• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

gia đình chihuahua của mình

Xin chào cả nhà vietpet, mình có mấy tấm ảnh xin chia sẻ cùng các ACE diễn đàn:
Đây là em Police (male) được gần 1 năm rồi

Còn đây là em nhí từ nhà anh Hùng (bình tây) đang có bầu với Henry

Và đây là LV (bà chằng nhà mình)

Và cuối cùng là kết quả tình yêu giữa Ben(nhà anh HùngBT) với LV qua từng ngày

Xin cho mình vài ý kiến, cám ơn ACE diễn đàn

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Thanks....!

Và đây là em Ni mình được anh Hùng share cho mình,

:party: Chào em....!
Share đang thay lông hả ? Sao em để mặt mũi e nó bẩn thế ? share lớn hơn nhiều rồi đó, nhìn rất đẹp, e cố gắng chăm tốt hơn nhé :love struck:
--------------------------------------------------------------
:praying: Riêng một góc trời...................! 090.8888.628 :coffee:

Hung_Phong_BT

:party: Chào em....!
:)):)):)) Anh mắt nhắm mắt mở nên bị nhầm nè:wall: lúc thấy mà anh không thể sửa bài được:at wits end: em Ni nó đang thay lông rồi, Sao em để mặt mũi e nó bẩn thế ? Ni lớn hơn nhiều rồi đó, nhìn rất đẹp, e cố gắng chăm tốt hơn nhé :love struck:
--------------------------------------------------------------
:praying: Riêng một góc trời...................! 090.8888.628 :coffee:

Hung_Phong_BT

Chihuahua lông dài nhà mình nè.....!

Anh lại nhầm nữa rồi, cho e xem thêm 1 hình nữa nè

---------------------------------------------------------------------
:praying: Riêng một góc trời..................! 090.8888.628 :coffee:

Cám ơn anh Hùng. Con lông dài quá đẹp luôn, em phải công nhận tài kiếm chó và chọn chó của anh.

Một số hình ảnh mới mình vừa mới chụp gửi đến các bạn. Mời các bạn nhận xét. Thank you.

còn đây là em Ni

và Police

và cuối cùng là Bebe do anh hùng bt nhường lại cho mình

kunkunsj

Kết con chihuahua đen 4 mắt... hehe... sau đó là con bebe nhìn mặt ngây ngô... ^^!... tụi nhỏ đẹp thật!... tiếc em còn hs nên ko có tiền chơi chó... :p

nhìn đàn chihuahua nhà bạn đẹp thât . thân chào bạn
Cám ơn bạn đã quá khen, mình cũng chỉ sưu tầm vài em để chơi và chia sẻ hình ảnh với ACE diển đàn thôi. Hôm nay mình cũng có vài hình ảnh của mấy chú nhà mình. Mấy em đều mới lớn cả.
Đầu tiên là em Vàng gần 2 năm tuổi

Thứ hai là em Police

Thứ ba là em Bebe

Và cuối cùng là một số hình ảnh 2 puppies nhà mình

quanthucha

Member
khen thật chứ quá khen gì ? chihuahua bạn đẹp . nhưng xin hõi bạn nuôi nhiều , bạn có chia sẻ hoặc kinh doanh không ? mình rất thích chihuahua và ở nhà có nuôi 1 cặp và 1 con con mới sinh . nhà mình nuôi thã trong nhà chứ không nuôi chuồng , tối tụi nó ngủ chung với mình đó . có tụi nó rất vui bạn à .
thân chào bạn

khen thật chứ quá khen gì ? chihuahua bạn đẹp . nhưng xin hõi bạn nuôi nhiều , bạn có chia sẻ hoặc kinh doanh không ? mình rất thích chihuahua và ở nhà có nuôi 1 cặp và 1 con con mới sinh . nhà mình nuôi thã trong nhà chứ không nuôi chuồng , tối tụi nó ngủ chung với mình đó . có tụi nó rất vui bạn à .
thân chào bạn
Mình cũng chỉ nuôi chơi thôi, nhà mình cũng nuôi thả giống như bạn. Tại vì chụp hình nên mình phải nhốt tụi nó lại thì mới chụp hình được. Bạn post hình chó của bạn lên trên diễn đàn để ACE diễn đàn cùng thưởng thức. Mình thích coi hình chó con lắm. Cám ơn bạn nhiều.

Mình có thêm một vài tấm ảnh chia sẻ cùng các ACE diễn đàn.
Đầu tiên là em đầu đàn nhà mình tên Vàng (male)

Tiếp đến là em Ni, sau một thời gian khác hẳn so với hồi nhỏ (male)

Và đây là em Police ngày một hoàn thiện (male)

Tiếp theo là nhân vật nổi tiếng đó là BEBE (female)

Cuối cùng là em nhỏ nhà mình (female) 6 tuần tuổi mà rất là quậy và ngịch ngợm

cám ơn các ACE đã ghé qua gia đình chihuahua nhà mình

mình có một vài tấm hình chia sẻ cùng các ACE diễn đàn
đầu tiên là BEBE

tiếp theo là em Vàng

kế đến là Police

đến em Ni

sau đó tới LV, hình như có bầu lại, mình cũng không biết nữa

cuối cùng một em gái chưa có tên

cám ơn ACE, có gì cho mình một vài ý kiến đóng góp.

quanthucha

Member
nói chung . cún nhà bạn đẹp lắm . ( nói sai có gì bạn bõ qua cho nhé ) cún bạn hình như bị nhiễm nấm , là da thâm đen ỡ nhiều vùng lông làm cho da không đẹp ( nhiễm nấm loại này nó không làm loét da và không hôi lông . bề mặt da thâm thâm đen . giống như sắc tố da , có cãm tương như lông nó bị dơ . nếu vậy bạn nên trị cho em nó . thân chào bạn có gì sai bạn bõ qua nhé .
cún nhà mình cũng bị . mình gỡi ảnh bạn xem nhé

cám ơn bạn đã có nhân xét, mình không bít nữa, không biết điều trị ra sao. Bạn có thể cho mình biết thuốc để chữa trị được không? cám ơn bạn nhiều

quanthucha

Member
cám ơn bạn đã có nhân xét, mình không bít nữa, không biết điều trị ra sao. Bạn có thể cho mình biết thuốc để chữa trị được không? cám ơn bạn nhiều
hiện tại cún nhà mình dùng NIZORAL 200mg /6kg-10kg thể trọng . dùng liên tục 18 ngày thấy hết . nhưng ngưng 20 ngày sau thì bị tái phát . hiện đang trị lần 2 . mình gỡi hình bạn xem nhé

Mình mới chụp mấy tấm hình giới thiệu cùng các ACE diễn đàn, đầu tiên là mấy em đực nhà mình.
Đực Vàng

Police và Ni

Đực Trắng

Tiếp đến là mấy em nái nhà mình
LV nhà mình đang có bầu hai bé

Bebe

Con của LV và Ben

Cuối cùng là nái vàng

xin mời các ACE thưởng thức và cho nhận xét. Thank you