• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia Đình Bé Chihuahua được mang từ Mỹ về!

anhkhoa_Yara

Em xin ra mắt toàn thế anh chị em trong CLB Chihuahua..
Đây là gia đình nhỏ trong đại gia đình của em..^^..

Chó Cha là chó Chihuahua thuần được em rướt về từ chú Chính Chihuahua.Chú là người đi tiên phong trong việc mang chó chihuahua bản địa về VN nuôi và nhân giống.

Chó mẹ là Chihuahua thuần gốc Mexico được chú em bên Mỹ mang về tặng ( để mang được em này về là cả 1 kỳ công )
Sau quá trình cho Bum Bim tìm hiểu thì cuối cùng
Vào ngày 23/3/2010 Gia đình nhỏ của Bum và Bim đã đón nhận thêm 3 thành viên mới>:D< là 3 nàng công chúa dễ thương

Bóng đèn lúc đầu em để tạm cho ấm mấy mẹ con là bóng đèn quả ớt :worried:..Lúc mới sinh nó nhìn ngang với bóng đèn quả ớt ạ

Sau đó em thay bằng bóng đèn vàng công suất lơn hơn để đảm bảo đủ ấm cho mấy mẹ con

Đây là chó cha Bum ngố

Đây là chó mẹ Bim

Lúc được nựng trên tay..^^

Và đây là 3 cô bé xinh xắn....Tất cả đều mang 1 màu trắng toát. Đúng thuần đầu gồ, mũi gãy , mắt to,tai vẻnh ngay từ lúc mới sinh được 10 ngày..

Và tụi nhỏ đã được 15 ngày tuổi..Hi vọng càng ngày sáp nhỏ càng lớn và đẹp như mẹ nó :D:D
các anh chị xem.Cho em ý kiến nhé..:love struck

yeucho89

Member
tuyệt vời quá.chủ có công chó không phụ.chúc các bé mạnh khỏe xinh đẹp....

chjpbong

Member
nhìn cả gia đình mà chỉ muốn chôm ngay về nhà :)) . Phải nói là perfect.....chúc các công chúa lớn lên cũng xinh đẹp như mẹ :x

[D]one

Member
Mấy bé dể thương quá. Mà Chihuahua thuần chủng bên ấy mang về vậy có gia phả luôn hả bạn.

Cho mình hỏi chú Chính nhà ở đâu vậy bạn?Mình thấy chihuahua của bạn rất đẹp,3 cún con trắng như tuyết.Chó đẹp...chó đẹp...

phamhiep

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Nuôi đc cả đàn là rất tốt,nhưng sợ mệt thì mình nuôi hộ cùng nhé.hj chúc đội hình của bạn luôn mạnh khoẻ.