầm 80 hoặc 82 cm ( hồi trước đo là thế :D ). Em này cũng cái mà cậu, mình ở Hải Phòng :blusshing:

kaka234

Member
Ô ! Vậy hả bạn ??? bé nhà bạn được hơn 1 tuổi ah ? hihihi,nhưng mà cái mà được như vậy là ổn rồi mà,cân nặng bé được 50kg không ? nhìn trông bạn nuôi bé béo tốt phết mà hihi,mình cũng mới nuôi lần đầu,tại nhìn thấy răng nó bé bé xinh xinh,lại mọc thêm tưởng vẫn còn non đang trong thời kỳ thay răng nên đoán vậy thôi,không phải thấy ngượng quá haha.... tớ ở Hà Nội :D

boxich90

Member
Mình là men mới hôm nay xin mạo phép post hình em great dance nhà mình

Nhìn cún bạn nuôi hoành tráng và đẹp thật,trông màu lông có vẻ na ná cún mình mới bắt. Bạn cho hỏi cún nhà bạn mua ở đâu và được bao nhiêu kg vậy? Chúc 1 ngay tốt lành nhé!:)

Ka_sea

Member
Nhìn em GD của bạn mập mạp thấy thích thật, mình cũng có một em GD đực 1 tuổi rồi, ăn cũng nhiều mà không được đầy như em của bạn
Mà GD nhà bạn đã có được lứa nào chưa vậy (tại mỉnh nhìn hình thấy hàng nút của em nó cũng hoành tráng quá)
Gởi bạn hình Hugo nhà mình lúc 10 tháng tuổi

Cánh cổng nhà mình cao 2m

các bác chăm tốt thật em cũng có 1 em đực 14 tháng nhưng rất gầy mặc dù chế độ dinh dưỡng rất cao nhưng không mập nổi các bác có bí quyết gì không chỉ em với .

phamcpc

Member
Con GD này không biết đã có tin vui chưa vậy bác? E nó lấy chống lâu rồi có phải ko ạ??

yoko1910

Member
các bác chăm tốt thật em cũng có 1 em đực 14 tháng nhưng rất gầy mặc dù chế độ dinh dưỡng rất cao nhưng không mập nổi các bác có bí quyết gì không chỉ em với .
cũng chả có bí quyết gì đâu bác... mình cho em nó ăn bình thường thôi ( cơm trộn với phổi, tất hoặc gan xoay nhuyễn) rồi thỉnh thoảng cho em nó ăn tí tiết hay gì đó đổi món + thi thoảng cho gặm tí xương cho đỡ buồn mồn :). Bây nó em nó cũng gầy bớt đi rồi ( do cho tập thể dục) ko béo ục ịch như trước nữa :D

phamhiep

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Lần trước đi off thấy bé này và 1bé đen trắng nữa,mình tưởng 2bé là 1nhà.hj bé kia trông khủng hơn bé này.

cũng chả có bí quyết gì đâu bác... mình cho em nó ăn bình thường thôi ( cơm trộn với phổi, tất hoặc gan xoay nhuyễn) rồi thỉnh thoảng cho em nó ăn tí tiết hay gì đó đổi món + thi thoảng cho gặm tí xương cho đỡ buồn mồn :). Bây nó em nó cũng gầy bớt đi rồi ( do cho tập thể dục) ko béo ục ịch như trước nữa :D
mình cũng đầu tư cho em GD nhà mình em nó ăn cũng rất nhiều , mình xỗ lãi theo định kỳ nhưng hiện giờ em nó không mập nổi chỉ được cái cao thôi . mà cún bạn có sinh được lứa nào chưa ?

yoko1910

Member
Lần trước đi off thấy bé này và 1bé đen trắng nữa,mình tưởng 2bé là 1nhà.hj bé kia trông khủng hơn bé này.
à con trắng đen là con đực nhà chú Tùng... nó là đực nên nhìn dáng nó dài là khỏe hơn con nhà em :D
mình cũng đầu tư cho em GD nhà mình em nó ăn cũng rất nhiều , mình xỗ lãi theo định kỳ nhưng hiện giờ em nó không mập nổi chỉ được cái cao thôi . mà cún bạn có sinh được lứa nào chưa ?
hic hic... béo cũng không tốt đâu bạn, nói thật ra là em nhà mình là do lười vận động nên nó mới phát phì ra thế thôi :(

hic hic... béo cũng không tốt đâu bạn, nói thật ra là em nhà mình là do lười vận động nên nó mới phát phì ra thế thôi :([/QUOTE]
nhìn chó bạn thấy tủi cho em của mình quá , theo mình thì nuôi 1 em cún được mập mạp là trên cả tuyệt vời rồi gởi bạn tấm hình cún nhà mình.

Scoobydoo

Member
Chó của các bạn đều là dòng chó to đã phát triển hết đâu, nên giờ đang phát triển khung xương, muốn nó béo thì cứ sau 2 năm đi bạn, thậm chí 3,5 năm tớ 4,5 năm mới hết phát triển thể hình đó, lúc đó không vận động có mà béo ú u

yoko1910

Member
post thêm mấy hình của em nó

pic này là e ấy đang nụng nịu đòi đi chơi :d

Mấy hình em nó đi chơi:

yoko1910

Member
Nhặt gậy về cho chủ nào:

......................................................................
Chó cỏ các bác chém nhẹ tay thôi ạ :D

[D]one

Member
Em củng ở Cần Thơ nửa nè. Em là sinh viên đang ở trọ nên chỉ nuôi được Chihuahua thôi. Nhìn mấy anh lớn nuôi Rott, GSD, GD, Pit Bull mà thèm nhỏ giải. Gắng đợi ra trường rồi sẻ theo bước các đàn anh. À mà Cần Thơ giờ đang lập hội GSD ở trang mientay24h.vn đó anh. Không biết anh có phải là thành viên Hội GSD đó không

[D]one

Member
Em củng ở Cần Thơ nửa nè. Em là sinh viên đang ở trọ nên chỉ nuôi được Chihuahua thôi. Nhìn mấy anh lớn nuôi Rott, GSD, GD, Pit Bull mà thèm nhỏ giải. Gắng đợi ra trường rồi sẻ theo bước các đàn anh. À mà Cần Thơ giờ đang lập hội GSD ở trang mientay24h.vn đó anh. Không biết anh có phải là thành viên Hội GSD đó không