• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Khoai Lang !

ihopsuc

Member
Gia đình Khoai Lang : Red and White
Giáng Sinh chỉ còn 20 ngày nữa là đến rồi, tuần sau Năm, Sáu, Bảy cũng đã 4 tháng tuổi. Nhân dịp ngày lễ lớn này, Gia đình Khoai Lang được sắm sửa một số quần áo mới.:D. Màu chủ đạo của số đồ mới này là màu trắng và màu đỏ. Do đây cũng là hai màu khá thông dụng trong ngày lễ Giáng Sinh, đạc biệt là màu đỏ.
Gia đình Khoai Lang :

Mẹ Bảo với đầm trắng, bi đỏ. Ngoài ra còn có một cái nơto tướng ở sau lưng nữa.

Dâu cũng váy trắng chấm bi đỏ, nhưng nhỏ hơn của mẹ Bảo. Aáo Dâu thì có hai cái nơ xinh xinh ở vai. Dâu còn đeo cả xâu chuỗi to tướng nữa

ihopsuc

Member
Năm Canh với áo sát nách đỏ. Tướng tá của thằng con trai này lúc nào cũng hùng dũng ^^

Sáu mắc áo sát nách luôn, trắng sọc đó. Có cả chữ Police Dog nữa nhé !

Bảy Bờm trong áo sát nách trắng. Bờm nằm trên ghế thì nhát cáy. Do sợ té.

yeucho89

Member
mẹ Bảo bị ghẻ hay sao mà bạn bôi thuốc tím vậy?đồ đẹp quá tết tây này mẹ tớ cũng vào SG chắc nhờ mẹ mua đồ hộ luôn.Toàn đồ abcpet của anh sanchi hả bạn.mẹ bảo mặc size mấy vậy mình còn ước lượng diện noel cho các tình yêu nhà mình với.kết cái váy của mẹ bảo quá(bao nhiêu thế bạn?)nhiều quần áo kinh khủng.

ihopsuc

Member
Mình mua đồ chủ yếu ở tiệm Oh My Pet của chị Trang ở Huỳnh Văn Bánh. Đồ mình hay mặc cho Bảo và Dâu là mua ở tiệm đó, một số cái áo của Năm, Sáu, Bảy cũng mua ở đó. Một số áo của Năm Sáu Bảy mới mua ở ABC thôi. Bảo Bảo mặc áo size 2 của Doggydolly. Còn size của ABC thì mình không rành. Năm và Bảy mạc áo size 1 của ABC. Sáu thì size S. Năm và Bảy thì 1200 Gram, Sáu thì 600 gram. Bạn cứ nhắm nhắm vào đó mà tính. Bạn cũng có thể gọi cho anh Sang và nhớ ảnh tư vấn size của nhóc nhà bạn.
Mẹ Bảo không phải bị ghẻ phải bôi thuốc tím mà vì nhỏ em nó quăng lọ mực vào thùng rác, con Bảo chui vô đó lục lọi thế là ... ra như vậy.

ihopsuc

Member
Thời gian trôi nhanh, Năm Sáu Bảy cũng lớn nhanh. Năm và Bảy càng ngày càng ra dáng con trai, quậy phá, nghịch ngợm nhiều, bắt đầu đi đánh dấu khắp nhà, Nhưng được cái cũng biết nghe lời, thấy tụi nó sắp làm việc thì mình hét một tiếng thật to, thế là cúp đuôi không dám đánh dấu nữa. Do nhà có trai, có gái, lại là anh em nên cũng lo sợ tụi nó không ý thức mà làm .... Nên quyết tâm cho hai anh chàng ra riêng. Sếp lặn lội tìm mua một cái chuồng inox to để hai anh em ở được thoải mái. Ban ngày có nhiều người quản lý thì thả ra chơi với chị Dâu và bé Sáu. Ban đêm ai cũng ngủ thì Năm và Bảy vào chuồng, để phòng ngừa bất trắc. Tuy có hơi sớm, nhưng cũng nên tập trước để mai này khỏi kêu gào đòi ra mãi thôi.
Năm Bảy đi rồi, chỉ còn hai chị em con Dâu và bé Sáu. Hai chị em này bằng nhằn lắm. Con Sáu lúc nhỏ hiền, nhát cáy, mắt lúc nào cũng ươn ướt, buồn buồn. Bây giờ càng lớn càng giống mẹ Bảo, giống nhất là khoảng hung dữ. Sáu hay ăn hiếp DÂu. Bà Dâu thì lộn xộn, nhảy tới nhảy lui, chọc ghẹo con Sáu mãi làm nó bực mình tạp Dâu mấy cái, sủa õm tỏi cả nhà.
Lúc bình thường thì cũng hòa thuận lắm, hai chị em chia sẻ nhau cái giường

Sáu nhìn thật là hiền lành

Lúc giận lên thì ... tật xấu gì cũng lộ ra.

Bà Dâu thì hay chọc phá em, thích khều, thích quậy, cho nó la mình

ihopsuc

Member
Để rồi bị nó la, nó đòi cắn thì bà ta vắt giò lên cổ mà chạy.

Nhưng mà Dâu đâu có vừa. Sáu càng tức, càng sủa thì Dâu càng quậy hơn, càng ghẹo nhiều hơn...

Khuôn mặt hiền lành đâu còn... chỉ còn cái mặt bặm trợn và hung dữ.

Thêm một tấm hình của mẹ Bảo- kẻ di truyền tật hung dữ cho Sáu- và nhỏ em mình.

Khi ẵm lên Bảo còn rớt nước mắt nữa, chắc sợ rơi mất cục thịt của mình

yeucho89

Member
mấy nhóc bắng nhắng thật,dâu thì nghịch như con trai chỉ khổ thân bé Sáu thôi.Còn mẹ bảo nhìn cái ảnh thấy tham quá đi.haha.

Tomy-SP

Member
Merry Christmas And Happy New Year To Gia Đình Khoai Lang!

Chúc Cô Chủ và Gia Đình Khoai Lang
Giáng Sinh Hạnh Phúc, Năm Mới Tốt Lành

ihopsuc

Member
Một vài hình ảnh dễ thương của hai chị em Bé Dâu và Bé Sáu. Hai đứa con trai bị nhốt trong chuồng, mẹ Bảo thì hay trốn xuống dưới nhà. Trong phòng chỉ còn hai đứa này. Tuy hai tên này hay gây nhau, giành ăn, quậy phá nhưng lâu lâu cũng có những hành động thể hiện tình cảm rất dễ thương.
Bé Sáu đang ôm chị tư Dâu. (thích tấm này nhất) :love struck:

Ngủ cùng nhau nữa.:blusshing:

Bé Dâu và cái áo ấm mới. Nhưng mà lùm xùm quá, không biết bao giớ lại mặc lại lần nữa.

Mẹ Báo và áo Noel trong ngày Noel. Còn nhiều hình của gia đính Khoai Lang vẫn chưa kịp up.

hihi đợi ảnh của gia đình khoai lang nữa nè! mình rất thích topic của bạn! chúc các bé luôn khỏe mạnh nhé!

hi..hi.. đi Thái về nhớ show hình xiêm y của mấy nhóc cho mọi người chiêm ngưỡng nhe..chắc là hàng độc của riêng gia đình khoai Lang không đây..thích thật..

ihopsuc

Member
Chúc Mừng Năm Mới
Gia đình Khoai Lang
(Tiếp theo sẽ là vài hình ảnh Dâu đi Nha Trang. Còn hình ảnh gia đình Khoai Lang ngày mùng Một vẫn còn đang sắp xếp do chụp tùm lum máy)

yeucho89

Member
hồi hộp chờ up thêm ảnh.Chúc gia đình mình sang năm các con mạnh khỏe,ngoan ngoãn,đáng yêu nhé.

Vipz.14

Member
Năm Canh Dần vui vẻ, mạnh khỏe!

Chúc các em Chihuahua nhà bạn luôn nghịch ngợm, luôn đành hanh - ôi trời ơi =.= 7 bé..... Mình có muốn nuôi nhiều thế cũng không được. Đâm ra nhìn con nhà người ta lại thấy ... thèm =))=))

ihopsuc

Member
Dâu - Nha Trang​
Ngày 1 :
-2 giờ sáng, cả nhà soạn đồ đi Nha Trang nhân dịp Tết. Dâu cũng được tham gia vào chuyến đi này.
Dâu đã chuẩn bị xong, chỉ còn chờ lên đường

Dâu : "Sao mà Sếp dọn đồ lâu dữ vậy nè"

Thôi ! Dâu tranh thủ ngủ một chút trong lúc chờ cả nhà.

ihopsuc

Member
-5 giờ chiều
Tới Nha Trang, Dâu đang trốn trong giỏ để vào khách sạn

-9 giờ tối
Chỗ ngủ mà Sếp chuẩn bị cho Dâu

Nhưng mà Dâu hư, cứ đòi lên giường ngủ. Và Dâu cũng đạt được mục đích

Buồn ngủ quá !

ihopsuc

Member
Ngày 2 :
-7 giờ sáng :
Dâu vẫn còn ngái ngủ.

-9 giờ sáng :
Dâu đi tắm biển

Đu đá

Cái mặt đu đá nhìn ngu ghê

Người đẹp lưng dài phơi nắng

ihopsuc

Member
Ngày 3 :
Dâu đi đảo. Tranh thủ tạo dáng trên ghế

Cho Dâu cái bánh nè !

Hết bánh rồi... Buồn quá !

ihopsuc

Member
Dâu muốn lái cano quá à.

Dâu và Biển

Vẫn còn luyến tiếc bãi biển xinh đẹp

Không chịu đi về, cái mặt Dâu như cái bánh bao chiều

ihopsuc

Member
Về đến nhà, Dâu còn tranh thủ kiểm tra nhan sắc nữa.

Ngày 4 :
Dâu đi cafe cạnh bờ biển.

Lại làm dáng

Ngủ gục