• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.

ngudaymuon

Active Member
Ơ, đọc kỹ mới thấy ngộ, Xù nhà chị Nhung có bầu nhưng lại bắt đền tận ...anh Thuận trong Bến Tre? Thế nghĩa là sao? Cả nhà có ai hiểu ko, giải thích dùm cái nhỉ? ??? Khó quá là khó =))=))=))
=))=))=))=))=)) Bắt đền tại a ý trù ẻo chị, trù ẻo Xù nhà chị có bầu. Mờ chị nói rồi, nếu Xù có bầu là cả chị cả mèo khăn gói quả mướp ra đường hết.
Nên bây giờ Xù mà có bầu...bắt đền a Thuận. :D

nguyenthuy

Member
Òai, lâu ko lên VP mà chị ngudaymuon đã kịp khoe hàng độc thế này rồi :D, CHo em gửi lời hỏi thăm Ỉn nhé, khổ thân con bé, ngày trc thằng Heo nhà em cũng bị trầm cảm nhưng ko nặng đến thế, em cũng phải vuốt ve nịnh nọt nó suốt đấy chị ạ. Tiện thể cho em thể chị cho em gửi lòng hâm mộ tới Bum nhà chị, nhìn nó mà chỉ muốn cắn thôi, hehe:love struck::love struck::love struck::love struck:

ruồi bẹp

Active Member
Nhìn lũ nhóc nhà chị yêu quá :D, đặc biệt là Gấu, em nhìn cái mặt nó không thấy chán :))
em sắp chuyển về nhà mới gần Linh Đàm rồi, có gì chị cho thằng Mít nhà em sang chơi với nhá
(tiện thể hỏi thăm chị Ỉn có ưng em Mít không rồi sau này đem trầu cau sang hỏi)

A chúc mừng Xù lên chức mama :D (con của Gấu béo à chị)

ngudaymuon

Active Member
Nhìn lũ nhóc nhà chị yêu quá :D, đặc biệt là Gấu, em nhìn cái mặt nó không thấy chán :))
em sắp chuyển về nhà mới gần Linh Đàm rồi, có gì chị cho thằng Mít nhà em sang chơi với nhá
(tiện thể hỏi thăm chị Ỉn có ưng em Mít không rồi sau này đem trầu cau sang hỏi)

A chúc mừng Xù lên chức mama :D (con của Gấu béo à chị)
:)) Không, không Xù nhà chị không có bầu, không được có bầu :(( :(( em ơi đừng chúc thế chứ, chị sợ. :D
Nhà em chuyển xuống Linh đàm rồi thì gần nhà chị đó, thứ bảy chủ nhật thì cho tụi nó qua nhà chị chơi. Bọn nhà chị không lạ người, không lạ mèo. Nói chung là có người đến chơi tụi nó khoái lắm.
Chị yêu Gấu lắm, tại tính Gấu thích. Gấu bây giờ béo ú, người toàn thịt thôi, chị lo nó béo phì. :( Nhưng không làm sao cho nó ngừng ăn được. Gấu ăn khỏe lắm, đổ bao nhiêu thức ăn ra cũng ăn hết, ăn xong tô của mình còn chạy ra tô của đứa khác để dành ăn cơ. :( Không biết phải làm sao với thằng háu ăn này, nó đi lại sắp sập nhà chị rồi. :(( Giờ mà bế nó là mỏi cả tay. béo béo.

ruồi bẹp

Active Member
:)) Không, không Xù nhà chị không có bầu, không được có bầu :(( :(( em ơi đừng chúc thế chứ, chị sợ. :D
Nhà em chuyển xuống Linh đàm rồi thì gần nhà chị đó, thứ bảy chủ nhật thì cho tụi nó qua nhà chị chơi. Bọn nhà chị không lạ người, không lạ mèo. Nói chung là có người đến chơi tụi nó khoái lắm.
Chị yêu Gấu lắm, tại tính Gấu thích. Gấu bây giờ béo ú, người toàn thịt thôi, chị lo nó béo phì. :( Nhưng không làm sao cho nó ngừng ăn được. Gấu ăn khỏe lắm, đổ bao nhiêu thức ăn ra cũng ăn hết, ăn xong tô của mình còn chạy ra tô của đứa khác để dành ăn cơ. :( Không biết phải làm sao với thằng háu ăn này, nó đi lại sắp sập nhà chị rồi. :(( Giờ mà bế nó là mỏi cả tay. béo béo.
hình như mấy tên mèo đực đều thế hết chị ạ, chúng nó ăn không ngừng suốt ngày ý. Gấu nhà chị chắc chưa làm công công, nếu sau này chị mà có cho em nó làm công công thì còn béo nữa cơ -_-.

bichdiep

Member
Ôi, nếu thế thì em không thể nuôi Gấu, ôm Gấu giúp chị trong hè này rồi :(( Tiểu thư Shin nhà em ăn cơm thường phải trộn cá với thịt ruốc ăn thì cô ta mới ăn, mà em để cơm đó nó ăn lai rai cả ngày bao giờ đến bữa mới thay cơm cho nó cơ chị ạ.Nếu Gấu ăn cơm đó thì sao, em sẽ không biết nói với chị thế nào :((, chị ơi, em xin lỗi, em đăng kí rồi mà giờ em phải rút lại thôi.Mong chị tìm được nơi nuôi Gấu tốt.
Nhà chị ở Linh đàm nếu chị cho phép hôm nào em xuống chị chơi được không ạ?

thuan81

Active Member
Èo, a quá đáng lắm nhé, dọa em ạ. Xù bây giờ mà có bầu là cả em cũng khăn gói quả mướp ra đường ở theo tụi nó luôn đấy anh ạ.
Mà Xù nhà em có bầu, em bắt đền a Thuận nha. :D
híc ,sao em bắt đền anh kì thế!anh ở và lũ nhóc ở tận Bến tre mà!oan ức ực ực!có ai giải quyết vụ án oan này không hic!nhưng mà anh vẫn muốn chúc mừng xù bụng mau lớn ,thì em bắt đền anh thì anh sẽ nhận trách nhiệm luôn mang xù về Bến Tre luôn làm vợ lũ nhóc!hihihi

bigbibi

Member
híc ,sao em bắt đền anh kì thế!anh ở và lũ nhóc ở tận Bến tre mà!oan ức ực ực!có ai giải quyết vụ án oan này không hic!nhưng mà anh vẫn muốn chúc mừng xù bụng mau lớn ,thì em bắt đền anh thì anh sẽ nhận trách nhiệm luôn mang xù về Bến Tre luôn làm vợ lũ nhóc!hihihi
Oan ----> kêu oan ----> nhận oan ----> nhận cả mèo mẹ và mèo con luôn, chưa có ai gian và tham như anh đấy :)):)):))

thuan81

Active Member
híc ,sao em bắt đền anh kì thế!anh và lũ nhóc ở tận Bến tre mà!oan ức ực ực!có ai giải quyết vụ án oan này không hic!nhưng mà anh vẫn muốn chúc mừng xù bụng mau lớn ,thì em bắt đền anh thì anh sẽ nhận trách nhiệm luôn mang xù về Bến Tre luôn làm vợ lũ nhóc!hihihi

ngudaymuon

Active Member
Huhuhu :(( Thế có ai trông giúp gấu 10 ngày được không? Mình sắp đi rồi. :((

Hiện tại em ở nhà chơi thôi, nghỉ hè rồi, nếu chị không chê em nuôi Gấu hộ vài ngày cho, ăn uống thì em cho chó và mèo nhà em ăn là cơm ruốc, cơm thịt gà, hay cơm thịt vịt không biết gấu ăn uống như thế nào, phòng em hơi nhỏ
có gì call với em 01676 052 124 em sn 94 :D

ngudaymuon

Active Member
Hiện tại em ở nhà chơi thôi, nghỉ hè rồi, nếu chị không chê em nuôi Gấu hộ vài ngày cho, ăn uống thì em cho chó và mèo nhà em ăn là cơm ruốc, cơm thịt gà, hay cơm thịt vịt không biết gấu ăn uống như thế nào, phòng em hơi nhỏ
có gì call với em 01676 052 124 em sn 94 :D
E ơi, Gấu nhà chị chỉ ăn thịt không, nó không ăn đc cơm, vì nếu ăn cơm Gấu lại bị đi ngoài. :(
Khi gửi chị sẽ làm thức ăn cho gấu, nhưng vấn đề của Gấu là Gấu ăn nhiều, ăn xong hay ngó nghiêng bát của đứa khác. :((
Nếu nhà em có mèo nữa, chị sẽ làm thức ăn nhiều hơn, em cho cả tụi nhỏ nhà em ăn giống gấu có được không? :( Tại bình thường, chị cứ cho thức ăn ra đĩa, để gấu ăn lai rai. Một ngày ba lân, sáng trưa chiều, mỗi lần một đĩa đầy, đến trưa thì đổ đồ thừa đi, rửa đĩa, cho đĩa mới. Chiều lại thế. :(
Những đứa khác thì không sao, nhưng Gấu nó bị đường ruột nên chị phải làm thức ăn và cho cả bọn ăn theo khẩu phần của Gấu.

toysdog

Member
Chị ngudaymuon vẫn chưa tìm được ai trông gấu à :D . Em rất "hớn" và phấn khởi khi đưa 1 con ba tư về nuôi :X , chị không ngại thì để em nuôi cho , em đảm bảo sẽ chăm sóc tốt thằng bé ;;) số điện thoại của em : 01642545627 hay 01297281208

E ơi, Gấu nhà chị chỉ ăn thịt không, nó không ăn đc cơm, vì nếu ăn cơm Gấu lại bị đi ngoài. :(
Khi gửi chị sẽ làm thức ăn cho gấu, nhưng vấn đề của Gấu là Gấu ăn nhiều, ăn xong hay ngó nghiêng bát của đứa khác. :((
Nếu nhà em có mèo nữa, chị sẽ làm thức ăn nhiều hơn, em cho cả tụi nhỏ nhà em ăn giống gấu có được không? :( Tại bình thường, chị cứ cho thức ăn ra đĩa, để gấu ăn lai rai. Một ngày ba lân, sáng trưa chiều, mỗi lần một đĩa đầy, đến trưa thì đổ đồ thừa đi, rửa đĩa, cho đĩa mới. Chiều lại thế. :(
Những đứa khác thì không sao, nhưng Gấu nó bị đường ruột nên chị phải làm thức ăn và cho cả bọn ăn theo khẩu phần của Gấu.
ăn uống thì ok thôi, em sắp xếp được, chó mèo nhà em em chiều quá toàn ăn thịt thôi, cho cơm để nó thêm no thôi chứ ăn cũng không đáng là bao, ở trong phòng nên chỉ có 2 con mèo thôi, cửa mở nên chưa đùa chạy nhảy đều ở trên tầng trên.

ngudaymuon

Active Member
Cận cảnh khuôn mặt của a Gấu ngố. :D A Gấu ngày càng béo phát phì, ngày càng nũng nịu đáng yêu kinh.
Thằng sứt môi nhà mình đấy. :0

ngudaymuon

Active Member
E Bum thì say mê với cái ti vi, đến lạ, không hiểu sao nó thích ti vi thế, thỉnh thoảng còn lấy tay khều khều lên màn hình nữa cơ.
Xem mọi chỗ, mọi nơi. :D
Rồi lăn ra ngủ. :D cận cảnh khuôn mặt đểu giả của Bum.:love struck::love struck::love struck::love struck:

ngudaymuon

Active Member
Chị Xù thì lúc nào cái mẹt cũng đần thối đần nát ra. :D
Đâu là Gấu, đâu là Xù?

ngudaymuon

Active Member
Em Ỉn thì càng ngày càng hâm đơ, ghê gớm. Nhìn cái mặt em hiền hiền thế, chứ ai lại gần em biết tay ngay. :D .
E đầu gấu lắm

VietK

Member
Hô hô, nhìn Bum hay thật..
Mèo nhà chị toàn như heo nhìn thích thật..Hôm nay em vừa mới mua đc 1 bé về, nhìn từ xa lông xù có vẻ béo tốt nhưng mà sờ vào người thì toàn xương...:|..Chị chỉ cho em cách để em cho nó ăn nhanh chóng béo..Nhìn con gì gầy em cũng ghét :))

Status
Không mở trả lời sau này.