• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu với cả nhà con mèo 500 triệu Việt Nam đồng!!!

FMT90

Hôm vừa rồi mình đi chợ chó mèo ở Phương Thôn-Quảng Châu-Trung Quốc bắt gặp con mèo này. Nó được nhốt trong lồng đặt trang trọng giữa cửa hàng. Thoạt đầu nhìn cái tai uốn cong của nó mình cứ nghĩ là chủ quán cố tình làm thế để bắt khách (mãi hôm nay mình mới biết là từ lúc đẻ ra tai của nó đã bị như vầy). Trông nó cũng bình thường,chẳng có gì nổi bật ngoài cái giá đến phát CHOÁNG!!! :-o của nó. 20 vạn nhân dân tệ,tương đương hơn 500 triệu Việt Nam đồng ^:)^. Các Bro cứ vào chặt chém em nó đi nhá :beer
Con này là giống American Curl,không biết ở Việt Nam đã có con nào chưa.

duc_NA

Member
Trời!!!:suprise: với giá đó làm đi một em ngao tạng nuôi máu hơn :D Em đùa đó, tùy đam mê thôi nhưng em thấy đắt ghê qua:sick:

dzotinh

Member
Mình thì không rành về mèo:), nên nhìn không thấy gì đặc sắc so với giá 500t:D

ashita

Dịch giả Vietpet
tai xoắn lông ngắn. 500tr hay ko thì ko biết, nhưng nếu bạn còn nghĩ bất kỳ 1 con mèo 10k hay 500tr nào là ăn ngon lắm thì nơi này ko chào đón bạn

500 triệu !!!

:love struck:Em mèo xinh quá :love struck: nhìn như con hổ .Bởi có vằn trắng mà:p:p.Mơ được có em mèo đó lắm:day dreaming:,nhưng giá cả thì....:sick:^:)^^:)^.tận 500t thì hơi ngạc nhiên:hypnotized::suprise:.Nhưng em vẫn đồng ý với ashita,dù giá cao đến mấy thì cho là tốt thì nhầm rồi.

BeMiu

Member
To FMT90: Bạn không hiểu hả
Ở box mèo hay bất cứ box nào trong forum còn nhắc đến chuyện đem thú cưng ra ... thì bạn không được chào đón đâu

Tự hỏi có thật bạn là người yêu động vật không vậy ?

meobeou

Member
Em mèo American curl này mình xem bên Thái giá em ý khoảng 15.000 đến 20.000 bạt khoảng 10triệu tiền việt thôi bạn...

hahaho

Member
cute quá,nhưng nhìn cái giá 500t thì^:)^^:)^.Mà chủ topic cũng lạ thật,đây là forum về pet mà lại bảo ăn nó là sao:angry::angry:

BeMiu

Member
To FMT90: Mình bó tay với bạn rồi !!
Đi ra chỗ khác chơi đi bạn :eek:fftopic:
:rule:

haddymis

Member
BeMiu ơi, lần sau bạn đừng trích dẫn mấy bài viết kiểu như thế nha,cứ để chị Phù Dung xóa đi là chả nhìn thấy gì nữa, chứ mình đọc xong thấy bực mình quá à.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Ôi giống Mèo ú nhà Neko thế!!! Mỗi tội Mi Ú không có tai xoắn thôi:p!

@Chị Dung: Chị ơi chị chỉnh lại mấy Quote trong cm của BeMiu đi, không thì del hẳn chứ để cả nhà vào đọc sẽ mất hay đấy ạ:(, em nhìn đã khó chịu lắm rồi, hẳn chị và mọi người cũng vậy! Cám ơn chị!

Cảm ơn Neko, mình xóa bài viết của FMT90 nhưng không xóa trong Quote là để mọi người thấy lời lẽ của bạn ấy thực sự là không phù hợp ở Box của Hội yêu mèo. Bây giờ thì sẽ xóa đi luôn - Phù Dung

miuto

em mèo nhìn thương quá, có chút xíu đắc biệt mà bị đem ra chợ bán.Chắc người bán ko muốn ai chiếm được em nên mới thét giá cao thế. hix, nhìn mặt em ấy buồn chưa kìa, tội nghiệp

Mrpham

Member
Mình cũng hay lê la cái chợ này nên cũng hay thấy con mèo này. Nhưng có vẻ là họ chỉ bày chơi vây thôi chứ có ai mua đâu mà chả ai hỏi thì đúng hơn. Con mèo này lúc nào cũng nằm ì ra nên chắc cũng chả ai mún rước 1 em mèo mà cả ngày nằm 1 chỗ cũng nên

HChuong

Member
Mình hơi buồn khi có một số bạn ra giá, so sánh, chê bai...
Theo mình, đã là người yêu mèo thì mèo nào cũng yêu hết, nếu chỉ mèo ngoan, mèo đẹp, mèo khoẻ, mèo khôn mới yêu còn mèo xấu, mèo bệnh, mèo ngu... thì không yêu, thì e rằng các bạn chưa thực sự là người yêu mèo!

Mình nhớ trong một bài viết nào đó, chị Phù Dung có nói chị chỉ nhận nuôi các em mèo ta, mèo xấu vì những em mèo như thế thì ít ai đoái hoài còn mèo đẹp thì ai cũng muốn nuôi, không sợ các em đó bị bỏ rơi.

E rằng một số bạn đã lầm lẫn "hội yêu mèo" với "hội chơi mèo".

CookySaigon

Member

Chào cả nhà,mình nhìn khuôn mặt em mèo này.....thấy rất rất giống con kỳ Lân nhất là ở đôi tai....lần đầu nhìn thấy một chú mèo độc đáo như vậy....mà con lân là biểu tượng may mắn trường thịnh...(ta hay gặp trong các dịp khai trương lễ tết......nên mình nghĩ chú mèo này mang một biểu tượng tốt ,đẹp...

Còn nhìn thấy em nó có vẻ hơi buồn chắc cũng dễ hiểu........điều kiện nuôi nhốt quá chật....(Tấm hình này nhìn thích nhất....Y như con Lân đang nằm vậy)