• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhỏ của RO - Hải Phòng.

DoGia_Art

Member
Chào các bạn yêu mèo và chào những chú mèo nhỏ của các bạn, mình ở Hải Phòng, mình rất hay vào đọc bài và ngắm những chú mèo nhỏ đáng yêu của các bạn. Hôm nay mình cũng mạnh dạn xin phần đất để xây dựng ngôi nhà nhỏ cho lũ nhóc nhà mình nhé.

Nhà mình nuôi 3 nhóc
- Nhóc đầu tiên là RO - Đực, 5 tháng tuổi. Thằng này là vô tổ chức, vô kỷ luật nhất đây, chuyên gia tiểu tiện linh tinh, đã từng bị kỷ luật bằng cách nhốt vào ***g hơn 1 tháng. Sau đợt cải tạo giáo dục đó cháu có phần ngoan ra (nhưng thỉnh thoảng vẫn làm vài bãi ra nhà nếu như mải chơi) Cháu rất thích lau rửa mắt và vệ sinh lỗ tai :">

- Nhóc thứ 2 tên Miu - cái, 6 tháng tuổi. Rất thích tắm và quấn người nhất trong số 3 đứa, càng lớn trông càng quý phái ;;).

- Cuối cùng là cái Loang - cũng là cái 3 tháng tuổi, tên như thế nào thì màu lông và tính cách như vậy - đanh đá và khó gần >:p.

P/S: ảnh này chụp các cháu cách đây 2 tháng rồi, ảnh hiện tại của các cháu sẽ tiếp tục cập nhật ạ >:D<

hatran

Member
ko thấy cháu nào hết bạn ạ :(( toàn mấy ô vuông nhỏ xíu có dấu hỏi ở trong thôi

zZĩnz

Member

- Cuối cùng là cái Loang - cũng là cái 3 tháng tuổi, tên như thế nào thì màu lông và tính cách như vậy - đanh đá và khó gần >:p.

P/S: ảnh này chụp các cháu cách đây 2 tháng rồi, ảnh hiện tại của các cháu sẽ tiếp tục cập nhật ạ >:D<

trời ơi cái nàng cuối. Giống sệt con Mokẹo nhà chị MIlk mỗi tội khác giống thôi:p:p à dạo này VP là toàn màu dẻ lau lên ngôi thôi. Nhà nào mình quen cũng đều có Lũ lông lá màu " dẻ lau " khựa khựa" Hứa hẹn sẽ có 1 dòng tộc toàn" dẻ lau":D:D

DoGia_Art

Member
up tiếp nhé:

Ảnh chụp hôm 30/10 off vietpet HP

Chui gầm bàn :)

Rình mò chi đây???

Thằng ngố mặt đần thối =))

Gặm vỉ thuốc

Chip

Càng nhìn càng thấy con zai mình giờ nhớn lắm rùi, ra dáng lắm rùi, nhưng ở cạnh 1 bà chị và 1 cô em nên hình như thằng bé bị mẫn cảm với gái hay sao ấy =))

Linhmu_93

Active Member
hehe, cái bạn RO này, suốt ngày khóc nhè hay sao mà mắt có cả viền thế kia! thích bạn Loang quá! nhìn bạn ấy giống Moky với Kira của a Chiền thế! chúc các bé nhà bạn mau lớn, sinh 1 bầy con thật đẹp nhé!

DoGia_Art

Member
hehe, cái bạn RO này, suốt ngày khóc nhè hay sao mà mắt có cả viền thế kia! thích bạn Loang quá! nhìn bạn ấy giống Moky với Kira của a Chiền thế! chúc các bé nhà bạn mau lớn, sinh 1 bầy con thật đẹp nhé!
Đúng rồi đó bạn, thằng này ngày nào cũng đc chăm sóc đặc biệt với 2 lần rửa mặt và lấy ráy tai, vậy mà trông mặt nó vẫn lem nhem vậy đó, bạn cũng ở hp à? chỗ nào vậy?

Linhmu_93

Active Member
Đúng rồi đó bạn, thằng này ngày nào cũng đc chăm sóc đặc biệt với 2 lần rửa mặt và lấy ráy tai, vậy mà trông mặt nó vẫn lem nhem vậy đó, bạn cũng ở hp à? chỗ nào vậy?
Linh ở Cát Bi :) nhưng giờ đang học ở HN :x thỉnh thoảng bạn up hình các bé lên nhé! hồi ở HP Linh cũng chưa có dịp đi off với mng lần nào vì 2 năm vừa rồi học lớp 11,12 nên bận lắm ạ!

DoGia_Art

Member
Linh ở Cát Bi :) nhưng giờ đang học ở HN :x thỉnh thoảng bạn up hình các bé lên nhé! hồi ở HP Linh cũng chưa có dịp đi off với mng lần nào vì 2 năm vừa rồi học lớp 11,12 nên bận lắm ạ!
vậy à, tôi lại tưởng bạn vẫn ở hp, phong trào nuôi mèo ở HP mình chán quá hix

DoGia_Art

Member
Chẳng hiểu trưa nay ở nhà thằng RO ăn gì mà nôn tung tóe ra hết cả nhà, từ tầng trên xuống tầng dưới, mới có nửa ngày mà nó dộc hẳn người đi, vừa phải pha sữa và men tiêu hóa bón cho nó từng thìa. Hix, nó ko dậy để liếm sữa được nữa rồi, cầu mong cho RO qua được kiếp nạn này, hi vọng và hi vọng ... :((

Chip

Sau mấy ngày vật vã, cuối cùng thì Rô cũng qua khỏi, lại tung tăng tung tẩy khắp nhà, nhưng thương con nên mấy hôm nay ị lung tung cũng chưa muốn dạy dỗ lại, cứ ốm dậy là hư hết biết

vậy à, tôi lại tưởng bạn vẫn ở hp, phong trào nuôi mèo ở HP mình chán quá hix
tại ít tụ tập thui chị ah, em cũng bít nhiều người chơi mèo lắm nhưng ko thich vụ off ep hay sao ý. mà nhà chị lắm bọn lông dài thế kia cchắc mệt lắm nhỉ

DoGia_Art

Member
tại ít tụ tập thui chị ah, em cũng bít nhiều người chơi mèo lắm nhưng ko thich vụ off ep hay sao ý. mà nhà chị lắm bọn lông dài thế kia cchắc mệt lắm nhỉ
ùh, nhà mình nuôi 3 đứa thì mệt lắm, lông bay lả tả khắp nhà nhưng yêu rồi thì biết làm sao đc.

Bạn biết nhiều người nuôi mèo thì cố gắng vận động mọi người đi off giao lưu để chia sẻ kinh nghiệm nuôi mèo, nhớ sau này có xin lấy giống cũng tiện bạn à >:D<