• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Giúp Maddez và Charlie Charlotte được tiếp tục nuôi dưỡng ở Chung Cư An Hòa 3- Nam Long Q7

Maddez

Kính gửi anh chị em gia đình VP,

Xin giới thiệu em là Madea (chứ không phải Maddez), xem ảnh em nè, em đẹp gái hông?

Sau này em nuôi thêm 2 em chó con nữa nên không có nhiều thời gian lên diễn đàn tám với anh chị em, hi hi. Hai em chó con của em đây, bây giờ chúng lớn tướng rồi.

Nay em có vấn đề này mong được cộng đồng yêu súc vật của VP hỗ trợ:

Sau nhiều bức xúc xóm giềng (cũng phải công nhận là có mỗi nhà em nuôi chó, những nhà còn lại thì đều có con mọn), hàng xóm của em đã kiện Ban Quản Lý chung cư về việc em nuôi chó! :(:)(( Sai lầm là BQL chung cư lại đồng lòng với mấy nhà kia mà ban hành một quyết định sai luật là gửi văn bản Cấm nuôi chó đến gia đình em :angry::angry::angry:

Em đã có nói chuyện với BQL để làm rõ vấn đề:
a/ Khi có đơn khiếu kiện, không tiến hành tìm hiểu hay hòa giải mà ban hành văn bản cực đoan. Điều này sai so với thủ tục hành chính.
b/ Việc ban hành văn bản trên vi phạm quy định của chung cư và quy định của nhà nước VN về vật nuôi gia súc, em đang tiến hành làm việc với luật sư để mang lại sự công bằng cho các em Labrado và GSD (lai) yêu dấu nhà em.

Kính mong gia đình VP hỗ trợ em "chiến đấu" chống lại "bọn Mafia" này. :nailbitting::nailbitting::nailbitting:

Madea (là tên em chó GSD lai của em)

Hồi đó em Charlotte ốm yếu lắm, ngày nào em cũng phải "ấp" em ý như gà mẹ ấp trứng vậy, cho em ý mau lớn :D

Từ trái qua phải là Charlie, Charlotte và Madea. Khi này 2 em Lì Lốt còn bé, và Madea thì lớn hẳn rồi (hơn 2 năm tuổi). Bây giờ Lì Lốt to hơn Madea nữa ;)