• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giant Alaska tại Trung Quốc

gàsiêunhân

Active Member
mình ko nói ở việt nam 1 mình mình bán giant bạn nhé,xin hỏi bạn câu trả lời của bạn cho bạn Mr.Long bên trên hỏi về mình bán giant bên vietdog vậy thì "bạn ý" ở đây theo bạn thì nghĩa là bạn nào?nếu tiếng việt của bạn không được tốt thì có thể hỏi lại mọi người bạn nhé,nếu những người trong family chó kéo xe miền bắc không nói là bên này có người nói đến kibudoghouse thì mình cũng ko thừa time để sang đây cm vào topic này bạn ạ.thanks!
bạn xem cả cái topic này có ai nhắc đến tên kibudoghouse không? và bạn thử gõ google "bán giant alaska" xem có hiện ra tện kibudoghouse không? mình không tham gia clb chó kéo xe, và nói thẳng luôn là mình cũng không thích loại nhiều lông, chân tay to đầu óc đơn giản này, bạn mình cũng thế, chỉ là thích nhất thời, nên lượm lặt được ở box mua bán, hay trên google có ai quảng cáo thì gọi điện hỏi xem người ta báo giá thế nào, mình thấy bạn mình được người ta báo giá con giant rẻ như con alas bình thường nên mình mới phải mất thời gian thế này, còn cả cái topic này mình chưa hề nhắc đến tên bạn, và cũng không hề biết đến bạn, chính mình cũng là người gửi tin nhắn cho bạn thì bạn phải hiểu chứ. Nếu mình đã cố ý làm mất uy tín của bạn, hay thế nào đó, thì mình phải biết rõ bạn là ai rồi, chứ bạn thấy có đứa nào, vừa cãi nhau vừa gửi tin nhắn cho nhau không

gàsiêunhân

Active Member
bạn nên đọc kĩ lại là cái topic bạn đưa ra bên vietdog này ko liên quan đến kibudoghouse còn những cái ảnh và những cái cm ở trang 2 topic này thì có ảnh hưởng đến kibudoghouse và mối hợp tác với bà wang kun lin bạn nhé!
xin lỗi là mình không biết ảnh hưởng gì đến bạn khi mình còn chưa biết bạn là ai! bà lâm cũng buôn bán công khai, ảnh chó là ảnh bà lâm giới thiệu về chó của bà ý, trên kongqian và các trang web bên trung quốc, mình biết gì thì mình nói, mình chia sẻ với mọi người, cái giá mình nói cũng là giá bà lâm bán tại trại, chưa bao gồm chi phí vận chuyển gì cả, nên mình cũng chẳng hiểu ảnh hưởng gì đến bạn. Mình không làm ăn buốn bán, nhưng mình cũng chẳng phá ai cả, bạn nên hiểu rõ vấn đề đó nhé

bạn xem cả cái topic này có ai nhắc đến tên kibudoghouse không? và bạn thử gõ google "bán giant alaska" xem có hiện ra tện kibudoghouse không? mình không tham gia clb chó kéo xe, và nói thẳng luôn là mình cũng không thích loại nhiều lông, chân tay to đầu óc đơn giản này, bạn mình cũng thế, chỉ là thích nhất thời, nên lượm lặt được ở box mua bán, hay trên google có ai quảng cáo thì gọi điện hỏi xem người ta báo giá thế nào, mình thấy bạn mình được người ta báo giá con giant rẻ như con alas bình thường nên mình mới phải mất thời gian thế này, còn cả cái topic này mình chưa hề nhắc đến tên bạn, và cũng không hề biết đến bạn, chính mình cũng là người gửi tin nhắn cho bạn thì bạn phải hiểu chứ. Nếu mình đã cố ý làm mất uy tín của bạn, hay thế nào đó, thì mình phải biết rõ bạn là ai rồi, chứ bạn thấy có đứa nào, vừa cãi nhau vừa gửi tin nhắn cho nhau không
mình đã nói là nếu bạn vô tình thì lần sau rút kinh nghiệm,bạn có thể đọc lại trang 2,những người đọc topic của mình bên vietdog thì đều biết kibudoghouse có đăng ảnh của bà wang kun lin và là đại diện lấy giant alaskan tại đông bắc,những lời trả lời của bạn ở trang 2 cho bạn Mr.long đều làm mọi người hiểu là bạn đang nói đến kibudoghouse,nếu ko thì mọi người đã ko nói với mình vì mình ít hoạt động bên vietpet.mình là người buôn bán nên hy vọng bạn hiểu điều này,còn mình thì ko có gì mà phải cãi nhau với bạn về vấn đề này cả.thanks!

gàsiêunhân

Active Member
mình đã nói là nếu bạn vô tình thì lần sau rút kinh nghiệm,bạn có thể đọc lại trang 2,những người đọc topic của mình bên vietdog thì đều biết kibudoghouse có đăng ảnh của bà wang kun lin và là đại diện lấy giant alaskan tại đông bắc,những lời trả lời của bạn ở trang 2 cho bạn Mr.long đều làm mọi người hiểu là bạn đang nói đến kibudoghouse,nếu ko thì mọi người đã ko nói với mình vì mình ít hoạt động bên vietpet.mình là người buôn bán nên hy vọng bạn hiểu điều này,còn mình thì ko có gì mà phải cãi nhau với bạn về vấn đề này cả.thanks!
ok bạn! cái gì cũng phải rõ ràng thì mới thoải mái được mà :):):)
chính vì mình biết là có người đã post những ảnh này lên rồi nên mình mới không muốn ảnh hưởng đến công việc làm ăn của người khác nên mình mới nói giá mà mình được báo giá và nói rõ cả là đấy chỉ là giá bạn ở trại không bao gồm chi phí vận chuyển

ok bạn! cái gì cũng phải rõ ràng thì mới thoải mái được mà :):):)
chính vì mình biết là có người đã post những ảnh này lên rồi nên mình mới không muốn ảnh hưởng đến công việc làm ăn của người khác nên mình mới nói giá mà mình được báo giá và nói rõ cả là đấy chỉ là giá bạn ở trại không bao gồm chi phí vận chuyển
mình thì ko có ý kiến bạn nói về giá cả hay gì,vì giá cả bán lẻ bên trung quốc cún đen,đỏ bản gấu trúc từ 8 nghìn đến 1 vạn,bản giant giao động từ 8 nghìn đến 1 vạn 2 tùy chất lượng từng đợt,và chó trưởng thành thì giá cả khác nhau.còn mình là đơn vị hợp tác nhưng giá về việt nam giant vẫn là từ 25-35tr cho cún từ 2-3 tháng ko có gì thay đổi.mình chỉ ko muốn các bạn đọc cm và hiểu lầm kibudoghouse cũng là 1 trong những người chỉ đưa ảnh của wang kun lin lên và ko có sản phẩm thực sự hoặc treo đầu dê bán thịt chó.thanks!

gàsiêunhân

Active Member
mình thì ko có ý kiến bạn nói về giá cả hay gì,vì giá cả bán lẻ bên trung quốc cún đen,đỏ bản gấu trúc từ 8 nghìn đến 1 vạn,bản giant giao động từ 8 nghìn đến 1 vạn 2 tùy chất lượng từng đợt,và chó trưởng thành thì giá cả khác nhau.còn mình là đơn vị hợp tác nhưng giá về việt nam giant vẫn là từ 25-35tr cho cún từ 2-3 tháng ko có gì thay đổi.mình chỉ ko muốn các bạn đọc cm và hiểu lầm kibudoghouse cũng là 1 trong những người chỉ đưa ảnh của wang kun lin lên và ko có sản phẩm thực sự hoặc treo đầu dê bán thịt chó.thanks!
ok bạn! chúc bạn thành công, làm ăn phát đạt, mình thích kiểu rõ ràng của bạn, và bạn cũng tự khẳng định bạn bằng thứ mà bạn đang có trong tay

kid1989

Active Member
ok,bên đó dòng Giant phổ biến hơn phai không bạn,minh thấy dòng này trông có vẻ không linh hoạt bằng alas thường, có bao giờ chúng nó chỉ biết nằm ì một chỗ không bạn nhi?
Theo tài liệu của AKC mình xem được thì giant là thể đột biến từ standards alaskan malamute. Kiểu như Xmen ý sau được nhân rộng ra. Về bản chất thì bọn này ko nhanh nhạy và linh hoạt được như alas thường ngoài ra sức đề kháng yếu và có tuổi thọ trung bình tiêu chuẩn thấp hơn là alas thường :D Hơn nữa bọn này chăm cũng khá khó khăn kể cả bạn có mua được con giống tốt nhưng chế độ ăn không đủ thì cũng không phát triển được hết con chó :)

Nhiều thứ đôi khi cũng phức tạp nhỉ ?
Bx mình cũng đang sở hữu 1 bé Giant nhưng chắc do thời tiết , điều kiện , kỹ thuật không được tốt như bên TQ , cho nên bé nhà mình không vĩ đại bằng mấy bé của chị Wang !

phaletim

Member
Cún đẹp quá, bạn nào ở Hà Nội đã mua được dòng giant này thì tham gia post bài cho mọi người tham khảo nhé ^^

mastiff

Member
mấy em này giá tầm 20t 1 nhóc 2 tháng đợt trước mình có hỏi 1 người quen rồi
:D

Swish

ko hiểu lập cái topic này làm gì =))

Mình tưởng bạn định nhận đặt hàng thì đóng tiền rồi lập, mấy cái hình kia thì trên mạng đầy ra 3:-O, cứ tưởng chó của bạn nuôi bên Khựa LOL, dòng giant thì cũng nhiều chỗ ở HN nhận đặt rồi mà

Việt Alaskan

Mình đã đọc qua blog của bạn này bên Trung Quốc! Bị ném đá rất nhiều vì họ cho cún con ăn một số loại đồ ăn như thức ăn tăng trọng cho lợn ý! làm cún con phát triển hơn bình thường, nhưng 1 khi tách đàn thì cún rất yếu, ko khỏe mạnh, tụt cân! bị rất nhiều hội yêu cún bên TRung Quốc tảy chay

trangialac

muon mua giant malamute

không biết bạn còn hoạt động không..mình không khấy số điện thoại của bạn//:-??:D:-/

trangialac

má cho mình hỏi thêm những con về vn có phải là sp cua những chú giant của bà bán bên trung quốc không....hay là trại khác..thắc mắc...8->

trangialac

sao bạn không up hình lên giao lưu cùng a e.......mình tính mua mồt bé giant nhưng không biết bao nhieu money ...