• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Golden Eva Ngày ấy và bây giờ!

Tối hôm qua ngồi rảnh rỗi chẳng có gì làm. mình vào vietpet và xem lại nhiều bài cũ. vô tình mình thấy 1 bài của anh MinhVL và thật sự sốc khi biết mình là người chủ thứ 6 của eva nhà mình. sốc không phải vì thấy nhiều người đã là chủ của eva quá. mà sốc vì thấy tội cho eva quá. về với chủ mới vừa quen nhà 1 cái mà đã phải qua tay 1 chủ khác. thật sự là thương eva vô cùng. hiện tại mình chỉ biết 3 người đã từng nuôi eva là: chủ đầu tiên của eva mình không biết tên. chỉ biết người chủ thứ 2 bạn nick t_cuong1991 là chủ thứ 2 của eva sau đó vài tháng bạn ý bán cho anh MinhVL là chủ thứ 3 a MinhVL mang về phối với kem của nhà anh ý lần đầu tiên là khi eva hơn 11 tháng tuổi nhưng không có thai. lúc đó là tháng 3 năm 2009
tính đến bây h eva nhà mình được tầm 25 tháng tuổi rồi

Đây là hình ảnh hồi bé ở cùng anh MinhVL:

Sau khi eva phối với kem của anh MinhVL nhưng không đậu thì sau đó 1 time a minh lại bán eva cho 1 người chủ khác mà mình không biết tên. mình chỉ biết chủ thứ 4 đón eva và và cũng cho eva phối nhưng vẫn không có kết quả.

Tội nghiệp eva quá. huhu

Sau đó người chủ thứ 4 lại bán eva đi cho người thứ 5 là anh Thành nick là Thanharch.
Eva về nhà a thành. và a thành cũng cho eva đi phối với 1 bé golden nhà ở Hồ thuyền quang nhưng rốt cuộc sau bao chờ đợi vẫn không có kết quả.
*** Và cũng thật tình cờ mình biết được eva khi a thành rao bán eva vì không có thời gian chăm sóc nữa trên forum. mình gọi cho anh Thành thì mới biết 2 anh em đều quê ở Hải Dương. và ngay chiều hôm đó mình đi xe máy lên nhà a thành và đón eva. a Thành cũng nói chuyện là có rất nhiều người hỏi để đón eva nhưng đều không đón vì eva chưa từng đẻ bao giờ.
Eva về nhà được chừng 1 tháng thì bị mắc bệnh chảy máu mũi không đông. ( Số eva khổ quá )
Cả nhà mình khóc hết nước mắt vì tưởng mất eva tuy mới về chưa bao lâu nhưng ai cũng yêu và quý eva như 1 thành viên trong gia đình . máu trong mũi của eva cứ chảy ra ước tính phải cả 1 chai lavie. nhưng như 1 điều phù phép eva đã qua khỏi nhờ BS Hương và BS Báu nhiệt tình tư vấn và giúp đỡ và đặc biệt là vợ mình tuy không phải là Bs thú y, Bs người thôi. hjhj . sau đó chừng 2 3 ngày khi khỏi thì eva nhà mình lại salơ. mình biết eva không có thai được qua lời a thành nói. nên đã chánh. mình để chivas nhà mình ở ngoài chuồng còn eva vào trong nhà.
hjx nhưng đầu ngờ hôm đó đang ăn cơm. mình chạy xuống cho chúng nó ăn thì ôi thôi chivas đã chèo rào để vào với eva:( và thế là 2 đứa nó tình tang. mình nghĩ chắc chẳng sao và chẳng có gì.
nhưng cũng lại thật bất ngờ. vào ngày mùng 5 tháng 7 sáng sớm mình dậy đi làm. thì lại thấy eva chui vào nhà WC nằm. mình vào gọi ra thì thấy có 1 bé:love struck:. lúc đấy thật sự sung sướng vô cùng. không thể nào tả được. vì chẳng ai ngờ eva có bầu. chắc chỉ có 1 bé nên nhìn eva chẳng hề thay đổi gì cả vẫn như lúc còn con gái. thế là lúc đấy gọi cả nhà dậy ai cũng vui và cũng mừng. thật bất ngờ phải không mọi người. ( kết thúc có hậu quá! :love struck: )
Chắc do mình với eva thật sự có duyên với nhau. và giờ đây eva và chivas đã là 2 thành viên không thể thiếu trong nhà mình. vậy là cuộc phưu lưu của eva cuối cùng đã có bến đỗ!
và đến giờ con của eva đã được 17 ngày rồi. mời các bác ngắm 2 vc eva & chivas và cháu bé tý nha!

Quả chốt của 2 em nó nè!

s2.lUv_1993

Thật ngưỡng mộ tình cảm của bạn với eva. Và eva đã đền đáp cho bạn món quà đó . Chốt Câu TÔi NGưỡi Mộ Bạn :))

Chào bạn,
Mình không nuôi golden mà mình nuôi Lab. Nhưng vợ chồng mình biết Eva từ hồi Eva còn ở nhà MinhVL và khi Eva ở với nhà người chủ sau. Mình thì mình tin những người chủ cũ đều yêu quý Eva, chỉ vì hoàn cảnh mới phải bán nó đi thôi. Hồi đó, Eva hay ra công viên Lê Nin chơi. Eva là một nàng Golden duyên dáng, rất tình cảm, là một tay bơi cừ (bạn xem thêm trong mục Retriever có một bài về lũ chó giao lưu với các bé). Hồi Eva hay ra công viên, cũng hay chơi với Lab Bin nhà mình.
Mình rất mừng là Eva bây giờ có một gia đình ổn định, bé cún của Eva xinh quá. Chúc Eva và bé cún khỏe mạnh nhé.

vâng em chào chị. chị là vợ anh cường có bé lab bin và mấy bé malinois dung ko a. vâng giờ eva về với gia đình em. và hiện tại đang rất ổn chị ạ. bé nó được dành cho nhiều tình yêu thương từ mọi người trong gia đình. eva là một golden cái phải nói là rất đẹp chị ạ. chỉ tội số em nó hơi long đong chút. nhưng mà thế mới là cuộc sống phải không chị. nếu không vậy em cũng đâu có thể gặp được eva.
chúc gia đình chị và lab bin mạnh khỏe vui vẻ.

câu chuyện về eva như 1 bản nhạc đáp lại tình thương và sự yêu mến chân thành của người chủ đối với eva .chúc bạn hạnh phúc và có nhiều niềm vui mới từ eva nhé.;)

b4m4_b0y

Member
Chào bạn Mjss_Mjlano ! Mình là người chủ thứ 2 nuôi em Eva . Người chủ đầu của Eva là anh Tùng có nick Blueboy trên diễn đàn . Mình nuôi em Eva này từ hồi em mới được hơn 4 tháng tuổi . Do bố mẹ mình bắt bán và mình phải đi học xa nên đã chuyển lại cho anh Minh để ghép cặp với em Kem . Đến lúc định qua thăm lại thì nghe thông tin anh Minh chuyển Eva đi rồi . Kể từ đấy coi như mất thông tin về em ý . May mà có bạn đưa Topic này lên !
Eva rất khôn và tình cảm , mang tiếng là con gái nhưng nghịch lắm nên ngày nào mình cũng phải đưa em ý ra tượng đài Lênin chơi cùng với 2 em Samoyed nhà anh Ectasy , mà ngoài mình ra không ai trong nhà có thể dắt em ý qua khỏi cửa nhà được ^^ . Hồi đó , Eva biết tha bóng , thinh thoảng hay cho nhay qua bụi cây ở tượng đài Lênin và còn cả biết ngồi xe máy như trẻ con nữa ! Hiện , sắp tới mình sẽ về Việt Nam chơi , vậy bạn có thể cho mình xin số đt và địa chỉ để đến thăm Eva và cún con , có gì có thể pm mình qua nick yahoo : thai.nicotin ! Thân gửi ...

ResidentEvil

Đúng là 1 câu chuyện có hậu.......ở đời rất hiếm như vậy....xin chia vui với bạn ...

Thanh_arch

Member
HI, đã xuống thăm Eva được 1 lần.
bgio thời gian anh đã nhiều hơn rồi, hôm đó xuống mà Eva ko đẻ con là anh đón nó về rồi đấy chú Hoang Anh ah. hehe
Chúc chú vui vầy bên các cún.

a thành à? hiện tại eva ở nhà em như hôm a xuống thăm đấy. bé nó rất ổn. vui vẻ hoà đồng. đặc biệt được vui chơi với mấy đứa cún và gia đình em cả ngày. sức khoẻ thì rất là tốt. như hôm em xuống nhà a đón eva đó. e cũng có nói với anh chị mà. h anh chị không có thời gian. em cứ đón eva về vì yêu quý eva thôi. còn khi nào nếu anh chị có thời gian. thì anh chị cứ đón eva về. còn khi nào eva vẫn ở cùng em. thì anh chị cứ yên tâm. vì eva được chăm sóc rất tốt. về cả dinh dưỡng lẫn tinh thần!

Thanh_arch

Member
Cảm ơn chú, cố gắng chăm sóc nó nhé, chú thấy chưa đúng là trời ko phụ lòng người/chú yêu quý EVA và nó đã đẻ con ra để cảm ơn đấy. Tối hôm qua anh vào VP, cô con gái 19 tháng ngồi bên cạnh nhìn thấy 1 con Gold và nhận là: EVA! Sau đó thì hỏi tiếp Eva đâu hả Bố? (làm anh nao lòng quá). tính ra, Eva cũng về nhà chú hơn 4 tháng rồi, lúc đó con bé nhà anh mới 15 tháng, anh còn nhớ lúc chú dắt Eva đi nó còn đòi lại - anh phải bế nó vào nhà.
Lần nữa cảm ơn chú về tình cảm dành cho Eva nhé.

lambeckham

Active Member
mình cũng đọc ddc nhiều bài của eva mình cũng tưởng eva kô sinh ddc nữa nhưng kô ngờ thật là HP cho bạn

mrailen

Member
phải nói rằng EVA rất là đẹp,thằng BEAN nhà mình nhìn cứ chảy cả DÃI....

hì Tình hình là con của eva đến h được tròn 3 tháng tuổi mà eva nhà mình lại đã salơ 3 hômn nay rùi. hihi. eva hiện tại rất khoẻ ăn tốt chơi tốt ngủ tốt. mình sẽ cập nhập hình của eva lên!

MinhVL

Member
hì Tình hình là con của eva đến h được tròn 3 tháng tuổi mà eva nhà mình lại đã salơ 3 hômn nay rùi. hihi. eva hiện tại rất khoẻ ăn tốt chơi tốt ngủ tốt. mình sẽ cập nhập hình của eva lên!
Cám ơn bạn, thật lâu quá rồi hôm nay vô tình sang nhà cậu bạn ăn cơm và cậu ấy kể cho mình câu chuyện này và mail cho mình đọc, xong mình mở máy và xem lại. Thật sự mình cũng rất thích EVA vì nó rất đẹp (đầu mặt) và tinh nghịch như chó đực. Lâu quá rồi mình không vào diễn đàn và không để ý. Minh còn giữ 10 tấm hình mình chụp cho EVA ngày xưa, đợt nào rảnh mình qua thăm chơi nhà bạn và thăm lại nó, in ra tặng nó vài bức đẹp làm kỷ niệm:

khoai

Member
Cám ơn bạn, thật lâu quá rồi hôm nay vô tình sang nhà cậu bạn ăn cơm và cậu ấy kể cho mình câu chuyện này và mail cho mình đọc, xong mình mở máy và xem lại. Thật sự mình cũng rất thích EVA vì nó rất đẹp (đầu mặt) và tinh nghịch như chó đực. Lâu quá rồi mình không vào diễn đàn và không để ý. Minh còn giữ 10 tấm hình mình chụp cho EVA ngày xưa, đợt nào rảnh mình qua thăm chơi nhà bạn và thăm lại nó, in ra tặng nó vài bức đẹp làm kỷ niệm:

[/img][/url]
MinhVL : Eva của chú lại bị chuyển nhượng rồi > khổ thân Eva > dạo này ít tin của Eva chắc cháu nó có chỗ yên ổn roài .

nghuuhoa

Member
Tối hôm qua ngồi rảnh rỗi chẳng có gì làm. mình vào vietpet và xem lại nhiều bài cũ. vô tình mình thấy 1 bài của anh MinhVL và thật sự sốc khi biết mình là người chủ thứ 6 của eva nhà mình. sốc không phải vì thấy nhiều người đã là chủ của eva quá. mà sốc vì thấy tội cho eva quá. về với chủ mới vừa quen nhà 1 cái mà đã phải qua tay 1 chủ khác. thật sự là thương eva vô cùng. hiện tại mình chỉ biết 3 người đã từng nuôi eva là: chủ đầu tiên của eva mình không biết tên. chỉ biết người chủ thứ 2 bạn nick t_cuong1991 là chủ thứ 2 của eva sau đó vài tháng bạn ý bán cho anh MinhVL là chủ thứ 3 a MinhVL mang về phối với kem của nhà anh ý lần đầu tiên là khi eva hơn 11 tháng tuổi nhưng không có thai. lúc đó là tháng 3 năm 2009
tính đến bây h eva nhà mình được tầm 25 tháng tuổi rồi

Đây là hình ảnh hồi bé ở cùng anh MinhVL:

Sau khi eva phối với kem của anh MinhVL nhưng không đậu thì sau đó 1 time a minh lại bán eva cho 1 người chủ khác mà mình không biết tên. mình chỉ biết chủ thứ 4 đón eva và và cũng cho eva phối nhưng vẫn không có kết quả.

Tội nghiệp eva quá. huhu

Sau đó người chủ thứ 4 lại bán eva đi cho người thứ 5 là anh Thành nick là Thanharch.
Eva về nhà a thành. và a thành cũng cho eva đi phối với 1 bé golden nhà ở Hồ thuyền quang nhưng rốt cuộc sau bao chờ đợi vẫn không có kết quả.
*** Và cũng thật tình cờ mình biết được eva khi a thành rao bán eva vì không có thời gian chăm sóc nữa trên forum. mình gọi cho anh Thành thì mới biết 2 anh em đều quê ở Hải Dương. và ngay chiều hôm đó mình đi xe máy lên nhà a thành và đón eva. a Thành cũng nói chuyện là có rất nhiều người hỏi để đón eva nhưng đều không đón vì eva chưa từng đẻ bao giờ.
Eva về nhà được chừng 1 tháng thì bị mắc bệnh chảy máu mũi không đông. ( Số eva khổ quá )
Cả nhà mình khóc hết nước mắt vì tưởng mất eva tuy mới về chưa bao lâu nhưng ai cũng yêu và quý eva như 1 thành viên trong gia đình . máu trong mũi của eva cứ chảy ra ước tính phải cả 1 chai lavie. nhưng như 1 điều phù phép eva đã qua khỏi nhờ BS Hương và BS Báu nhiệt tình tư vấn và giúp đỡ và đặc biệt là vợ mình tuy không phải là Bs thú y, Bs người thôi. hjhj . sau đó chừng 2 3 ngày khi khỏi thì eva nhà mình lại salơ. mình biết eva không có thai được qua lời a thành nói. nên đã chánh. mình để chivas nhà mình ở ngoài chuồng còn eva vào trong nhà.
hjx nhưng đầu ngờ hôm đó đang ăn cơm. mình chạy xuống cho chúng nó ăn thì ôi thôi chivas đã chèo rào để vào với eva:( và thế là 2 đứa nó tình tang. mình nghĩ chắc chẳng sao và chẳng có gì.
nhưng cũng lại thật bất ngờ. vào ngày mùng 5 tháng 7 sáng sớm mình dậy đi làm. thì lại thấy eva chui vào nhà WC nằm. mình vào gọi ra thì thấy có 1 bé:love struck:. lúc đấy thật sự sung sướng vô cùng. không thể nào tả được. vì chẳng ai ngờ eva có bầu. chắc chỉ có 1 bé nên nhìn eva chẳng hề thay đổi gì cả vẫn như lúc còn con gái. thế là lúc đấy gọi cả nhà dậy ai cũng vui và cũng mừng. thật bất ngờ phải không mọi người. ( kết thúc có hậu quá! :love struck: )
Chắc do mình với eva thật sự có duyên với nhau. và giờ đây eva và chivas đã là 2 thành viên không thể thiếu trong nhà mình. vậy là cuộc phưu lưu của eva cuối cùng đã có bến đỗ!
và đến giờ con của eva đã được 17 ngày rồi. mời các bác ngắm 2 vc eva & chivas và cháu bé tý nha!

Quả chốt của 2 em nó nè!

Em thương chó quá nên rao bán Chivas , thỏa thuận giá rồi đòi lên 6 tr, rồi hẹn lần lửa hoài.. khg bán thì trả lời chứ sợ gì mà phải hẹn...