• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo EckỘp ( những em mèo múp míp vô duyên )

dawn

Member
em chào anh ecklee, em đã được nghe danh anh qua peticon 2010 vừa rồi :D em hơi bị tò văn mò ( tính xấu :"> ) một tẹo là đồng chí Bỉm là giống mèo gì thế ạ ? :D em có xem ảnh ở bên page FB của Bỉm, có một kiểu là lông trắng hết, chỉ đen xám lại ở mặt, tai, chân, đuôi, em cũng có một bé mèo cái, có đen ghi ở mặt, tai, chân, đuôi còn lại toàn bộ người thì trắng hết 8-> màu lông của em ấy cứ đen điểm ở một vài chỗ như thế còn đâu trắng hết mãi luôn hay là sẽ dần chuyển sang màu ghi xám ạ ? hồi bé Bỉm có trắng hết xong đen điểm ở một vài chỗ không ạ ? :-??
em cám ơn anh ecklee trước ạ :D
dawn

pynngoz

Member
em chào anh ecklee, em đã được nghe danh anh qua peticon 2010 vừa rồi :D em hơi bị tò văn mò ( tính xấu :"> ) một tẹo là đồng chí Bỉm là giống mèo gì thế ạ ? :D em có xem ảnh ở bên page FB của Bỉm, có một kiểu là lông trắng hết, chỉ đen xám lại ở mặt, tai, chân, đuôi, em cũng có một bé mèo cái, có đen ghi ở mặt, tai, chân, đuôi còn lại toàn bộ người thì trắng hết 8-> màu lông của em ấy cứ đen điểm ở một vài chỗ như thế còn đâu trắng hết mãi luôn hay là sẽ dần chuyển sang màu ghi xám ạ ? hồi bé Bỉm có trắng hết xong đen điểm ở một vài chỗ không ạ ? :-??
dawn
con Bỉm nhà a eck được tặng từ lúc nó lớn cơ bạn à . Nó là mèo anh lông ngắn đấy . Còn mèo nhà bạn là mèo gì ? hình như là xiêm phải không ? Mèo nhà bạn mà màu trắng có điểm đen ở mặt tai chân đuôi thì phần lông trắng không đổi màu đâu bạn à . vẫn chỉ trắng thôi

dawn

Member
em cám ơn chị pynngoz :D em mèo của em cũng được tặng, bây giờ đang tầm khoảng 4-5 tháng tuổi ạ :) em xem mục các giống mèo thì chắc là mèo anh lông ngắn Lilac Colourpoint nhưng lông chỉ trắng chứ không ngả màu kem với cả các phần điểm không được đậm như trong ảnh http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=77093 8->
em cám ơn chị pynngoz đã giải đáp thắc mắc của em ạ :D
dawn

pynngoz

Member
em cám ơn chị pynngoz :D em mèo của em cũng được tặng, bây giờ đang tầm khoảng 4-5 tháng tuổi ạ :) em xem mục các giống mèo thì chắc là mèo anh lông ngắn Lilac Colourpoint nhưng lông chỉ trắng chứ không ngả màu kem với cả các phần điểm không được đậm như trong ảnh http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=77093 8->
dawn
hì . mình là con trai b à :)) có eck mới là chị thôi =)) haha . Cái ảnh bé mèo lilac colourpoint trong topic đấy mình thấy k chuẩn là aln đâu , giống xiêm nhiều hơn ý :)) . bạn cứ up ảnh bé lên là biết ngay ý mà

ecklee

Member
dawn
Bạn add Y!M ecklee9x của mình đi nhé :D hì hì topic này mình không dùng nữa rồi :D
dawn
Chị pynngoz xinh lắm và am hiểu về mèo lắm :D em cứ hỏi chị ấy nhé :))
hì . mình là con trai b à :)) có eck mới là chị thôi =)) haha . Cái ảnh bé mèo lilac colourpoint trong topic đấy mình thấy k chuẩn là aln đâu , giống xiêm nhiều hơn ý :)) . bạn cứ up ảnh bé lên là biết ngay ý mà
em gái pynngoz có mèo aln đen đẹp lắm cơ mà nhờ =)

ecklee

Member
bây giờ Văn Bon . Thị Chồn và Thị Chunny đã về với những người chủ mới rồi nhé :D giờ gia đình mèo Eckộp không còn nữa rồi :(

pynngoz

Member
Bạn add Y!M ecklee9x của mình đi nhé :D hì hì topic này mình không dùng nữa rồi :D

Chị pynngoz xinh lắm và am hiểu về mèo lắm :D em cứ hỏi chị ấy nhé :))

em gái pynngoz có mèo aln đen đẹp lắm cơ mà nhờ =)
chị em cái con khỉ ... :)| ngán ngẩm chị eck quá đấy . nhà chị eck còn mấy đứa lông ngắn nữa cơ mà . sao lại kêu là ko còn là gia đình nhà eck ộp nữa :)) nhờ chị hai ... chị Trung =))

chienvet

Chuyên gia thú y
Thằng cu này cứ bế mèo đến chỗ anh kiểm tra sức khỏe, trị bệnh xong là lại cho chúng nó về nhà mới hết.....:x:x:x:x

pynngoz

Member
Thằng cu này cứ bế mèo đến chỗ anh kiểm tra sức khỏe, trị bệnh xong là lại cho chúng nó về nhà mới hết.....:x:x:x:x
a Chiền ơi ... tiện đây e hỏi . Con Tôm nhà e cái màng mắt ở dưới màu trắng nó bị kéo lên trên , có khi đến 2/3 mắt . Trông nó như kiểu bị lác ý . Nó bị thế gần 2 tuần rồi , do e có hỏi bác sĩ thú y Thủy ở gần nhà thì bác ý bảo nthế là bt , mấy hôm nữa là khỏi . Nhưng e chờ mãi nó vẫn thế a à :( thế có bị sao ko ạ

chienvet

Chuyên gia thú y
Em mua naphazolin về nhỏ cho nó là nó lại hết bị kéo ngay ý mà. Còn nếu nó không hết thì có thể phải phẫu thuật cho mắt nó đẹp lại em à:D

dawn

Member
em thành thật xin lỗi anh pynngoz ạ :-ss tại em tưởng dịch ra là pyn ngọc :"> hôm nay em mới xác nhận với anh eck thì phát hiện ra là mèo nhà em là con gái của Bỉm và Phít ạ :))
dawn

ecklee

Member
chị em cái con khỉ ... :)| ngán ngẩm chị eck quá đấy . nhà chị eck còn mấy đứa lông ngắn nữa cơ mà . sao lại kêu là ko còn là gia đình nhà eck ộp nữa :)) nhờ chị hai ... chị Trung =))
Thôi em gái Pyn ngọc đừng nói nhiều nữa, anh gét lám đớ =))
Ừ nhờ =)) có Chunny bị thiếu canxi thì được uống thuốc rồi , Chồn bị bụng to nhưng e mang đi chụp thì chỉ là bị béo quá :)) ... Còn Chít thì hay bị ốm nhưng em vẫn giữ lại nuôi mà :)) có cho về nhà mới đâu ...

em thành thật xin lỗi anh pynngoz ạ :-ss tại em tưởng dịch ra là pyn ngọc :"> hôm nay em mới xác nhận với anh eck thì phát hiện ra là mèo nhà em là con gái của Bỉm và Phít ạ :))
dawn
Tini nhìn kĩ xấu hơn cả bố cả mẹ =)) mặt mũi xấu òm

dawn

Member
hôm qua vừa khen xong bây giờ lại chê :)) em bị sợ anh eck rồi =)) chẳng qua là chụp buổi tối quả đấy để nhát ma mọi người thôi nhá, flash lên cho mắt đỏ cơ mà >:p hôm nào em cắm được cái thẻ nhớ sẽ rõ keke :))

pynngoz

Member
Em mua naphazolin về nhỏ cho nó là nó lại hết bị kéo ngay ý mà. Còn nếu nó không hết thì có thể phải phẫu thuật cho mắt nó đẹp lại em à:D
mua ở hiệu thuốc có ko hả a ? 1 ngày nhỏ bao nhiêu lần ạ ... e nó đag đẹp trai tự dưng giờ lại ntn :-< buồn qá

pynngoz

Member
dawn
hì có gì đâu , mà bạn bnhiêu tuổi thế mà gọi mình là a :)) mình năm nay đag học 12 thôi mà . Thíc thế . Bạn đc nuôi 1 bé mèo của nhà chị Trung :( mình cũng muốn lắm nhg mà chị ý ki bo giữ của chặt chém mình ko thương tiếc :))

Thôi em gái Pyn ngọc đừng nói nhiều nữa, anh gét lám đớ =))
ô cái chị gái này :)) e là pyn ngốc cơ mà . hnay chị quên chưa uống thuốc an thần à :))

dawn

Member
em lớp 9 thôi nên mới phải gọi là anh chứ =)) em đã được nghe từ anh eck là " nên cảm thấy vinh dự và tự hào khi được giữ một đứa con hoa hậu đẹp nhất của Bỉm và Phít " :)) có mà hoa hậu tham ăn, tham ngủ, lười nhất, như bố Bỉm thì có anh ạ =))

ecklee

Member
hì có gì đâu , mà bạn bnhiêu tuổi thế mà gọi mình là a :)) mình năm nay đag học 12 thôi mà . Thíc thế . Bạn đc nuôi 1 bé mèo của nhà chị Trung :( mình cũng muốn lắm nhg mà chị ý ki bo giữ của chặt chém mình ko thương tiếc :))

ô cái chị gái này :)) e là pyn ngốc cơ mà . hnay chị quên chưa uống thuốc an thần à :))
Em Pynngọc chưa đủ trình =)) anh gét em gái lắm đó nha =))
em lớp 9 thôi nên mới phải gọi là anh chứ =)) em đã được nghe từ anh eck là " nên cảm thấy vinh dự và tự hào khi được giữ một đứa con hoa hậu đẹp nhất của Bỉm và Phít " :)) có mà hoa hậu tham ăn, tham ngủ, lười nhất, như bố Bỉm thì có anh ạ =))
hoa hậu mà :x đẹp mà :x đáng yêu xinh xắn mà :x

dawn

Member
sao phải nhắn mạnh chữ anh eck thế anh =)) nói thế chứ tini xinh thật mà ;;)

pynngoz

Member
sao phải nhắn mạnh chữ anh eck thế anh =)) nói thế chứ tini xinh thật mà ;;)
:)) để khẳng định chị ý là đàn ông mà ... chị a mag vóc dág của 1 người đàn ông nhg có tâm hồn của 1 người phụ nữ =)) . thế nên a mới gọi eck là chị :))