• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Bông ngố

Bông Ngố

Member
Mấy chị thấy em hiền tính bắt nạt em hở? @@ Em đi ngủ đây, mọi người ngủ ngon ạ :))

À, nếu chị Bông đã nhiệt tình mời thì em xin ké buổi trưa ở nhà chị để ngắm tụi Bờ cho lâu. Tới khi nào em bị hắt xì hơi lia lịa thì em rút :blusshing: Chị cứ chuẩn bị bữa cơm như bình thường thôi nhá chị, em thuộc loại ăn cái gì cũng được và rất ít cầu kỳ. Chị để thời gian buổi sáng mà tắm rửa cho tụi nhỏ với lại để mắt thằng Bông Ngố ấy ^^
Ok nhá, em iên tâm, em gái chị nó chỉ biết luộc rau và luộc thịt thôi, chị bận tắm cho đàn Bờ nên cũng k nấu cơm đâu, hé hé. Trưa qua nhá, cứ thoải mái đừng ngại, đừng chê nhà chị thuê chật chội là đc, hì hì

Gemma

Active Member
:)):, chị Gemma cứ trêu mà em ấy xấu hổ k đến nữa thì đàn Bờ nhà em lại buồn:love struck:
Đúng là tinh thần quan trọng thật, cả ngày hôm nay người cứ biêng biêng, từ lúc Bống về ng cứ như đc uống nước tăng lực ấy :))
Chị Bông Ngố lo gì, càng trêu chú ấy lại càng đến tợn ấy chứ! Như thế mới chứng tỏ ta đây là đấng nan nhi ngời ngời thế này, sợ gì ai nói ra nói vào chứ, đường ta ta cứ đi! :-bd:angel:

Nhà chị Bông Ngố có chuồng cho mèo cẩn thận mà bọn nó lại cứ đi giang hồ như chốn không người ấy nhỉ! Gặp mẹ Gemma mà đi bụi đời về như thế chắc phải tét vào đ.ít ít nhất là vài cái cho nhớ đời :D:D

Nhà mẹ Gem chả có cái chuồng nào hết, bọn nó chạy tung tăng từ trên nhà xuống bếp rồi ra sân chơi, muốn đi đâu thì đi. May là cái nhà mình nó có cái cổng cao cao, không có mái nhà liền kề và cũng không có lối nào để thoát ra đi chơi, cho nên lũ mều được tự do tung tăng muốn đi đâu thì đi, miễn là đừng thoát ra khỏi nhà là được, hì hì. Tự do muôn năm! :-bd:-bd:-bd

kokokiukiu

Active Member
Bây giờ Kiu mới hay tin mai chú iemmap đi thăm đàn Bờ nhà chị Bông ngố đây.Cả đám mèo nhà Kiu chúc chú đi chơi vui vẻ và sớm "thay đổi" đuợc em của chị Bông nhá:))

Bông Ngố

Member
Chị Bông Ngố lo gì, càng trêu chú ấy lại càng đến tợn ấy chứ! Như thế mới chứng tỏ ta đây là đấng nan nhi ngời ngời thế này, sợ gì ai nói ra nói vào chứ, đường ta ta cứ đi! :-bd:angel:

Nhà chị Bông Ngố có chuồng cho mèo cẩn thận mà bọn nó lại cứ đi giang hồ như chốn không người ấy nhỉ! Gặp mẹ Gemma mà đi bụi đời về như thế chắc phải tét vào đ.ít ít nhất là vài cái cho nhớ đời :D:D

Nhà mẹ Gem chả có cái chuồng nào hết, bọn nó chạy tung tăng từ trên nhà xuống bếp rồi ra sân chơi, muốn đi đâu thì đi. May là cái nhà mình nó có cái cổng cao cao, không có mái nhà liền kề và cũng không có lối nào để thoát ra đi chơi, cho nên lũ mều được tự do tung tăng muốn đi đâu thì đi, miễn là đừng thoát ra khỏi nhà là được, hì hì. Tự do muôn năm! :-bd:-bd:-bd
Mai chú Mập đến nhà em sẽ thấy là nhà em có nhiều hướng cho mèo ra lắm. Mà chỉ có Bông ngố là hay đi vì đc em cho đi chơi từ bé, ra đường xe cộ ầm ầm k biết sợ, ng lạ k sợ, đó là mặt trái của việc thân thiện của Bông ngố đấy, hức hức

Còn bình thường 3 đứa còn lại k đứa nào đi đâu kể cả mở cửa, chúng chỉ thích nghịch ở sân thôi. Vụ Bống đi hqua chắc là do anh xã nhà em đóng cửa nhà mà quên là Bống đang ngoài sân, cả đêm ngoài sân buồn nên Bống sợ và đi lang thang rồi lạc đấu, nghĩ lại thương quá :(

Gemma

Active Member
Mai chú Mập đến nhà em sẽ thấy là nhà em có nhiều hướng cho mèo ra lắm. Mà chỉ có Bông ngố là hay đi vì đc em cho đi chơi từ bé, ra đường xe cộ ầm ầm k biết sợ, ng lạ k sợ, đó là mặt trái của việc thân thiện của Bông ngố đấy, hức hức

Còn bình thường 3 đứa còn lại k đứa nào đi đâu kể cả mở cửa, chúng chỉ thích nghịch ở sân thôi. Vụ Bống đi hqua chắc là do anh xã nhà em đóng cửa nhà mà quên là Bống đang ngoài sân, cả đêm ngoài sân buồn nên Bống sợ và đi lang thang rồi lạc đấu, nghĩ lại thương quá :(
Thế có sạc cho lão một trận vì cái tội để lạc mất Bống chưa? Hồi nọ mình cũng suýt nữa là mất Bánh Mì khi em ấy còn bé mới độ khoảng hơn hai tháng và mới về nhà mấy tuần. Cậu em ruột đến nhà chơi và đang loay hoay đẩy xe vào nhà thì Bánh Mì lon ton chạy ra khỏi cổng và đã đi sang tới cổng nhà kế bên. May mà anh xã nhớ ra là không thấy em ấy đâu trong nhà và nhìn sang cổng nhà hàng xóm kịp thời, không thôi là giờ em ấy ở nhà khác rồi :(:)love struck:

Thôi giờ chị Bông Ngố hết lo rồi, lo mà ôm ấp Bống đi ngủ, để mà bù đắp cho Bống bơ vơ cả đêm với ngày ngoài đường :love struck::love struck:

D_P_HOA

Active Member
tớ bận từ chiều ăn uống đến bây giờ vừa mới dọn dẹp xong. Mệt quá đi mất thôi . Ngồi nghỉ 1 teo để chuẩn bị tắm , vào ngó xem nhà Bông ngố tình hình thế nào. He he nagf ơi , Bống về rồi mừng nhé :)), khao cả nhà đi :D

garuru

Member
Mấy hôm nay tối nào cũng phải đi làm, giờ mới vào được nhà Bông Ngố, mới biết vụ em Bống bị lạc mất một ngày. Nhà nàng này sao mà nhiều chuyện xảy ra cùng một lúc thế chứ. Hic, gato với Iemap quá đi mất. Cũng định bụng hôm nay đi cùng đồng chí chồng xuống Hải Phòng để thăm đàn Bờ, thế mà đùng một cái lại có việc, không đi được. Hẹn hò với nàng Huệ vụ tiêm phòng cho 4 B, nhưng chắc nàng này bấn loạn quá nên quên mất rồi. Nhà mình thì thằng Mập cũng bỏ đi chơi đêm qua không về, gọi khản cả cổ cũng không thấy mặt mũi nó đâu. Thằng Bip khùng thì nằm bê bết, mụn nhọt vẫn nổi loạn đầy người. Bác sĩ bảo đến cuối tháng mà nó không khỏi thì phải cho nó chữa nội trú ở bệnh viện. Chán, buồn, chẳng muốn làm gì nữa...

VuVuCz

Member
Nói về chuyện " cái cửa và con mèo " thì bản thân mình cũng nhiều phen đau tim lắm. Trước khi đi làm rồi đến tầm chiều là gọi nhắc phụ huynh là tầm trời nhập nhoạng là con Mít nó thích đi chơi lắm. Bố mẹ nhốt nó lên tầng cho con, vậy mà các cụ vẫn quên. Nhiều hôm đi làm về mệt phờ người nghe bố phán 1 câu, con Mít nó đi chơi rồi mà mình nản không để đâu cho hết. Đợt rồi đáng nhẽ cho Mít đi off mà bố quên nhốt thế là nó đi chơi suốt từ 6h chiều đến 5h sáng hsau mới về.Vậy là mèo thì bẩn thỉu, người thì căng thẳng chả ọp ẹp gì nữa. Lần gần đây nhất thì, bố ra sân trước tưới cây mèo chân trước chân sau đi chơi suốt từ 8h sáng ngày hôm trước đến 4h sáng ngày hôm sau mới cào cửa kêu ỏm tỏi đòi vào ... Chủ nó thì ở nhà thao thức không ngủ được nên mới biết nó về mà ra mở cửa sổ, chứ ngủ say không mở ngay chắc con giời nó lại đi tiếp mất. Rồi mỗi lần nó về là tọp hẳn đi. Chạy chơi cả đêm sụt cứ phải vài lạng. Công sức vỗ béo cả tuần đi tong.

yoko1910

Member
Chúc mưng Bống đã về nhà ... em có vài ảnh của miu trông giống bống lắm chị ạ ;))

Bông Ngố

Member
Nói về chuyện " cái cửa và con mèo " thì bản thân mình cũng nhiều phen đau tim lắm. Trước khi đi làm rồi đến tầm chiều là gọi nhắc phụ huynh là tầm trời nhập nhoạng là con Mít nó thích đi chơi lắm. Bố mẹ nhốt nó lên tầng cho con, vậy mà các cụ vẫn quên. Nhiều hôm đi làm về mệt phờ người nghe bố phán 1 câu, con Mít nó đi chơi rồi mà mình nản không để đâu cho hết. Đợt rồi đáng nhẽ cho Mít đi off mà bố quên nhốt thế là nó đi chơi suốt từ 6h chiều đến 5h sáng hsau mới về.Vậy là mèo thì bẩn thỉu, người thì căng thẳng chả ọp ẹp gì nữa. Lần gần đây nhất thì, bố ra sân trước tưới cây mèo chân trước chân sau đi chơi suốt từ 8h sáng ngày hôm trước đến 4h sáng ngày hôm sau mới cào cửa kêu ỏm tỏi đòi vào ... Chủ nó thì ở nhà thao thức không ngủ được nên mới biết nó về mà ra mở cửa sổ, chứ ngủ say không mở ngay chắc con giời nó lại đi tiếp mất. Rồi mỗi lần nó về là tọp hẳn đi. Chạy chơi cả đêm sụt cứ phải vài lạng. Công sức vỗ béo cả tuần đi tong.
>:D<>:D<>:D< ÔM đồng chí này 1 cái để chia sẻ đồng cảnh ngộ nào. Nửa đêm hôm qua, sau khi post bài, tắt máy tính đi ngủ thì mình xuống nhà để xem đàn Bờ nhà mình thế nào. Cả ngày nhốt Bông ngố trong chuồng để mở cửa đón Bống về, tối Bống về thì thả Bông ngố ra và đóng hết các cửa lại. Thành viên nhà mình đã thấm nhuần chuyện phải đóng cửa lúc thả Bông ngố rồi, thế mà thằng cháu của chồng mình đi làm về lúc đêm cũng đã khoá, đóng cửa , nhưng nó chỉ khoá cửa kéo, còn cửa gỗ nó k đóng. Lúc mình xuống nhà ktra thì k thấy Bông ngố đâu nữa rồi, thế là sau 2 ngày yên ổn tại vị trong nhà, thằng cháu khốn kiếp nó lại để cho Bông ngố của mình đi. Mình hỏi nó "Thế cô dặn mày phải đóng cửa khi về nhà mày k hiểu tiếng người à?" Nó nói "Cháu ko để ý":cool:

Em hỏi thật cả nhà chứ, em có nên tổng cổ cái thằng này ra khỏi nhà em k? Nó ra nhà em ở để đi làm phụ chồng em đây, em chẳng ghét bỏ nó chuyện gì ngoài cái chuyện nó để mấy lần ko đóng cửa để mèo của em ra ngoài, giờ cứ nhìn thấy mặt nó là em lại ức chế:sick:

Trưa nay em alo cho chồng nói "em chăm mèo còn hơn chăm chồng, cho nên cháu anh chẳng là cái gì so với con mèo của em cả. Con Bông mà đi k về thì anh bảo cháu anh dọn ra khỏi nhà luôn đi, nó cứ ở trong nhà em nhìn thấy mặt nó em ức chế em giết chết cha nó đấy":sick:
Cả nhà có nói em đanh đá ghê gớm thì em chịu, chứ cứ nhắc đến mèo là em lại nổi cơn điên lên rồi:sick:

Khổ thân iemmap hôm nay đến có gặp Bông ngố đâu, lạy trời chỉ vì mưa mà nó k về nhà đc và đang nằm trú nhà ai đó thôi:( . Mèo miếc kiểu này sao tôi thấy tổn thọ với chúng nó quá:worried::worried:

Gemma

Active Member
Trời đất, sao cứ hết đứa này về, đứa kia lại đi như thế kia hở trời! Mà thôi ráng kiềm chế, đừng quá nóng vì mèo chứ chị Bông Ngố, khéo lại tan cửa nát nhà chỉ vì mèo thì khổ! :worried::raised eyebrow:

Đến giờ Bông Nghố vẫn chưa về nữa sao? Cầu cho Bông Ngố sớm về để chị Bông Ngố bớt giận cậu cháu đi nhá :praying::praying::praying::praying:

Bông Ngố

Member
Trời đất, sao cứ hết đứa này về, đứa kia lại đi như thế kia hở trời! Mà thôi ráng kiềm chế, đừng quá nóng vì mèo chứ chị Bông Ngố, khéo lại tan cửa nát nhà chỉ vì mèo thì khổ! :worried::raised eyebrow:

Đến giờ Bông Nghố vẫn chưa về nữa sao? Cầu cho Bông Ngố sớm về để chị Bông Ngố bớt giận cậu cháu đi nhá :praying::praying::praying::praying:
Chưa chị ạ, biết thế nhưng điên lăm. Cả nhà từ lớn đến bé biết em chăm sóc và yêu quý đàn mèo của em thế nào rồi, thế mà nó cứ làm em điên tiết. Quan điểm của em ý, đã k nuôi là ko nuôi, còn đã nuôi thì phải chăm sóc cho tử tế. Cái việc mà mèo cứ đi thế này làm em cũng nản chả muốn nuôi nữa, cứ nghĩ nó đi ra ngoài ăn vơ ăn vẩn, gặp đứa nào nó dã man nó đập cho mấy đập hoặc vào nhà nào ngta k tắm rửa tử tế rồi bẩn thỉu, ôi đủ thứ hết, nghĩ thế là chán lắm đi thôi:worried:
Em cũng chán cái cảnh cứ vào nhà than vãn chuyện mèo đi lắm rồi, nhưng k than ở nhà mình thì than ở đâu bây giờ :((
Còn ai bảo em là phải nhốt hay xích mèo lại thì thôi em k nuôi mèo nữa chứ k thể nhốt hay xích lại đc đâu:((

vanle

Member
Em đọc bài chBông kể là Bống đi mất mà sốt cả ruột đọc tiếp để tìm bài ch báo là nó đã về. Mừng quá ch nhỉ. C Bon nhà em mới bé chưa biết đi chơi, nhưng mỗi lần đi làm về mà ko thấy bóng dáng nó ở giữa nhà 1 cái là em phải phi đi các ngóc ngách tìm ngay. Chỉ mới thế mà em đã sợ rồi thì chắc là hôm Bống đi, ch Bông như ngồi trên đống lửa ý nhỉ. Thật may là là Bống đã về :)

kokokiukiu

Active Member
Chị ơi Bông về chưa?ở chung mà mọi nguời không chịu hợp tác thì mệt lắm:(.Chị muốn Bông bớt đi thì phải triệt sản thôi,thuơng Bông thì nên làm thế chị ạ.2 tuần nữa em sẽ cho cả Ngựa và Pi đi triệt sản luôn:(

garuru

Member
Huệ ơi Mập nhà chị về rồi. Chị mừng quá mà vẫn phải tét mông nó hai cái thật đau, cho nó sợ. Có khi tại mình dễ dãi quá nên nó nhờn, cứ hứng lên là bỏ nhà đi chơi. Người nó đầy rận bẩn lắm nhưng chị chả còn sức để tắm cho nó ngay nữa. Gần 10g tối mới về đến nhà, còn nấu cơm, dọn dẹp, cho chó mèo ăn, đun lá chè xanh tắm cho thằng Bíp, xong việc là mệt phờ rồi. Thế Bông về chưa em? Không thấy em nhắn tin chị cũng sốt ruột nhưng chẳng dám gọi, chỉ sợ Bông chưa về thì lại làm cho em lo lắng thêm.

Bông Ngố

Member
Bông nhà em chưa về, chắc là đi luôn rồi, hoặc nhà nào giữ lại rồi. Nó đi về em chẳng đánh nó xíu nào, sợ nó ghét nó bỏ đi. Lần này em k tìm về nữa, kệ, cho đi, chán lắm rồi, buồn lắm rồi, tìm về rồi lại đi, mình tránh sao đc lúc sơ ý ko đóng cửa, em giận nó lắm, muốn đi đâu thì đi, lần này mà về em k thèm hỏi chuyện, ko cho ăn, k thèm đoái hoài cho chừa đi :not talking:

Lynyeu

Member
Bông nhà em chưa về, chắc là đi luôn rồi, hoặc nhà nào giữ lại rồi. Nó đi về em chẳng đánh nó xíu nào, sợ nó ghét nó bỏ đi. Lần này em k tìm về nữa, kệ, cho đi, chán lắm rồi, buồn lắm rồi, tìm về rồi lại đi, mình tránh sao đc lúc sơ ý ko đóng cửa, em giận nó lắm, muốn đi đâu thì đi, lần này mà về em k thèm hỏi chuyện, ko cho ăn, k thèm đoái hoài cho chừa đi :not talking:
Bây giờ chị giận thì nói thế. Giận nhưng mà vẫn lo đúng không ạ. Cũng may nhà em có nuôi thêm chó, nên đứa nào mà lại gần cửa là chó sủa mèo khỏi dám chạy ra ngoài nữa.
Khi nào Bông về, chị ngày đi làm thì nhốt nó lại, tối 2 vợ chồng chị về thì thả nó ra. Coi như Bông vẫn bị nhốt mà vẫn được chạy loanh quanh nhà

Bông Ngố

Member
Bây giờ chị giận thì nói thế. Giận nhưng mà vẫn lo đúng không ạ. Cũng may nhà em có nuôi thêm chó, nên đứa nào mà lại gần cửa là chó sủa mèo khỏi dám chạy ra ngoài nữa.
Khi nào Bông về, chị ngày đi làm thì nhốt nó lại, tối 2 vợ chồng chị về thì thả nó ra. Coi như Bông vẫn bị nhốt mà vẫn được chạy loanh quanh nhà
Thì mình vẫn làm như thế mà. Ban ngày mình đi làm mình khoá hết cửa và cho Bông ngố trong nhà, tối về thì nhốt nó lại trong chuồng để mình cơm nước dọn dẹp. Lúc đi ngủ mình khoá hết cửa và thả nó ra. Nhưng hôm vừa rồi mình đi ngủ thì đứa cháu nó đi làm về muộn, hơn 11h đêm ấy, nó ko đóng cửa gỗ mà chỉ khoá cửa xếp, cửa này vẫn có những khe mà mèo lọt qua đc, thế nên Bông ngố nó mới đi mất :worried:

Chán lắm, mình kệ rồi, giờ tập trung chăm cho 3 đứa còn lại, đứa nào mà bỏ đi nữa là mình ko nuôi mèo nữa, nuôi chó thôi, ghét mèo rồi, chăm như thế mà cứ thích đi như thế :not talking:

Lynyeu

Member
Thì mình vẫn làm như thế mà. Ban ngày mình đi làm mình khoá hết cửa và cho Bông ngố trong nhà, tối về thì nhốt nó lại trong chuồng để mình cơm nước dọn dẹp. Lúc đi ngủ mình khoá hết cửa và thả nó ra. Nhưng hôm vừa rồi mình đi ngủ thì đứa cháu nó đi làm về muộn, hơn 11h đêm ấy, nó ko đóng cửa gỗ mà chỉ khoá cửa xếp, cửa này vẫn có những khe mà mèo lọt qua đc, thế nên Bông ngố nó mới đi mất :worried:

Chán lắm, mình kệ rồi, giờ tập trung chăm cho 3 đứa còn lại, đứa nào mà bỏ đi nữa là mình ko nuôi mèo nữa, nuôi chó thôi, ghét mèo rồi, chăm như thế mà cứ thích đi như thế :not talking:
Chị ơi nuôi chó vất vả hơn nuôi mèo nhiều. Nhà em nuôi 3 chó 3 mèo mà bố em đang khoán mèo thì gia tăng dân số được chứ chó thì không

beheoxinhxan

Active Member
Chị ơi nuôi chó vất vả hơn nuôi mèo nhiều. Nhà em nuôi 3 chó 3 mèo mà bố em đang khoán mèo thì gia tăng dân số được chứ chó thì không
Đúng là nuôi chó vất vả. Dọn dẹp cũng khổ hơn, tắm rửa cũng khổ hơn.