• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Đôrê

ý hay đấy....!nếu nói về chữ "cá chậu chim lồng" thì chỉ có tự do đi lại mọi nơi thì sẽ không còn gọi là "cá chậu chim lồng "nữa.:D...Thế khanhmặttịt có thả mèo "Tây "tự do đi lại ngoài phố không ??:confused:
!
Không thả ra ngoài đường phố nhưng không có nghĩa là nhốt nó trong lồng hoặc trong 4 bức tường , cho phép nó chạy nhảy trong phạm vi xung quan nhà từ tầng 1 lên tầng 4 , ra ngoài sân phơi nằm phơi nắng

mà thôi mỗi người nuôi mèo với hoàn cảnh và điều kiện khác nhau , không nên tranh luận nữa !

ý hay đấy....!nếu nói về chữ "cá chậu chim lồng" thì chỉ có tự do đi lại mọi nơi thì sẽ không còn gọi là "cá chậu chim lồng "nữa.:D...Thế khanhmặttịt có thả mèo "Tây "tự do đi lại ngoài phố không ??:confused:
!
Không cho ra ngoài phố , nhưng không đến mức nhốt lồng hoặc xích dây , cho phép nó chạy nhảy tung tăng trong nhà từ tầng 1 lên tầng 4 và ra ngoài sân nằm sưởi nắng , mà thôi mỗi người có hoàn cảnh và điều kiện khác nhau , không tranh luận nữa, chỉ là suy nghĩ cá nhân đơn lẻ khi của tôi khi vào topic mèo nhà anh C

thuan81

Active Member
mà thôi mỗi người nuôi mèo với hoàn cảnh và điều kiện khác nhau , không nên tranh luận nữa !
Nuôi pet khó tránh khỏi việc nhốt lại ,nếu "tự do" đúng nghĩa là cho nó đi lại khắp nơi kể cả ngoài phố ..như thế mới đúng với 2 từ "tự do"
còn thả mà nhốt trong nhà thì vẫn là "cá chậu chim lồng" thội khánh ah!...
Nên việc nuôi theo mình còn tùy hòan cảnh và không gian mỗi người :D
Như con người mình cũng thế thôi..khi hòan cảnh chưa được thoải mái thì chỗ mình ở đã chật thì pet ở cùng cũng phải chịu cảnh chật chọi đó...chủ yếu là nương nhau mà sống
Nhưng khi hòan cảnh thoải mái chút..thì mọi việc sẽ tốt hơn
Nếu đã gọi là "Nuôi thú cưng" thì việc nhốt và hạn chế nơi sinh hoạt là khó tránh khỏi...:)

Em Mi nhiêu tuổi rồi hả anh :D nếu ko cách quá nhiều với mèo của chị em thì em xin kết thân í mà :blusshing: ảnh thằng ku đây :blusshing:

Kún¥êu

Member
Bác này nuôi mèo liên tưởng đến nuôi gà công nghiệp .Mèo béo khỏe ăn ngon nhưng lại bị giam cầm trong cũi .Cá chậu chim lồng mèo trong cũi sắt nhầm cũi inox
Bạn Khanh quá hồ đồ khi phát biểu những lời thiếu suy nghĩ này, anh Cương không hề muốn nuôi nhốt mèo cả, vì hoàn cảnh gia đình ngày trước không cho phép nuôi thả mèo nên anh Cương mới buộc lòng phải cho bọn mèo ở lồng. Giờ đây anh Cương đã mua được nhà rộng rãi hơn, dành riêng cho tụi mèo 1 căn phòng 40m2 rộng rãi đầy đủ tiện nghi kèm theo 1 sân chơi ngoài trời rất sạch sẽ.

Bác này nuôi mèo liên tưởng đến nuôi gà công nghiệp .Mèo béo khỏe ăn ngon nhưng lại bị giam cầm trong cũi .Cá chậu chim lồng mèo trong cũi sắt nhầm cũi inox
nghe ngứa tai nhỉ. ông này phán như thánh sống ý. ông biết điều kiện người ta như nào mà phán như đúng rùi. bị del nick 1 lần rùi chưa biết cải tạo ah??? hay là từ bắc kan di dân ra sóc trăng lên bị.... Có khi mimi83 lại làm topic del nót nick này đi lại hay đấy. đây là thành viên đáng bị khai trừ

Kún¥êu

Member
Terry thân yêu ở nhà mẹ Kún mấy hôm, được mẹ Kún cưng chiều nhờ bác Kỳ ( yêu chó ngoan ) chụp bức ảnh chân dung để đời :

Nhìn ảnh thằng bé ngầu không thể tả được, nhưng tính lại ngoan hiền vô cùng cứ có khách vào nhà mẹ Kún mua hàng là Terry lại chạy ra quấn chân khách, khiến khách mê tít Terry.

Mimi83

Member
Nhìn ảnh thằng bé ngầu không thể tả được, nhưng tính lại ngoan hiền vô cùng cứ có khách vào nhà mẹ Kún mua hàng là Terry lại chạy ra quấn chân khách, khiến khách mê tít Terry.[/QUOTE]
Bích ơi, Terry ở trọ nhà Bích à? Sao thế? Bố nó đi công cán hay lo dọn nhà đón khách tân gia?:D

hoalinh

Member
Một chú mèo đẹp quá , nhìn tướng rất hầm hố , không biết ông bố có phải là con tiny ko nhi? .Tiny xem ảnh của chú Trung có khuôn mặt ngầu lắm

hathu08

Active Member
Terry mặt ngầu dễ sợ, trông đại ca thế không biết, cái má thì phính phính, mà mắt thì cứ hay gườm gườm, thằng đại ca này cứ phải vào tay em vần vò cho đã đời :x

mèo nuôi 40m2 là còn được "tự do" hơn em anh C ạ, em cả mèo cả người 5 đứa chen nhau trong cái phòng 15m2, cả người còn chẳng bước chân đi đâu bao giờ huống hồ là mèo, hôm nào anh cho mọi người xuống thăm nhà mới mèo cũ nhé anh nhé, em chưa được vần vò mấy đứa nhà anh :(

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Một chú mèo đẹp quá , nhìn tướng rất hầm hố , không biết ông bố có phải là con tiny ko nhi? .Tiny xem ảnh của chú Trung có khuôn mặt ngầu lắm
Con Terry la lua cuoi cung cua con Tiny do anh Dung a, Terry thua huong khuon mat ngau cua bo, (xin loi Mod minh khong danh chu tieng viet duoc, may bi hong phong a)

linhlady

Member
Terry thân yêu ở nhà mẹ Kún mấy hôm, được mẹ Kún cưng chiều nhờ bác Kỳ ( yêu chó ngoan ) chụp bức ảnh chân dung để đời :

Nhìn ảnh thằng bé ngầu không thể tả được, nhưng tính lại ngoan hiền vô cùng cứ có khách vào nhà mẹ Kún mua hàng là Terry lại chạy ra quấn chân khách, khiến khách mê tít Terry.
Hehe. em lại tưởng nó ra quấn chân để bảo: " anh/chị ơi! hãy cứu e khỏi nơi tù đầy này":D
công nhận mặt thằng này ngầu thật. nhìn chỉ muốn xỉn? luôn

Hi, hơn 3 tháng nữa là nhà mình đón bé mèo vàng 2 chân rồi, nhưng mà thích vẫn thích, đang đấu tranh tư tưởng. Nếu như ở CH Séc có giống mèo này thì mình đã nhập về từ tháng trước rồi, nhưng mà ở CH Séc họ hầu như không nuôi giống mèo tai cụp này, hic.
Ô thế mèo con 2 chân nhà bác là zai hay gái vậy :)) Con em là con zai, cuối tháng 8 cháu cũng sinh rồi :D..Yêu lắm...đói là đạp póc póc....Con bác mà là con gái thì em xin làm Sui Ja:)) thi thoảng 2 bên Sui Ja đi off mèo =))

Kún¥êu

Member
Ô thế mèo con 2 chân nhà bác là zai hay gái vậy :)) Con em là con zai, cuối tháng 8 cháu cũng sinh rồi :D..Yêu lắm...đói là đạp póc póc....Con bác mà là con gái thì em xin làm Sui Ja:)) thi thoảng 2 bên Sui Ja đi off mèo =))
Đáng tiếc cho anh Cường đó là con đầu lòng của anh Cương là con trai. Vợ chồng em đang phấn đấu đứa con gái đầu lòng để làm thông gia với nhà anh Cương đây. :praying:

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Terry mặt ngầu dễ sợ, trông đại ca thế không biết, cái má thì phính phính, mà mắt thì cứ hay gườm gườm, thằng đại ca này cứ phải vào tay em vần vò cho đã đời :x

mèo nuôi 40m2 là còn được "tự do" hơn em anh C ạ, em cả mèo cả người 5 đứa chen nhau trong cái phòng 15m2, cả người còn chẳng bước chân đi đâu bao giờ huống hồ là mèo, hôm nào anh cho mọi người xuống thăm nhà mới mèo cũ nhé anh nhé, em chưa được vần vò mấy đứa nhà anh :(
Căn phòng chính tụi mèo nhà anh ở chỉ rộng hơn 16m2 thôi em ạ, anh đang tính rào lại phía Tum phơi quần áo lấy chỗ cho chúng nó tăm nắng, lúc nào rảnh mời em qua nhà anh chơi nhé!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chúc mừng Cường nhé, VP dạo này bùng nổ dân số mèo 2 chân quá ta!

Đáng tiếc cho anh Cường đó là con đầu lòng của anh Cương là con trai. Vợ chồng em đang phấn đấu đứa con gái đầu lòng để làm thông gia với nhà anh Cương đây. :praying:
Chúc mừng Cường nhé, VP dạo này bùng nổ dân số mèo 2 chân quá ta!
\

Cô Kun Yêu cũng chuẩn bị sẵn sàng đi là vừa rồi đấy:D

em thấy năm Mão đẹp hay sao mà nhà nhà mang bầu, người người mang bầu :))

Hôm nọ vào cái ngõ nhỏ nhỏ cho vợ ăn chè (thèm quá), ngõ khoảng 2m, sâu 4m mà có đến 6 bà bầu :-"...VP năm nay chắc đạt kỉ lục về việc các bé mèo Con 2 chân ra đời...chắc phải lập topic điểm danh các gia đình đang mang bầu =))..

Kún¥êu

Member
Sáng nay Terry làm cho mẹ Kún ko có quần áo mặc đi làm vì bộ quân phục của mẹ để trong túi bóng đã bị Terry rưới nước hoa cao cấp vào, rau mùi quá....

Chụp được cái ảnh Terry đang dòm ngó 2 em gái xinh tươi

Mon thích ngủ trên giường của bố mẹ

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Sáng nay Terry làm cho mẹ Kún ko có quần áo mặc đi làm vì bộ quân phục của mẹ để trong túi bóng đã bị Terry rưới nước hoa cao cấp vào, rau mùi quá....

Chụp được cái ảnh Terry đang dòm ngó 2 em gái xinh tươi

Mon thích ngủ trên giường của bố mẹ
Ẹc, xấu hổ quá, cô Kún cứ bêu rếu các cháu thế này thì chít. Tình hình này phải rước các cháu về sớm thôi, hic....