• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Lucky, Bé con, Milky và Chôm chôm

luckyoluke

Member
Hôm qua Trung thu mưa gió, 2 cháu Milky và Chôm chôm xinh xắn được 2 cô chủ cũng xinh xắn không kém mang đến, vậy là nhà giờ có 4 mống. 2 cháu tuy nhỏ nhưng vẫn làm chị cả Bé con nhát chết khè lấy khè để.

Làm vài cái ảnh để nhớ ngày các cháu về nhà nào.
Milky và Chôm chôm cũng khè nhau, vậy mà sau 1 hồi mình xuống nhà ăn cơm xong thì kết quả đây.

Bà già Kid kia sao lắm mồm thế %-( (Tại lúc đang chụp thì bé con chạy ra nằm ngay chân mình)

Milky thì hết nhìn bên nọ đến bên kia. Đứa bên cạnh mình là đứa nào nhỉ, mình vừa khè nó xong mà :-"

Milky khám phá khắp phòng làm xảy ra xung đột.

Chôm chôm đang nghĩ "2 bà chị hâm này, ngủ lấy sức mà chơi, gầm gừ nhau làm gì" :-/

2 đứa này lúc thì hòa thuận, lúc thì khè nhau, chẳng biết đâu mà lần :-??

Tối đi ngủ được 1 lúc thì cả 3 đều mò lên giường. Milky chiếm cạnh đầu bên phải, Chôm chôm cạnh tay trái, mất 2 vị trí ngon, Bé con đành nằm chân phải :))

Sáng dậy thấy ko có đứa nào sứt mẻ gì, nhà cửa sạch sẽ, các cháu đi vệ sinh đúng chỗ luôn, vậy là ok. Đi làm lo ở nhà có chuyện, hỏi cô Sheryl rồi lấy Fay Groom xức cho từng đứa, ôi giời, cả phòng toàn mùi thơm, khủng khiếp. Haizz, mình nói chung ko thích mùi nước hoa. May mà ko có ai ở nhà vào phòng mình, nếu ko tưởng mình có vấn đề thì tèo.

Tối về các cháu vẫn khè nhau, có vẻ còn ác hơn hôm qua, không hiểu cả ngày các cháu làm gì mà ko làm quen nhau nữa.

Lúc này trong khi Lucky đang ngồi gõ thì 3 cháu, mỗi cháu yên vị 1 bên. Bé con được ưu tiên vì nhát nên được nằm trên đùi, Milky nằm bên bàn trái, Chôm chôm bên bàn phải. Haizz, các cháu ko cháu nào nằm cách xa mình được nửa mét. Có ai ở nhà chụp cho cái ảnh thì hay lắm. Yêu thế :x :x :x

Các cháu, mỗi đứa 1 tính rõ rệt. Nhận ra ngay được.
- Chị cả Bé con nhát, nghịch vừa phải, quấn chủ khiếp. Mình đi làm về mở cửa tầng 1 là cháu ở tầng 2 đã biết, kêu oai oái rồi phóng ra cầu thang chờ rồi.
- Chị 2 Milky có vẻ lầm lì bà già, nghịch và ưa khám phá, cũng quấn chủ. Cháu không khè thì thôi, chứ khè là Chôm chôm chạy mất dẹp. Mới ở nhà 1 ngày, mình đi làm về bé đã chạy ra đòi vuốt ve rồi.
- Cháu út Chôm chôm thì đáng lẽ phải đặt tên là Bơ. Cháu thì cứ gọi là mặc kệ sự đời. Cháu chỉ quan tâm đến 2 thứ thôi: Ngủ và chơi, chấm hết. Mẹ cháu ở đây thì có vẻ ngoan, mẹ cháu vừa về là bắt đầu nghịch ngay, kéo theo Milky nằm trong gầm cũng không nhịn được phải chạy ra nghịch cùng, Bé con thì ngồi từ xa nhìn mà thèm.

Mình nhận ra 1 điều: Các cháu tính giống chủ thật :)) :)) :))

Nhà hơi đông, nhưng thôi, chốt quân số tại đây >:D<

zZĩnz

Member
ôi chôm chôm cô chậm chân ko đặt gạch đc con về THôi thì chúc con ở nhà mới hay ăn chóng nhớn bớt đanh đá nhưng nên tăng quậy phá nhá con ^^

ruồi bẹp

Active Member
con Chôm đúng là càng lớn càng giống mẹ Bống của nó, bơ bơ mọi thứ luôn :))
Milky thì mẹ nó đanh đá nên nó đanh đá theo, cả mẹ Le lẫn mẹ Ngọc :))

Sheryl

Active Member
Chị 2 Milky có vẻ lầm lì bà già, Cháu không khè thì thôi, chứ khè là Chôm chôm chạy mất dẹp.
Mình nhận ra 1 điều: Các cháu tính giống chủ thật
Thế này là thế nào ạ :|...................................................................

be_meo

Member
Thấy có Chôm Chôm là vào xem ngay :x

Từ hôm nhìn ảnh em Chôm Chôm, mình cứ thích cái mấy cái râu của ẻm, nhìn xinh quá thể. Mèo nhà mình chúng nó đánh nhau rụng hết râu, ko đứa nào có râu đẹp và cong như thế. Nhưng sao nhìn mặt Chôm Chôm buồn thiu thế kia?

Milky 2 mắt to, trố trố có nét gì đấy giống thằng Bum :x:x

Nhà lucky nuôi 4 đứa là đủ vừa đẹp rồi :D Chúc bọn quỷ con hay ăn chóng béo để còn phá tan hoang cửa nhà :-*

zorba_meow

Active Member
đếm ra chỉ có 3 đứa : Bé con, Milky, Chôm Chôm, thêm đứa nào mà Lucky bảo là 4 mống nhỉ !!?? (không dám dùng 4 đứa vì nghĩ chắc có thêm chủ nhà Lucky Luke vào nữa thì quân số mới thành ra 4) Phải không ta :-??

luckyoluke

Member
@Sheryl: Tức là Milky có cái trán rô, cứ thích dụi đầu vào mình, kêu éc éc, làm phải... haizz... thơm nó phát vô trán mới chịu thôi kêu :-?? Lại còn trò thích nằm lên bàn phím nữa chứ :-??
@Ruồi: Với Chôm chôm, nó cho rằng nếu 1 ngày nào đó cả thế giới chỉ 1 còn mình nó thì vẫn có rất nhiều trò vui, làm sao mà chơi hết :))
@zorba_meow: Thằng thứ 4 là cái thằng nhớn hàng ngày đi làm nuôi 4 miệng ăn =((

zorba_meow

Active Member
ồ, vậy là đúng rồi, hèn gì cứ đếm đi đếm lại, bảo có ba sao lại thành ra bốn, cứ tưởng mình đọc nhầm :D bố Lucky cũng hay thật, đón ngay mấy bé mà mình thích từ hồi đầu các chị đăng tìm chủ cho các bé mà nhà lại ko có điều kiện, cứ tò mò không biết ai đã bắt hai bé Milky và Chôm Chôm. giờ thì mình biết rồi nhé :))<:p mong các cháu nó mau gần gũi yêu thương nhau cho bố các cháu bớt cực ^^! Nhìn Chôm Chôm đáng yêu quá đi mất, giống mẹ ghê luôn ấy :-*

Sheryl

Active Member
Thói quen nằm trên bàn phím của các cháu bắt nguồn từ đây:

Chỗ ngủ quen thuộc của mẹ Hitle của các cháu là cái máy tính của mẹ Sheryl. Mẹ Sheryl dùng máy xong gập vào đi ngủ là mẹ các cháu nằm luôn trên máy tính ngủ tít mù.

Các anh chị em của cháu cũng có thói quen giống mẹ:

Và cận cảnh cháu làm trò trên bàn phím :))

Mẹ cháu rất xin lỗi vì đã dung túng cho thói quen này :">.

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Nhà có trẻ con vui ghê hihi
Cho các bé lời chúc trộm vía ăn khỏe ngủ khỏe. Xài càng nhìu xiền của ba thì càng phát huy nha!
Cơ mà chúng nó có uýnh nhau không vậy? Lũ con nhà em suốt ngày vật nhau ra cắn cấu xong lại liếm nhau như đúng rồi ý :))

luckyoluke

Member
Sáng thứ 2, khẳng định thêm cảm nhận của mình về các bé.

Bé con: Ngày thứ 2 nằm im dưới chân minh cả đêm, ko dám ra ngoài cả đi vệ sinh lẫn ăn đêm trong khi bịnh thường cháu nó phải ra ra vào vào cái màn mấy lần. Được cái là đã cho Milky ngủ gần hơn, cách 30cm :x

Milky: Cháu có triển vọng đào tạo được thành gối ôm giống bác Ren hâm nhà mẹ cháu. Cháu là cứ phải tìm cách dụi đầu và năm cạnh mình mới chịu được :x

Chôm chôm: Cháu nó quả là chăm chỉ, dậy từ 4h sáng để nghịch, 1 mình. Cháu nó không thích cái giường của mình lắm hay sao ấy, muốn mình thay chiếu sớm nên ngoài luyện móng ở cây, cháu nó còn tập tăng ca ở đầu giường. Haizz... :x

Các cháu là vẫn khè nhau. Vậy là ngày hôm nay các cháu lại được xức nước hoa tiếp =))

Sheryl

Active Member
Thật may vì cháu Milky tuy đanh đá nhưng vẫn giữ được tính cách búp bê truyền thống của gia đình. Khổ, tại cháu bị ai đó chê là khó bế, không chịu cho bế, trong khi mẹ cháu thì luôn bảo cháu bế dễ lắm mà :D. Ra là không phải mẹ cháu nói sai.

Mẹ Hitle chào buổi sáng con gái Milky, cùng Kid và Chôm nhé. Sáng nào mẹ Hitle cũng bình minh trên laptop :)).

milkygirl6390

Active Member
- Chị 2 Milky có vẻ lầm lì bà già, nghịch và ưa khám phá, cũng quấn chủ. Cháu không khè thì thôi, chứ khè là Chôm chôm chạy mất dẹp.

Mình nhận ra 1 điều: Các cháu tính giống chủ thật :)) :)) :))
em chưa tiếp xúc chị Sheryl bao giờ, nhưng sao bài viết này em đã mường tượng ra chị phần nào =))

zZĩnz

Member
Thế này là thế nào ạ :|...................................................................
thì là thế mà chị
(6000000000000000 kí tự..........)
Ô hai mẹ naỳ lạ ghê chưa vào khen con thì ko khen lại ngồi THế là này là thế nào còn mẹ kia thì THì là thế mà chị Giờ làm em muốn hỏi cô Ruồi là RỐt cuộc nó là thế nào?? Mẹ ruồi nói thế này cô ZĨn chả hiểu thề nào mẹ ruồi phải bảo thế này là thế này thì cô Zĩn mới hiểu là thế nào ra thế nào??? :)) dO U ăn đờ sờ ten ???

hatran

Member
Chôm chôm giống bé Whisky nhà hà quá. Y như sinh đôi ý :x:x:x Yêu quá đi

ruồi bẹp

Active Member
Chôm chôm giống bé Whisky nhà hà quá. Y như sinh đôi ý :x:x:x Yêu quá đi
các cháu đều là mướp xù cô ạ mà Chôm nhà cháu, à nhầm nhà anh Lucky với Whisky có tí họ hàng đấy ạ.
Bố cháu Chôm là cháu gọi bố Ginger là cậu ruột cô hatran ạ :D ông nội các cháu màu lông giống màu bố Ginger của chị Whisky nữa :D

ruồi bẹp

Active Member
@anh Lucky: cháu giống tính mẹ Bống với mẹ Ruồi mà anh, cả nhà cháu dây dựng nếp sống dựa trên nền tảng là "cứ tưng tửng mà sống" <:p

luckyoluke

Member
Các cháu nó vừa xếp thành 1 hàng dọc để ăn, mình chụp xong mới thấy No CF Card mới đau chứ. Hóa ra tối qua lấy thẻ ra up ảnh các cháu mà quên ko nhét lại máy :((

Tình hình là các cháu vẫn khè nhau nhưng có cải thiện thêm theo chiều hướng tốt. Milky và Chôm Chôm bắt đầu phá nhà, đuổi nhau rồi, tuy vẫn có thấy khè nhau. Gia Cát Dự là cuối tuần các cháu sẽ hoàn tất thủ tục làm quen với chị cả Bé con.

Các cháu thì cứ không bật điện thì thôi, chứ bật điện tức là bật công tắc nghịch. Tối nay đi làm về mệt quá, mình tắt điện lăn ra ngủ 1 tiếng, thế là 2 cháu nhỏ ngoan ngoãn nghỉ nghịch, leo lên giường ngủ cùng =))

Cứ ngồi xem các cháu mà đã gần hết tối, chưa làm được việc gì cả :-w

hatran

Member
các cháu đều là mướp xù cô ạ mà Chôm nhà cháu, à nhầm nhà anh Lucky với Whisky có tí họ hàng đấy ạ.
Bố cháu Chôm là cháu gọi bố Ginger là cậu ruột cô hatran ạ :D ông nội các cháu màu lông giống màu bố Ginger của chị Whisky nữa :D
Ôi thôi đừng lôi sổ di truyền ra cô ạ #-o. Cháu đến chết để tìm hiểu cái gia đình của Ginger đấy. =)) Nay phải cố gắng đi kiếm thằng ku lào ko liên qan j đến cái gia phả nhà thằng hám gái Ginger mới đc. Hy vọng con nhãi Whisky nhà cháu sau 8 tháng nữa có thể kiếm đc 1 chàng hoàn hảo kiếm giống :">. Mẹ chỉ mong có 1 đàn đen thui :">. 8 tháng qua nhanh lên x-(
Úp cho chôm chôm có bé ẵm bồng sớm sớm :">