• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Anh lông ngắn!

Beambeam

Active Member
Hehe, vì nhìn lũ con xinh yêu của Boom mà mẹ Bông động lòng đang định gửi Bông ra tặng cho cô Sheryl :)). Cám ơn nhà Beam nhé :)).
Ui thật thế hả cô Sheryl? Hihi, chị beheo vào confirm lại cho em mừng cho Bông nào :x

Gemma

Active Member
Ui ui, nhà Beam sắp giàu to rồi! 7 baby, mỗi em hiện thời giá là mấy chai đấy nhỉ! $-):D Đùa tí, chúc các bé hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn đẹp xinh nhá! :x:x

Beambeam

Active Member
Boom thì mới hồi nào còn bé xíu,

và ngây ngô,

Rồi trưởng thành,

Và đòi lấy chồng,

Rồi bây giờ thành bà mẹ 7 con xơ xác :(
Hic, cái ảnh thời kỳ con gái đẹp nhất của Boom thì lại bị lỗi, quote lại vậy,

Beambeam

Active Member
:(( :(( ganh tị đến chết mất thôi:(:)((. Boom nhỏ tuổi hơn Bông mà đã thành mẹ của bầy con 7 đứa rồi :-* :-* . Bông giờ thành gái già, đang đòi zai mà không có zai để cung ứng cho nàng:)). Những 4 em màu trắng thì giờ ALN màu trắng không còn là chuyện "lạ" nữa rồi >:D<:))
Chúc mừng gia đình Beam beam nhé :-*
Ganh tị gì, hihi, chị K gửi Bông ra ngoài này đi, đảm bảo lúc đó thì em mới là người phải ghen tị ấy chứ :))

Beambeam

Active Member
Ui ui, nhà Beam sắp giàu to rồi! 7 baby, mỗi em hiện thời giá là mấy chai đấy nhỉ! $-):D Đùa tí, chúc các bé hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn đẹp xinh nhá! :x:x
Hihi, chị Gemma ơi, em lại đang lo sắp phá sản không nuôi nổi 8 mẹ con nhà nó đây này, chị mà ở HN thì em rủ chị cùng chăm rồi chia lợi nhuận chị nhỉ =))

D_P_HOA

Active Member
Bỏ chữ IG đi hay sao ý em ạ :), chị nhớ mới đón Boom hồi tháng 10 , thế mà bay giờ đã thành bà mẹ 7 con :)), hì điều này trên cả tuyệt vời em ạ . Hôm qua em bảo chị nó sinh được 7 đứa mà lại sinh rất dễ dàng chị mừng cứ như là hôm con Bẹt nhà chị nó đẻ ý em ạ . Cả ngày hôm sau người cứ lâng lâng , ngồi lại tủm tỉm cười mới hâm chứ :)).xong lúc sau mình chỉ muốn khoe toáng lên với mọi người thôi :)), Phải phong cho Bố Xám Bi là lực sỹ , mẹ Boom là là bà mẹ đảm nhất em ạ :x

D_P_HOA

Active Member
Hihi, chị Gemma ơi, em lại đang lo sắp phá sản không nuôi nổi 8 mẹ con nhà nó đây này, chị mà ở HN thì em rủ chị cùng chăm rồi chia lợi nhuận chị nhỉ =))
há há , gửi bớt sang đây chị nuôi cho , rồi chia lợi nhuận luôn thể =)). Đảm bảo bay giờ mẹ Beam tha hồ mà nghe điện thoại nhé :D

Beambeam

Active Member
Bỏ chữ IG đi hay sao ý em ạ :), chị nhớ mới đón Boom hồi tháng 10 , thế mà bay giờ đã thành bà mẹ 7 con :)), hì điều này trên cả tuyệt vời em ạ . Hôm qua em bảo chị nó sinh được 7 đứa mà lại sinh rất dễ dàng chị mừng cứ như là hôm con Bẹt nhà chị nó đẻ ý em ạ . Cả ngày hôm sau người cứ lâng lâng , ngồi lại tủm tỉm cười mới hâm chứ :)).xong lúc sau mình chỉ muốn khoe toáng lên với mọi người thôi :)), Phải phong cho Bố Xám Bi là lực sỹ , mẹ Boom là là bà mẹ đảm nhất em ạ :x
Hihi, em bây giờ ngồi nghĩ lại cũng thấy buồn cười chị ah, lúc đấy cuống quít tít mù hết cả lên, tại Boom chẳng có triệu chứng chuẩn bị sinh nở gì cả, không bỏ ăn, cũng không cào ổ...làm em cứ tưởng phải vài ngày nữa cơ, thế nên những gì chị dặn dò chi tiết nhất thời em cũng quên sạch sành sanh, mãi sau 2 đứa cuối cùng ra mới nhớ thổi thổi 1 chút thì tụi nó ngoác miệng ra kêu, thú vị thế chứ :p
Cảm ơn chị nhiều lắm, chị iu quý :-*

Beambeam

Active Member
Hihi, em bây giờ ngồi nghĩ lại cũng thấy buồn cười chị ah, lúc đấy cuống quít tít mù hết cả lên, tại Boom chẳng có triệu chứng chuẩn bị sinh nở gì cả, không bỏ ăn, cũng không cào ổ...làm em cứ tưởng phải vài ngày nữa cơ, thế nên những gì chị dặn dò chi tiết nhất thời em cũng quên sạch sành sanh, mãi sau 2 đứa cuối cùng ra mới nhớ thổi thổi 1 chút thì tụi nó ngoác miệng ra kêu, thú vị thế chứ :p
Cảm ơn chị nhiều lắm, chị iu quý :-*
E đi chuẩn bị cháo cho Boom rồi lát vào buôn tiếp, cuối cùng 2 ngày nghỉ phép ốm thành 2 ngày ở nhà chăm mèo, hic, mai phải đi làm lại không biết rồi sẽ thế nào, Boom vẫn chỉ cháo cháo sữa sữa, chưa ăn hạt và thịt, cũng chỉ chịu ăn khi đưa vào tận miệng chứ nhất quyết không chịu rời ổ và các con...

Boo Boo

Member
Bà nôi lũ trẻ mải chát chít xả xì trét quá mà topic từ 10h sáng giờ mới biết.
Hà hà, những 7 đứa. Đứa nào xung phong sang nhà bố Xám Bi ở nào?
Rảnh rảnh bà nội phi sang sờ mó mấy đứa nhé.
Nhiều con là do mẹ Boom bụng to chứa được nhiều con thôi chứ có phải do bố Xám Bi đâu.

D_P_HOA

Active Member
Nhiều con là do mẹ Boom bụng to chứa được nhiều con thôi chứ có phải do bố Xám Bi đâu.
Hè hè , Bà nội này thì đếm xem có bao nhiêu cháu nội rồi :)), khéo chả nhớ hết nhở 8->. Hôm nay mưa rồi mẹ Bơ ơi :)

Boo Boo

Member
Mai bác nhé, hôm nay bố cháu đi công tác về muộn. Tối hoặc mai em gọi cho bác.

Boo Boo

Member
Để bà các cháu mua cho các cháu mấy con gà ri ai cập ăn cho nó bổ, cơ mà chưa biết chỗ bán với cả các cháu chưa mọc răng.

D_P_HOA

Active Member
Để bà các cháu mua cho các cháu mấy con gà ri ai cập ăn cho nó bổ, cơ mà chưa biết chỗ bán với cả các cháu chưa mọc răng.
Ớ :-o, nói thật là tớ cũng chưa biết gà ri ai cập nó ra làm sao đó :))

Beambeam

Active Member
Chúc mừng nhà Beambeam nhé tận 7 nhóc chắc mệt đây! Ghen tị quá :x:x
@ vits2be: Mình trả lời pm messg của bạn nhưng không được, hình như bạn đặt chế độ không nhận messg riêng sao đó, bạn check lại hộp thư nha!

Beambeam

Active Member
Hic, tới 7 đứa, bây giờ thì thích thật nhưng tầm 1-2 tháng nữa, tụi nó quậy như quỷ thì chắc em cũng ngất, chăm 8 mẹ con tụi nó xong không biết còn sức rặn con mèo hai chân nổi không nữa chị ơi :)) Em bây giờ kềnh càng lắm rồi mà cứ ngồi xổm cạnh ổ với mẹ con nhà nó suốt để nhét thịt vào mồm Boom mới chịu ăn, hic, không biết có sao không nhỉ...
Là do bố Xám Bi đấy chị ah, mấy nhà kia cũng đều công nhận vậy rồi :)