• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giống chó lạ ở Sầm Sơn _ Thanh Hóa ?

bama_boy

Member
Vừa qua em có đi nghỉ mát vô đây , thấy những nhà dân ở đây nuôi một loại chó nhìn rất lạ , có đặc điểm sau : " lông màu đen tuyền , mõm dài tai to , cụp . Dáng vóc cao to như chó đốm , đuôi dài hơi xoán . Hay lèo trèo và rất nhanh nhẹn " . Ai biết đó là giống chó gì , xin PM em nhá !!! Thanks .....:D

Em tra trên Google thấy có 1 cái ảnh gần giống loại trên xin post lên làm căn cứ : :D

bác ơi! sao bác đi THanh Hoá thấy mấy em chó lạ mà không chụp ảnh mấy em đo đưa lên mạng thì tiếc quá,như thế này thì làm sao mà anh em biết được,dù là con trong ảnh của bác đưa lên gần giống,nếu bác chưa về thì chụp vài bức ảnh của các em đó post lên diễn đàn đi

boxich90

Member
Chán thế,sao bác bâm_boy ko chụp ảnh cho ae xem dể cùng bình luận hix

có loại chó như vậy ở thanh hoá sao hả bác?Em tò mò quá , không biết các em đó trông như thế nào

binhdan

Member
theo em thì không có đâu bác nhìn thấy chắc là do người chủ mua về rồi dăt đi dạo thôi .

puppy 109

Member
hic,ko có hình chính xác thì làm sao đoán được,bác chụp lại hình của con chó đi

b4m4_b0y

Member
Sẽ post 1 vài ngày gần đây , gần nhà em có người nuôi rồi , theo dự đoán là sharky các bác ạ

Jecky

Member
Ở TH có sao em ko biết nhỉ. Bác có thể nói rõ chỗ bác nhìn thấy được ko?

ectasy

Member
giống này đúng là lạ. ở thanh hoá ko biết nhưng ở gần nhà mình có 1 chú. ông chủ nuôi trông hàng hoá, nhà này buôn hàng HN-Lạng Sơn. chú chó này đi theo xe hàng luôn. mỗi lần có hàng chú chó này nằm trên đống hàng cao cả mét. leo trèo rất giỏi. rất dữ, phân biệt đc cửu vạn bốc hàng của nhà và người lạ. rất muốn chụp ảnh em này nhưng quả thật rất khó vì rất dữ. rất hiếm khi gặp chủ của nó. thể hình của em này khá to lớn, toàn thân đen tuyền. đuôi hơi xoăn, tai dựng. chân cẳng nhanh nhẹn. sẽ cố gắng update hình để anh em bình luận. ( chắc chắn em này là chó VN nhé ko có tây tàu gì đâu ạh)

hchungkt80

Dịch giả Vietpet
Loài này theo như mình phỏng đoán thì chắc là chó Lài, một loại chó săn của VN, rất khôn và nhanh nhẹn.

Leo

Member
Loài chó mà bạn nói ở quê tôi rất nhiều,chó dữ và khôn lắm