• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp với cún nhà e bỏ ăn 3 ngày r !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

bungbeng

e ở hà nội và đang nóng quá

tình hình như này các bác ạ bé nhà e bỏ ăn mấy hum nay r
e ko biết là do nắng nóng quá hay ko mà nó ko ăn tận 3 ngày liền. nó vẫn ăn vặt như kiểu ăn sữa chua, hoa quả, bánh qui. nhưng cơm thì n ngửi r đi luôn T.T

nó vẫn chơi đùa khi e rủ nó chơi . còn e ko rủ là n lại ra nằm ( nó hay rúc vào chỗ góc ) lười hoạt động lắm T.T

vậy là nó bị làm sao hả mng ơi

ai có kinh nhiệm giúp e với

lankhoa2002

bạn quan sát phân của cún xem thế nào nhé, nếu đi ngoài thì phải đưa đi khám khẩn cấp nha! chúc cún mau khỏe

bungbeng

bình thường mình cho ăn đồ tươi. hôm qua đổi thử đồ khô n cx ko thèm ăn mà ăn ỏng ẻo lắm. để ở bát n ko ăn mình cầm lên tay n mới ăn. xong r cho uống sữa thì phải cầm thìa n mới uống :(

cho ăn mỗi thịt n cx ko ăn :(

bungbeng

bạn quan sát phân của cún xem thế nào nhé, nếu đi ngoài thì phải đưa đi khám khẩn cấp nha! chúc cún mau khỏe
bé ko ăn gì nên cx ko đi vs :( nhưng n vẫn hoạt bát :( mỗi tội là suốt ngày nằm ì 1 chỗ :( gọi dậy mới chơi còn ko là ngủ :(

Co_Tien

Bạn thử nhá cơm với thịt nạc và mua b complex (thuốc bổ) của trẻ con cho cún uống. Liều lượng: cân nặng của cún~ với bé

vangandbong

đầu tiên không cho nó ăn vặt nữa. không cho uống sữa hay cho an bất cứ gì nữa. bạn ninh cháo trắng cháo không ấy . bỏ 1 tí muối vào. rồi xay nhiễn cháo ra. mua xi lanh to đùng ấy.đút cho nó khoảng 4 hay 5 xi lanh 1 lần. 1 ngày đút 4 hoặc 5 lần. ra tiệm thuốc mua gói men tiêu hóa của trẻ em ấy. nửa gói 1 ngày. 1 ngày uống 1 lần.cho ăn cháo không như thế khoảng 2 ngày. đến ngày thứ 3 thấy tiến triển < có nghĩa là bé vẫn sinh hoat. bình thường thì ninh thịt lạc rau ngót cháo. xay nhiễn hết. cho ăn thế là dần dần ok. mình nghĩ sẽ có tiến triển. đấy là cách mình nói với bé của bạn không bi bệnh truyền nhiễm nhé. còn bạn theo dõi thấy tình hình không ổn khi lam theo cách mình vài ngày thì mang đem kham nhé. thân!

bungbeng

cảm ơn mng :D tối hum qua bé ăn được nửa bát cơm rồi. nhưng vẫn uể oải lắm. chắc do trời nóng . bé vẫn sinh hoạt và khỏe mạnh bình thường. chỉ sợ mấy hum nữa nóng n lại bỏ ăn thì khổ :(

soul

Member
do thời tiết quá nóng các bé bỏ ăn đấy. mấy bé gần nhà mình cũng vậy .:)