• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu chó GDS

Mới ngày nào đây QANA là em út nhỏ nhất đàn , bé tẹo gầy guộc bị mọi người chê là cún đẹt:D:D:D , hôm nay còn vài hôm nữa là tròn 6 tháng tuổi , em gởi tặng BÌNH và cháu NGỌC ANH 2 tấm ảnh QANA mới chụp sáng nay , anh em với BUSR nhà anh đó, mời anh và cháu cũng như các bạn thích GSD xem ảnh

chúc anh mạnh khoẻ và săn sóc BUSR thật tốt , thân chào anh hẹn gặp lại
ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT - 0983 814 006 -063 814 006 - tanlongdl@yahoo.com
Em thấy BUSH nó vẫn ra giáng anh trai của QUNA nhà ta đấy chứ anh nhỉ. Nhưng như BUSH vậy có phải là hơi ốm không hả anh Long >?

Đúng . Buchs hơn 6 tháng rồi, đúng hơn gần 6tháng 14ngày (tính đến ngày hôm nay) và thông báo với bạn hôm nay nó đã cao 65cm,nặng 25kg rồi..bạn có điều kiện qua chơi và xem...Bạn có thể nói nó 6...năm nếu Bạn thấy vui mà. Thân chào-Phụ huynh của Ngọc Anh

Chó vừa ốm dậy, dẫn đi chơi. Đang thay lông nên lông còn xấu. Mọi người đừng trách nhé! Em Quana thấy anh BUSH có đẹp trai không :D

Tiếp theo của chủ topic, vì dung lượng ảnh hơi nhiều, nên phải tách ra để giảm tải dung lượng cho diễn đàn.

Chào anh Bình và bé Ngọc Anh!

Mấy ngày cuối tuần bận rộn việc gia đình, sáng chủ nhật lại loay hoay xách hai con chim hoạ mi đi thi đấu nên giờ mới chia sẻ được với anh mấy dòng:D
Sau cơn bạo bệnh khi hơn 5 tháng tuổi, giờ Bush trông đã khá hơn rất nhiều. Xin chúc mừng anh! Tuy vậy, em thấy Bush vẫn gày lắm và chắc còn phải mất nhiều công sức và thời gian hơn nữa "cầu thủ" này mới lấy lại được phong độ:D
Như những "nồi cháo" mà anh em mình vẫn thướng "nấu" qua điện thoại lúc tan sở hay tàn bữa cơm tối:D, phương pháp thì không ai giống ai cả nhưng kết luận thì chỉ có một đúng không anh?
Với tình yêu thương và kinh nghiệm của anh Bình, tin là Bush sẽ nhanh chong hồi phục sức khoẻ và phát triển ổn định.
Thân chào anh!

:-bdChó của bạn đẹp lắm,nhìn dáng đứng của Búh thật oai vệ dũng mãnh=D>:-bdDog Eye

hungvuong1

<font color="Orange"><strong>Chuyên gia huấn luyện
Bush thật sự là một chú chó đẹp! Xin chúc mừng anh! Bush đang ở độ tuổi cần năng lượng để phát triển (thay lông, thay răng), nên anh cho nó ăn uống đa dạng một chút (đặc biệt là hàm lượng Vitamin A-D-E); thêm vào đó là chế độ thường xuyên vận động tự do để tạo cho nó sự nhanh nhẹn, hoạt bát. Chúc mừng anh được sở hữu một chú GSD đẹp!

Mấy ngày cuối tuần bận rộn việc gia đình, sáng chủ nhật lại loay hoay xách hai con chim hoạ mi đi thi đấu nên giờ mới chia sẻ được với anh mấy dòng:D
Sau cơn bạo bệnh khi hơn 5 tháng tuổi, giờ Bush trông đã khá hơn rất nhiều. Xin chúc mừng anh! Tuy vậy, em thấy Bush vẫn gày lắm và chắc còn phải mất nhiều công sức và thời gian hơn nữa "cầu thủ" này mới lấy lại được phong độ:D
Như những "nồi cháo" mà anh em mình vẫn thướng "nấu" qua điện thoại lúc tan sở hay tàn bữa cơm tối:D, phương pháp thì không ai giống ai cả nhưng kết luận thì chỉ có một đúng không anh?
Với tình yêu thương và kinh nghiệm của anh Bình, tin là Bush sẽ nhanh chong hồi phục sức khoẻ và phát triển ổn định.
Thân chào anh!
Anh phải học Đức cách chăm sóc nhiều.Rất cảm ơn tình cảm của Em dành cho Buch . Thân chào

Bush thật sự là một chú chó đẹp! Xin chúc mừng anh! Bush đang ở độ tuổi cần năng lượng để phát triển (thay lông, thay răng), nên anh cho nó ăn uống đa dạng một chút (đặc biệt là hàm lượng Vitamin A-D-E); thêm vào đó là chế độ thường xuyên vận động tự do để tạo cho nó sự nhanh nhẹn, hoạt bát. Chúc mừng anh được sở hữu một chú GSD đẹp!
Xin chào Bác Hoa; Nghe danh Bác đã lâu,cũng nghe Đức kể nhiều về Bác song chưa có dịp gặp mặt. Rất cảm ơn Bác về sự chỉ dẫn để Em nuôi cún được tốt hơn.Mong sẽ có dịp gặp Bác để được học hỏi, nhất là khâu huấn luyện.Vì Em chỉ muốn tự tay chăm sóc và dạy bảo chó.Chúc Bác sức khoẻ ,hạnh phúc và phát triển-Kính chào Bác

hungvuong1

<font color="Orange"><strong>Chuyên gia huấn luyện
Thân chào anh Bình! Kiếm được một chú GSD vừa ý là cực kỳ khó anh ạ, bởi những tiêu chuẩn đặt ra đối với GSD là hết sức khắt khe, nhất là điều kiện ở VN mình cơ hội để chọn lựa không nhiều. Tôi ngắm cậu Bush ở các tư thế khác nhau và thấy nó là con chó tương đối hoàn hảo, nên thành thật chúc mừng anh, vì anh đang được sở hữu một chú GSD đầy tiềm năng. Chế độ chăm sóc nuôi dưỡng và dạy dỗ cũng là vấn đề cần được người chủ hết sức quan tâm, để giúp cho con chó được phát triển hoàn hảo. Tôi cũng rất vui được làm quen với anh và cũng mong có ngày được gặp mặt để trao đổi về những vấn đề liên quan mà anh em mình cùng quan tâm. Chúc anh và gia đình mạnh khoẻ! Thân mến!

Kính chào Bác Hoa; Em bận quá ít lên mạng ,trả lời Bác muộn quá.Như Bác thấy đó,với những Người biết ít như Em,nếu không may mắn thì tìm một con chó thuần chủng đã khó chứ đừng nói đến chó đẹp.Em nghĩ Mình có thể đã may mắn vì dưới con mắt của một chuyên gia mà thấy chó của Em tạm ổn là tuyệt rồi.rất mong một ngày gần được thăm Bác và bổ sung cho cái kho kinh nghiệm ít ỏi của Em về chăn nuôi huán luyện chó Kính chúc Bác cùng toàn gia mạnh khoẻ.Mong gặp Bác

Đẹp quá bác ạ

Chó đẹp quá, nhưng mình cuãng có cảm tưởng nó phải hơn 3 tháng ấy
Bác ơi, 3 tháng là từ lúc chủ đề này được tạo. Bác bình đã nói rồi mà, hiện em nó được hơn 6 tháng "6 tháng 14 ngày...".

Anh Bình;Tình hình Buchs thế nào rồi? Chăm nó vừa thôi không khổ nó...Hom nào rỗi pots ảnh nó lên cho AE ngắm với..Hẹn găp Anh ở Halle-neustatd-am ...

Hoan2008

Member
7 tháng nặng 30 kg - một sự phát triển rất tốt. Giờ em nó trông chắc trai tráng hơn nhiều rồi, tầm này anh bồi thêm em nó tý da tý thịt nữa cho thêm bắt mắt anh ạ :D

Spam tý: anh ơi, con PQ giờ thế nào rồi, khi nào có điều kiện anh post hình em nó lên nhé :-bd

Chào Hoan: PQ Anh Em mình đi bắt đẹp lắm rồi,(~6kg).Hôm nào xuống Anh dẫn qua chơi-Mà Anh cũng chỉ nghe Ông Cậu nói chứ Anh cũng ít sang đó .Còn Buchs nhà Anh lớn nhanh,đợt này cũng không gầy lắm. Lúc nào hai vợ chồng và nhỏ nhà Em xuống Anh chơi.Thân chào

Anh Bình Và Cháu Ngọc Anh Thân Mến

Hôm nay bé QUỲNH ANH ( em của NGỌC ANH ) ở nhà chú nhờ QUỲNH ANH làm hộ vài tấm ảnh QANA nó là em út trong đàn với BUSR ,
Em gởi tặng anh BÌNH và cháu NGỌC ANH bức ảnh QANA mặc dù nó mới thay lông xong chưa như ý , anh và cháu xem xong đừng cười em nhé :D:D:D

chúc anh và gia đình an vui + thành đạt , trân trọng kính chào anh
ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT - ĐT:0983 814 006 - tanlongdl@yahoo.com

Cảm ơn Em và Cháu đã gửi tặng ảnh, Em đúng là chuyên gia, Quana rất đẹp,còn gọi là xinh gái. Buchs của anh khả năng to con hơn,lông chưa đẹp và gày. Khi nào có thời gian Anh sẽ post hình Buchs lên để Em đánh giá sự chăm sóc của Anh.Thân chào-Cho Anh gửi lời chúc sức khoẻ gia đình Em