• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

giới thiệu em ROTT trên 60kg nhà mình

lehuybao

Member
bé bự này được 20 tháng tuổi, cao 70cm - nặng trên 60kg. Nhờ AE góp ý đôi dòng cho bé bự của mình nhé! thank's.
đây là ảnh của ROTT đực nhà mình

vanglai213

Active Member
To thế anh nuôi nó kiểu gì mà 20tháng lên từng đó kg bật mí cho anh em biết luôn..

lehuybao

Member
cảm ơn bạn đã hỏi thăm nhé, chẳng qua nó ăn uống như máy tuốt lúa nên to con thế thôi. mình nặng 69kg mà trông còn hơi bị bé khi ngồi bên cạnh chú rott này đấy bạn ah.thân chào

Mr Lab

Member
Mình không nghĩ em này được 60kg nhưng dù sao thì cũng đang chờ bác phổ biến kinh nghiệm nuôi, thích chó to lắm

lehuybao

Member
Mình không nghĩ em này được 60kg nhưng dù sao thì cũng đang chờ bác phổ biến kinh nghiệm nuôi, thích chó to lắm
bạn ơi mình cân nặng 69kg mà trong hình mình còn chút xíu đấy. bức ảnh thứ 3 là anh tâm nick là nguyenminham77 anh tâm nặng 76kg đang cầm dây cương đấy.

trangphuong

Active Member
cảm ơn lời góp ý của bạn nhé. không hiểu sao khi post hình lên nó lại nhỏ xíu vậy đó.
Ảnh bạn post không bé đâu quá to thì đúng hơn, vì vậy khi bạn post lên sẽ bị lén nhỏ lại ai muốn coi hình thật thì kích chuột vào để coi hình ảnh đầy đủ.
Bạn muốn post hình vừa phải bạn để kích cỡ 640x480 là ok nhất.
Và post 4 hình một lần thôi.
Thân chào.

thuongvu

Member
Bảo với Tâm định phát triển phong trào nuôi Rott ở cần thơ hay sao mà đang huy động lực lượng Rott về Cần thơ dữ vậy.

Bảo với Tâm định phát triển phong trào nuôi Rott ở cần thơ hay sao mà đang huy động lực lượng Rott về Cần thơ dữ vậy.
ở Cần Thơ rất ít người nuôi rott nên mình và bảo đã mạnh dạn đầu tư giống này mong rằng trong tương lai không xa những ai đam mê thú cưng sẽ chọn rott là ưu tiên số 1 :)):)):)).

Neapolitan

Active Member
Bạn cân nó hơn 60 kg hay chỉ đoán thôi ?

Nhìn hình cũng có thể con này 60 kg lắm chứ .

lehuybao

Member
Bạn cân nó hơn 60 kg hay chỉ đoán thôi ?

Nhìn hình cũng có thể con này 60 kg lắm chứ .
Mình đem lên cân mới dám nói thế, chỉ nhỉnh hơn 60kg nhưng chưa tới 61kg.
với lại mình đã nói rõ cân nặng của mình là 69kg, không thôi nhìn hình nghĩ là mình nhỏ con nên trông rott nó bự.

lehuybao

Member
mình mua bé rott này cách đây không lâu, chủ trước cho ăn thế nào mình không rõ nhưng em nó nặng cân như thế đấy. còn hiện tại mình cho ăn khẩu phần như sau 1.5kg cổ gà + 1kg gạo +0.5kg thức ăn khô dành riêng của chó + 1bó rau muống...

mình mua bé rott này cách đây không lâu, chủ trước cho ăn thế nào mình không rõ nhưng em nó nặng cân như thế đấy. còn hiện tại mình cho ăn khẩu phần như sau 1.5kg cổ gà + 1kg gạo +0.5kg thức ăn khô dành riêng của chó + 1bó rau muống...
Anh ơi làm sao nuôi Rot con ăn nhiều,em mới mang một bé về mà bé biếng ăn quá:)

lehuybao

Member
khi mình mua về bé rott đã cân nặng như thế rồi, chủ trước cho ăn thế nào mình không biết, từ khi mua về mình cho ăn như sau 1.5kg cổ gà + 0.5kg thức ăn khô dành riêng cho chó + 1kg gạo + 1 bó rau./ngày