• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhỏ của Bột

hameo2412

Member
Hic thằng Brandy nhà em đi off về chả biết tương tư cô nào mà cứ sụt sịt rồi hắt xì liên tục,hôm qua e mới phải cho đi chích về thấy cũng bớt hắt xì rồi nhưng vẫn còn chảy nước mũi,b sĩ nói còn phải chích vài hôm nữa.Hic hic cứ thế này thì lần sau chắc chả dám cho nó đi đâu cả,có ọp ẹp thì cho đứa khác đi thôi:(:(:(

Chủ nhật này nếu bạn rảnh thì mang mấy e ở nhà đi off với mọi người cho vui>:D<>:D<
Hic CN vừa rồi bận đi làm mãi tận Cần thơ lên chỉ xem được hình buổi off của mọi người thôi.Mà thằng Brandy nhà H nhìn đệp quá nha,con cái nhà mình mà đến tuổi lấy chồng là mình gả nó sang nhà H đới:)):)):D:D:D

whitexsnow

Active Member
Hic thằng Brandy nhà em đi off về chả biết tương tư cô nào mà cứ sụt sịt rồi hắt xì liên tục,hôm qua e mới phải cho đi chích về thấy cũng bớt hắt xì rồi nhưng vẫn còn chảy nước mũi,b sĩ nói còn phải chích vài hôm nữa.Hic hic cứ thế này thì lần sau chắc chả dám cho nó đi đâu cả,có ọp ẹp thì cho đứa khác đi thôi:(:(:(
Ui, thằng bé này đã đỡ chưa mẹ H, sao mới off có xí xi đã cảm nắng nàng nào rồi, nhưng thằng bé ngoan quá chừng, thích tính cách của nó ghê gớm, chúc cho Brandy "rượu" mau khỏe lại nhé ^^

mình nghĩ bé mới về lên chưa wen khí hậu đó, lúc mang về chưa biểu hiện ngay đâu H.tiêm 4,5 hum là đỡ . Brandy em đó đẹp thiệt càng nhìn càng xinh, mà ai chụp ảnh vậy H nhìn như ảnh chuyên nghiệp vậy

hameo2412

Member
Ui, thằng bé này đã đỡ chưa mẹ H, sao mới off có xí xi đã cảm nắng nàng nào rồi, nhưng thằng bé ngoan quá chừng, thích tính cách của nó ghê gớm, chúc cho Brandy "rượu" mau khỏe lại nhé ^^
Cảm ơn mẹ Snow nhìu! Hôm qua về là mẹ cháu cho cháu đi chích mông liền nên hôm nay cũng đã đỡ hơn nhiều rồi. Thằng cục bột ấy hiền lắm, ai bế cũng được nhưng mà lúc bình thường thì vậy còn lúc nó khùng lên là nó cào á!!!

hameo2412

Member
mình nghĩ bé mới về lên chưa wen khí hậu đó, lúc mang về chưa biểu hiện ngay đâu H.tiêm 4,5 hum là đỡ . Brandy em đó đẹp thiệt càng nhìn càng xinh, mà ai chụp ảnh vậy H nhìn như ảnh chuyên nghiệp vậy
Uh H cũng nghĩ vậy nên H cũng cho bé đi tiêm, thấy hôm nay cũng đỡ nhiều. Cảm ơn Đ đã quan tâm nhé!
mình thấy nó hí hoáy chơi 1 mình nên chụp 1 vài tấm để ngắm thui. Ai ngờ thằng béo ngố ăn ảnh quá ;)) :D:D

hameo2412

Member
Hic CN vừa rồi bận đi làm mãi tận Cần thơ lên chỉ xem được hình buổi off của mọi người thôi.Mà thằng Brandy nhà H nhìn đệp quá nha,con cái nhà mình mà đến tuổi lấy chồng là mình gả nó sang nhà H đới:)):)):D:D:D
Dạo này bố cháu đi suốt nhể ??? Thế các con ở nhà ai chăm sóc thế ạ? Đợi con gái P đến tuổi rồi cứ mang qua đây cho thằng mập nó giải quyết cho kakkakak=))=))=))

zorba_meow

Active Member
ơ thế cháu Brandy đã khỏe chưa chị? Remy về nhà cũ rồi ạ :(( tell me why.. hichic.. :(:)(:)(:)((

hameo2412

Member
ơ thế cháu Brandy đã khỏe chưa chị? Remy về nhà cũ rồi ạ :(( tell me why.. hichic.. :(:)(:)(:)((
Brandy đỡ rồi cô ạ,cháu Remy thì vẫn ở đây cô ơi,cô đừng lo nhé lúc nào thích là vẫn gặp cháu nó như thường à.:D:D

H nè,hình như H ko xài số cố định fai ko ? thấy xài tùm lum số hết.Mà hồi nảy lo 8 mà wen H muốn N đưa tiền cọc ko?bao nhiêu? hay đợi lúc lấy rùi đưa luôn:D

hameo2412

Member
Đâu có H vẫn xài số kia mà N. Tại số kia hết xiền rùi nên lấy số khác gọi cho như đó.. hihi. Thôi để khi nào N tới rồi đưa luôn cũng được mà...;)

Mượn nhà của H hỏi mọi người ai biết chỉ dùm mình nha,con Mia hình như nó ăn lông nên hay ói ra lông lắm ko biết có bị sao ko nữa,sợ nên mình cũng hay gom lông vức lắm,có ai biết vấn đề này ko chỉ mình với,cám ơn nhiều.

hameo2412

Member
Mượn nhà của H hỏi mọi người ai biết chỉ dùm mình nha,con Mia hình như nó ăn lông nên hay ói ra lông lắm ko biết có bị sao ko nữa,sợ nên mình cũng hay gom lông vức lắm,có ai biết vấn đề này ko chỉ mình với,cám ơn nhiều.
Ko sao đâu như ơi,mèo nó hay liếm lông cho nên đến khi nuốt nhiều quá thì nó tự ói ra thôi mấy đứa nhà mình thỉnh thoảng cũng ói ra hàng đống lông à.Hôm bữa cho con Bột đi khám bsĩ có cho mình một quyển sách hướng dẫn chăm sóc chó mèo mình đọc thì thấy có đoạn viết là nếu ko muốn để mèo ói ra lông thì cho mèo ăn dầu ăn thì mèo sẽ đi...ra lông,H chưa dám thử vì sợ cho tụi nhỏ ăn dầu ăn nó bị đi ngoài.Các mẹ khác có kinh nghiệm j ko?chỉ cho tụi e với!

Gemma

Active Member
Bọn lông dài nó liếm lông rồi ói là thường mà. Với lại loại thức ăn cho mèo lớn cũng giúp các bé giải quyết lông đi ra ngoài hiệu quả đấy. Đó là loại Royal Canin fit 32, thấy mọi người bảo vậy. :">

lululubu

Active Member
Bạn chịu khó cho mèo uống 1 tuần 2 thìa dầu ôliu nguyên chất (loại extra virgin ý) sẽ giúp giải quyết vấn đề búi lông của bọn mèo nữa đấy.

zorba_meow

Active Member
mèo em lại không ói ra lông. Em lại thấy lạ và cho đó là điều bất thường :(( giờ em vẫn cho hai bé ăn rc kitten thôi, chưa cho ăn fit. Mà như thế thì có sao không ạ :(

beheoxinhxan

Active Member

http://ne6.upanh.com/b2.s7.d3/137bd32b60e669201dee017c9ebe43d0_37318466.dsc1182.jpg[/
[IMG]http://ne5.upanh.com/b4.s7.d2/48eb6f50c0b35c7a308a40952a6f0f5e_37318495.sdc15595.jpgD

Mà sao quần ổng rách dzữ vậy nhỉ,mình nhớ hôm trước mình với tụi ở nhà mài móng bằng áo mưa của cô Zorba cơ mà

:x:x
Hôm nay mới đđo hết topic nhà hameo. Phát hiện ra,
Brandy giống Bông nhà mình thế nhỉ? nhưng Bông Là mèo ALN. Hôm nào oFf
cho 2 đua gặp nhau đi:

mèo em lại không ói ra lông. Em lại thấy lạ và cho đó là điều bất thường :(( giờ em vẫn cho hai bé ăn rc kitten thôi, chưa cho ăn fit. Mà như thế thì có sao không ạ :(
mạn phép trả lời zorba. Thức ăn cho mèo con (kitten) thường giàu dinh dưỡng, nhiều calories hơn dành cho mèo đã lớn (aldut, > 1 tuổi) vì mèo con hay chạy nhảy, cần nhiều năng lượng hơn. Mèo lớn thì lúc này chững chạc lại, chỉ thích nằm, ít vận động hơn, nếu vẫn cho ăn thức ăn dành cho kitten thì sợ bị béo phì. Mèo con và mèo lớn cần chất khác nhau, họ có nhiều loại khác nhau thì mình nên dùng đúng thì tốt cho mèo.

hameo2412

Member
:x:x
Hôm nay mới đđo hết topic nhà hameo. Phát hiện ra,
Brandy giống Bông nhà mình thế nhỉ? nhưng Bông Là mèo ALN. Hôm nào oFf
cho 2 đua gặp nhau đi:
Mình đồng ý liền.. Mong được gặp bé Bông trong lần off tới nha bạn.!:)

zorba_meow

Active Member
Mình đồng ý liền.. Mong được gặp bé Bông trong lần off tới nha bạn.!:)
em tưởng nhà chị beheoxinhxan ở HN ạ? Sao chị off được, bay ra HN off hả chị :-o

mạn phép trả lời zorba. Thức ăn cho mèo con (kitten) thường giàu dinh dưỡng, nhiều calories hơn dành cho mèo đã lớn (aldut, > 1 tuổi) vì mèo con hay chạy nhảy, cần nhiều năng lượng hơn. Mèo lớn thì lúc này chững chạc lại, chỉ thích nằm, ít vận động hơn, nếu vẫn cho ăn thức ăn dành cho kitten thì sợ bị béo phì. Mèo con và mèo lớn cần chất khác nhau, họ có nhiều loại khác nhau thì mình nên dùng đúng thì tốt cho mèo.
Mèo mình mới có 5 tháng tuổi thôi àh, nên mình chưa chuyển sang loại fit 32 được vì loại fit dành cho mèo lớn mà ^^ mà fit 32 thì sẽ nôn ra lông hả bạn? Còn kitten thì không? Mình không rõ về cái này lắm..