• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Bông ngố

HCMCITY

Mình mô tả rõ ràng hơn các bước mà chị Bông hướng dẫn nhé:

1. Bạn vào trang: http://upnhanh.sieuthinhanh.com/

2. Góc dưới bên phải là nơi để bạn upload ảnh và chọn cỡ ảnh sau khi upload. Bạn bấm nút "Chọn tệp tin" rồi chọn ảnh trong máy của bạn để upload:

3. Sau khi chọn xong danh sách các ảnh bạn đã chọn sẽ hiện ra như hình dưới. Bạn bấm nút "Tải lên" để bắt đầu upload. (Nếu cần chọn thêm ảnh thì bạn lại bấm nút "Chọn tệp tin" và tiếp tục như bước 2)

4. Đây là giao diện sau khi ảnh đã được upload. Bạn có 3 đường link để sử dụng tuỳ theo ý muốn. Đối với vietpet bạn copy dòng ở giữa (đường link đó có 2 thẻ
ở 2 đầu):

5. Bạn quay trở lại khung trả lời bài viết mà bạn đang soạn, paste đường link mà bạn vừa copy ở trên vào bài viết. Sau đó bạn chỉ cần gửi bài là xong.
Cám ơn bạn nhé,Mình muốn làm quen với bạn được không ?chắc bạn giỏi vi tính lắm nhỉ,Mình muốn được học hỏi ở bạn nhiều nhiều hiiii mà không biết bạn có cho phép không ?:blusshing:

iemmap

Member
Cám ơn bạn nhé,Mình muốn làm quen với bạn được không ?chắc bạn giỏi vi tính lắm nhỉ,Mình muốn được học hỏi ở bạn nhiều nhiều hiiii mà không biết bạn có cho phép không ?:blusshing:
Hì, đã là người yêu động vật thì ở đây ai cũng chào đón bạn :D Có thắc mắc gì bạn cứ hỏi, mọi người nhiệt tình lắm, đương nhiên mình cũng sẽ cố gắng giúp bạn ^^

HCMCITY

Hì, đã là người yêu động vật thì ở đây ai cũng chào đón bạn :D Có thắc mắc gì bạn cứ hỏi, mọi người nhiệt tình lắm, đương nhiên mình cũng sẽ cố gắng giúp bạn ^^
Bạn ơi mình muốn mua một con chó béc giê thật xịn ( không phải chó lai !) bạn có thể chỉ mình gặp ai ở trong VP này giúp đỡ không ạ ?

iemmap

Member
Bạn ơi mình muốn mua một con chó béc giê thật xịn ( không phải chó lai !) bạn có thể chỉ mình gặp ai ở trong VP này giúp đỡ không ạ ?
Mình cũng mới vào diễn đàn được vài tháng, lại chỉ hay lang thang bên box Mèo nên không trả lời được câu này rồi, bạn qua bên box của hội yêu Chó hỏi thử xem.

Gemma

Active Member
Bạn vào đường link này để tham khảo và liên lạc với chú Trung AC - chủ topic nhá! Đây là trại chó nhà chú ấy, chuyên nhập chó xịn từ nước ngoài về đấy bạn ạ, chỉ chuẩn bị hầu bao kha khá tí là được, chú ấy cũng có vận chuyển chó vào Sài Gòn nữa đấy. Bạn liên lạc thử xem, chúc may mắn! ;)$-):-bd:angel:

HCMCITY

Mình cũng mới vào diễn đàn được vài tháng, lại chỉ hay lang thang bên box Mèo nên không trả lời được câu này rồi, bạn qua bên box của hội yêu Chó hỏi thử xem.
Mình cũng vừa vào một Topic quảng cáo của bác Việt kiều nào đó, mình tò mò đọc nhưng toàn thấy máy bác lái chó cãi nhau cái gì đó , em không hiểu.Có một bác lại đề nghị cho tất cả các bác đó vào trong Sọt giác mới sợ chứ hu hu hu Kinh khủng thật .

vanle

Member
Ch Bông tinh mắt thật, nhận ra nhà của Bon là hộp bánh KĐ hihi, Sao bài của em mọi người nhìn được ảnh còn em thì không ch nhỉ. Hqua em up ảnh theo cách ch bảo mà ko thấy lên, cứ tưởng là ko được mà hóa ra vẫn có, nhưng em lại ko thấy được hình, em chỉ thấy hiện lên mỗi đường link thôi ch ạ. Sáng nay dậy em thấy Bon ị vào chậu xỉ mà mừng quá, hi vọng nó cứ thế phát huy, em cũng vừa thay xỉ bằng cát rồi, thaks ch Bông nhiều nhé ^^

X

xuka3691

Guest
@HCMcity: mình nghĩ tốt nhất là bạn xin nik yahoo hay là số điện thoại của mọi người ý. hỏi được nhiều hơn, kĩ càng hơn, mà tránh trường hợp bị xóa bài do lạc chủ đề nữa ^^
mình nhớ có lần mình đọc 1 bài sức khỏe chó, thế là tiện thể hỏi luôn vì sức khỏe mèo. Mod đã xóa bài ấy của mình, và gửi kèm tin nhắn giải thích lý do. mình thấy làm thế là đúng lắm, để các top tập trung hơn mà. nhưng mà Mod cũng có tình có lý lắm, nên mọi người buôn chuyện thoải mái mod vẫn linh động. hì

Bông Ngố

Member
Mỗi lần chị dọn nhà, lau nhà là chị lại nhốt 4 đứa vào trong chuồng thế này, nhìn tội ghê nhỉ, thương lắm. Dọn dẹp xong, nhà khô là phải thả ra ngay

Cùng nhau ăn đây, nhưng từ ngày động đực, Bông ngố hờ hững với chuyện ăn uống lắm, 3 đứa em thì chụm đầu vào ăn, còn Bông ngố thì cứ thờ ơ như k ấy, hic. Dạo này sút cân thấy rõ, hic

Sheryl

Active Member
Mình cũng vừa vào một Topic quảng cáo của bác Việt kiều nào đó, mình tò mò đọc nhưng toàn thấy máy bác lái chó cãi nhau cái gì đó , em không hiểu.Có một bác lại đề nghị cho tất cả các bác đó vào trong Sọt giác mới sợ chứ hu hu hu Kinh khủng thật .
Cái topic đó là lừa đảo đó bạn. Hình được up lên chỉ là câu gà. Trong đó có hình số 2 là một anh GSD nổi tiếng, sinh từ năm tám mấy. tức là gần 30 tuổi rồi. Vậy mà dám đăng hình kêu định mua. Vậy nên các bác kia mới vào nói đểu đó mà.

Bông Ngố

Member
Trộm vía nhưng chị cũng công nhận là mấy đứa nhà chị khá là ngoan. Chị nhốt 4 đứa vào 1 cái chuồng rồi đi quét dọn, lau nhà, bao nhiêu việc ấy, thế mà chỉ có thằng Bông ngố thỉnh thoảng nó méo méo đòi ra, còn 3 đứa kia im thin thít ấy, ngơ ngác 1 lúc rồi lăn ra ngủ, chỉ vì cái thằng Bông ngố cứ léo nhéo mà chúng nó tỉnh giấc thôi.
Bọn này chắc nó thương chị nó 1 mình đi làm, đi học rồi chăm chúng nó nên chúng nó cũng yên ổn, trộm vía nghìn lần. Chỉ có cái màn lao vào nhau tát nhau bôm bốp, cắn cổ nhau, đuổi nhau, chạy lên bàn rồi làm đổ đồ đạc là k rèn đc, nhưng kệ, con nít hiếu động cho thông minh:))

Dạo này cái thằng Bông ngố cứ phải ngày nào cũng đc ra ngoài lượn mái nhà hàng xóm 1 lúc thì nó mới yên. Chị mở cửa thì nó rón rén đi ra, đi 1 lúc rồi về. Nhiều lúc nhìn nó nằm tự kỷ mà thương thế. lâu lắm rồi k thấy nó nhảy nhót xí xớn nữa :( mà nhường lại cho em Bột với thằng Bờm.

Mà trời ạ, thằng Bờm sao nó càng ngày càng tình cảm, cứ thấy chị nằm ở đâu là nó cứ xán lại gần rồi gối lên tay mình, cứ đòi liếm mặt mình rồi cũng nũng nịu lắm cơ:love struck:

Bông Ngố

Member
Ngồi mò mẫm lại mấy cái ảnh của Bông ngố ngày bé

Đây là ảnh ngày Bông ngố mới về, có 1 mình nên được ngủ cùng chị. Một buổi trưa 2 chị em đang ngủ thì ông lão chồng chị chụp cho 2 chị em, hí hí

Còn ảnh này là chị ngày đó cứ đinh ninh Bông ngố là mèo cái vì chị chưa có kinh nghiệm nên mua áo hồng, cài nơ hoa hồng vàng đây, ha ha, nhìn buồn cười quá, mà cơ khổ, chàng Bông ngố nhà mình cũng điệu đàng lắm cơ

iemmap

Member
Nghe chị kể thấy Bờm càng lúc càng đáng yêu. Em thích mấy đứa tình cảm như thế lắm, thấy mình nằm ngủ là cũng xông tới leo lên người hoặc nằm bên cạnh ^^

lechan

Member
hu hu hik, xem ảnh nhà nàng Bông kết nhất cái thằng Bông Ngố.. trông cute dã man, lúc đầu em còn tưởng cho Bông với Bống kết đôi vì 2 đứa này toàn chụp ảnh cạnh nhau cơ đới :<

XuanHoa09

Member
hê hê, cái đứa tam thể lông ngắn nhà chị xinh đẹp thế. khâm phục nhan sắc em nó quá chị ạ. Tổng thể 4 đứa đều đẹp, nhưng riêng cái đứa này phải cho thành hoa hậu chị ạ

garuru

Member
hê hê, cái đứa tam thể lông ngắn nhà chị xinh đẹp thế. khâm phục nhan sắc em nó quá chị ạ. Tổng thể 4 đứa đều đẹp, nhưng riêng cái đứa này phải cho thành hoa hậu chị ạ
Mình cũng thấy em Bống ngày càng xinh ra. Nhưng em ấy hình như không phải tam thể thì phải. Mà có vẻ lông của Bống cũng ngày càng sáng màu hơn hồi bé chị Bông nhỉ:D Chị giống Huệ, cũng thích cho 4 đứa nhà chị ăn chung một đĩa, uống chung một bát, ngủ chung một chỗ, xxx chung một khay cát cho nó tình củm. Mà mấy đứa vẫn chia sẻ đồ ăn, thức uống và chỗ ngủ, xxxx hòa bình lắm:D

Bông Ngố

Member

Mình cũng thấy em Bống ngày càng xinh ra. Nhưng em ấy hình như không phải tam thể thì phải. Mà có vẻ lông của Bống cũng ngày càng sáng màu hơn hồi bé chị Bông nhỉ:D Chị giống Huệ, cũng thích cho 4 đứa nhà chị ăn chung một đĩa, uống chung một bát, ngủ chung một chỗ, xxx chung một khay cát cho nó tình củm. Mà mấy đứa vẫn chia sẻ đồ ăn, thức uống và chỗ ngủ, xxxx hòa bình lắm:D
Em cungx k biết gọi Bống là như thế nào nữa, và cũng đúng là Bống lông ngày càng sáng hơn ngày bé và đặc biệt là ngày càng rõ sắc lông vàng. Bống có 3 màu lông, ngày bé toàn bộ phần bụng màu trắng, lưng màu tro, phần vành bụng có chút xíu màu vàng, thế mà càng lớn màu lông vàng lan ra càng rộng.

Em đang buồn lắm, hqua Bống đi ra ngoài về, ng đen thui, mắt đỏ toét ra, rỉ mắt đầy 1 bên mắt, nhìn thương lắm, chiều nay em đã tắm, sấy và nhỏ nước muối sinh lý. Lúc đầu tối nhà có khách, Bông ngố lựa khách mở cửa thì chạy ra ngoài rồi từ đó đến giờ k thấy về nữa:(

Còn Bống, cả buổi tối em tìm k thấy đâu,mua đồ ăn thì chỉ có Bờm với Bột ăn, em đi tìm mãi k thấy Bống, trời ơi, lo lắng và buồn kinh khủng luôn ý. Từ 7h tối cho đến vừa rồi là gần 12h đêm, em mở tủ để lấy đồ ngủ thì thấy em Bống đang nằm ngoan ngoãn trong tủ quần áo, huhuhu, thế mà cả buổi em ngồi trong phòng chẳng thấy em ấy kêu meo tiếng nào, mà mùa này nằm trong tủ thì nóng lắm ấy:((

Sao mà càng ngày em càng yêu em Bống, Bống ngoan và ít kêu vô cùng, nhiều lúc nhìn em ấy thương lắm lắm ấy. Lúc nãy em ấy rồi nựng, vì lý do gì đó chị phải cho các em mèo đi hết thì chị cũng sẽ giữ Bống ở lại với chị:kiss:

Em buồn và lo lắng quá đi thôi, hnay em đang rất mệt, chiều đi làm về đã định ngủ luôn, thế rồi mà lại tắm cho Bông ngố, định ăn tối xong rồi đi ngủ thì nó lại bỏ ra ngoài làm đến giờ cũng k ngủ đc, chị Gà nói em nhốt Bông ngố vào lồng, nhưng em chưa kịp nhốt vì sắp đến giờ ăn, định cho ăn xong rồi cho vào chuồng thì :((

Bông Ngố

Member
Sao k sửa đc bài nhỉ, em định nói là hqua Bông ngố ra ngoài thì gõ nhầm là Bống mà k sửa đc bài nữa, huhuhu, sao mà lần này lo lắng cho cái thằng Bông ngố thế k biết, hhuhuhu

garuru

Member
Huệ ơi giờ này Bông Ngố đã về chưa? Em phải cấm tiệt không cho nó ra ngoài chơi, nếu không nó quen chân ra ngoài dễ bị bắt mất (vì nó là mèo Tây), và còn dễ bị trúng bả chuột, bị dại (mèo nhà bác chị đã từng bị dại rồi đấy), bị bệnh dịch nữa. Một khi đã bị bệnh dịch rồi thường là không cứu được đâu. Nếu Bông Ngố mà quen chân đi chơi rồi thì sau này dù có triệt sản, nó vẫn cứ đi chơi đấy.
Tên vắc-xin phòng bệnh dịch đây nhé: Leucorifelin - P (L366736), Leucorifelin - HC (L366736). Vắc xin phòng bệnh dại: Rabisin-R (L356799). Nếu tìm ở Hải Phòng không thấy thì để chị mua ở đây rồi nhờ anh Bùi mang về Hải Phòng cho. Hình như cuối tuần này anh ý đi công tác Hải Phòng. Chị có hỏi bác sĩ Hòa, anh ấy cũng bảo ở Hải Phòng hình như không có phòng khám thú y, nên chắc em phải chịu khó tự tiêm cho mèo thôi.