• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giang nam thất quái nhà p59

quanthucha

Member
cám ơn chị đã trả lời . như vậy chi cùng tuỗi với mình .mén với chị duyên nợ chưa dứt . còn mình và gia đình cưng tụi nó như con . lúc trước bị bắt mất , cã nhà mất ăn mất ngũ đi tìm chuộc về, đến bây giờ chẵng dám cho tụi nó ra đường chơi . chúc gia đình chị và các em nó hạnh phúc bên nhau vui vẻ .
thân chào chị

HuHu bác Phượng triết lí ghê, nghe bác Phượng nói con cảm động quá, thiệt tình con đi Nha Trang gửi con Ben cho bác Phượng con cũng lo lắm ( dù là gửi cho bác Phượng là yên tâm rùi ) mà chắc con nhớ nó chịu không nổi quá, thiệt tình lúc mình nuôi động vật mình mới biết quý trọng tình cảm hơn

Phải xử thằng tướng cướp này mới được...........trẻ không tha.......già cũng chẳng bỏ, phải lấy đạn cho nó khỏi bắn mới được hôm bữa dám dụ tudo nhà em, nó còn con nít lắm các bác ơi hihihihi

Phải xử thằng tướng cướp này mới được...........trẻ không tha.......già cũng chẳng bỏ, phải lấy đạn cho nó khỏi bắn mới được hôm bữa dám dụ tudo nhà em, nó còn con nít lắm các bác ơi hihihihi
he..he.. thì cũng tính sau đợt này đem nó lại bác sĩ thú y lấy đạn ra..nhưng ông xã không chịu, nói tội nghiệp nó hư form thằng cu hết, đem bà cố na đi thì bác sĩ Sơn khuyên nên hoạn chó đực dễ hơn còn chó cái thì phức tạp vì phải mổ cắt bỏ hết ( mà bà này may nữa lại sợ bả bị bung chỉ tời lui..bị ám ảnh rồi)..đằng nào cũng ghê quá nên thôi đành bỏ thời gian ra tự mình kế hoạch cho lũ nó vậy ( canh thì không xong rồi chắc phải thiết kế bộ đồ đặc biệt chống quấy rối..hi..hi..)..Hảo thiết kế dùm cô Phượng 1 bộ đồ để kế hoạch hoá gia đình cho tụi nhỏ mà có kết quả tốt là cô khao 1 chầu nhậu nhe..

he..he.. thì cũng tính sau đợt này đem nó lại bác sĩ thú y lấy đạn ra..nhưng ông xã không chịu, nói tội nghiệp nó hư form thằng cu hết, đem bà cố na đi thì bác sĩ Sơn khuyên nên hoạn chó đực dễ hơn còn chó cái thì phức tạp vì phải mổ cắt bỏ hết ( mà bà này may nữa lại sợ bả bị bung chỉ tời lui..bị ám ảnh rồi)..đằng nào cũng ghê quá nên thôi đành bỏ thời gian ra tự mình kế hoạch cho lũ nó vậy ( canh thì không xong rồi chắc phải thiết kế bộ đồ đặc biệt chống quấy rối..hi..hi..)..Hảo thiết kế dùm cô Phượng 1 bộ đồ để kế hoạch hoá gia đình cho tụi nhỏ mà có kết quả tốt là cô khao 1 chầu nhậu nhe..
Vâng con sẽ thiết kế và tặng cô để kế hoạch hóa gia đình của bibo hehehe

tụi nó nhìn deễ cưng quá cô ui hì hì ngày mai là bé đông đông sẽ được lên xe bông về nhà chồng rồi đó cô hihi à sẵn đây cô cho con hỏi là dấu hiệu nào để nhận biết là bé nó đã đậu thai vậy cô

nh0kkUn

Member
@tentenngoc: theo mình biết thì:
1 tháng đầu chắc có lẽ chưa nhìn thấy em nó có em bé được...
Nhưng tháng tiếp theo, nếu bạn giỡ bụng em ấy lên... thấy có đường gân khắp bụng + ty của em ý có hình vuông [ hay căng ra ý] + kèm thêm những dấu hiệu như là kén ăn, hay làm nũng chủ thì chắc là em ý có thai rồi...
Còn nếu bạn muốn biết chính xác thì có thể đến tháng thứ 2 rồi bạn cho em nó đi siêu âm thử xem :)

nhocyeuhp

Member
2 em màu trắng ... ấn tượng ... cứ như vừa đập vào mắt 2 chú cún bông ấy !

không thể nào làm được topic mới cho bọn nhóc...nên đành xài lại topic cũ xì vậy..hic.. gởi vài hình ảnh mới nhất của lũ con bí bo nhà mình..giờ thì mỗi bé một nơi... hình ảnh cũng không gom được nhiều..sẽ cập nhật sau cho mọi người xem
gương mặt không thể thiếu, thằng đầu sỏ (nguyên nhân từ đây..)

hậu duệ của nó, thị mẹt tên gọi Nặc nô (cục cưng được giữ lại..)

mặc dù các bé phiêu bạc giang hồ..nhưng nhờ tình thương yêu và chăm sóc của các gia đình mới..nên các bé đều phát triển bình thường và mạnh khoẻ đáng yêu vô cùng..
tiếp hình nặc nô nhe

nhìn nó cũng không biết nó giống ai..cha con cùng ác chiến

nh0kkUn

Member
Nhìn cái mặt y như là thằng bố nó đấy cô ơi:))...
chỉ khác cái màu lông thôi :))

cauchi

Member
Và đây, hai nhóc nhà cauchi, rõ ràng là đực rựa mà mẹ cauchi cứ nhất quyết gọi tụi nó là "Cô". Anh Cô Ca và em Cô La.

Hai anh em: "Bây giờ đếm 1, 2, 3 đứa nào nhào vô trước thì cục xương là của đứa đó nha."

"Xung...phong...."

Cô La: "Anh ăn gian, em mới học đếm đến 2 mà."
Cô Ca: "Ơ thằng này hỗn, dám trèo lên đầu anh mày à?"

Cô Ca: "Đã thế thì anh nhấm nháp một mình, không chia cho mày đâu."
Cô La: "Hic, thèm quá!!!!!"

cauchi

Member
Cô La: "Thôi mà, em xin lỗi mà, cho em ăn chung với."

Cô Ca: "Ừ, nói thế còn nghe được. Ôm nhau cái làm hòa coi."

cauchi

Member
Trời ơi, vietpet bị lỗi, mất hết bài nãy giờ gõ gõ, chép chép rồi!!!:(:)(:)(( Làm lại thôi.

Cô Ca: "Ủa, con đang ăn mà sao cô chủ lại ẵm con đi vậy?"

"Con làm dáng vậy được chưa cô chủ?"

"Lâu quá! Gặm đỡ cái thùng cũng ổn! Chẹp, đã ngứa...răng ghê!"

cauchi: "Cô Ca ngoan, thêm tấm này nữa là ta cho con đi ăn. Ngồi ngay ngắn nha! Tách!!!"

Cô Ca: "Ôi, cục xương yêu quý của ta đây rồi! :love struck:"

cauchi

Member
Đến lượt Cô La nè! Cô La ơiiiiii......................

Cô La: "Hic, con hổng chịu đâu, con muốn đi chơi mà! :(("

cauchi: "Thôi mà, năn nỉ Cô La mà. Cho xem dung nhan tí đi"
Cô La: "Ứ, con chỉ chụp chừng nào anh Cô Ca chịu làm...nền cho con kìa." (thằng nhóc này ghê gớm, dữ dằn lắm!)

"Rồi, cô chủ chụp đi. Con "dồn" tất cả vẻ thiên thần của con vô ánh mắt rồi đó. :angel:"

"Haha, xong rồi, chạy đi chơi thôi!!!!"

cauchi

Member
Cô La: "Ủa, anh còn gặm xương hả?"
Cô Ca: "Ừa, chú mày ăn chung không?"

Cô La: "Thôi, cảm ơn anh, em đi gặm...cái chân của cô chủ đây."
Cô Ca: "Cẩn thận kẻo cô chủ phết cho đấy. Chúc chú mày may mắn. Anh thì chỉ gặm xương thôi cho an toàn!"

Cô Ca: "Nhóc Cô La dại dột thiệt, cái xương ngon vậy không xơi, lại đi xơi cái chân của cô chủ. Không khéo lại bị bắt ra...chụp hình nữa ấy chứ!!!"

"Ngon quá!!! Chẹp, chẹp, ... :drooling:"

"Ơ, sao cô chủ lại rao cái hình con đang...tham ăn lên diễn đàn thế kia??? Ôi, xí hổ quá! Hì hì... :blusshing:"

cauchi

Member
Phù, xong rồi, loạt ảnh đầu tiên của hai nhóc đã xong. Khi nào có thời gian lại cho hai nhóc làm người mẫu tiếp :D
Không biết những bé còn lại bây giờ thế nào nhỉ? Hihi.
Chúc cho tất cả các bé đều khỏe mạnh và chóng lớn nha.

những hình ảnh của 2 ae coca và cola thật là dễ thương ..thanks cầu chì nhe...giờ tiếp tục hình của anh em nhà nặc nô nè 2 nhóc này cũng quên hỏi tên, tụi nhỏ cũng sống chung với nhau đi đâu cũng có đôi có cặp giống như coca và cola vậy..

hình bí bo lúc còn quần thủng...xem có giống ae nhà coca và cola không ?

cauchi

Member
Ui cha, hai nhóc nhà cauchi giống bố Bí Bo y khuôn luôn. Vài bữa nữa hai nhóc dựng lỗ tai nữa là y chóc.
Lúc trước thằng anh đã dựng hai lỗ tai rồi, nhưng mà sau đó nó bị tiêu chảy nên tự nhiên cụp lủm hết cả hai lỗ luôn. Bây giờ thì cả hai nhóc đang dựng lỗ tai được một nửa rồi, nhìn giống như em bé được cột nơ hai bên vậy đó, thấy ghét lắm! :)

Nhóc đốm này hồi đó cauchi thích lắm, nhưng mà không có duyên nên nhóc không về với mình, hihi.
Bây giờ nhìn nó "men" ghê luôn! Đẹp trai quá chừng!
Còn nhóc xù thì nhớ lúc đến nhà cô Phượng thấy nó nằm chỏng bốn vó lên trời ngáy o o, vậy mà cô Phượng đưa bình sữa vào miệng thì nó vừa ngủ vừa liếm, hihi, xí ghê luôn :).