• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu chó GDS

Anh Bình thân!

Không biết anh thế nào nhưng đối với em, sau một ngày làm việc về đến nhà, được chú chó mà mình yêu quý ra đón, quấn quýt không rời... em thích lắm!
Đôi khi có cảm giác nó như là con cái của mình vậy, đi xa nhớ nó lắm.
Thật ra về phát triển thể chất của chú chó, với em cũng rất đơn giản thôi: Con chó khi đứng không lộ sườn, khi ngồi không lộ bụng là đạt yêu cầu rồi anh ạ. Chó em tập cũng nặng, ăn rất khỏe, chẳng nhẽ cấm nó ăn à? Nó ăn được là mừng đúng không anh?
Hải Phòng từ xưa đã nổi tiếng với nhiều người nuôi và chơi GSD, tình yêu và kinh nghiệm của anh em dưới đó cũng có thừa, cùng với sự giao lưu hiểu biết ngày càng rộng rãi (ví dụ như VP đây) nên đúng là ta không sợ thiếu thông tin. Nhưng đôi khi tiếp nhận nó thế nào, suy ngẫm và vận dụng ra sao lại là cả một vấn đề, nếu không cẩn thận sẽ "loạn đao pháp" dẫn tới "tẩu hỏa nhập ma" anh nhỉ:D:D:D
Qua những bức hình anh gửi, có thể thấy BUSH đang phát triển rất ổn định.
Em chỉ chúc cu cậu cứ vậy mà lên là đủ rồi!
Thân chào anh!
(Hôm trước tưởng là được đi công tác Hải Phòng sẽ tranh thủ thăm anh nhưng cuối cùng kế hoạch lại thay đổi. Thế mới chán chứ!:D:D:D)

b4m4_b0y

Member
Chị Rose nói đúng đó !!! bạn thử xem có tính nhầm hay không chứ , trc mình nuôi GSD tầm 3 tháng tai có vểnh được thế này đâu ... Chân thì vẫn thẳng đuỗn chưa ben tí nào !!! Còn phần mõm thì vuông lắm . em này mình nghĩ phải tầm 5 tháng tuổi trở ra !!! :D

Chị Rose nói đúng đó !!! bạn thử xem có tính nhầm hay không chứ , trc mình nuôi GSD tầm 3 tháng tai có vểnh được thế này đâu ... Chân thì vẫn thẳng đuỗn chưa ben tí nào !!! Còn phần mõm thì vuông lắm . em này mình nghĩ phải tầm 5 tháng tuổi trở ra !!! :D
Không nhầm đâu bạn ơi,đến hôm nay8-8-2008 nó mới được 5tháng 14 ngày.Khi được 5tháng tuổi tai nó vẫn chụm,còn ben thì...Nó có từ ở..ĐL...Thân chào

đẹp tuyệt vời con này giống tốt lắm nhỉ đực hay cái vậy bác
Tớ chưa bao giờ có ý định mua chó làm giống đâu Bạn ơi,Tớ thích chim,cây,cá,chó từ nhỏ.Nhưng tất cả mọi thứ đều thích chăm từ bé lên,vui và nó có ý nghĩa hơn,thân chào

chúc mừng!

Xin chúc mừng anh và cháu có được 1 con GSD đẹp.cố gắng cho nó vận động nhiều thì sẽ đẹp thôi

chào anh BÌNH

Hôm nay gởi tặng anh tấm ảnh chụp bố của BUSR nhà anh , cách đây vài tháng em có đưa QUALIPSO đi chơi ở HỒ XUÂN HƯƠNG anh bạn có đi theo và làm mấy tấm kỷ niệm với với QUALIPSO trước khi về HOA KỲ, hôm nay em lục lại trong máy tặng anh một tấm nhé

thân chào anh ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT - 0983 814 006 -063 814 006

Đỉnh! Quá đỉnh!

Wow! Wow! Wow!
Không xa lạ gì Qualipso nhưng hôm nay nhìn tấm hình cảm thấy quá ngỡ ngàng!
Xin phép anh Bình cho em mượn đất mạn đàm chút xíu về papa của Bush nhé.
Ngày đầu tiên gặp gỡ anh Long, em đã nói trong hai chú GSD đực giống của anh Long, em thích Qualipso hơn Hobbit vì Qualipso có những đường nét rất mềm mại, uyển chuyển ít chú GSD nào có được; chất lông và mầu mảng của Qualipso thì tuyệt vời. Hôm nay, xem tấm hình của anh Long thấy chẳng khác gì hình chụp bên nước ngoài cả (có mỗi ông chủ chó là xấu hơn Tây thôi:D:D:D).
Anh Bình sướng lắm đó nhé! Được anh Long chọn cho cậu Bush, đẹp nhất đàn lại mang dòng giống "danh gia vọng tộc" như thế này thì còn gì bằng.
Em cứ chờ đợi mãi mà chưa thấy tin vui từ "thành phố buồn" anh Bình và anh Long ạ!:D:D:D
Phải làm sao đây? Giúp em với!:D:D:D

chào chú Bình, em Bush trông ra dáng thanh niên quá. Hôm nào cháu phải qua nhà chú ngắm 1 tí mới được. Mà chú đã mua được con PQ nào chưa? lúc nào rảnh cháu mời chú vào nhà cháu chơi, chú cháu mình giao lưu nhé. :D

Anh nghắm qualipso thì mê luôn,song khi Anh nhờ Em chọn cún thì Anh chẳng biết Em có mấy con giống và nó thế nào.Rất may là Anh gặp được Em,anh luôn tâm niệm một điều,Người tử tế sẽ luôn hạnh phúc trong cuộc sống...Thân chào

vutran

Member
hai bạn ở HP nuôi chó gì đấy. hôm nào offline gọi cho tôi với nhé. tôi nuôi 1 đàn rott. dt 0983030378.

Anh nghắm qualipso thì mê luôn,song khi Anh nhờ Em chọn cún thì Anh chẳng biết Em có mấy con giống và nó thế nào.Rất may là Anh gặp được Em,anh luôn tâm niệm một điều,Người tử tế sẽ luôn hạnh phúc trong cuộc sống...Thân chào
Nếu em mà là anh Long, đọc những dòng này của anh Bình thì cảm thấy thật sung sướng và hạnh phúc lắm! :D:D:D Sung sướng và hạnh phúc đến mức kén chọn một cậu Bush thứ hai dành cho Đức ở Hà Nội để lại có thêm một lần sung sướng và hạnh phúc như thế này nữa=))=))=))
Một vài lời đùa vui với hai ông anh thôi chứ em thì luôn nghĩ rằng, trong một cuộc chơi thì thường là "quý vật đi tìm quý nhân" chứ ít khi "quý nhân đi tìm được quý vật". Ngẫm ra có những điều là cái duyên, cái may mắn của mình hai anh nhỉ!
Lại bàn tiếp chuyện papa của Bush! Nghe anh Long tâm sự bữa nay đang tính cho Qualipso "hành sự" nhiều với mục đích giữ lại các hậu duệ của nó cho lứa hậu bị, em chợt nghĩ đến loại rượu "Nhất dạ ngũ giao". Không biết trong anh Long có loại rượu này? Tương truyền thì đây là một loại rượu được chưng cất theo bí quyết cung đình ngày xưa phục vụ cho vua Minh Mạng, một vị vua nổi tiếng nhiều vợ nhiều con. "Nhất dạ ngũ giao" tạm dịch ra tiếng thuần Việt là "một đêm năm cái":D:D:D Cho Qualipso uống cái này thì tuyệt hai anh nhỉ=))=))=))

Minh Đức thân

Nếu em mà là anh Long, đọc những dòng này của anh Bình thì cảm thấy thật sung sướng và hạnh phúc lắm! :D:D:D Sung sướng và hạnh phúc đến mức kén chọn một cậu Bush thứ hai dành cho Đức ở Hà Nội để lại có thêm một lần sung sướng và hạnh phúc như thế này nữa=))=))=))
Một vài lời đùa vui với hai ông anh thôi chứ em thì luôn nghĩ rằng, trong một cuộc chơi thì thường là "quý vật đi tìm quý nhân" chứ ít khi "quý nhân đi tìm được quý vật". Ngẫm ra có những điều là cái duyên, cái may mắn của mình hai anh nhỉ!
Lại bàn tiếp chuyện papa của Bush! Nghe anh Long tâm sự bữa nay đang tính cho Qualipso "hành sự" nhiều với mục đích giữ lại các hậu duệ của nó cho lứa hậu bị, em chợt nghĩ đến loại rượu "Nhất dạ ngũ giao". Không biết trong anh Long có loại rượu này? Tương truyền thì đây là một loại rượu được chưng cất theo bí quyết cung đình ngày xưa phục vụ cho vua Minh Mạng, một vị vua nổi tiếng nhiều vợ nhiều con. "Nhất dạ ngũ giao" tạm dịch ra tiếng thuần Việt là "một đêm năm cái":D:D:D Cho Qualipso uống cái này thì tuyệt hai anh nhỉ=))=))=))

nói như em cũng đúng , đôi khi số người có muốn cũng kg được , cái này anh đã gặp mấy trường hợp rồi em , kể cả trước đây khi QUALIPSO về với anh và sau này nhiều con khác nữa
còn chuyện anh cho QUALIPSO hành sự nhiều để nối dõi tông đường là có chủ ý, một quyểt định khg sai lầm , theo anh đã chứng minh hậu duệ nó khg hề thua kém mấy em ngoại nhập mà anh đã tốn hơi bị nhiều tiền để đem về tử nước ngoài , nếu khg nói là hơn hẳn chỉ thua mỗi cái giấy hồng hồng thôi em
còn chuyện NHẤT DẠ NGŨ GIAO của vua MINH MẠNG , em yên tâm Qualipso đủ sức với tất cả cung phi mà anh hiện có , bách phát bách trúng , nếu khg tin hãy đợi thời gian chứng minh :D:D:D
thân chào anh BÌNH , MINH ĐỨC cũng như tất cả các bạn
ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT - 0983 814 006 - 063 814 006 - tanlongdl@yahoo.com

Long đừng nghe Đức xui,nghe là Qualipso chống gậy đó.Để Đức nhanh toại nghuyện a?...Đùa tí thôi nhe...Hôm nào đức qua HP giao lưu đi Em...Thân chào

Mình có 1 em gái GSD 8 tháng cũng có dấu hiệu hạ bàn do nền gạch trơn . Mình đang cho ăn 2 viên can xi / ngày , và tăng cường vận động ngoài cỏ . Như vậy có cần làm gì nữa không . Xin giúp dùm nhé . cảm ơn bạn .

Mình có 1 em gái GSD 8 tháng cũng có dấu hiệu hạ bàn do nền gạch trơn . Mình đang cho ăn 2 viên can xi / ngày , và tăng cường vận động ngoài cỏ . Như vậy có cần làm gì nữa không . Xin giúp dùm nhé . cảm ơn bạn .
Bạn nói Tớ mới biết...hạ bàn là do gạch trơn đấy.Chó nhà Tớ ăn can xi viên thời gian đầu thôi,bây giờ tớ cho ăn Can xi bột,xương lợn nhừ và gặm xương bò.Dùng sữa dàu can xi và vận động nhiều...Chúc cún của Bạn phát triển tốt nhé.thân chào

Thân tặng anh BÌNH và cháu NGỌC ANH

Mới ngày nào đây QANA là em út nhỏ nhất đàn , bé tẹo gầy guộc bị mọi người chê là cún đẹt:D:D:D , hôm nay còn vài hôm nữa là tròn 6 tháng tuổi , em gởi tặng BÌNH và cháu NGỌC ANH 2 tấm ảnh QANA mới chụp sáng nay , anh em với BUSR nhà anh đó, mời anh và cháu cũng như các bạn thích GSD xem ảnh

chúc anh mạnh khoẻ và săn sóc BUSR thật tốt , thân chào anh hẹn gặp lại
ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT - 0983 814 006 -063 814 006 - tanlongdl@yahoo.com

Mới ngày nào đây QANA là em út nhỏ nhất đàn , bé tẹo gầy guộc bị mọi người chê là cún đẹt:D:D:D , hôm nay còn vài hôm nữa là tròn 6 tháng tuổi , em gởi tặng BÌNH và cháu NGỌC ANH 2 tấm ảnh QANA mới chụp sáng nay , anh em với BUSR nhà anh đó, mời anh và cháu cũng như các bạn thích GSD xem ảnh

chúc anh mạnh khoẻ và săn sóc BUSR thật tốt , thân chào anh hẹn gặp lại
ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT - 0983 814 006 -063 814 006 - tanlongdl@yahoo.com
Cảm ơn Em đã gửi tặng ảnh của Quana ,phải công nhận Em chăm sóc tốt.Chủ nhật này, nhân tròn 6 tháng Anh sẽ chụp hình Anh trai của Quana cho có anh có Em và để Anh Em ghiền gsd xem nhé.thân chào