• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo trắng

namhoangk4d

Chào cả nhà em mới gia nhập ,thấy mọi người khoe mèo em cũng post thu gia dinh mèo nhà em :
Mèo mẹ nhà em được 6 năm rồi:

Còn đây là các thành viên mèo con :

Chiakilee

Member
Mèo mẹ của bạn nhìn mặt "đầu gấu" thật :D
Các em mèo nhà bạn chụp hình dễ vậy, đưa sát bên vẫn không tỏ vẻ gì cả...khâm phục :X

[Thảo]

Mỗi mắt 1 màu cũng hay thường thấy ở mèo trắng, ko lạ lắm đâu. Bạn thử kiểm tra xem bé mèo con màu trắng mắt xanh dương có bị điếc ko nhé. 70% mèo có đặc tính đó bị điếc bẩm xinh, ko nên cho ra đường hay chơi ở chỗ nguy hiểm.

ZzGauzZ

Member
Mình cũng mới nhìn thấy mèo mắt 2 màu như thế lần đầu ^^ lạ thật. Mấy bé này chắc giống mẹ nên màu trắng nhiều :)

Ôi dễ thương quá, trông ngố quá! Ghét nhất cái con mèo con há miệng meo meo ở cái ảnh cuối kia kìa! =))
Chúc mừng bạn nhé! Gia đình mèo trắng thật đáng yêu! :x
---
Mà có tất cả mấy bé mèo trắng tinh vậy bạn? Mình thấy có một bé trắng tinh hai mắt đều xanh hết, khác hẳn với con mẹ mắt 2 mầu. Thú vị thật! Không biết mắt mèo con lớn lên có đổi mầu không? :)

ruồi bẹp

Active Member
Mèo yêu quá đi, mèo mẹ nhà bạn được 6 năm cũng giống mèo mẹ nhà mình ngày trước, nhưng (h) giờ em ấy đi mất (rùi) rồi (buồn thiu) Các bé mèo con cũng yêu, cả nhà trắng tinh!!!

Mà mình thấy đúng là bạn nên kiểm tra em trắng tinh mắt xanh dương; nếu em ấy bị điếc thật thì nên để mắt trông chừng em ấy cẩn thận

Chúc cả đàn mạnh khỏe.