• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giao Phối Chó BullDog

billychan

Hi! chào mọi người ,mình xin hỏi vấn đề này nếu chó ta (còn gọi chó cỏ)mà đem đi phối giống với BullDog.Trường hợp này Chó Cái là chó ta,bulldog là chó đực.Lai như vậy có thành công không.:day :) và vấn đề này có khả thi không?

sao bạn không kiếm thêm 1 em cái buuldog để khi lai ra ...chó con sẽ thuần chủng....lai như bạn nói ở trên thì chắc chó con sẽ chẳng đẹp đâu.....!!

cunyeu

bạn làm nhu vậy thì mất gia cua con bulldog het..uôn quá..dể minh mua con bulldog cai rồi ban nó làm vối nha nha..haha.mà cho bulldog gia cao qua ban oi...buồn quá

billychan

Biết rằng là vậy *_* nhưng nếu lai ra rồi chó con sẽ như thế nào..hi không biết ai đã thử chưa? nhưng trường hợp trên vẩn khả thi mà ha....?

Phu Dung

Moderator
Đương nhiên là khả thi rồi (con ngựa còn lai với con lừa được mà), nhưng hiệu quả kinh tế thì còn phải xem lại: bạn sẽ làm gì với lũ cún lỡ bình lỡ hũ chó ta lai Bulldog đó? Đem cho thì phí, bán thì có ai mua không? Đằng nào cũng một công chăm sóc nuôi nấng, cho phối cùng giống vẫn hơn. Nếu không thì nghỉ ngơi cho nó khoẻ thân bạn ạ, nuôi chó con cho tử tế vất vả lắm chứ chẳng chơi.

trung2t3c

Active Member
bạn muốn biết hình dáng cho ta lai bull ra sao thì cứ xuống chợ An NHơn-Gò Vấp đường Nguyễn Oanh rồi điện cho mình 0908289066 mình dắt đi xem "con lai" hình dáng ra sao.Đảm bảo về bạn bỏ ngay ý nghĩ đó :D :D :D