• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giới thiệu chó GDS

Chào ACE yêu mến GSD
Hôm nay đang ngồi,Bush đến ngồi trước mặt trông "kẻng" trai quá cầm ngay điện thoại làm một kiểu tặng mọi Người và tặng "Bố Qualiso"của Bush
Vì anh Bush "kẻng" trai nên có mấy em "tẻng" gái ở Hà Nội đang mong có ngày "giao lưu" đây anh Bình ơi:D:D:D

Vì anh Bush "kẻng" trai nên có mấy em "tẻng" gái ở Hà Nội đang mong có ngày "giao lưu" đây anh Bình ơi:D:D:D
Mất mấy ngày mưa, Em trai Tôi hẳn là thật vất vả?"con trai" còn đỡ,thế nào cũng xong,chứ "con gái" thì...nghĩ đã thấy khổ....Mang xuống Anh nuôi cho...Anh vốn dĩ chăm chỉ mà

Trước hết em xin phép anh Bình và cháu Ngọc Anh , xin lỗi vì sự cố chữ F làm loãng đi chủ đề đánh giá về Bush . Với con mắt cá nhân em cho rằng anh so sánh luôn với cha nó và em hy vọng nó đạt 7:10 cũng là quá ổn chứ xác định không thể 10:10 được . Mỗi người có trình độ hiểu biết khác nhau nhưng đã nói thì nên nói thực tế - đừng sợ mất lòng chứ không nên " vỗ tay theo " . Em đang chờ anh Long Đà Lạt thiết kế cho 1 em " đàn em " của Bush là tốt rồi . Thân chào anh và cháu Ngọc Anh !
Chào bạn Đức Việt ! tôi biết bạn đang đùa và có chút nhạo báng với chữ F vì bạn hiểu khác tôi . Theo tôi nếu thấy người khác sai thật thì nên góp ý thẳng thắn - đùa đúng lúc đúng chỗ thì vui - đùa không đúng lúc đúng chỗ trở thành lố bịch bạn ạ . Tôi xin chú thích F = Filia = Thế hệ con , hiểu biết có hạn - vài câu thật lòng mong bạn đừng giận vì chúng ta đều là những người đam mê Becgie - chào thân ái !
Chào Hải
Anh không có quan trọng lắm câu chữ đâu,chỉ cần hiểu đúng về nhau đã là tốt rồi.Anh mong rằng cùng một sở thích đam mê GSD Anh Em mình sẽ gần nhau hơn.
Em ở QN chỗ nào? Anh cũng rất hay ra QN. Nếu có dịp sang HP AE giao lưu nhé?

Chào Đức Việt!
Khi bạn nói những dòng này thì mình đã hiểu ý của cao thủ ấy rồi! Về Bush thì anh em trong diễn đàn đều biết từ khi anh Bình post ảnh nó lên từ lúc 3 tháng tới giờ. Ai cũng mê nó cả. Chỉ có điều bây giờ trông nó kém phong độ hơn so với lúc 3 tháng thôi.
Nếu cao thủ đó nói con Bush là: ngắn, tai đổ, không đủ cân nặng... và khuyên anh Bình thay chó thì nếu anh Bình đồng ý thì chắc chắn cao thủ đó sẽ mua ngay tắp lự! Chiêu này kể ra cũng khá hay đấy nhưng gặp anh Bình "rắn"quá nên thua.
Thực ra con Bush lúc này nếu chú ý quy trình chăm sóc, chịu khó đầu tư công sức và tiền bạc một chút thì không có gì là không thể cả.
Chúc anh Bình sớm cho Bush lấy lại phong độ của nó!
Chào Ngọc Anh
Thật tiếc là chưa có dịp gặp mặt để được nghe...thơ của Anh và nói chuyện cún. Nói về cuộc sống thì Mình rất thích cây,chim,cá..và cún.Tất cả mọi cái ở đời đâu có gì là hoàn mĩ?Hoặc giả cái này đối với Ta là đẹp song đối với Người khác thì ..lại không đẹp.Nhưng đấy là nói về cái sự cảm nhận mang tính mô phạm...còn những cái đã thuộ về chuẩn...về sự thật hiển nhiên thì không thể nói sai đươc phải không Anh?
Chào thân ái

Ới ới anh Bình ơi anh chán con Bush chưa để lại cho em, ngày mai em sang bắt luôn nhé. Đùa anh vậy thôi, đúng như anh LongDL nói con Bush của anh nó còn ít tuổi mà, chưa thể đánh giá gì được lúc này, vấn đề anh quan tâm số 1 là chế độ dinh dưỡng và tập luyện. Em cũng có một con, bố mẹ là chó nhập, lúc bé nhìn không thể mê nổi, mọi người đều bảo có điên mà bỏ tiền ra mà mua nó, thực sự những con chó F còn đẹp hơn nó rất nhiều, nhưng (theo cảm nhận của riêng em thôi nhé), nếu đã là chó dòng giống thì càng lớn sẽ càng đẹp. Em thử Post hình của nó để anh xem nhé, lúc bé nó xấu hơn con của anh nhiều nhiều lắm, may mắn bây giờ nó cũng đỡ hơn anh ạ.
Mấy hôm bận quá Anh cũng không vào mạng được nhiều,rất cảm ơn Em đã động viên Anh.Anh nuôi chó thì chắc là trước Em nhiều,song nuôi GSD thì...sau Em nên có dịp qua Hưng Yên Anh sẽ ghé thăm Em và cún của Em?Có khi lại xin được ít Kinh nghiệm nuôi GSD và vào mùa nhãn lồng nữa thì tuyệt.có dịp xuống HP mời em qua Anh nhé
Thân chào Em

DoGiaHaI

Member
Em chào anh Bình ! em đam mê Becgie từ lúc còn ít tuổi , dĩ nhiên cũng chưa nuôi được con nào vào loại vừa ý mình mặc dù em nuôi cũng đã nhiều . Em nghĩ vừa ý mình ở mức Vừa mắt ta - Ra mắt người thôi anh ạ chứ nói đến Đẹp - Chuẩn thì nó vô cùng phải không anh vì nó còn phụ thuộc vào tài chính và phong cách chơi của mỗi người , về Bush nói riêng và dòng chó của anh Long em thấy là hình dáng như vậy thì cũng có nhiều nhưng em thấy khác và thích ở cái mặt nó rất có " Hồn " . Khi nào anh có dịp đi Móng Cái qua em chơi , em ở Hải Hà , em rất vui được làm quen vói anh - toàn những người thích " Khổ " vì Becgie . Chào anh - chúc anh cùng toàn thể gia đình [ cả Bush ] mạnh khoẻ !

ngoc_anh

Member
Chào Ngọc Anh
Thật tiếc là chưa có dịp gặp mặt để được nghe...thơ của Anh và nói chuyện cún. Nói về cuộc sống thì Mình rất thích cây,chim,cá..và cún.Tất cả mọi cái ở đời đâu có gì là hoàn mĩ?Hoặc giả cái này đối với Ta là đẹp song đối với Người khác thì ..lại không đẹp.Nhưng đấy là nói về cái sự cảm nhận mang tính mô phạm...còn những cái đã thuộ về chuẩn...về sự thật hiển nhiên thì không thể nói sai đươc phải không Anh?
Chào thân ái
Chào bác Bình!
Em còn rất trẻ nên bác gọi là em cho thân mật chứ gọi tên em như thế em ngại lắm!:blusshing::blusshing::blusshing:. Em và anh có nhiều sở thích đấy: chim, cá, cây cảnh rồi chó nữa. Nói chung những gì có thể trồng được và nuôi được em đều thích cả. Hôm nào bác có dịp vào Hưng Yên ghé thăm anh Nam (nick lmnam2003) thì mời bác ghé thăm nhà em chơi. Ở nhà em cũng đang nuôi 03 con chó PQ đấy.
Thơ của em cũng tàm tạm thôi. Dạo này công việc lu bu nên hứng thơ nó chạy mất tiêu rồi!:D:D:D:D Muốn làm vài bài mà chẳng được nên không tham gia vụ "Thơ vui xả stress nữa".
Còn cảm nhận về cái đẹp thì mỗi người một vẻ anh ạ! Với mình là đẹp nhưng với người khác thì lại chẳng ra gì. Nhưng nói chung nếu đa số có cùng quan điểm với mình thì nó cũng không xấu đâu anh ạ!:D:D:D:D
Hẹn một ngày "đụng độ" với anh!:)):)):))

lmnam2003

Member
Mấy hôm bận quá Anh cũng không vào mạng được nhiều,rất cảm ơn Em đã động viên Anh.Anh nuôi chó thì chắc là trước Em nhiều,song nuôi GSD thì...sau Em nên có dịp qua Hưng Yên Anh sẽ ghé thăm Em và cún của Em?Có khi lại xin được ít Kinh nghiệm nuôi GSD và vào mùa nhãn lồng nữa thì tuyệt.có dịp xuống HP mời em qua Anh nhé
Thân chào Em
Em chào anh Bình! Rất mong có dịp được đón tiếp anh tại Hưng Yên, bọn em bên này cũng chơi GSD nhiều, Ngọc Anh - Ninh Thuận nhà ở Hưng Yên gần nhà em và đang là giảng viên ĐH Thuỷ Lợi anh ạ, thật tuyệt nếu mùa nhãn chín rộ, anh sẽ được thưởng thức đúng nhãn lồng tiến vua mà không mua được ở bên ngoài. Khi nào ra Hải Phòng em sẽ điện cho anh, chúc anh sức khoẻ và thành đạt.

Nhân dịp BUSH sắp tròn 10 tháng tuổi tặng anh chị em yêu GSD tấm hình của BUSH (đã tải rồi nhưng mạng lỗi phải tải lại)

Bush lấy lại phong độ chưa vậy bác Bình, nhìn em nó ngày càng đẹp trai ra thì phải :):D
Chào Việt Châu
Bush lấy lại phong độ hay chưa thì Anh chịu,vì Anh chỉ biết chăm sóc nó tốt nhất theo khả năng của Mình .Sau đợt ốm nó ăn uống và phát triển tốt,theo quan điểm của Anh thì nó vẫn hơi gầy...còn thế nào thì phải để các chuyên gia GSD đánh giá...thân chào

Nhân dịp BUSH sắp tròn 10 tháng tuổi tặng anh chị em yêu GSD tấm hình của BUSH (đã tải rồi nhưng mạng lỗi phải tải lại)
Chào Anh
Lâu lâu mới thấy Bush của Anh,lớn nhiều song gầy,đùi chưa có gì cả? Anh cho tập ít đi,và cho ăn tăng đạm lên một chút xem sao?Không sợ nó béo đâu.Nếu béo một chút tập nó sẽ vào bắp Anh à...Cún Em nuôi nó đẹp như tranh chứ không xấu như hồi Anh hay chê em hay ăn hết phần của cún đâu. Em của Anh

Chào Anh
Lâu lâu mới thấy Bush của Anh,lớn nhiều song gầy,đùi chưa có gì cả? Anh cho tập ít đi,và cho ăn tăng đạm lên một chút xem sao?Không sợ nó béo đâu.Nếu béo một chút tập nó sẽ vào bắp Anh à...Cún Em nuôi nó đẹp như tranh chứ không xấu như hồi Anh hay chê em hay ăn hết phần của cún đâu. Em của Anh
Chào Em
Anh đâu có sợ chó béo mà cho ăn ít?Anh nghĩ tạng nó vậy,chắc chắn ngoài năm tuổi nó sẽ đẹp như cún của Em bây giờ.Em có biết khi Bush >3tháng tuổi, nó chưa mập mà đã nhiều Người kêu nó mập rồi?Còn theo Anh nghĩ cún(dòng GSD)xấu mã nhất là lúc nó 8-12 tháng tuổi...Mà chọc Anh vừa thôi Anh bực mình bắt cún Em về lại ngồi mà tiếc...vì trót chê cún Anh xấu...Như Em không ăn tranh phần của cún...mới là ...lạ.Chào Em

Chào Em
Anh đâu có sợ chó béo mà cho ăn ít?Anh nghĩ tạng nó vậy,chắc chắn ngoài năm tuổi nó sẽ đẹp như cún của Em bây giờ.Em có biết khi Bush >3tháng tuổi, nó chưa mập mà đã nhiều Người kêu nó mập rồi?Còn theo Anh nghĩ cún(dòng GSD)xấu mã nhất là lúc nó 8-12 tháng tuổi...Mà chọc Anh vừa thôi Anh bực mình bắt cún Em về lại ngồi mà tiếc...vì trót chê cún Anh xấu...Như Em không ăn tranh phần của cún...mới là ...lạ.Chào Em
Anh sang bên"đại ca"bắt cho Em con chó "Thuần chủng thập cẩm"mang lên đất Vua Hùng cho Bầm Em dễ nuôi .Anh bay sang đây ,thích con chó dòng nào Em sẽ tìm mọi cách mua tặng Anh..Ô kê-Em của Anh

GSD độ tuổi này quan trọng là phát triển khung xương, còn chuyện tăng cân cũng ko khó chỉ cần chó ko biếng ăn là dễ rồi :)

GSD độ tuổi này quan trọng là phát triển khung xương, còn chuyện tăng cân cũng ko khó chỉ cần chó ko biếng ăn là dễ rồi :)
Chào Việt Châu
Bush đã đạt khung xương khi mới tròn 08 tháng tuổi.Còn chắc ngoài năm tuổi thì sẽ mập dần ra thôi,lúc đó thì mới biết nó mang gen Ông ,Bà...Bố Mẹ thế nào(đấy là nói theo quan điểm của Người không có kinh nghiệm như...Mình).Xinchào

Bush ko biếng ăn thì mập lên đâu khó bác :) À mà bác cho ăn thức ăn khô hay đồ ăn bình thường ạ ?

Bush ko biếng ăn thì mập lên đâu khó bác :) À mà bác cho ăn thức ăn khô hay đồ ăn bình thường ạ ?
Thật ra Mình chưa muốn Bush mập chút nào cả,khung gọng đạt rồi,mập phải có thời gian mới khoẻ chó.Theo mình giống GSD nếu béo,trông không có cơ bắp thì rất xấu.
Tháng đầu khi chuyển chó từ Đà Lạt ra thì cho ăn thức ăn khô(long chuyển ra theo chó)sau đó thì cho ăn cơm....tự chế mà.Xin chào

Nhân dịp Xuân Kỉ Sửu chúc tất cả Anh Chị Em VP cùng ACE nuôi và yêu quí GSD sức khoẻ dồi dào,tài lộc như ý-Bush cũng chúc anh chị em nhà cún một năm tốt lành thịnh vượng

Anh Bình Thân Mến

Nhân dịp Xuân Kỉ Sửu chúc tất cả Anh Chị Em VP cùng ACE nuôi và yêu quí GSD sức khoẻ dồi dào,tài lộc như ý-Bush cũng chúc anh chị em nhà cún một năm tốt lành thịnh vượng

Hôm nay nhìn BUSH tốt lắm anh ạ , rất vui khi ngày đầu năm mới thấy hình ảnh ANH và BUSH trên diễn đàn , trông ANH trẻ ra và BUSH cũng khá hơn lúc trước nhiều em mừng lắm ,=D>=D>=D>
Nhân đây em lì xì anh vài bức ảnh cha của BUSH :)):)):)) cho vui ngôi nhà VIETPET , hình này em mới chụp hôm nay 01- 02 -2009

NĂM MỚI CẦU CHÚC ANH VÀ GIA ĐÌNH NHIỀU SỨC KHOẺ VÀ THÀNH ĐẠT - THÂN CHÀO ANH