• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp Samoy nhà mình với (Bent sư tử )

Mrbon

Member
Bent nhà mình ( samoyed ) Chủ nhật 26/8 vừa rồi vừa đi off ở lê nin về rất khoẻ mạnh và ăn uống bình thường.. Hôm thứ 2 thì vẫn cho đi dạo trên bờ hồ về nhà ko có vấn đề j cả.. đến hôm qa thì bỏ ăn, nôn mấy bãi đến đêm thì bị đi ngoài phân lỏng.. đã tiêm phòng đủ 2 mũi và đang rất khoẻ mạnh.. bỗng nhiên 2 hnay tự nhiên nằm bẹp 1 chỗ.. ko ăn u j cả. mình lo qá ko bít là bị làm sao. Có a bsi thú ý qen thì bảo Bent đang thay răng,và đã tiêm kháng sinh, cho uống thuốc bổ r, nhưng mình nghĩ thay răng thì liên qan j đến nôn và đi ngoài ra nước... Có anh chị em nào có kinh nghiệm hoặc đã gặp trường hợp này rồi rất mong đc mọi người giúp đỡ.. xin cảm ơn rất nhìu ạ.. :((

Mrbon

Member
MÌnh đã nhận điện thoại! Sẽ cố gắng giúp bạn!
Cám ơn a Nam nhé. E đã kịp thời đưa lên GaiA.. và bệnh tình của e nó là : viêm dạ dày + tiêu chảy.... vì lo lắng qá nên ko kịp chờ a Nam lên đc. Tks a đã qtam nhiều và mong a thông cảm luôn ah ^^

yeuketoan89

Active Member
Viêm dạ dày à,nguyên nhân do đâu vậy Linh,còn tiêu chảy thì cậu xem có cho nó ăn linh tinh gì ko

khổ thân bé quá,bé đã khỏe lên nhiều chưa bạn,nhà mình cũng đang có nuôi e samoyed được 5 tháng rồi,hôm nào cho qua công viên chơi :))

Darkstar

Vietpet sponsor
EM cập nhật thông tin lên đây cho mọi người theo dõi với em nhé! Chúc bé mau khỏe!

Mrbon

Member
EM cập nhật thông tin lên đây cho mọi người theo dõi với em nhé! Chúc bé mau khỏe!
Trước tiên xin cám ơn anh Nam và mọi người đã hỏi thăm ah. Bent đã khá hơn nhiều r ah. Nhưng đêm hqa lại sốt , gọi cho Dr Long trên Gaia thì bsi bảo lấy đá qấn vào khăn trườm cho Bent... sáng nay đưa lên Gaia sớm để cho các bsi điều trị.. vì phải đi làm nên gửi Bent lại cho các bsi chăm sóc. trưa nay gd thì bsi bảo Bent đã ăn đc và đùa ngịch rồi... nguyên nhân chính là do mũi tiêm phòng thứ 3 phải tiêm 7 bệnh.. mình lại chủ qan nhờ bsi thú y ở gần nhà tiêm nên tiêm nhầm 5 bệnh. và bent bị bệnh thứ 7 : viêm dạ dày tiêu chảy.. mình post lên mong mọi người chú ý về tiêm phòng vacein cho cún của mình cho đúng công thức nhé... tình hình của Bent tiến triển ra sao minh xin cập nhập vào đêm nay ah. 1 lần nữa xin cám ơn a Nam và mọi người đa qan tâm chia sẻ ... tks all ^^