• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gia đình mèo đôrê nhà tớ

Status
Không mở trả lời sau này.

linhlamhn

Member
Nhìn bé nào nhà anh Cương cũng đẹp mê ly, chết mất, anh cho nhà em đăng ký 1 bé của Fatima nhé :D

Kết Terry với Mi....mà túm lại thì nhìn mấy bé nhà anh bé nào cũng yêu hết ý....:|......cả 1 đàn miu thế này vất vả lắm........^^
Ngưỡng mộ ....!!!! và Ghen Tị nữa >"<

anh ơi anh làm cái lồng inoxx ở cửa hàng nào thế. chỉ em với. Em đang tính làm 1 cái...tks anh...mà nhớ để 1 bé gái lông ngắn cho em đấy nhé., em đặt gạch rồi đấy

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
anh ơi anh làm cái lồng inoxx ở cửa hàng nào thế. chỉ em với. Em đang tính làm 1 cái...tks anh...mà nhớ để 1 bé gái lông ngắn cho em đấy nhé., em đặt gạch rồi đấy
Mình ra cuồi phố Giảng Võ làm đó, ở đó cả dãy phố làm inox luôn, nhớ tham khảo giá nhé.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Năm Canh Dần sắp qua, Tân Mão sắp tới, gia đình mèo đôrê xin kính chúc toàn thể anh chị em diễn đàn VP năm mới Sức khỏe - Hạnh phúc!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mấy tấm hình của các thành viên gia đình đôrê trong ngày cuối cùng của năm Canh dần:

julioboy

Member
mấy em mèo xin thiệt có dịp ra hà nội sẽ ghé thăm mấy em của a cương mới được,nhìn yêu quá,nhất là em ba tư

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
anh ơi nuôi mèo trong chuồng thế kia có sợ bị hạ bàn không hả anh :-?
Hi, bạn đem kiến thức nuôi cún ra để so sánh với nuôi mèo à? Bạn có hiểu bị hạ bàn là sao ko? Hạ bàn là bệnh thường gặp ở chó có trọng lượng lớn, không được vận động thường xuyên dẫn đến chân yếu, mèo có to đến mấy + bị nhốt lồng cũng không thể bị hạ bàn đâu nhé!

em biết,nhưng đôi khi chân mèo đứng trong chuỗng vẫn bị lọt các ngón,để lâu dầ sẽ dẫn đến hiện tượng ngón chân bị choãi ra đó,em có nghe các bác sĩ có nói về vấn đề này nên không dám cho mèo chuồng như thế,phải đi mua nhà cây hoặc chuồng phải lốt để tránh các đường ngang đó ạ :D

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
em biết,nhưng đôi khi chân mèo đứng trong chuỗng vẫn bị lọt các ngón,để lâu dầ sẽ dẫn đến hiện tượng ngón chân bị choãi ra đó,em có nghe các bác sĩ có nói về vấn đề này nên không dám cho mèo chuồng như thế,phải đi mua nhà cây hoặc chuồng phải lốt để tránh các đường ngang đó ạ :D
Đó ko phải là hiện tượng hạ bàn bạn ạ, mình sẽ khắc phục bằng cách lót nhựa hoặc gỗ ở sàn của lồng. Nuôi mèo trong lồng đương nhiên là không nhốt bằng thả nhưng điều kiện nhà mình chỉ có vậy nên biết làm sao.

beheoxinhxan

Active Member
Đó ko phải là hiện tượng hạ bàn bạn ạ, mình sẽ khắc phục bằng cách lót nhựa hoặc gỗ ở sàn của lồng. Nuôi mèo trong lồng đương nhiên là không nhốt bằng thả nhưng điều kiện nhà mình chỉ có vậy nên biết làm sao.
Tùy hoàn cảnh mỗi gia đình mà nuôi thôi. Chị nghĩ nuôi trong chuồng cũng không có vấn đề gì, vì mình có nhốt nó 100% đâu:D. Chị nuôi Bông không phải trong chuồng nhưng trong phòng, chả thả lung tung thì cũng thế thôi. Nghĩ cũng thấy thương nhưng được cái ít vận động nên béo tròn:)).
Cương ơi, Bông bữa nay béo lắm, to như 1 con hổ con ấy, mà cân chỉ được có hơn 3 kg, không biết là vì sao nhỉ?:confused: ( mọi người toàn hỏi chị là nó được 5kg không? )

Lâu lắm ko vào VP, thấy nhà anh mới có thêm nhân khẩu mới trông ngầu ghê ta???
Anh ơi bao giờ cho mí bé mèo anh lông ngắn sinh nở thì nhớ chừa em 1 bé gái nhé....Bjm nhà em lớn lắm rồi, toàn đi lang chạ thooi:((

Status
Không mở trả lời sau này.