• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gia đình ngoclap68 đón thêm thành viên mới Ben (fox sóc)

ngoclap68

Member
Ngày 19/09 năm 2010 vừa qua! để ăn mừng cho buổi offline thành công của gia đình toydogs vietpet, Ngọc đã có duyên khi vào nhà anh Kỳ chơi và tình cờ gặp Ben. Ngay cái nhìn đầu tiên Ngọc đã không có cảm tình với Ben vì Ben to nhìn như con chó lai.Nhìn Ben thì Ngọc ước tính nó ít cũng 6-8kg
Nọc nghĩ :" sao ông kycaugo này lại đi nuôi 1 con chó lai nhỉ". Ngọc băn khoăn và hỏi anh Kỳ luôn và ngay.
anh ấy bảo :" cứ bê nó lên đi đã"
bế Ben lên mà Ngọc không tin vào mình nữa. ben nặng tầm hơn 2kg thôi và nhìn cái mặt thì gấu không chịu được.
và rồi tèn tén ten Ngọc thích quá và bế Ben về nhà luôn ( ở nhà anh Kỳ gọi là XÙ)
Tối cùng ngày như thường lệ Ngọc đưa Moon vs Ben lên Hồ Gươm off cùng mọi người như thường lệ
lên đây tính đực của Ben thể hiện:
chàng áp sát tất cả các bé gái và tấn công tất cả các bé trai. Cắn 1 bé bị thương và cắn lại cả bé Husky tên Alask ( trùm bờ hồ) nhưng mình vác bé chạy ngay vì alask cắn 1 cái là Ben đi trầu ông vải liền.
thôi không nói nhiều Ngọc post ảnh sáng nay 20-09-10 mới chụp cho Ben và Moon mọi người xem và cho ý kiến nhá

IMG_2011 by Vuducngoc_news, on Flickr

IMG_2014 by Vuducngoc_news, on Flickr

IMG_2013 by Vuducngoc_news, on Flickr

IMG_2012 by Vuducngoc_news, on Flickr

Ms Linh

Member
công nhận là nhìn mặt em này vừa nhìn đã thấy gấu rồi!! :))
Chúc mừng Ngọc có em Cún mới nhé!!:love struck:

Tobixinh

Member
BEn cắn cả Alask á a...:))=)))))))..
Ben gấu cả con luôn đấy...
Ben đẹp lắm.. bao giờ mình mới có 1 em như vậy đây..:(((((

ngoclap68

Member
BEn cắn cả Alask á a...:))=)))))))..
Ben gấu cả con luôn đấy...
Ben đẹp lắm.. bao giờ mình mới có 1 em như vậy đây..:(((((
Ben khác hoàn toàn những chú chó fox sóc đực mà mình đã từng gặp
Bé đi 1 cách từ tốn! nhẹ nhàng! vững trắc. không vồ vập
Nhìn Ben đi tạo cho người nhìn 1 cảm giác oai vệ, tin cậy
mới về nhưng Ben cực ngoan, tắm đứng im, khi lau + sấy khô Ben tự động lẳm ra và không động đậy 1 tẹo nào!
mình rất tự hào về Ben

Ha ha:)) ! Nhìm mấy cái ảnh trông ben như ngao tạng mini ấy :thingking::love struck:
Muốn ôm quá>:D<

yeu cun

Member
đẹp quá ,bạn ngoclap ơi cho em nó chuyển hộ khẩu vào saigon đi.thèm em nó quá

ngoclap68

Member
Ha ha:)) ! Nhìm mấy cái ảnh trông ben như ngao tạng mini ấy :thingking::love struck:
Muốn ôm quá>:D<
Nhìn giống trow trow hơn chứ ạ
đẹp quá ,bạn ngoclap ơi cho em nó chuyển hộ khẩu vào saigon đi.thèm em nó quá
hihihi em ấy thường chú ở Hà Nội và tạm chú ở Quảng Ninh ạ!
bao giờ có điều kiện emcho nhập khẩu HCM sau hihihi

toydog

Member
bé này dáng đi đúng là khác với phốc sóc,ko có thoăn thoắt nhanh nhẹn,nhưng khuôn mặt đẹp,mũi gãy

dungtam61185

bạn cho mình hỏi giá của 1 e fox sóc như e ben của bạn thì giá bao nhiêu. còn nếu mua con con thì mấy vậy. thanks bạn nhiều. ben của bạn rất đẹp. giá mà nó màu trắng nhỉ. mình thích trắng hơn. hihi

nhìn không được đẹp cho lắm trông to mà cái mũi đen thì không phải là phốc sóc thuần chủng rồi, phốc sócthua^`n chủng không to như thế này mình nghĩ là em này lai

chó lai hay không lai thì cũng có quan trọng gì đâu

miễn là mình yêu nó nhiều là được rồi :x

toydog

Member
nhìn không được đẹp cho lắm trông to mà cái mũi đen thì không phải là phốc sóc thuần chủng rồi, phốc sócthua^`n chủng không to như thế này mình nghĩ là em này lai
sai lầm,phốc sóc thuần mõm vẫn đen,có con đen tòan thân nữa mà,quan trọng là mũi gãy mõm chu, phốc sóc là 1 trong những lòai đa dạng về màu nhất.

ngoclap68

Member
đầu tiên mình xin cảm ơn Đạt vì bạn đã dành sự quan tâm của bạn đến Ben nhà mình, cảm ơn vì bạn đã dành cho Ben 1 bài viết trong số 4 bài viết " hiếm hoi " của bạn
Sau đây mình sẽ post trực tiếp ảnh cận mặt Ben cho bạn thấy.
Bản thân mình cùng bạn bè cũng như giới nuôi fox sóc ở Hà Nội đánh giá Ben rất cao ( chỉ có thân hơi dài ) Còn nếu bạn nói Ben không thuần chủng bạn chứng minh cho mọi người thấy mình sẽ biếu bạn 1 bé của Thái mua 1000$ từ nguồn anh Toydog
sai lầm,phốc sóc thuần mõm vẫn đen,có con đen tòan thân nữa mà,quan trọng là mũi gãy mõm chu, phốc sóc là 1 trong những lòai đa dạng về màu nhất.
Cảm ơn anh Toydog nhé!
anh cho em hỏi luôn em đang có ý định đi Thái du lịch + học hỏi kinh nghiệm có gì anh có thể pm nick yahoo cho em xin ít kinh nghiệm cũng như địa chỉ bên Thái được không ạ

chó lai hay không lai thì cũng có quan trọng gì đâu

miễn là mình yêu nó nhiều là được rồi :x
Mẹ Xù Vàng hả, cảm ơn nha
đúng là lai hay không không quan trọng, quan trọng là mình yêu thương và chăm sóc cho bé tốt nhất
Nhưng tiếc quá Ben không phải chó lai

IMG_2031 by Vuducngoc_news, on Flickr

IMG_2019 by Vuducngoc_news, on Flickr

IMG_2020 by Vuducngoc_news, on Flickr

IMG_2021 by Vuducngoc_news, on Flickr

socandsi

Member
theo anh thấy em ben này ngoại trừ bộ lông thì chẳng thấy giông Phốc Sóc cho lắm những con như của em ở bên TQ giá còn rẻ hơn cả chó con Ngọc ơi nó độ chừng khoảng 4 đến 500 tệ nếu đến chợ DaLi thì rất nhiều đây chỉ là quan điểm của anh thôi

Ms Linh

Member
h đã biết vì sao em này trông rất đầu gấu!! :)) Vì mắt em ý ko tròn!! Em Bon nhà Linh mắt tròn nên nhìn nai tơ!! Đắng yêu lắm!! (Mặc dù biết nó làm trò thôi!! :))) Ko gườm ghè như em Ben này đâu!! :)) =))
Ben là đực hả Ngọc?? Thế cho nó manly!! :))

ngoclap68

Member
theo anh thấy em ben này ngoại trừ bộ lông thì chẳng thấy giông Phốc Sóc cho lắm những con như của em ở bên TQ giá còn rẻ hơn cả chó con Ngọc ơi nó độ chừng khoảng 4 đến 500 tệ nếu đến chợ DaLi thì rất nhiều đây chỉ là quan điểm của anh thôi
thế thì lại tốt quá anh Huy ạ!
kiếm 1 dòng chó mới hơn cả fox sóc thì còn gì bằng
em thấy Ben chả khác gì fox sóc khác, móng chân, lông... còn chân to thì là đương nhiên vì chó đực như thế mới khỏe. em vẫn bảo vệ ý kiến của mình mà keke

h đã biết vì sao em này trông rất đầu gấu!! :)) Vì mắt em ý ko tròn!! Em Bon nhà Linh mắt tròn nên nhìn nai tơ!! Đắng yêu lắm!! (Mặc dù biết nó làm trò thôi!! :))) Ko gườm ghè như em Ben này đâu!! :)) =))
Ben là đực hả Ngọc?? Thế cho nó manly!! :))
Boy 100% ạ, bao giờ Bon sờ a Sa, lờ ơ lơ thì Ben có mặt ngay ạ hêhhe