• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp với :(

vipjojo

Mình mới ôm 2 em cocker về, 1 em nâu, 1 em đên tuyền, 2 e đều là đực.
E đen là Ken, e nâu là Bom, 2 em cùng đàn.
Mới lấy về hôm qua thui, nhìn iêu lắm, nhưng khổ nỗi quậy quá, quậy tưng bừng lun.
Đêm qua k chịu ngủ, cứ khều khều, xong kêu la ầm nhà bắt mình phải dậy chơi, mà dậy chơi với 2 cún 1 tí thì nó lại nằm lăn ra ngủ, mà ngủ 1 tí xong lại dậy :((. đến 5h sáng mình mới ngủ yên được :(.
Ai bt cách nào giúp mấy e ý ngoan hơn 1 tẹo k?
Với lại e ai có kinh nghiệm nuôi cocker thì chỉ mình với, mình lần đầu nuôi cún :( chả bt j :(

yeucho86

Member
chó con mà bạn.nên sắm chuồng cho em nó bạn à.đêm nhét 2 em vào đó,kêu la gì mặc kệ.mình ngủ thoải mái.sau quen các em hết la ngay.nhà tớ trước cũng vậy vác 1 lúc 3 em GSD về nuôi.thời giân đầu đến khổ.nhất là ban đêm bon nó cứ lôi mình ra nghịch.nhét ngoài sân trhif cậy cửa kêu la.đòi vào.ra chơi cùng 1 lúc thì ngủ.mình vào ngủ vừa chợp mắt lại dây.chưa hết còn vụ đi vs lung tung nữa.nói chung chó con mệt lắm bạn à.nhưng vẫn thích giờ các em lớn hết rồi ngoan lắm.đêm ngủ sáng dậy vệ sinh đúng chỗ.hihi chúc bạn thanh công!