• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo và thiên thần bé nhỏ......!

thuan81

Active Member
Sao kì quá anh Thuận,em qua bs Sơn thì ổng nói không nên cho ăn trứng,nhất trứng lộn vì có nhiều khuẩn E.Coli với lại gây thương hàn cho mèo đấy :D không biết thế nào luôn!!!
hì hì a cũng chẳng biết sao nữa!nhưng mà hột lộn mình luột chín quá chừng mà lo nhiễm khuẩn gì em!theo a nghĩ mình nên mua trứng có nguồn gốc rõ ràng ,trứng sạch,không mua hàng rong là không sao cả!:D
Nhưng theo anh thì ăn gì đi chăng nữa thì vừa đủ thôi là tốt nhất! theo hai nguyên tắc chính
Ăn chín,uống sôi khỏi lo đau bụng ha ha:))
Còn việc cho ăn lòng đỏ trứng sống với sữa tươi theo anh thì em nên để lòng đỏ trứng ở chén sau đó cho nước sôi vào ,giống như mình rửa !và vớt ra liền thì trứng vẫn còn sống sau đó hãy cho vào sữa!:D
xem như mình cũng triệt trùng qua còn phần chất lượng thì phải bảo đảm trứng gà đó là trứng mạnh nha,nguồn gốc bảo đảm an tòan!

babytired

Member
mấy lần đâu anh cho ăn như thế có trộn vào ít men tiêu hóa ngừa mấy nhóc không quen bị tiêu chảy :D,,sau này khỏi trộn nữa ,Nhưng độ 1 tuần là thấy mượt lông lên liền đó :)),không biết anh có tưởng tượng không nha!=)),Nhưng thật tình là nay nhìn lông tụi nó khác lắm!
Đúng rồi ăn trứng thì lông đẹp thấy rõ trong 7 ngày :D Mà ăn nhiều thì mèo mập lên thấy rõ trong 3 ngày luôn =)) ăn thêm một thời gian mèo béo phì :D

Gemma

Active Member
Anh cũng đang cho ăn hột gà và sữa nè em ơi!kết quả mỹ mãn lắm đó!lông mượt và bóng ra thấy rõ !hột gà nhà anh nuôi khỏi sợ gì hết!muốn trứng gà gì cũng có.......ha ha
Chời ơi, cô nào lọt mắt xanh của bố Thuận, về làm Má xấp nhỏ thì thôi rồi, vừa có mèo tha hồ ẵm bồng, vừa có... lòng trắng trứng gà bố Thuận nuôi đắp mặt nạ sướng luôn! :)):))

Cha, nghe anh Thuận nói mừng hết lớn (già rồi lớn đâu có nổi nữa hehe). Anh cho ăn 2 lần một tuần thôi ăn nhiều cũng không tốt lắm đâu. Mà nhớ không cho ăn tròng trắng nha anh. Tròng trắng anh để dành đắp mặt nha. Thấy mấy cô xếp hàng hơi bị dài nên tút lại một chút để còn tìm má cho tụi nhỏ =)).
Thấy mặt anh Thuận láng mịn rồi mà em? Kiểu này chắc không cần em tư vấn, anh Thuận có đắp sẵn từ trước rồi :D:eek:h go on:

D_P_HOA

Active Member
Chị Gái ơi!Lọ Lem nhờ được chị Gái chăm chu đáo quá!:love struck:nên nóng lòng muốn được nhìn thấy gương mặt xinh tươi trìu mến ,dễ thương của Mẹ Hoa hiền hậu :love struck: nên mở mắt sớm đó!:))
Còn mấy bé cứng đầu nhà em cứ nghe em la và bắt nạt nên chúng sợ nhìn thấy em lắm ạ=))
Giờ chẳng thấy dấu hiệu gì cả!:yawn::(

Hi hi , cái này nghe hay nhất trong ngày nhé :)). Mắt nó mở to rồi Thuân ơi :love struck:

D_P_HOA

Active Member
Cha, nghe anh Thuận nói mừng hết lớn (già rồi lớn đâu có nổi nữa hehe). Anh cho ăn 2 lần một tuần thôi ăn nhiều cũng không tốt lắm đâu. Mà nhớ không cho ăn tròng trắng nha anh. Tròng trắng anh để dành đắp mặt nha. Thấy mấy cô xếp hàng hơi bị dài nên tút lại một chút để còn tìm má cho tụi nhỏ =)).
Chời ơi, cô nào lọt mắt xanh của bố Thuận, về làm Má xấp nhỏ thì thôi rồi, vừa có mèo tha hồ ẵm bồng, vừa có... lòng trắng trứng gà bố Thuận nuôi đắp mặt nạ sướng luôn! :)):))

Thấy mặt anh Thuận láng mịn rồi mà em? Kiểu này chắc không cần em tư vấn, anh Thuận có đắp sẵn từ trước rồi :D:eek:h go on:
cái này thì mình xác nhận à , cả nhà có muốn xem ảnh không , đẹp chai à , da mặt láng mịn lăm cơ :D. à mà phải thôi nhỉ :)), Thuận hay đi ngủ sơm nè , thể thao nè , chả bia rươu nè, lại cả dường da nưa :))

Hi hi , bon nhỏ thế nào , chả thấy show hình lên à :))

babytired

Member
Úp hình đi anh cho em chiêm ngưỡng cái coi :D mọi người nôn quá trời rồi.

Lynyeu

Member
Đúng rùi ý, 9g đi ngủ, 5g dậy chạy bộ, dã man lắm các chị ạ T_T sợ lun.
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^ con người của thể thao, của lối sống khoa học
Chả bù mình đêm thức đến 1h, sáng đấu tranh lắm 7h mới dậy được vì còn cho mèo ăn trước khi đi làm không thì 8h mới dậy nổi mất

doanh_doanh

Member
ơ 2 Doanh sao rành quá vậy . Mà 2Doanh biết không , Thuân ém hàng kỹ lắm nhé :))
Hihi, vì em với ông í hay 8 mèo với nhau, nhìu khi 10g em ko bit, e goi điện là nghe giọng thều thào, a đang ngủ, mai dậy chạy bộ =)) =))

ubeodu

Ủa, một lứa mà nhiều màu đa dạng thế nhở...
Nhìn lông rõ là thích.

D_P_HOA

Active Member
Hihi, vì em với ông í hay 8 mèo với nhau, nhìu khi 10g em ko bit, e goi điện là nghe giọng thều thào, a đang ngủ, mai dậy chạy bộ =)) =))
hé hé , chị nghi lắm à, có đúng là giọng thều thào không =))=))

Quả này Baby nôn coi hình mèo... hai chân hay bốn chân dzậy? :)):)):))
Bác còn nôn chứ bộ =))=))m Bác cứ giả vờ không biet Thuận là hotboy VP à :D

TooDesign

Member
Sao Bài Của T Hay Bị Xóa Thế Nhỉ?=))=))=))=))=))

Chắc Tại Lầm Lỗi J Hay Sao Ah

beheoxinhxan

Active Member
hé hé , chị nghi lắm à, có đúng là giọng thều thào không =))=))
=))=)). Em cũng nghi :)):))

Bác còn nôn chứ bộ =))=))m Bác cứ giả vờ không biet Thuận là hotboy VP à :D
=))=)) Chị Hoa ơi, em cũng nôn. Khổ thân, có chồng con rồi nhưng vẫn thích trai đẹp nhắm :)). Mà bạn Thuận ấy lại nhiều mèo đẹp, chó đẹp nữa em lại càng "thít" (mod cho em viết thế này cho đỡ phô trương nhé:)))

hoang1102

Member
nhìn thằng cu heo nhà bạn yêu thế nêu ở HN thì mình cho bông làm vợ cu đấy thì hay quá trời, tiêc thế mất thằng dể đẹp trai:love struck::love struck:

babytired

Member
Quả này Baby nôn coi hình mèo... hai chân hay bốn chân dzậy? :)):)):))
Em nôn coi cả hai mèo mà coi bộ mèo hai chân chưa được phong trần cho lắm... Anh thuận đi phơi nắng cho nâu nâu coi bộ có nhiều em theo :D

thuan81

Active Member
Em nôn coi cả hai mèo mà coi bộ mèo hai chân chưa được phong trần cho lắm... Anh thuận đi phơi nắng cho nâu nâu coi bộ có nhiều em theo :D
anh da đen mà em ơi!...bẩm sinh da không có trắng đâu..tại hôm đó chụp ảnh bị ánh sáng nhiều và up lên trang siêu thị nó bị nhạt màu hình lần nữa nên nhìn như công tử ,da trắng thôi em à!...lừa đấy..anh cứ muốn trắng nên cứ tắm nước dừa mãi mà chằng trắng được đâu...:)):)):)):(:(

babytired

Member
anh da đen mà em ơi!...bẩm sinh da không có trắng đâu..tại hôm đó chụp ảnh bị ánh sáng nhiều và up lên trang siêu thị nó bị nhạt màu hình lần nữa nên nhìn như công tử ,da trắng thôi em à!...lừa đấy..anh cứ muốn trắng nên cứ tắm nước dừa mãi mà chằng trắng được đâu...:)):)):)):(:(
Anh Thuận ơi anh tắm nước dừa không trắng mà lại còn lãng phí quá, em bên này không có nước dừa uống. Em chỉ anh cách ngày xưa ông bà ta có dạy. Anh có đọc truyện Tấm Cám hông, nghe Tấm chỉ Cám hông luộc nước sôi nhảy vô là trắng da dài tóc. Anh thử rồi cho em biết ý kiến nha.

Gemma

Active Member
Hú hú, dzụ này là tự lăng xê rằng là ta da nâu hấp dẫn đẹp chai mà, cô em đã sợ chưa?! :-bd:))