• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.
Nhớ...

Lâu lâu ko vào thăm nhà ngudaymuon mà thấy nhiều ảnh mới quá cơ, nhưng bù lại đã được chiêm ngưỡng 4 em nhà ngudaymuon, em nào cũng xinh, cũng yêu nhưng cũng "ghê gớm". :D
Bum đáng yêu, hiền lành nhưng yếu đuối & mong manh quá, ôm là phải xoay mặt em vào lòng, em chỉ thích nằm, nhìn từ ghế xuống (ko biết nhìn gì mà say mê lắm), ngủ thì giơ cả 4 chân lên trời, thương Bum ko biết về nhà mới liệu có được chăm sóc như nhà ngudaymuon ko.
Gấu thì tròn vo, nghịch ngợm, đang tuổi chơi mà ở trong nhà chẳng có em nào chịu chơi cả ( khổ thân Gấu, giống Tý ty nhà mình quá, hôm nào phải cho qua thăm nhà nhỉ???), Gấu đẹp trai (ko như mẹ Nhung cứ chê em suốt), nói chung là ôm Gấu vào mùa đông thì tuyệt vời.
Ỉn có bộ lông đặc biệt vô cùng, nhưng Ỉn cũng rất đanh đá, hình như Ỉn ko bị tự kỷ như mẹ Nhung lo lắng, Ỉn chỉ thích được một mình quan tâm, yêu thương, nằm trên bàn bếp là ngủ ngon lành, hic ko biết nên yêu Ỉn hay là rất yêu Ỉn nhỉ???
thì xinh đẹp vô cùng, đúng là gái một con ... Nhìn Xù nằm bẹp xuống đất thì chỉ nhìn thấy bụng thôi, Xù thích chui vào góc cây, vừa mát, vừa sạch sẽ vì có sỏi, ko thể nhấc nổi Xù & cũng sợ nhỡ có gì thì ân hận lắm, chỉ dám chăm chăm cầm máy ảnh tác nghiệp mấy tấm ảnh để cho đỡ nhớ thôi.
Một ngày đi qua nhà ngudaymuon mà chỉ thấy thêm yêu các em thôi, Nhung ơi nhớ cẩn thận nhé, Xù mà sinh em bé là xung quanh nhà sẽ có rất nhiều trộm đấy.

thuan81

Active Member
xù nhà em dọn chỗ chưa Nhung!mong xù sinh baby quá!anh sẽ ra Hà nội bắt hết cả vợ chồng con cái mang đi hết!cẩn thận đấy nha!anh đang tìm xã hội đen đi trộm đấy hà hà hà:))

nhimseo

Member
Em nghĩ nên tặng cho Xù danh hiệu bà bầu được mong đợi nhất năm . Ai cũng hồi hộp chờ đợi ngày Xù khai hoa nở nhuỵ và nhăm nhe đạo chích cả mẹ lẫn con :))

sis_luli

Member
Xù xinh nhất nhà :D
Bữa nào lôi kéo ace hội VP kéo đến nhà chị ngudaymuon trộm mèo =))=))

ngudaymuon

Active Member
Xù xinh nhất nhà :D
Bữa nào lôi kéo ace hội VP kéo đến nhà chị ngudaymuon trộm mèo =))=))
:D Nhà ngudaymuon thì nhiều thành viên VP biết lắm :) Hôm nào Xù sinh em bé, các em bé lớn chút rồi thì mời các cô các chú đến chơi với mẹ con Xù. Xù thì thích có người đến chơi lắm, thích được khen xinh, thích được cưng nựng...
* Nhimseo: Xù nhà chị chắc được các cô các chú cưng nên mới mong vậy chứ, con của gấu thì lại sứt môi lồi rốn, nông dân đạp xích lô như bố nó thôi. :D

ruồi bẹp

Active Member
:D Nhà ngudaymuon thì nhiều thành viên VP biết lắm :) Hôm nào Xù sinh em bé, các em bé lớn chút rồi thì mời các cô các chú đến chơi với mẹ con Xù. Xù thì thích có người đến chơi lắm, thích được khen xinh, thích được cưng nựng...
* Nhimseo: Xù nhà chị chắc được các cô các chú cưng nên mới mong vậy chứ, con của gấu thì lại sứt môi lồi rốn, nông dân đạp xích lô như bố nó thôi. :D
nhỡ lũ nhóc giống mẹ đứa nào cũng nghịch với thích cào rèm thì sao nhỉ :D
mà em tán thành với ý kiến đến nhà chị ngudaymuon trộm mèo tập thể

Mimi83

Member
Nhà ngudaymuon thì nhiều thành viên VP biết lắm :) Hôm nào Xù sinh em bé, các em bé lớn chút rồi thì mời các cô các chú đến chơi với mẹ con Xù. Xù thì thích có người đến chơi lắm, thích được khen xinh, thích được cưng nựng...
Cơ mà ai định đến nhà NDM thì nhớ chuẩn bị cái la bàn, nếu không là bị lạc không biết đường về đâu, phần vì bọn trẻ con quá đáng yêu, phần vì đường vào nhà phải đến mấy cái "quẹo"!!!

Mimi83

Member
Cơ mà ai định đến nhà NDM thì nhớ chuẩn bị cái đồng hồ hẹn giờ và cái la bàn, nếu không là bị lạc không biết đường về đâu, phần vì bọn trẻ con quá đáng yêu, phần vì đường vào nhà phải đến mấy cái "quẹo"!!!

Mimi83

Member
Cơ mà ai định đến nhà NDM thì nhớ chuẩn bị cái la bàn và cái đồng hồ hẹn giờ, nếu không là không biết đường về đâu, phần vì bọn trẻ con quá đáng yêu, phần vì đường vào nhà phải đến mấy cái "quẹo"!!!

sis_luli

Member
Thế này thì chị cho e cả đàn luôn đi, cả thằng bố nó cũng đc, (Sứt môi lồi rốn nông dân đạp xích lô) :)):))

hoalinh

Member
Nhung ơi ....

Anh sáng nay đi chợ mua thịt ức gà về cho mèo , bình thương mua cửa hàng đó với giá 40kg nhưng hôm nay họ giảm giá cho anh xuống con 30k/ kg....hihihihihi

Họ đã đồng ý sẽ bán cho mình với giá đó kể cả những lần sau

Một tin vui tốt lành vào buổi sớm mai hôm nay

ngudaymuon

Active Member
Nhung ơi ....

Anh sáng nay đi chợ mua thịt ức gà về cho mèo , bình thương mua cửa hàng đó với giá 40kg nhưng hôm nay họ giảm giá cho anh xuống con 30k/ kg....hihihihihi

Họ đã đồng ý sẽ bán cho mình với giá đó kể cả những lần sau

Một tin vui tốt lành vào buổi sớm mai hôm nay
A ơi, bình thường em mua là 35K/1kg, a mua được ở đâu sao rẻ thế? Hay lần sau em mua thì alo a mua hộ em nhé, vì mỗi lần làm em phải mua tầm 5 kg cơ. Mà tháng nào bọn nhà em nó cũng ăn hết tầm 10kg thịt gà, 10kg thịt bò. :(

hoalinh

Member
Khi nào em cần mua thì alo cho anh , anh sẽ mua cho em va gọi điện cho ox mang về nhé hoặc khi nào em về nhà bố mẹ thì qua lấy. Cuối tuần qua ôngbà đúng không

thuan81

Active Member
hai anh chị này nói chuyện kiểu này cho chừng bị phạm vi đó nha!hìhì Mèo Xù Ngõ sắp có dấu hiệu gì chưa Nhung!nay hình như là cũng được 60ngày gì rồi phải không Nhung !mong xù ngõ sinh quá!:love struck:

ngudaymuon

Active Member
Khi nào em cần mua thì alo cho anh , anh sẽ mua cho em va gọi điện cho ox mang về nhé hoặc khi nào em về nhà bố mẹ thì qua lấy. Cuối tuần qua ôngbà đúng không
:D tháng 10kg là bớt được 5x10kg bằng 50K :D
Mỗi tội nhà ở quê, đi lên thành phố lấy thức ăn cho mèo thì vất vả quá. A nhỉ :D

hoalinh

Member
Anh mang qua bố mẹ em ở Nguyễn Thái Học đúng không , rùi em về chơi thăm bố mẹ và lấy luôn .Nhà anh ở Kim Mã - Ngọc Khánh gần nhà ba mẹ em

ngudaymuon

Active Member
hai anh chị này nói chuyện kiểu này cho chừng bị phạm vi đó nha!hìhì Mèo Xù Ngõ sắp có dấu hiệu gì chưa Nhung!nay hình như là cũng được 60ngày gì rồi phải không Nhung !mong xù ngõ sinh quá!:love struck:
E thì vi phạm nhiều lắm :D Nhắc nhở mãi chắc các Mod cũng chán em rồi. :D
Xù nhà e bầu 58 ngày rồi anh ạ, nhưng chiền bảo có khi trên 60 ngày mới đẻ cơ, e cũng chưa thấy nó có dấu hiệu gì muốn tìm ổ đẻ cả. Chắc nó muốn mang bầu để nũng nịu em.

hoalinh

Member
Nhung làm ổ cho xù cần phải tách riêng mấy chú mèo kia nhé ,cần phải phòng xa trước .Hình như có một em mèo 34 đực mà Huyền Hương mua về cuối cùng nó ăn thịt mèo con thì phải , không nhớ nghe ai kể nữa !

ZzGauzZ

Member
Mong chờ từng ngày Xù sinh em bé :) chị ngudaymuon nhớ chụp lại từng khoảnh khắc của các bé con nha. Chắc ai cũng nóng lòng muốn xem ảnh bọn trẻ lúc mới sinh hết.

bizonzon

Active Member
Nhung làm ổ cho xù cần phải tách riêng mấy chú mèo kia nhé ,cần phải phòng xa trước .Hình như có một em mèo 34 đực mà Huyền Hương mua về cuối cùng nó ăn thịt mèo con thì phải , không nhớ nghe ai kể nữa !
Hic, nó ăn thịt mèo con hả anh. Thế là công công rồi thì nó có ăn thịt mèo con nữa không ạ:worried:
Chị Nhung ơi, sao Nhẹo nhà em cũng bầu mà em chả mong nó bầu gì cả :((

Status
Không mở trả lời sau này.