• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giang nam thất quái nhà p59

Khủng long

Active Member
Woaaaaaaaa..... thằng tướng cướp Bí Bo có đàn con dễ thương quá muội 59 ơi !!!:love struck::love struck::love struck: .....mà sao.........lộn xộn dễ nể luôn vậy ?, " mỗi đứa mỗi kiểu . ,,,chín phân vẹn mười " =))=))=)) . Chắc lúc chăm bọn này muội 59 cực nhọc phải biết ấy nhỉ ?:-bd . Bi giờ chỉ còn lại mỗi cô con gái "nước cốt" của BBo , ráng chăm nhá , mà nhìn nó dễ thương thế ,hôm nào mang cho 57 rờ cái nhe muội ....
Con bé Cầuchi nhận nuôi 2 thằng luôn hả 59 ?

Elisa

Member
Cô P.59 ơi, bữa nào nhà mình làm cái off nha, chỗ Cine cafe ý, 2 tháng rồi chưa dẫn mấy con cún đi đâu chơi hết....

cauchi

Member
Woaaaaaaaa..... thằng tướng cướp Bí Bo có đàn con dễ thương quá muội 59 ơi !!!:love struck::love struck::love struck: .....mà sao.........lộn xộn dễ nể luôn vậy ?, " mỗi đứa mỗi kiểu . ,,,chín phân vẹn mười " =))=))=)) . Chắc lúc chăm bọn này muội 59 cực nhọc phải biết ấy nhỉ ?:-bd . Bi giờ chỉ còn lại mỗi cô con gái "nước cốt" của BBo , ráng chăm nhá , mà nhìn nó dễ thương thế ,hôm nào mang cho 57 rờ cái nhe muội ....
Cô Phượng 57 ơi, con được cô P59 cho nhận nuôi hai nhóc màu nâu giống ba Bí Bo y khuôn luôn. Hai nhóc này nhờ ở chung với nhau, có anh có em nên bây giờ tụi nó dữ dằn lắm! Đánh nhau la chí chóe suốt ngày.
Mấy bữa trước con k lập được topic mớ ở box chó nhỏ, mà cô Phượng 59 cũng không lập được luôn nên đành xài lại đỡ cái topic này để quy tụ lại các anh em là hậu duệ của Bí Bo -> tại vậy nên mới rối nùi, lộn xộn như canh hẹ đó cô. :)

@ Elisa
cô và cô P57 cũng định tổ chức 1 buổi họp mặt gia đình mình vào cuối tuần sau, chiều chủ nhật nhe, qua lễ 1 chút..cũng lâu quá rồi..vậy cô nhờ 2 chị em post dùm tiêu đề mời họp mặt gia đình sgtdc tại càphê Cine chiều chủ nhật 5-09-2010 lúc 3h nhe..mục đích chỉ là gặp mặt tám chuyện cún yêu thôi..và cũng nhờ Thanh Bình đặt chỗ dùm cho hội mình có 1 khoảng không gian riêng để tiện sinh hoạt và giao lưu giữa người và cún..thanks mấy nhóc nhe..

chị ơi, khi nào hội mình off em sẽ mang con nặc nô ra giới thiệu với mọi người, chị cũng mang mèng mén ra chơi luôn nhe, khi nào gặp mặt chị em mình sẽ bàn với mọi người tổ chức 1 chuyến đi từ thiện kết hợp dã ngoại luôn chị nhé..thời gian chăm sóc đám con của bíbo đã qua rồi..hú vía..mệt với tụi nó quá chừng luôn, giờ em mới lấy lại được sức khoẻ và tinh thần..he..he..tưởng bị thần kinh luôn rồi chứ..giờ mỗi đứa phiêu bạc 1 nơi, may mắn thì 2 anh em được ở cùng nhau..nhưng cái may mắn nhất của tụi nhỏ là đều được gia đình chủ thương yêu chăm sóc ..mừng cho tụi nhỏ tìm được mái ấm tình thương cho hết kiếp này..con nặc nô thì không biết giống ai, khôn ngoan có lẽ hơn cha mẹ nó..nuôi nó cũng cực vì nó kén ăn lắm chị, được cái cả nhà ai cũng cưng chiều nên nó chảnh chó lắm..hi..hi..:D

hi cô P59 và mọi người.
Quán cafe cine ít khách vào buổi chiều nên cứ chơi thường xuyên khỏi phải đặt chỗ trước,quán đó bán ế lắm,chỉ cần doanh thu thôi nên nó rất dễ chịu ai làm gì cũng được

Vì những chuyện xảy ra không như ý muốn có lẽ con sẽ không còn trong hội nữa,nhiều lần chở 2 con su đậu đi bác sĩ Sơn,đi về ngang công viên,rất muốn cho mấy đứa vào công viên chơi mà nghĩ lại ... thấy buồn.Nhưng vấn đề đó đã được BS Sơn và nhiều người nuôi chó có kinh nghiệm giải đáp nên con cũng không thấy hổ thẹn với lương tâm.Đó cũng là bài học để biết nhớ

Chúc mọi người và cún yêu của mình vui vẻ khỏe mạnh nha:D

Bình và Hiền(Đậu và Su) Cám ơn và Xin lỗi mọi người trong thời gian họp mặt vui chơi đã qua nha

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
hi cô P59 và mọi người.
Quán cafe cine ít khách vào buổi chiều nên cứ chơi thường xuyên khỏi phải đặt chỗ trước,quán đó bán ế lắm,chỉ cần doanh thu thôi nên nó rất dễ chịu ai làm gì cũng được

Vì những chuyện xảy ra không như ý muốn có lẽ con sẽ không còn trong hội nữa,nhiều lần chở 2 con su đậu đi bác sĩ Sơn,đi về ngang công viên,rất muốn cho mấy đứa vào công viên chơi mà nghĩ lại ... thấy buồn.Nhưng vấn đề đó đã được BS Sơn và nhiều người nuôi chó có kinh nghiệm giải đáp nên con cũng không thấy hổ thẹn với lương tâm.Đó cũng là bài học để biết nhớ

Chúc mọi người và cún yêu của mình vui vẻ khỏe mạnh nha:D

Bình và Hiền(Đậu và Su) Cám ơn và Xin lỗi mọi người trong thời gian họp mặt vui chơi đã qua nha
Chào em....!
Có lẽ anh chưa rõ thật hư ra sao, nhưng theo như lời e đã nói ở đây đã có BS Sơn và
nhiều người có kinh nghiệm nuôi chó đã giải đáp xong mọi việc nên e không thẹn với lương tâm.

Thật sự là như vậy thì e càng không nên bỏ hội và mọi người trong cái gia đình bé nhỏ này mới phải chứ..........:thingking:
=D> Mõ ơi hãy tiếp tục và gõ mãi nhé ;)
------------------------------------------------------
:praying: Riêng một góc trời..............! 090.8888.628 :coffee:

@Thanh Bình..chuyện đã qua thì cô nghĩ nên quên đi..cũng là 1 bài học cho mình thôi..con cũng chẳng mất mát gì..nói cho cùng thì ai đúng ai sai mọi người có lẽ đã hiểu rồi..cv. chiều nào cũng vẫn đông vui có lẽ chỉ thiếu 2 đứa thôi..cô cũng thanks 2 đứa trong những ngày qua đã đóng góp và cùng mọi người nhóm lại ngọn lứa cho hội mình..chỉ là mâu thuẫn cá nhân,không ảnh hưởng gì đến mọi người trong cái gia đình nhỏ này..nhưng nếu con cảm thấy rời hội mà tâm hồn thanh thản và lương tâm không hổ thẹn ? thì cô cũng không còn gì để nói..mọi người cũng sẽ hiểu mà thông cảm thôi..

ihopsuc

Member
Sao anh Hảo vui dữ vậy ? Cô Phượng vẫn còn phân vân mà, mọi người chọc quê Bí Bo kiểu này là cô đổi ý đó.

luckyfriend

Oài cô P ơi, con là Muội nè :D

Hồi chiều con mới biết nhà cô có nguyên đàn cún con ...tiếc quá, con biết sớm thì về chơi rồi..... Mà con vẫn không tin Na và Bo là bố mẹ 1 bầy đấy... tại Na bự con hơn Bo mừ....

À cô P ơi, em Cô của con mới chết , cũng được 3 tuần rồi... Chán lắm cô à... Nhớ nó lắm, con vừa mua 1 con chihuahua thuần (bị chém dã man) để thay Cô, con đặt tên em nó là Ca :D Nó nhìn cũng hao hao giống Cô lắm...:d

Bữa nào con về, cô cho con xem mặt em cún con với. Mẹ con nói trông đẹp lắm ;)

addy1009

Member
lâu thiệt lâu mới vô.... đặc biệt ấn tượng với thông tin ông kẹ Bí Bo có đàn con cute quá cỡ thợ mộc....

Oài cô P ơi, con là Muội nè :D

Hồi chiều con mới biết nhà cô có nguyên đàn cún con ...tiếc quá, con biết sớm thì về chơi rồi..... Mà con vẫn không tin Na và Bo là bố mẹ 1 bầy đấy... tại Na bự con hơn Bo mừ....

À cô P ơi, em Cô của con mới chết , cũng được 3 tuần rồi... Chán lắm cô à... Nhớ nó lắm, con vừa mua 1 con chihuahua thuần (bị chém dã man) để thay Cô, con đặt tên em nó là Ca :D Nó nhìn cũng hao hao giống Cô lắm...:d

Bữa nào con về, cô cho con xem mặt em cún con với. Mẹ con nói trông đẹp lắm ;)
mấy hôm rày bận quá không vô diễn đàn được..nên không trả lời mọi người được..sorry he..he..bé Muội giờ là người 1 nhà trong hội chó nhỏ rồi nhe..cô cũng nghe kể vụ Coco bị cắn chết..thật nghe thót cả ruột, thương nó quá chừng luôn, từ đầu cô cũng cảnh báo với mẹ là đừng để Coco qua lại với nhóm chó lớn, vì nó nhỏ nhưng tính tình lại hung dữ, chó lớn nó nhịn thôi chứ không sợ đâu..hic..chuyện cũng qua rồi, con nhớ rút kinh nghiệm cho con Caca nhe..con mua Caca giá đó cũng đúng rồi ..ăn thua mình thích là được , mong nó thế được chỗ của Coco trong gia đình...lúc con bíbo ra đời..cô cũng định nhắn con về tặng 1 nhóc nuôi chơi..nhưng thấy nhà con nhiều em quá sợ mẹ không cho con nuôi thêm..hi..hi..vậy mà hôm gặp mẹ..mẹ khen nó và nói biết thế mẹ xin 1 nhóc về nuôi..chắc cũng không còn dịp nào nữa rồi..vì Bibo nhà cô đã thành công công rồi..hic..hic..:(( tính tới lui rồi cũng phải vậy thôi không làm khác được mặc dù cưng nó lắm:D..con nhớ chụp hình Caca giới thiệu với mọi người trong hội nhe..cứ mạnh dạn giao lưu với các bạn cho vui và lấy thêm chút kinh nghiệm nuôi cún cưng..hẹn gặp con và Caca ở nhà mình nhe..cho gới lời thăm mẹ he.

lâu thiệt lâu mới vô.... đặc biệt ấn tượng với thông tin ông kẹ Bí Bo có đàn con cute quá cỡ thợ mộc....
nghe tin ai cũng giật gân hết..hi..hi..cô giờ mới hòan hồn^:)^..và sau khi thật là bình tĩnh cô quyết định cho thằng nhóc lên đường lấy đạn ra..:D..nhà cô giờ tới 3 con vịt trời..để 1 mình thằng cu chiến đấu lỡ lạc đạn thì cô thành tóp mỡ thêm lần nữa quá ( vừa rồi nuôi bầy con nó mà sụt đúng 1 kg, mặt mày chỏm lơ ai cũng quở..)..hậu duệ của bíbo cũng có 3 dòng con rồi đó..tổng cộng cũng mười mấy đứa :-bd..biết mùi đời như vậy cũng đủ rồi :)) giờ cho nó tu thân luôn=))..lâu quá không có tin gì của 2 đứa vậy ? vui buồn thế nào ? lúc nào rảnh ôm chó ra cv. gia định chơi..chiều nào cũng có người của hội mình lang thang trong đó..;)

hôm nay nạp thêm hình của Nặc Nô và bé Moon con của bíbo ..
làm điệu ở cv. nè

mặt giả nai

2 cha con đón em Moon về chơi thăm lại mái nhà xưa nè

bé Moon thân yêu hiện đang an cư tại q.Phú nhuận

nhìn thì mặt giống mẹ nhưng bộ lông thì gống cha..nói chung thì nó lượm cái xấu của cha mẹ nó mà giống..hi..hi

2 chị em ..mỗi em một vẻ mười phân coi cũng được nữa...

ngơ ngác hỏi..ai đẹp hơn ai nè ?

bonus thêm vài tấm..xem dùm cám ơn hi..hi..

cái miệng trề không giống cha cũng không giống mẹ..không biết giống ai..có người nói giống tui ..he..he..