• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giờ mới khoe Miu ^^

ashita

Dịch giả Vietpet
sorry cả nhà vì tớ lượn lờ mãi trong này rồi mà giờ này mới khoe Miu cho mọi người xem. đây là sơ yêu lý lịch của thằng cu nhà tớ::wel:
tên: Miu ( cho dễ gọi )
ngày sinh: 19/3/2007
giống: lai Nga và ta
cân nặng hiện tại: 4kg
đặc điểm: lông vàng trắng, ở mũi có cái mụn ruồi điêu ^^
tính cách: nghịch, nhưng hơi ...... ngu. ko biết có phải do bị xích quá lâu hay ko mà bây giờ khả năng phản kháng của cháu nó rất kém, hậu quả là đánh nhau toàn thua. ra đường rất ngoan, vì còn bận nhìn mọi vật bằng con mắt tò mò ........:-":-":-":-":-":-"
quá trình công tác: sinh ra ở nhà em, 2 tháng sau sang nhà cô em, được nuôi nấng chăm sóc chu đáo và bị xích, 1 năm sau, cô em trả lại vì ......... đứa thứ 2 nhà cô vô cùng sợ mèo. em mất 1 tháng xích cho nó quen nhà, rồi lúc tháo xích nó sung sướng chạy lên chạy xuống, lăng xăng khắp nơi, nghịch vô cùng!!!!! bây giờ ít nghịch hơn rồi. vừa rồi cả đêm đi đâu mà về què chân, tai thúi, nằm bệt trên giường. suốt ngày em phải cơm bưng nước rót cho nó, và giờ nó đã khoẻ ......
"thành tích": từng đợp em 1 nhát chảy máu toé loe, mất 1 tháng để khỏi hoàn toàn . xem chi tiết tại đây nhé
sau đây là một số ảnh của em nó ^^
mới ngày nào 3 anh em nó còn tranh nhau ti mẹ ( hix lại nhớ Miu mẹ quá trời T.T)

thế mà giờ nó đã thành thằng ku to phự thế này rồi

cơ mà sao cái mặt nó trông cứ ngu ngu nhỉ :confused:

tạm thời cũng chỉ có thế ^^ lần off sau hi vọng em nó sẽ thân thiện hơn

đẹp quá nhìn trông xinh xắn thật mà con mèo mẹ bị bắt rồi à anh em chỉ nói thế thôi anh đừng giận anh nhớ chắm non mèo cẩn thận để cho nó đẻ thêm cháu nhá

ashita

Dịch giả Vietpet
ới nờ ơi bác chả đọc kỹ gì cả em bảo nó là công công mà ^^
mà bác ạ, em là F, ko phải M

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
MIU này đanh đá ghê gớm lắm cơ...

ASHITA ơi, ước muốn của tớ là Pumpkin cũng được to như bé cưng nhà bạn đấy...

mai_meo

Member
nhìn mặt nó trông ngơ nhỉ ^^ mình rất thích mấy con mèo có mụn vàng ở mũi , trông iu ko chịu dc