• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu chó lài nhà mình!!

mr.nguyenhuy60

Mình đang s[FONT=&quot]ở hữu một chú chó Lài xịn, mang từ Lạng Sơn từ lúc 1 tháng tuổi, đến bây h là được hơn 4 tháng rồi, chú đang thay lông. Chú này có huyền đề cả 4 chân, 2 chân sau huyền đề kép[/FONT][FONT=&quot]. Chú[/FONT][FONT=&quot] rất khôn[/FONT][FONT=&quot],thể hiện cảm xúc với mỗi người trong gia đình rất đặc biệt., đợt vừa rồi mình có nhập chó từ Lạng Sơn về nhưng đã bán hết. Hôm nay mình post một số tấm ảnh của chú lên cho các a chị e bình luận nhé:[/FONT]
[FONT=&quot]

[/FONT]

actini7

mình muốn mua 1 con cho lài 1 tháng tuổi. bạn có không? giá cả thế nào?

Cũng ý kiến như bác actini7. E cũng đang tìm hiểu giống chó Lài.
Đặc điểm nhận dạng của loại này thế nào bác chỉ em biết được không.

vietkon

Member
chó lài là chó mẹ là chó ta bản địa của ng dân tộc nhưng chó bố chó sói, tính hoang dã & bản năng săn bắt, bảo vệ, tính độc lập cực tốt, đay là giống chó trong truyền thuyết & theo như mình nghĩ là rất khó để có thê xảy ra ( sói đâu ra mà léng phéng đc vs chó nhà, chưa thấy mẹt đâu có khi đã dính bẫy hay toi mạng rồi :( , rừng rú thì ngày càng ít nữa chứ ) mà theo như mình nghĩ đã lai sói thì nhìn nét mặt nó phải khác hơn nữa cũng khó cố định đc hình dáng nên khó có lắm, có chăng chỉ là chó dân tộc mà thôi

Con này là chó lài!!!:D chắc mình ăn cả mấy chục con rồi.theo mình con này chỉ là chó lai tạp lung tung.ko có nguồn gốc.