• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Ngudaymuon

Sheryl

Active Member
Cái nhà này, phải đốc bố Khánh lôi máy ra khỏi tủ chống ẩm chụp con đi chứ, lười biếng thế này tủ chống ẩm nó cũng không bảo vệ được máy đâu. Haizzzzz.
Ôi, Đô của cô, ảnh lởm thế này mà con vẫn đẹp trai quá xá :x, cô thật đúng đắn khi nhận con :)). Sau này cô thu bộn tiền bồi dưỡng rồi.

Hihi mình vào đây hỏi tí được không,mình thật sự rất thắc mắc:ở trang tặng cho xin mèo có bạn nói có bạn đã mang được mèo lên máy bay,mình không biết các bạn có biết cách gì để mang mèo lên được máy bay không,hic làm ơn giúp mình với nhé,cảm ơn ạ

ngudaymuon

Active Member
Hihi mình vào đây hỏi tí được không,mình thật sự rất thắc mắc:ở trang tặng cho xin mèo có bạn nói có bạn đã mang được mèo lên máy bay,mình không biết các bạn có biết cách gì để mang mèo lên được máy bay không,hic làm ơn giúp mình với nhé,cảm ơn ạ
Bạn ơi, minh chỉ biết là có cách gửi mèo bằng đường hàng không thôi, nhưng mình chưa làm lần nào. Bạn thử liên lạc với a Thuaanj81 hoặc shery để hỏi nhé. hai vị này đã từng ship chó mèo từ nam ra bắc và ngược lại rồi :)

be_meo

Member
Chị ơi, em cắt phéng của con Chồn hâm rồi chị ạ :D Hy vọng là nó sẽ béo nú béo nấn được như Xù xinh đẹp :d

À mà hình như tại cùng tên là Xù nên Xù đần của em nó cũng đần :(( Được cái hiền khô, ai muốn đánh đập hành hạ thế nào cũng được, còn lại thì... :worried::worried::worried:

thuan81

Active Member
Nhìn mặt Gấu lại thù ngudaymuon :angry: độc ác ...độc ác :((

Gấu hận mẹ Nhung...:(

cuộc đời vô nghĩa ,tình đời bạc bẽo:worried::cry:

Trẻ thơ vô tội ngủ ngây thơ...:love struck:

Trong cơn ác mộng về cha:Đô giơ tay van xin Bà Nhung ơi xin bà đừng thiến con :))

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Nhìn mặt Gấu lại thù ngudaymuon :angry: độc ác ...độc ác :((

Gấu hận mẹ Nhung...:(

cuộc đời vô nghĩa ,tình đời bạc bẽo:worried::cry:

Trẻ thơ vô tội ngủ ngây thơ...:love struck:

Trong cơn ác mộng về cha:Đô giơ tay van xin Bà Nhung ơi xin bà đừng thiến con :))

Quá chuẩn luôn anh thuận ạ.............................................

Kún¥êu

Member
Nhìn Đô lớn lên mặt giống mẹ Mỡ hơn là bố Nông dân. Nhìn thằng Cu Đô xinh quá làm cô Bích ngỡ ngàng luôn. Tương lai Đô sẽ nối nghiệp bố nông dân làm hot boy của VP khối cô mê cho xem.

ngudaymuon

Active Member
:)) Ôi chết cười. E đọc đi đọc lại có mỗi A Thuận và a Cương là thấy xót khi...Gấu bị cắt. :)) Có lẽ là đồng cảnh ngộ :)). Mà Gấu công công xinh hơn, ngoan hơn, yêu hơn Gấu chưa công công nhiều :D.
Thêm nữa ĐÔ nhà e đang chọn ngày đẹp trời để đi theo bố mẹ cháu, không bố mẹ cháu lại tủi thân :)). KHông ai khen Đô của mẹ ngumun đẹp trai à :((

@My: Chị đã định nói e khi e đặt ten Xù rồi, định bẩu cái tên đấy...nó đần :)) Cơ mà không dám nói :)).
@Ruoi: E ơi, nó tên Mỡ :)) nó nặng hơn 5kg rồi, có khi giờ thì gần 6 mất. Lâu chị không dám cân nó nữa, tại mọi người cứ mắng chị là để nó béo quá, nó bị nhiễm mỡ :)) bắt chị cho nó ăn kiêng :D

Sheryl

Active Member
:)) Ôi chết cười. E đọc đi đọc lại có mỗi A Thuận và a Cương là thấy xót khi...Gấu bị cắt. :)) Có lẽ là đồng cảnh ngộ :)). Mà Gấu công công xinh hơn, ngoan hơn, yêu hơn Gấu chưa công công nhiều :D.
Thêm nữa ĐÔ nhà e đang chọn ngày đẹp trời để đi theo bố mẹ cháu, không bố mẹ cháu lại tủi thân :)). KHông ai khen Đô của mẹ ngumun đẹp trai à :((

@My: Chị đã định nói e khi e đặt ten Xù rồi, định bẩu cái tên đấy...nó đần :)) Cơ mà không dám nói :)).
@Ruoi: E ơi, nó tên Mỡ :)) nó nặng hơn 5kg rồi, có khi giờ thì gần 6 mất. Lâu chị không dám cân nó nữa, tại mọi người cứ mắng chị là để nó béo quá, nó bị nhiễm mỡ :)) bắt chị cho nó ăn kiêng :D
Đi theo bố mẹ là đi thế nào? Hừ Hừ, lần trước ch của bố Gấu là của hội mèo nên chưa ngăn cản được mẹ ngudaymuon chứ bây giờ ch... của Đô là tài sản của nhà cô Sheryl rồi, ai cho cắt chứ. Hừ Hừ.

thuan81

Active Member

:D
Em quá đáng :angry: Đô là con rể nhà anh đó ...anh sẽ gả gái già Fiona cho nó..em mà khứa nó là con gái già nhà anh nó thiếu 1 thằng chồng :shame on you::cry:

Tình hình nguy cấp nên em chưa lập topic . Làm ơn cho em ké một chút . Momo nhà em đc 2 tháng 3 tuần , Sáng nay phát hiện thấy bị tiêu chảy , từ sáng đến giờ đã đi 4 bãi phân loãng ko có máu . Em đang phân vân định cho uống Chlorocid . Vẫn đang theo dõi tình hình mong ý kiến của ACE diễn đàn gấp ạ .

D_P_HOA

Active Member
Đây là Đo đần nhà Ngumuon sau khi đã khỏi nấm, đang trở thành thanh niên, bắt đầu biết rên rỉ tìm gái rồi. :D Cháu là con trai bố Gấu công công và mẹ Xù công công.

Cháu ngủ khoe hàng đấy :D
ôi, nhà ngủ muộn đừng manh động nhé. Em Bẹt xinh gái lăm đó cô Ngủ trễ sang nhà Bô Ku Tũn mà xem mặt cháu , cố chờ em Bẹt nhé , cháu nó mới được có hơn 5 tháng thôi mà

D_P_HOA

Active Member
Em quá đáng :angry: Đô là con rể nhà anh đó ...anh sẽ gả gái già Fiona cho nó..em mà khứa nó là con gái già nhà anh nó thiếu 1 thằng chồng :shame on you::cry:
hi hì, hôm trước chị hỏi Đô cho con Bẹt nhà chị rồi đấy nhé:))

Đô ơi Đô ơi, đừng lái máy bay bà già nhé :D

beheoxinhxan

Active Member
Bông bữa này tầm 4 kg, người thì ngắn nên BB toàn gọi là Bông béo:D - ko hình dùng nổi Xù mỡ 6kg thì trông thế nào :)).

daudat86

Member
quên mất chưa up ảnh bé Ốc con mẹ Ỉn lên :)) để mấy hôm nữa rỗi e up sau vậy :D

Boo Boo

Member
Cô ngudaymuon ạ, sau nhiều hồi nghiên cứu các bé mèo mẹ cháu thấy rằng mấy bé tịt tịt thế này xinh quá, cơ mà xinh nhất vẫn là bé Nhím mũi cao :)).