• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giặc cái Bum lợn tròn 8 tháng tuổi

lollipop™

Member
thích husky màu măt này :X bạn đón em ấy về ở đâu thế ? :) mà tiêu đề topic như thế thì... em ấy là cái hay đực hả bạn ? :D

luuhaitrung

mình thấy 8 tháng như này có vẻ hơi nhỏ thì phải bạn à! em ý đc bao nhiêu kg rồi bạn

Vũ Huệ Chi

Em Bum cái này khoảng 19kg bạn ạ.
Con cái thường nhỏ hơn con đực cùng tuổi

Minh mua em nay o Hong Mai day, cung may la ko phai cho bi benh

duysunguyen

Member
Husky thì nặng khoảng 30 mấy kg trở lại thôi. Đúng là từ 6 tháng là có thể thấy sự khác biệt giửa alaska malamute và husky rồi há. alaska mà 8 tháng có thể nặng khoảng 36kg á.

binkynl

Member
husky cái 8 tháng thế này là to quá rồi còn nhỏ nỗi gì. Nhưng con này nhà bạn lai alaska nên dáng khác husky thuần, xương phát triển hơn . Chó bạn đẹp lắm :)

binkynl

Member
con này lai alaska quá rõ từ đuôi, mặt, đến xương . Đuôi cuộn lưng , hoa trên mặt husky không có hình dạng như vậy nhìn qua thì tưởng giống nhau nhưng để ý kĩ khác nhau rất rõ . Husky cái 8 tháng không to ngang được như vậy , dáng husky thon gọn lắm trừ husky đực có thể ngoại lệ

kenvin234

Member
con này lai alaska quá rõ từ đuôi, mặt, đến xương . Đuôi cuộn lưng , hoa trên mặt husky không có hình dạng như vậy nhìn qua thì tưởng giống nhau nhưng để ý kĩ khác nhau rất rõ . Husky cái 8 tháng không to ngang được như vậy , dáng husky thon gọn lắm trừ husky đực có thể ngoại lệ
Thích cái nhận xét của bạn nhưng mình nghĩ không nên bàn đến vấn đề đó ở đây trừ khi chủ topic muốn mọi người đánh giá.
Cao lớn xinh gái,chúc em nhà bạn hay ăn chóng lớn :)

Vũ Huệ Chi

Các bác cứ bình luận thoải mái không phải ngại. Đây là trao đổi kinh nghiệm thôi chứ có gì đâu, nick DangCuong là chồng em đấy. Cho dù thế nào thì husky hay alasska mình vẫn quý nó là được nhất là em nó lại nice nữa.
Hôm nào các bác ở HN off thì em vác đến cho các bác trực tiếp chém gió nữa nhé:D
Cảm ơn các bác đã comment.

quan1234

HIx ai có chỗ nào bàn husky tầm 3 4 tháng uy tìn ở HÀ nội cho e địa chỉ với

binkynl

Member
Thích cái nhận xét của bạn nhưng mình nghĩ không nên bàn đến vấn đề đó ở đây trừ khi chủ topic muốn mọi người đánh giá.
Cao lớn xinh gái,chúc em nhà bạn hay ăn chóng lớn :)
Mình hiểu mà vậy nên comment đầu tiên mình cũng nói là nó rất đẹp vì lai hay không cũng không quan trọng , cún đẹp là ok rồi . Vì bạn dangcuong nghĩ nó là husky nên mình mới muốn giải thích chứ không hề có ý gì với chủ topic cả. Mong chủ topic thứ lỗi..

thuoclaoarap

Bum nhà bạn qua được ốm ... Mình chẳng được vậy. Kiếm được người yêu cho em ý chưa?

bác binkynl nói thế cũng ko đúng.husky nhà mình cũng thế thôi ba mẹ rõ nguồn gốc đều là husky thuần chủng nhưng đẻ ra e nó cũng y chang như thế thôi.ko lẽ 2 con cha me e nó là chó lai alaska8->

ủa hus thuần hả b ? sr mình lại ngỡ là có máu alas. Nếu hus thuần thì tầm này là đẹp r`,có vẻ gen e nó hơi trội nên nhìn to con quá :x