• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Anh lông ngắn!

Beambeam

Active Member
Sorry mọi người, các bé đã được tròn 6 tuần tuổi, 2 tuần nữa thôi là có thể về nhà mới ạ.
Các bé đã biết đi vs vào catsan, nhưng chẳng biết tụi nhóc có ăn vụng Kit 36 của mẹ Boom lúc nào mà đi vs nặng cũng thấy sản phẩm giống của mẹ Boom, với lại mấy hôm nay lần nào mang sữa lên cũng phải ép mãi tụi nhóc mới uống hết, chắc ăn Kit 36 nên bụng vẫn no nhưng vẫn chưa tận mắt nhìn thấy bao giờ nên không dám chắc...
Bận rộn quá không chụp ảnh mới được để mọi người phải nhắc nhở, thôi thì xin cáo lỗi bằng tấm thiệp này mà nhờ linhlady mới biết đến photovisi rất đơn giản, tiện dụng và phù hợp với người dốt IT như mình :))

nhunghn83vn

Một trong số những bé mèo nhà sis beambeam tối qua đi lac vào nhung nè , lại là con cái mới chết chứ . sis beambeam kiểm tra quân số nhà mình lại chua:p

linhlady

Member
http://tiltshiftmaker.com nữa chị ơi!
Nó làm sáng ảnh tối và có chế độ macro, e làm thử a này nhé, chị xem nó có khác hơn cái cũ không nhé :D .
Before ( đã crop lại cho mất ngày tháng :D)

After

Beambeam

Active Member
@linhlady: Đúng là nhìn ảnh sáng hơn và lung linh hơn em ah, hay nhỉ :x
Còn vụ chèn lịch dùng illus ntn dạy chị luôn với, hihi, kiu kiu em nhiều nhiều :-* >:D<

linhlady

Member
@linhlady: Đúng là nhìn ảnh sáng hơn và lung linh hơn em ah, hay nhỉ :x
Còn vụ chèn lịch dùng illus ntn dạy chị luôn với, hihi, kiu kiu em nhiều nhiều :-* >:D<
Dùng Illus thì nó hơi bị phức tạp ở chỗ chị phải lưu ảnh ở dạng PSD ( photoshop) rồi mở = Illus rồi lại chỉnh cơ. để e nghiên cứu xem cái nào đơn giản rồi e bảo c nhé.e chưa thạo photoscape nên chưa làm thử được. ngâm cứu, ngâm cứu.......

D_P_HOA

Active Member
http://tiltshiftmaker.com nữa chị ơi!
Nó làm sáng ảnh tối và có chế độ macro, e làm thử a này nhé, chị xem nó có khác hơn cái cũ không nhé :D .
Before ( đã crop lại cho mất ngày tháng :D)

After
Dùng Illus thì nó hơi bị phức tạp ở chỗ chị phải lưu ảnh ở dạng PSD ( photoshop) rồi mở = Illus rồi lại chỉnh cơ. để e nghiên cứu xem cái nào đơn giản rồi e bảo c nhé.e chưa thạo photoscape nên chưa làm thử được. ngâm cứu, ngâm cứu.......
hi hi, thả nào lên ảnh ai cũng lung linh em nhỉ, khi nào em ngâm cưu xong bảo chị với nhé. Mấy trưa nay chị ngồi nghịch , nhưng chưa có thời gian để xem chỉnh sửa như thế nào, chị thấy làm ở bên 5Dfly cũng dễ chỉnh sửa nhưng ghét cái là nó cứ ra cái dòng create trên ảnh :-o

zZĩnz

Member
chẹp dù rất là đau lòng nhưng mà hum nay em sang đây để tuyên bố huhuhuhuhuhu
(đây sẽ là niềm vui sướng cho những người khác đay mà huhuhu)
EM VỠ GẠCH NHÀ CHỊ BEAM RỒI
VỠ CÁI TÁCH LUÔN ẤY HỰC HỰC HUHUH
thôi đành chấp nhận tất cả vì sức khỏe của các bé thôi chẹp chẹp
Nhưng mà lứa sau thì ko có cái chuyện vỡ gạch này đâu chị Beam ạ Em sẽ sống chết sang nhà chị bắt cóc đấy :)):)):))

zZĩnz

Member
Sorry mọi người, các bé đã được tròn 6 tuần tuổi, 2 tuần nữa thôi là có thể về nhà mới ạ.
Các bé đã biết đi vs vào catsan, nhưng chẳng biết tụi nhóc có ăn vụng Kit 36 của mẹ Boom lúc nào mà đi vs nặng cũng thấy sản phẩm giống của mẹ Boom, với lại mấy hôm nay lần nào mang sữa lên cũng phải ép mãi tụi nhóc mới uống hết, chắc ăn Kit 36 nên bụng vẫn no nhưng vẫn chưa tận mắt nhìn thấy bao giờ nên không dám chắc...
Bận rộn quá không chụp ảnh mới được để mọi người phải nhắc nhở, thôi thì xin cáo lỗi bằng tấm thiệp này mà nhờ linhlady mới biết đến photovisi rất đơn giản, tiện dụng và phù hợp với người dốt IT như mình :))
bb các cục cưng đáng yêu của chị:((
Cố ăn ngoan chóng lớn mạnh khỏe để mẹ Beam khỏi mệt nhá nhá nhá[-O<[-O<

Beambeam

Active Member
chẹp dù rất là đau lòng nhưng mà hum nay em sang đây để tuyên bố huhuhuhuhuhu
(đây sẽ là niềm vui sướng cho những người khác đay mà huhuhu)
EM VỠ GẠCH NHÀ CHỊ BEAM RỒI
VỠ CÁI TÁCH LUÔN ẤY HỰC HỰC HUHUH
thôi đành chấp nhận tất cả vì sức khỏe của các bé thôi chẹp chẹp
Nhưng mà lứa sau thì ko có cái chuyện vỡ gạch này đâu chị Beam ạ Em sẽ sống chết sang nhà chị bắt cóc đấy :)):)):))
Sorry em nhé!
Như chị nói rất tiếc vì 2 bé út còi quá nên chị phải giữ lại chăm và sẽ không cho đi nhà mới nữa, vậy nên chỉ có 5 bé được gửi đi nhà mới thôi nên đành lỗi hẹn với 2 bạn đợt này vậy :(

Nhà Bơ Sữa vẫn thỉnh thoảng vào ngó nhưng mỗi lần xem đều tự an ủi "Nho ơi, nho hãy còn xanh lắm!" cho đỡ thèm.
Các bé đã được đón về nhà mới hết chưa? 2 bé giữ lại chưa cho đi nhà mới là để làm ảnh lịch à? hihi
Hôm nào qua thăm các bé tí, giờ chắc là nghịch lắm rồi!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Sorry em nhé!
Như chị nói rất tiếc vì 2 bé út còi quá nên chị phải giữ lại chăm và sẽ không cho đi nhà mới nữa, vậy nên chỉ có 5 bé được gửi đi nhà mới thôi nên đành lỗi hẹn với 2 bạn đợt này vậy :(
Anh thấy phục nhà beambeam đó, tận 7 đứa lận mà cô beam và mẹ boom vẫn chăm tốt các cháu nó quá, nhìn các bé đều múp míp cả (trộm vía).

2 tuần nữa...=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~=P~\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Beambeam

Active Member
Nhà Bơ Sữa vẫn thỉnh thoảng vào ngó nhưng mỗi lần xem đều tự an ủi "Nho ơi, nho hãy còn xanh lắm!" cho đỡ thèm.
Các bé đã được đón về nhà mới hết chưa? 2 bé giữ lại chưa cho đi nhà mới là để làm ảnh lịch à? hihi
Hôm nào qua thăm các bé tí, giờ chắc là nghịch lắm rồi!
Cảm ơn ông bà nội và cô chú Bơ Sữa nhé, tụi nhóc đùa nghịch và chạy nhảy như kẻ cướp rồi ạ, 2 tuần nữa các bé cứng cáp hơn thì sẽ về nhà mới cho mẹ Beam còn chuẩn bị đón bé mèo vàng nữa ạ :-*:x:x:x

Beambeam

Active Member
Anh thấy phục nhà beambeam đó, tận 7 đứa lận mà cô beam và mẹ boom vẫn chăm tốt các cháu nó quá, nhìn các bé đều múp míp cả (trộm vía).
Nghe anh Cương nói xấu hổ ghê, mấy hôm nay em bận việc đi suốt cả ngày toàn phải nhờ mẹ và em cho tụi nhóc ăn giùm, mẹ Boom thì giờ toàn nằm khểnh trông chừng và dạy dỗ con thôi, tụi nhóc ăn ngoài hoàn toàn rồi anh ah :)

D_P_HOA

Active Member
Chị chụp cái thanh chèn ngày tháng năm đây em này :)

Chính là cái số 16 đó em ạ :)

Tiện đây gửi Beam cái lịch tháng 7 /2012 khi các cháu tròn 1 tuổi :)). khéo khi đó các cháu lại lên chức bố mẹ hết cả lượt :))

zZĩnz

Member
Chị chụp cái thanh chèn ngày tháng năm đây em này :)

Chính là cái số 16 đó em ạ :)

Tiện đây gửi Beam cái lịch tháng 7 /2012 khi các cháu tròn 1 tuổi :)). khéo khi đó các cháu lại lên chức bố mẹ hết cả lượt :))
uhuhuhuhuhuhuhuuhuhuhuhu ( đủ 50 kí tự chưa nhể thôi thêm mấy phát nữa cho an toàn) uhuhuhuhuhuhuhu
oaoaoaoaoaoaoaoaoao:(:)(:)(:)((

D_P_HOA

Active Member
Beam ơi , khi nãy nó đã kịp tu gần 3 bình sữa rồi Beam ạ. Nhưng nó cũng ghê ghớm phết , toàn khè mẹ Bẹt và mẹ Phe thôi :))