• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu chó GDS

Con BUSH tính đến ngày hôm nay 4 tháng bảy ngày,nó sinh ngày 23/02/2008. Bản thân tôi khi bắt chó về, tôi cũng không quan tâm kỹ càng tới ngày giò sinh của chó. Nay thấy các bạn quan tâm đến tuổi của con chó quá nhiều, tôi vừa gọi điện hỏi anh Long Dà Lạt mới biết ngay fgiờ sinh trên. Toi được biết anh Long theo dõi rất sát và từng thời gian phát triển và có chụp ảnh lưu lại. Và ngoaì ra tôi được biết những bạn sành về chó có thể theo dõi qua sự phát triển của bộ răng.
Tôi thiết nghĩ, người yêu chó sẽ không quảng cáo chó của mình như người buôn chó...

chào anh BÌNH và các fan hâm mộ G.S.D

Con BUSH tính đến ngày hôm nay 4 tháng bảy ngày,nó sinh ngày 23/02/2008. Bản thân tôi khi bắt chó về, tôi cũng không quan tâm kỹ càng tới ngày giò sinh của chó. Nay thấy các bạn quan tâm đến tuổi của con chó quá nhiều, tôi vừa gọi điện hỏi anh Long Dà Lạt mới biết ngay fgiờ sinh trên. Toi được biết anh Long theo dõi rất sát và từng thời gian phát triển và có chụp ảnh lưu lại. Và ngoaì ra tôi được biết những bạn sành về chó có thể theo dõi qua sự phát triển của bộ răng.
Tôi thiết nghĩ, người yêu chó sẽ không quảng cáo chó của mình như người buôn chó...
nhân chuyện tính tháng tính ngày của BUSH , tôi có đôi lời chi tiết hơn . minh bạch hơn về việc này
Trước nhất vì lý do tể nhị của chuyện đưa hình ảnh cha mẹ nó phối giống nên tôi không đưa những cảnh sex này lên được vì có nhiều fan hâm mộ nữ ghé thăm diễn đàn nên các bạn có đồng ý với tôi chuyện đó không ? nếu như ban quản trị cho phép tôi sẽ đưa những ảnh nóng đó lên ? vì trong những bức ảnh đó có ghi lại giờ,ngày , tháng ,năm ( máy kỷ thuật số)
nhưng tiện đây tôi cũng công bố ngày tháng cha mẹ nó phối giống , lần phối thứ nhất giữa QUALIPSO và BEETIL ngày 22 tháng 12 năm 2007 - lần phối thứ hai là ngày 24 tháng 12 năm 2007thông thường mình cho phối 2 lần mặc dù là cây nhà lá vườn
và ngày sanh của nó bắt đầu 10h đêm ngày 22 tháng 02 năm 2008 khi con đầu tiên chào đời và con kết thúc 7h sáng ngày 23 tháng 02 năm 2008 , tất cả 7 con nhưng chết 2 con vì quá yếu
tính tôi kỷ luật ,khoa học , và đặc biệt kỷ lưỡng nên tôi có ghi tất cả chi tiết này vô điện thoại , vì vậy nếu có bạn nào thắc mắc về ngày sanh cũng như tất cả chi tiết nào liên quan đến BUSR hãy liên lạc trực tiếp đến tôi theo số điện thoại 0983 814 006 mọi thắc mắc tôi sẵn sàng giải đáp theo yêu cầu
XIN TRÂN TRỌNG CẢM ƠN ANH BÌNH CŨNG NHƯ TẤT CẢ CÁC BẠN THAM GIA DIỄN ĐÀN VIETPET
ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT 0983 814 006 - 063 814 006 - tanlongdl@yahoo.com

nqd123

Member
Đã có hẳn một mục về đàn con của BEETIL ở chuyên mục của anh Long rồi mà! Mấy hôm trước tôi cũng xem lại và suy luận nên mới nói là nó được 4 tháng 1 ngày (gần đúng vì bấm đốt ngón tay nhầm và cái tháng 2 nó chỉ có 29 ngày). Thiết nghĩ to nhỏ còn do cách chụp nữa và cũng là do từng cá thể, cách chăm sóc.... Nói tóm lại là bạn nào có điều kiện tới tận nơi, xem răng, xem.... và sờ tại chỗ chắc sẽ là cách thuyết phục nhất anh Bình nhỉ!??????

trungtuan-nt

Chu Bush nay cua anh Binh dep that, minh cung duoc Bush gam tay rui....rang moi nhu nhu thoi.
Mong rang Bush se la chu GSD dep nhat tai HP,

Xin vui lòng sử dụng tiếng việt có dấu khi viết bài tham gia diễn đàn. Rất mong bạn chấp nhận lời đề nghị này. THÂN

zuak0n

Chú Long ơi, chó giống nhà chú đẹp thật. Khó tính như chú Bình mà còn khen chú hết lời thỳ chắc giống chó nhà chú phải tuyệt vời lắm nhỉ! Cháu rất thích giống chó nhà chú, cháu hy vọng bao giờ được vào Đà Lạt để thăm chú và đàn chó nhà chú, tuyệt vời hơn nữa là cháu có thể đc sở hữu một con chó nhà chú (nhưng chó con thôi, cháu thich chó con mà^^)Nhưng không bít cháu có chăm đc như chú Bình không, chìu nào cháu cũng thấy chú ấy dắt chó đi chạy, chắc vì thế nên nó mới có dáng đẹp đến như vậy. Trước khi có con này, nhà chú ấy cũng có một con becgiê, chú ấy bảo nó bị hỏng chân nên chú ấy cho đi mất. Cháu tiếc lắm, chú ấy nói gì nó cũng nghe, nó khôn như người ý ^^ chỉ tội không bít nói thôi, thế mà lại không cho cháu.

chú Bình cho cháu hỏi 1 tí: chú có phải là chú Bình trong hội sinh vật cảnh T.P không nhỉ? :thingking:

chú Bình đâu có phải là thành viên trong hội sinh vật cảnh thành phố đâu anh ạ, chý ấy chỉ chơi hoạ mi và yến thôi. hjhj. mà đây là chủ đề của em Ngọc Anh mà có phải trang của chú Bình đâu.

Ngọc Anh ơi em cho anh địa chỉ nhà mình để cuối tuần về anh với mấy người nữa lên xem chú cun đẹp này ^_^

chú Bình đâu có phải là thành viên trong hội sinh vật cảnh thành phố đâu anh ạ, chý ấy chỉ chơi hoạ mi và yến thôi. hjhj. mà đây là chủ đề của em Ngọc Anh mà có phải trang của chú Bình đâu.
Vậy à! xin lỗi chú Bình nhé. Vì thấy bài của Ngọc Anh mà thấy chú Bình phát biểu như thể con GSD này của chú Bình vậy, nên cháu hỏi vậy thôi. Mong chú Bình thông cảm nhé. Cháu cũng ở HP, cũng nuôi GSD nên muốn làm quen và giao lưu thôi, có gì không phải mong chú bỏ quá cho. ^:)^

Hôm qua, em vô nhầm nick của bố em, nên có( j`) gì cho e xin lỗi,(chú Bình là bố của em mà), vậy nên chó của bố em cũng là chó của em.^^

Ngọc Anh ơi em cho anh địa chỉ nhà mình để cuối tuần về anh với mấy người nữa lên xem chú cun đẹp này ^_^
Địa chỉ nhà em là Số 92 Lô 22 Đông Khên Ngô Quyền Hải Phòng. Nhưng bố em hơi bận nên trước khi đến thì anh liên lạc với bố em số fone là 0903200990

Chào Zuakon

Chú Long ơi, chó giống nhà chú đẹp thật. Khó tính như chú Bình mà còn khen chú hết lời thỳ chắc giống chó nhà chú phải tuyệt vời lắm nhỉ! Cháu rất thích giống chó nhà chú, cháu hy vọng bao giờ được vào Đà Lạt để thăm chú và đàn chó nhà chú, tuyệt vời hơn nữa là cháu có thể đc sở hữu một con chó nhà chú (nhưng chó con thôi, cháu thich chó con mà^^)Nhưng không bít cháu có chăm đc như chú Bình không, chìu nào cháu cũng thấy chú ấy dắt chó đi chạy, chắc vì thế nên nó mới có dáng đẹp đến như vậy. Trước khi có con này, nhà chú ấy cũng có một con becgiê, chú ấy bảo nó bị hỏng chân nên chú ấy cho đi mất. Cháu tiếc lắm, chú ấy nói gì nó cũng nghe, nó khôn như người ý ^^ chỉ tội không bít nói thôi, thế mà lại không cho cháu.
Tình cở quen nhau trên diễn đàn VP , Mình gọi nhau là anh em đi cho nó dễ nói chuyện nhé, thật sự anh rất cảm ơn em đã nhìn thấy con cún của chú BÌNH . Nếu em rảnh rổi đi du lịch vào DALAT sẳn tiện ghé anh chơi ,nếu gặp lúc có cún con sẳn trong nhà thì đem một con về nuôi , thật ra anh không hề biết anh BÌNH là người khó tính , kỷ lưỡng và cẩn trọng , anh và anh BÌNH chỉ tình cờ biết nhau qua việc săn sóc cún nhà anh BÌNH bị bệnh thôi , và anh BÌNH đã đặt niềm tin cũng như giao tất cả trách nhiệm cho anh là tìm cho anh BÌNH một con G.S.D thuần chủng, đẹp thì anh ấy hưởng xấu thì LONGDALAT phải chịu hoàn toàn trách nhiệm trước pháp đình . thật ra anh cố gắng theo cái nhìn , cái kinh nghiệm , mà quan trọng nhất là cái nhìn có chiều sâu và anh đã gởi con cún này ra HẢI PHÒNG để anh BÌNH nuôi chơi theo ý thích của mình , anh chỉ sợ và lo cún con không hợp nhãn với chủ nhân chứ anh không sợ không hợp nhãn với thiên hạ, vì mỗi người một ý , mỗi người một vẻ , cũng may là anh BÌNH gia đình đã vui vẻ đón nhận con cún cũng như đón nhận sự nhiệt tình tận tâm của anh , bấy nhiêu thôi cũng đủ vui và mãn nguyện rồi
Anh có lời tâm sự cùng em cũng như với anh BÌNH qua diễn đàn VP , Nếu anh có nói có gì sai mong em bỏ qua nhé , vì tính anh ngay thẳng nhưng thật lòng . biết sao nói vậy nghĩ gì thì làm đó , thân chào em cũng như chủ nhân của BUSR
ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT - 0983 814 006 - 063 814 006 - tanlongdl@yahoo.com

Chú ơi, con chó nhà cháu dạo này nó đanh đá lắm chú ạ. Hôm nay cháu đuổi nó ra khỏi phòng, suýt nữa nó cho cháu 1 cái đợp, cháu hãi quá chú ạ. mới chỉ kêu nó ra ngoài mà nó đã suýt cho cháu đi 1 miếng thịt rồi, mà đến khi chẳng may làm j` nó thì chắc nó cho cháu vô viện mất chú ơi. :((

Chào Ngoc Anh

Chú ơi, con chó nhà cháu dạo này nó đanh đá lắm chú ạ. Hôm nay cháu đuổi nó ra khỏi phòng, suýt nữa nó cho cháu 1 cái đợp, cháu hãi quá chú ạ. mới chỉ kêu nó ra ngoài mà nó đã suýt cho cháu đi 1 miếng thịt rồi, mà đến khi chẳng may làm j` nó thì chắc nó cho cháu vô viện mất chú ơi. :((
Con chó nhà cháu nó có bản tính hung hăng tử bé rồi lúc nó còn ở nhà chú nó đã làm trời làm đất với bọn trẻ nhà chú , bố BÌNH lại thích con cún có cá tính như vậy , nhưng không sao đâu , nó còn bé mọi sự sẽ từ từ vô nề nếp , cháu yên tâm là bố BÌNH có kinh nghiệm trong chuyện dạy mấy em cứng đầu cứng cổ này mà
Thân chào cháu - Longdalat ĐT:0983 814 006

Thanh_arch

Member
Chúc mừng chú Bình và em Ngọc Anh đã sở hữu được cún đẹp từ nguồn gốc Long dalat, chúc hai bố con sẽ nuôi dạy nó thật tốt và phát huy được tối đa về hình thể lẫn tính cách của một dòng chó quý.
Cảm ở anh Long dalat, em chúc cho tấm chân tình của anh sẽ ngày càng được nhiều bạn bè trên khắp đất nước cảm nhận...

Trần Quốc Bình xin chào các bạn nuôi và yêu quý giống chó becgie với tất cả các anh em trong vietpet.
Đôi điều suy nghĩ về giống, xuất xứ giống, điều kiện nuôi dưỡng, để có một con chó becgie đẹp theo ý muốn - với một người mới nuôi hiểu biết còn hạn hẹp, mong các bạn thông cảm và góp ý tiếp.
Đã là chó becgie, trước hết phải là chó thuần chủng, hình dáng, kích thước phải đủ tiêu chuẩn của chó becgie mà hiệp hội của nó đã quy định và đăng ký - gia phả về đời ông bà, bố mẹ phải tốt. Xuất xứ chó, đương nhiên chó nhập khẩu thẳng từ Đức về (Gia phả tốt)sẽ là chó tốt nhất bởi vì nó là thuần chủng 100%. Còn những con chó con được sinh ra tại VN được những người có tâm huyết và đạo đức đảm bảo nó là thuần chủng (đương nhiên Gia phả tốt). Chế độ nuôi dưỡng đầy đủ thì chó giống đó còn tốt hơn cả giống chó nhập khẩu, vì nó đã thuần hoá theo điều kiện sống tại địa phương đó (như đất nhiệt đới VN mình chẳng hạn).
Qua theo dõi vietpet, tôi thấy nhiều người quảng bá cho chó nhập khẩu... Vẫn nói là nuôi chó becgie nhưng lại bảo nhập chó to, về VN bé đi là vừa...chó nhập mới là chó tốt. Theo thiển nghĩ của tôi, muốn có đc một con chó đẹp, giá cả phải chăng thì phải phát triển chó trong nước. Đương nhiên giống chó ngoại phải theo tiêu chuẩn ngoại nhưng đừng sính ngoại và sùng ngoại.

Chào anh Bình và em Ngọc Anh!

Trần Quốc Bình xin chào các bạn nuôi và yêu quý giống chó becgie với tất cả các anh em trong vietpet.
Đôi điều suy nghĩ về giống, xuất xứ giống, điều kiện nuôi dưỡng, để có một con chó becgie đẹp theo ý muốn - với một người mới nuôi hiểu biết còn hạn hẹp, mong các bạn thông cảm và góp ý tiếp.
Đã là chó becgie, trước hết phải là chó thuần chủng, hình dáng, kích thước phải đủ tiêu chuẩn của chó becgie mà hiệp hội của nó đã quy định và đăng ký - gia phả về đời ông bà, bố mẹ phải tốt. Xuất xứ chó, đương nhiên chó nhập khẩu thẳng từ Đức về (Gia phả tốt)sẽ là chó tốt nhất bởi vì nó là thuần chủng 100%. Còn những con chó con được sinh ra tại VN được những người có tâm huyết và đạo đức đảm bảo nó là thuần chủng (đương nhiên Gia phả tốt). Chế độ nuôi dưỡng đầy đủ thì chó giống đó còn tốt hơn cả giống chó nhập khẩu, vì nó đã thuần hoá theo điều kiện sống tại địa phương đó (như đất nhiệt đới VN mình chẳng hạn).
Qua theo dõi vietpet, tôi thấy nhiều người quảng bá cho chó nhập khẩu... Vẫn nói là nuôi chó becgie nhưng lại bảo nhập chó to, về VN bé đi là vừa...chó nhập mới là chó tốt. Theo thiển nghĩ của tôi, muốn có đc một con chó đẹp, giá cả phải chăng thì phải phát triển chó trong nước. Đương nhiên giống chó ngoại phải theo tiêu chuẩn ngoại nhưng đừng sính ngoại và sùng ngoại.
Em là Đức, ở Hà Nội.
Qua diễn đàn Vietpet em đã kết tình huynh đệ với anh Long Đà Lạt và khi trao đổi với anh Long ngày hôm qua, em cũng được biết khá nhiều điều về anh.
Hiện nay, em đang công tác tại Cty cổ phần giao nhận vận tải ngoại thương Vinatrans Hà Nội, công ty em có chi nhánh đặt tại Hải Phòng (Vinatrans Hải Phòng - 115 đường bao Trần Hưng Đạo, Đông Hải, Hải Phòng). Vì công việc nên em cũng thường xuyên phải xuống Hải Phòng và có rất đông anh em bạn bè dưới đó. Người Hải Phòng để lại trong em ấn tượng sâu sắc về một phong cách sống rất phóng kháng (ăn sóng nói gió) và nghĩa khí.
GSD, đối với em là một đam mê lớn trong đời. Đặc biệt, khi anh và em cùng có duyên với anh Long Đà Lạt nên em mạo muội có một vài lời chia sẻ với anh như sau:
GSD là một đề tài thật hấp dẫn và những tranh luận xung quanh chủ đề này lúc nào cũng... "nóng" anh nhỉ? Đã có nhiều quan điểm và ý kiến khác nhau được đưa ra. Em thì suy nghĩ đơn giản thôi anh Bình ạ!
1.Nói theo ngôn ngữ Triết Học thì "vật chất" quyết định "ý thức"; "cơ sở hạ tầng" quyết định "kiến trúc thượng tầng". Sự khác biệt về tự nhiên, xã hội và con người giữa hai đất nước Việt Nam và Đức là quá rõ ràng. Cho nên không thể "gi gỉ gì gi cái gì cũng... giống được" phải không anh?
2.Nói theo ngôn ngữ chính sách thì chúng ta "hội nhập" nhưng không "hòa tan"; kết hợp "cái dân tộc" với "cái hiện đại", "cái khoa học duy lý" với "cái dân gian được thừa nhận, duy tình"...
3.Nói theo ngôn ngữ dân gian thì ông cha ta có câu "nhập gia tùy tục".
Một vài lời tâm sự ngắn ngủi nhưng rất hy vọng anh sẽ hiểu và đồng cảm với em cũng như em đã hiểu và đồng cảm với anh!
Rất vui được làm quen với anh Bình và mong chờ một ngày hội ngộ không xa nơi đất cảng!
Tiện đây, em xin phép bật mí với anh là hiện em đã sở hữu một chú GSD thuần chủng rồi (em đã post hình của em nó lên diễn đàn) nhưng khi nhìn thấy đàn GSD và đặc biệt là tấm chân tình của anh Long Đà Lạt nên chắc là trong một tương lai không xa, sẽ xuất hiện thêm một sản phẩm male GSD mang thương hiệu Long Đà Lạt trên đất Bắc nữa.

nqd123

Member
Bác Bình ơi! Nhưng đúng ra là đẹp vẫn là đẹp, giống tốt vẫn là giống tốt, và có những người tiên phong, thích nhập chó ngoại (đẹp và theo tiêu chuẩn) thì chúng ta mới mong có được những con giá thành vừa phải, đảm bảo chất lượng, và đàn chó phát triển trong nước mới có tương lai tốt được bác ạ.
Nói tóm lại, anh em ta may mắn có được những con chó tạm thời là ưng ý, tạm thời được cho là đẹp thì cần phải chăm cho nó phát triển được tốt, rồi tiệm cận dần tới tiêu chuẩn quốc tế bác ạ, chuyện đường dài mà!